[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Có bác nào sử dụng dòng âm tủ 6bộ của Nhật chưa ah? Ví dụ như con này Mitsubishi EW-DP45S

Em vẫn ưng máy Nhật ở 2 điểm: tiết kiệm, bền bỉ và thiết kế cho bát, đũa.

Em dùng Milie thời đi công tác, thất rửa cũng ko đc ưng lắm ạ: lâu, ồn, cảm giác máy rất nặng nề...
Cụ đi công tác dùng máy thế nào thì em không rõ, nhưng em có vài ý thế này.

- Độ ồn: máy Nhật ồn hơn máy châu Âu, so với máy rẻ tiền như Elec là đã thua rồi, còn so với hàng đắt hơn nữa thì không nói.

- Tiết kiệm: thường nói về tiết kiệm điện và nước, thì cả 2 tiêu chí này máy Nhật đều tiêu thụ nhiều hơn máy châu Âu. Em nói dựa trên thực tế đo nhiều lần, chứ không phải chém gió xuông ạ.

- Độ bền: cái này còn phụ thuộc vào nhiều thứ khác nữa, môi trường, con người ... em gửi cụ xem ảnh một máy của Đức, tuổi đời bây giờ xấp xỉ 15 năm, tình trạng hoạt động vẫn hoàn hảo, và nơi sử dụng đang ở khu đô thị Việt Hưng LB ạ.

Nó là máy Siemens ạ.

- Còn về máy Miele mà cụ nói là ồn ... ở trên, em không rõ đó là máy nào. Còn bên Nhật khá là chuộng hàng của Miele và giá của nó là chát chúa.

Máy nội địa Nhật Pana đời mới nhất bây giờ là NP-TH, mới ra tháng 11 vừa rồi, nhà mình cũng chưa có model này, chỉ có hàng cũ NP-TR9 đang chào giá 16tr. Model mới nhất của Pana hiện đang bán bên đó xấp xỉ 70.000 Yên.

Còn Miele với hàng Top của nó thì giá của nó là 660.000 Yên, nếu như nó không ra gì thì em nghĩ người Nhật cũng chẳng dại gì bỏ tiền ra để mua cái máy đắt gấp gần 10 lần đâu ạ.

Gửi cụ xem hình giá bán hiện tại, đây là giá đến tay người tiêu dùng, chứ không phải giá đề xuất của hãng.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Có bác nào sử dụng dòng âm tủ 6bộ của Nhật chưa ah? Ví dụ như con này Mitsubishi EW-DP45S

Em vẫn ưng máy Nhật ở 2 điểm: tiết kiệm, bền bỉ và thiết kế cho bát, đũa.

Em dùng Milie thời đi công tác, thất rửa cũng ko đc ưng lắm ạ: lâu, ồn, cảm giác máy rất nặng nề...
Em còm tiếp về máy ngăn kéo mà cụ hỏi kia.

Em hay nghịch linh tinh, đã bỏ tiền ra mua máy về chỉ để khám phá, mà không dùng đến. Nói thật với cụ máy kiểu đó thường lắm ạ, xếp đồ còn chật hơn cả máy để bàn.

Đây là máy em mua về nghịch đây ạ, nó là Harman, cái này còn ngon hơn cái Mit mà cụ hỏi ở trên.

lucky.win

Xe điện
Con này e đang dùng rất ok. Cũng mua 15 đồng của 1 mợ trên này.
Giá cụ mua 15tr thì em thấy nhiều nơi cũng bán thế mà, model này của HMH, mua đợt khuyến mãi tách từ combo giá còn 13,5 tr.

Các cụ có để ý nước xả cuối của máy rửa bát không, hnay em xem thử thì thấy nước hơi bẩn mặc dù bát đũa vẫn sạch bong kin kít, thủy tinh vẫn trong vắt, có lẽ phải thêm 1 lần xả nữa mới sạch. Chế độ eco sử dụng 12l nước, có 3 lần lấy nước mỗi lần 4lit. Có lẽ em phải chuyển sang chế độ Normal lấy nước 4 lần hết tổng 16l cho sạch hơn.
Các cụ thử chụp ảnh nước xả cuối em xem với nhé, thanks các cụ.
Đây là nước xả cuối chế độ eco, khá đục bọt ạ.
Chết òi ... chết òi ... máy hỏng òi ... thế này thì chưa chết vì bệnh đã chết vì máy ... :)) =)) ^:)^

Em lấy rồi ạ, cụ vẫn bị cái "bệnh cẩn thận" :D - em thấy gói kỹ tưởng là của cái tay, mở ra mới thấy cụ dính cả phớt ở đấy. Mà phớt đợt này khác loại trước cụ nhỉ.
Cảm ơn cụ, em xử cái TM xong sẽ chiến tiếp cái tay phun rồi báo cáo cụ :D
Phớt này em đặt còn ngon hơn lần trước, cứ yên tâm mà dùng đi ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Thank cụ Lucky.
Cơ bản thì em chưa bao giờ dùng mrb nhật.
Vậy em chốt hàng 12 bộ Bosch thôi ạ.
Một phần em nghĩ bị ấn tg về ồn vì thời đi ctac toàn về muộn. Hôm nào tự nấu ăn cho có tý cơm thì toàn rửa bát khuya.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Bosch là vô địch
Máy rửa bát
Máy hút khói
Máy nướng

Bếp từ

liming

Xe hơi
Em đang sử dụng Siemens 8 bộ - sản phẩm mới dành riêng cho thị trường Trung Quốc, lắp âm để thay thế cho vị trí của máy sấy bát trước đây. Cái này em nghĩ cực kỳ thích hợp cho thị trường Việt Nam. Em đắn đo mãi không dám chia sẻ :)

liming

Xe hơi
Thực tế đang hoạt động tại nhà em khoảng hơn nửa năm rồi ạ.

67b67a40-addc-4c02-9280-142dcd0baf76.jpeg 67b67a40-addc-4c02-9280-142dcd0baf76.jpeg

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia sẻ chút model và địa chỉ mua đc ko ạ

liming

Xe hơi
Em đọc topic đã lâu nhưng không dám có ý kiến; Nhưng gần đây thấy nhiều bác băn khoăn vì không gian, chiều cao của bệ bếp hạn chế. Các ý kiến đưa ra đều là lắp ngoài, nâng, cải tạo mặt bếp; Em thấy tội quá nên mới mạo muội có ý kiến ạ.

liming

Xe hơi
Dòng này có chữ Tàu, nhưng không phải sản xuất ở Tàu mà đều là xuất xứ châu Âu. Công nghệ mới sấy bằng quạt thổi hơi nóng chứ không phải bằng đèn nung như các model đời cũ.

liming

Xe hơi
Thoả mãn nhu cầu sử dụng bát, đũa nhiều của dân châu Á.

liming

Xe hơi
Thông số kỹ thuật, kích thước đây ạ:

lucky.win

Xe điện
Thông số kỹ thuật, kích thước đây ạ:
Chắc cụ mua bên TQ về ạ, nếu đúng thế thì sao phải khổ thế ạ ... ở nhà mình cũng có dòng sản phẩm này mà, kích thước nó bằng đúng lò nướng ấy, cụ xem ở các trang trước em đã nói về nó rồi đấy.

Giá xếp đồ của nó cũng giống như máy khác thôi ạ. Bên TQ có Midea, Haier, Robam ... đều sx máy y như thế này, định danh WQP8 ...

Ngoài ra như cụ nói ... Công nghệ mới sấy bằng quạt thổi hơi nóng chứ không phải bằng đèn nung như các model đời cũ ... là không đúng đâu ạ, làm gì có cái nào bằng đèn nung đâu.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Máy Bosch với kích thước như thế ở nhà mình đây ạ, Made in Germany, chứ không chữ TQ đâu ạ.

liming

Xe hơi
Em có khổ gì đâu, vận chuyển họ mang đến tận nhà, lắp đặt thì quá đơn giản với em. Vị trí nhà đấy trước đây nhà em lắp 1 cái máy sấy bát khi thiết kế tủ nên bị giới hạn không gian. Vậy nên mục đích của em chia sẻ chỉ là để thêm lựa chọn cho những người đang bí về không gian lắp đặt.

lucky.win

Xe điện
Em có khổ gì đâu, vận chuyển họ mang đến tận nhà, lắp đặt thì quá đơn giản với em. Vị trí nhà đấy trước đây nhà em lắp 1 cái máy sấy bát khi thiết kế tủ nên bị giới hạn không gian. Vậy nên mục đích của em chia sẻ chỉ là để thêm lựa chọn cho những người đang bí về không gian lắp đặt.
Cái đó cụ mua bên TQ về, có rẻ cũng phải tầm 17 - 18tr, không bảo hành gì cả. Tính ra là đắt so với mua ở nhà mình, mà bẳng điều khiển lại toàn chữ nho.