[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

v_t

Xe buýt
Hm ... cụ miêu tả không rõ làm em hiểu sai.

Ví dụ khi nó hiện 2h54 rồi sao nữa ạ ? Trên màn hình sẽ hiện gì nũa, cụ phải tả ra thì em mới có căn cứ chứ.

Không hiện mã lỗi E gì à ?

Còn không thì đúng như em đã nói từ trước Tết, main không cấp điện để mở van nước.
thì em bảo rồi mà, nó cứ đứng thế thôi, không báo lỗi gì cả, trên màn hình đúng thế này, báo đỏ ở van xả nước, em thấy nó không biến chuyển gì thì tự tắt đi thôi. chỗ này như hồi xưa thì nước nó sẽ chảy róc rách vào, đồng hồ báo thời gian sẽ trừ ngược, đầy rồi sẽ đến quy trình tiếp theo. khả năng như cụ nói bo mạch hỏng là cao, main ko cấp điện cho bơm vào.

lucky.win

Xe điện
thì em bảo rồi mà, nó cứ đứng thế thôi, không báo lỗi gì cả, trên màn hình đúng thế này, báo đỏ ở van xả nước, em thấy nó không biến chuyển gì thì tự tắt đi thôi. chỗ này như hồi xưa thì nước nó sẽ chảy róc rách vào, đồng hồ báo thời gian sẽ trừ ngược, đầy rồi sẽ đến quy trình tiếp theo. khả năng như cụ nói bo mạch hỏng là cao, main ko cấp điện cho bơm vào.

Chuẩn, đúng như em nói. Cụ tả như ngày xưa thì nghe tiếng róc rách, đó chính là nó mở van để lấy nước từ bình chứa vào. Sau khoảng 10 giây thì sẽ nghe thấy tiếng bơm chính quay.

Bây giờ không nghe thấy tiếng đó, nghĩa là van đó không mở. Bây giờ cụ lấy đồng hồ để đo chỗ đó để khẳng định được cái van đó vẫn làm việc bình thường, rồi mới suy ngược về main.

Lưu ý là không có bơm nào để bơm nước vào máy cả.

P/S: không hiện mã lỗi gì thì em thấy vô lý lắm.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh này có khi là ..........

không bị bệnh gì =))=))=))

v_t

Xe buýt
Chuẩn, đúng như em nói. Cụ tả như ngày xưa thì nghe tiếng róc rách, đó chính là nó mở van để lấy nước từ bình chứa vào. Sau khoảng 10 giây thì sẽ nghe thấy tiếng bơm chính quay.

Bây giờ không nghe thấy tiếng đó, nghĩa là van đó không mở. Bây giờ cụ lấy đồng hồ để đo chỗ đó để khẳng định được cái van đó vẫn làm việc bình thường, rồi mới suy ngược về main.

Lưu ý là không có bơm nào để bơm nước vào máy cả.

P/S: không hiện mã lỗi gì thì em thấy vô lý lắm.
nó cứ đứng ở đó thôi cụ, để 15 phút nó không xi nhê gì mới kì dị. về lý thuyết nếu sau 1 thời gian ko có nước cấp thì đáng lẽ nó phải báo lỗi gì đó, để em kiểm tra lại phía van nước xem sao

Bệnh này có khi là ..........

không bị bệnh gì =))=))=))
là sao cụ :(

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
nó cứ đứng ở đó thôi cụ, để 15 phút nó không xi nhê gì mới kì dị. về lý thuyết nếu sau 1 thời gian ko có nước cấp thì đáng lẽ nó phải báo lỗi gì đó, để em kiểm tra lại phía van nước xem sao
là sao cụ :(
Em chém bừa ý mà :D
Cụ kiểm tra van nước đi rồi cứ túm váy cụ win lại mà hỏi :)):)):))

freakingprime

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, có máy nào nhét được khoang tủ cao 815, rộng 700 không ạ? Em thấy mấy máy rộng 60cm có phải loại to không nhỉ?

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Các cụ Skoda_Favorit, lenhoxung có cần lưới không này. Em vừa lôi dưới kho ra mảnh này, rộng khoảng 1m2, dài 2m - nhưng không phải inox, nó là cái cửa lưới chống muỗi QM em tháo ra (mềm, mỏng và đốt thử thì cháy).

Chào Cụ/mợ
!
Năm mới chúc CM thật nhiều sức khỏe, an khang, thịnh vượng!

Em bên cửa lưới chống muỗi QUang Minh ah!
Cửa lưới (ảnh đính kèm), đã bị hỏng vì nguyên nhân gì thế ạ? Bên em xin được hỗ trợ phục hồi hoặc thay thế phần bị hư hỏng ah ?
Ảnh đính kèm là lưới nhựa PE, sử dụng cho cửa xếp gấp, lưới này không phải là Inox.

quangminhpro

Xe tăng
Website
quangminhpro.com
Các cụ Skoda_Favorit, lenhoxung có cần lưới không này. Em vừa lôi dưới kho ra mảnh này, rộng khoảng 1m2, dài 2m - nhưng không phải inox, nó là cái cửa lưới chống muỗi QM em tháo ra (mềm, mỏng và đốt thử thì cháy).

Chào Cụ/mợ
!

Cửa lưới (ảnh đính kèm), đã bị hỏng vì nguyên nhân gì thế ạ? Bên em xin được hỗ trợ phục hồi hoặc thay thế phần bị hư hỏng ah ?
Ảnh đính kèm là lưới nhựa PE, sử dụng cho cửa xếp gấp, lưới này không phải là Inox.

quangminhpro

Xe tăng
Website
quangminhpro.com

Chào Cụ/mợ
!

uman

Xe tăng
Chúc các cụ và gia đình sang năm mới mạnh khỏe, làm ăn phát đạt, gặp nhiều may mắn.
Tết Năm nay có em MRB mà thấy gấu nhà em sướng hẳn ra các cụ ak.món đầu tư hợp lý nhất năm.
Có MRB thì chỉ có em sướng thôi. Gấu thì trề môi ra bảo:"Chịu khó một tí có sao đâu. Mua máy tốn tiền!"
Em lo cái thân em đã.=))

uman

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ, máy này em mua cũng rất lâu rồi. năm 2010 hay 11 gì đó.
Hic, em có cụ ơi. Nếu main mới thì bao nhiêu tiền để em xác định tinh thần ạ. Ảnh trước khi đi sửa

Nhìn ảnh này thì mainboard của cụ bị nổ con vi mạch (?) 8 chân kia. Mất chữ nên không tra được là vi mạch hay chỉ là cầu diode nắn điện đầu vào.

uman

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ, máy này em mua cũng rất lâu rồi. năm 2010 hay 11 gì đó.
Hic, em có cụ ơi. Nếu main mới thì bao nhiêu tiền để em xác định tinh thần ạ. Ảnh trước khi đi sửa

Nhìn ảnh này thì mainboard của cụ bị nổ con vi mạch (?) 8 chân kia. Mất chữ nên không tra được là vi mạch hay chỉ là cầu diode nắn điện đầu vào.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

quangminhpro

Xe tăng
Website
quangminhpro.com
Phiền CỤ?MỢ bớtchút thời gian, thông tin giúp em đến số: 0913. 800.678, bên em sẽ cử kỹ thuật bảo hành qua ktra lại ah!
EM cảm ơn!

Skoda_Favorit

Xe container
Cảm ơn mợ, cửa hỏng do cháy nhà mợ ạ :D
Em lắp cửa mới rồi nhưng lần này không ưng lắm (cửa thay phần lưới mới nhưng kéo ra vào không mượt như trước).
Khiếp thế Cụ! :)):)):))
BTW: Em đã mua được lưới inox 304 (chủ shop bán cam đoan như thế:D) có mắt mau hơn (hình như 0,5cm X 0,5cm) nhưng chưa có thời gian để bịt đằng sau như Cụ lucky.win đã show cách bịt!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Phiền CỤ?MỢ bớtchút thời gian, thông tin giúp em đến số: 0913. 800.678, bên em sẽ cử kỹ thuật bảo hành qua ktra lại ah!
EM cảm ơn!
Đúng là số này rồi - em lắp và đợt thay cũng gọi số này mà :D. Em sửa hồi T9.
Em ít về nên cũng để đấy đã mợ ạ.

Khiếp thế Cụ! :)):)):))
BTW: Em đã mua được lưới inox 304 (chủ shop bán cam đoan như thế:D) có mắt mau hơn (hình như 0,5cm X 0,5cm) nhưng chưa có thời gian để bịt đằng sau như Cụ lucky.win đã show cách bịt!
Nhà bằng cái mắt muỗi mà con vợ em nó cứ bắt lau với quét suốt, bực mình em đốt xừ đi cho khỏi quét với dọn =))=))=))

Cái lưới cụ lấy cái kéo cắt ra rồi bắn silicon vào nhanh mà - chưa có gì cắt ới em cho mượn cái kéo nhé :D (em mua cái kéo cắt tôn về vẫn để không, còn chưa mở ra xem).

Skoda_Favorit

Xe container
Đúng là số này rồi - em lắp và đợt thay cũng gọi số này mà :D. Em sửa hồi T9.
Em ít về nên cũng để đấy đã mợ ạ.

Nhà bằng cái mắt muỗi mà con vợ em nó cứ bắt lau với quét suốt, bực mình em đốt xừ đi cho khỏi quét với dọn =))=))=))

Cái lưới cụ lấy cái kéo cắt ra rồi bắn silicon vào nhanh mà - chưa có gì cắt ới em cho mượn cái kéo nhé :D (em mua cái kéo cắt tôn về vẫn để không, còn chưa mở ra xem).
Tks! Nhà em đủ hết Cụ ơi vì trước học cơ khí và trước khi về nước sắm cả loạt!!!!:bz:bz:bz

tuankm2009

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: nhà em dùng mrb bosch e88. Vừa rồi em thử mua muối của công ty RAN, loại 10kg, viên muối to bằng ngón tay cái. Em cho muối vào, khuấy đều lên máy vẫn báo thiếu muối. Em tiếp tục cho thêm muối vào nhưng máy vẫn báo vậy. Như vậy là muối đó không dùng được hả các cụ?

Binhkiet

Xe tăng
Ôi trời. Em dùng máy nên lâu nay chẳng phải động tay vào. Hqua nhà em có mấy mâm cỗ, ăn xong thu gọn vào chậu rồi kéo nhau ra ngồi uống nước. Lúc khách về em cho vào máy rửa nhưng 1 mẻ ko hết thế là e tự rửa phần còn lại. Đứng mỏi cả chân hơn 30p, nước bắn tung tóe, thấy nhọc nhọc là. Đúng là: MRB muôn năm.

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ cho em hỏi: nhà em dùng mrb bosch e88. Vừa rồi em thử mua muối của công ty RAN, loại 10kg, viên muối to bằng ngón tay cái. Em cho muối vào, khuấy đều lên máy vẫn báo thiếu muối. Em tiếp tục cho thêm muối vào nhưng máy vẫn báo vậy. Như vậy là muối đó không dùng được hả các cụ?
Nhà em cũng Model 88EU, muối cũng mua từ RAN cho đầy vào mà có sao đâu? Chắc máy nhà Cụ trục trặc! Cụ thỉnh Cụ lucky.win xem sao!!!