[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Thichbimbim

Xe máy
Em thấy còm này trong gian hàng của OF, đưa về đây để các cụ có quan tâm thì xem ạ.

Theo em nên chụp ảnh cái mạch hỏng rồi email gửi cho Bosch ở Đức hỏi bọn nó xem HMH từ chối bảo hành có đúng ko? Nhiều khi nhà phân phối bảo hành chụp giật ko đúng quy định của hãng đâu.

kienvairo

Xe tải
Cám ơn cụ luky.win đã copy bài của em sang đây. Em rất bức xúc với thái độ bảo hành HMH. Họ từ chối bảo hành về thiết bị mà họ không hề có phương án bảo vệ. Đã thế lại là tủ âm, làm sao khách hàng có thể kéo ra phun thuốc thường xuyên được. Mà bán cái bo mạch thì lại rõ đắt. Cụ có cách nào tư vấn giúp em được không? Em định cho bên HMH lên báo 1 bài để cho người dân VN mình bớt bị coi thường

Skoda_Favorit

Xe container
Em xem mở đáy rồi. Dưới đó không có bảng mạch chính nhưng rất nhiều đồ linh tinh. Hỏng cái gì cũng tèo.
Cụ có ảnh kg?
lucky.win: Cụ tư vấn xem có nên dùng lưới inox lỗ nhỏ để bịt bên dưới lại kg để đề phòng thạch sùng/gián kg Cụ?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nên chụp ảnh cái mạch hỏng rồi email gửi cho Bosch ở Đức hỏi bọn nó xem HMH từ chối bảo hành có đúng ko? Nhiều khi nhà phân phối bảo hành chụp giật ko đúng quy định của hãng đâu.
Cám ơn cụ luky.win đã copy bài của em sang đây. Em rất bức xúc với thái độ bảo hành HMH. Họ từ chối bảo hành về thiết bị mà họ không hề có phương án bảo vệ. Đã thế lại là tủ âm, làm sao khách hàng có thể kéo ra phun thuốc thường xuyên được. Mà bán cái bo mạch thì lại rõ đắt. Cụ có cách nào tư vấn giúp em được không? Em định cho bên HMH lên báo 1 bài để cho người dân VN mình bớt bị coi thường
Cái điều kiện bảo hành chỗ nào cũng vậy, họ chỉ BH nếu lỗi KT còn do sử dụng thì chẳng thằng nào BH cả.
Như của cụ để côn trùng vào thì đương nhiên không được BH rồi. Còn giá đắt rẻ em không bàn.
P/s: Nhiều cụ mợ băn khoăn cách phòng chống thì theo em chỉ có vệ sinh thường xuyên và định kỳ phun hay đặt thuốc diệt côn trùng thôi.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Thật tuyệt vời ý kiến của cụ. Em bỏ thử bơm tăng áp ra và kết quả là máy vẫn hoạt động như chưa có chuyện gì xảy ra. Đa tạ cụ nhiều.
Chúc mừng cụ tại cụ cẩn thận quá thôi, em thấy trc cụ có hỏi và định lắp ko tăng áp xem ko được thì mới lắp thêm mà.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ có ảnh kg?
lucky.win: Cụ tư vấn xem có nên dùng lưới inox lỗ nhỏ để bịt bên dưới lại kg để đề phòng thạch sùng/gián kg Cụ?
chỗ nào có lỗ là em dán tạm băng dính vào hết, gián hết đường bò vào luôn nhanh mà tiện.Lúc nào rỗi rãi thì ốp thêm lưới vào là ngon.

Skoda_Favorit

Xe container
chỗ nào có lỗ là em dán tạm băng dính vào hết, gián hết đường bò vào luôn nhanh mà tiện.Lúc nào rỗi rãi thì ốp thêm lưới vào là ngon.
Dưới đáy mà Cụ! Hôm nọ Cụ Lắc có show cái ảnh 1 chi tiết thông hơi hay gì đó dưới đáy máy em thấy thông thống nên hỏi! Nhà em cũng ít gián vì em phun/đặt thuốc/đặt viên long não đều nhưng thi thoảng vẫn thấy gián (gián to điển hình em nghi từ tầng trên/dưới bay vào, còn con gián giấy lạoi be bé như hạt bí loại nhỏ hay ăn tết ấy thì đáng ngại) và thạch sùng thì vẫn có. Máy nhà e lại để ngoài ban công CC nên sợ gián từ tầng trên/dưới bay vào! Bịt được là tốt nhất!

xyzhuyxyz

Xe tăng
Dưới đáy mà Cụ! Hôm nọ Cụ Lắc có show cái ảnh 1 chi tiết thông hơi hay gì đó dưới đáy máy em thấy thông thống nên hỏi! Nhà em cũng ít gián vì em phun/đặt thuốc/đặt viên long não đều nhưng thi thoảng vẫn thấy gián (gián to điển hình em nghi từ tầng trên/dưới bay vào, còn con gián giấy lạoi be bé như hạt bí loại nhỏ hay ăn tết ấy thì đáng ngại) và thạch sùng thì vẫn có. Máy nhà e lại để ngoài ban công CC nên sợ gián từ tầng trên/dưới bay vào! Bịt được là tốt nhất!
Cụ có link ảnh ko em xem với, thông hơi thì chắc dùng lưới đc.

BMW 6688

Xe tăng
Báo cáo các cụ là máy của em chạy ngon lành cành đào...=D>=D>=D> Tối qua lắp xong em cho chạy mấy mẻ, kể cả chén mới...Cảm giác ngồi nghe nước chảy, máy quay, cầm thành phẩm sạch, trắng, kêu kin kít...sướng lắm\:D/. Một lần nữa cám ơn cụ Lắc rất nhìu...Em muốn úp hình lên nhưng lại kg biết cách...Các cụ thông não cho em với ah...em lính tàu ngầm nên không rành ợ...:)]:)]:)]

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ có link ảnh ko em xem với, thông hơi thì chắc dùng lưới đc.
Cụ quay lại page 216 và 217 bên trên nhé! Mà hình như là ảnh của máy Nhật nội địa hay sao ấy!:D:D:D Đợi Cụ Lắc cho ý kiến xem sao!!!!

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ quay lại page 216 và 217 bên trên nhé! Mà hình như là ảnh của máy Nhật nội địa hay sao ấy!:D:D:D Đợi Cụ Lắc cho ý kiến xem sao!!!!
Vâng đó là máy nội địa, cụ Lắc chắc nhiều ảnh full ko che đẹp lắm.

lucky.win

Xe điện
Cụ Lucky.Win cho hỏi là hình như dưới đáy cái MRB Bosch là rỗng lộ thiên máy móc, bảng mạch à? Cụ có cái ảnh nào chỉ rõ vấn đề này không? Tks Cụ!
Em xem mở đáy rồi. Dưới đó không có bảng mạch chính nhưng rất nhiều đồ linh tinh. Hỏng cái gì cũng tèo.
Cụ có ảnh kg?
Với máy của các hãng như Bosch, Elec, Ariston, Candy, Fagor, Indesit thì phần đáy máy là kín bưng, yên tầm là chuột bọ hay gián, thạch thùng nó không đi từ dưới gầm vào đâu ạ.

Đường đi của nó sẽ là phía sau lưng máy, phần dọc 2 bên hông và phần tiếp giáp với nắp máy, đó là với máy độc lập. Còn máy lắp âm thì quá đơn giản rồi vì nó không có nắp máy, phần trống để côn trùng đi là rất nhiều.

Máy của Bosch hay Fagor, Ariston thì main chính sẽ nằm ở chân máy, với Bosch thì nó nằm ở hông bên phải, sát dưới chân ạ (không phân biệt là máy âm hay độc lập)

Đây là hình ảnh vị trí đặt main.

Có cách nào phòng tránh không cụ?
Em vẫn thường khuyên mọi người dán băng dính kín những khe hở mà nó thể chui vào được, tạm thời là cách đơn giản nhất.

lucky.win

Xe điện
Theo em nghĩ thì điều kiện bảo hành của nơi nào cũng thế thôi cụ ạ, những tác động bên ngoài như mưa gió, lụt bão, động đất hay côn trùng ... thì họ không chịu đâu. Cụ có cho lên báo thì em nghĩ cũng không giải quyết vấn đề gì.

Cái main đó họ báo giá cụ 6 tr là còn rẻ đấy, mấy chỗ khác còn là 8 tr đấy cụ ạ. Của cụ nó tịt ngóm như thế thì phần lớn là bị nguồn thôi, nếu không nặng lắm là có thể sửa được. Còn như mợ chủ thương gia OF đó nói lần trước mua cái main có 300k là vớ vẩn ạ.

Cái điều kiện bảo hành chỗ nào cũng vậy, họ chỉ BH nếu lỗi KT còn do sử dụng thì chẳng thằng nào BH cả.
Như của cụ để côn trùng vào thì đương nhiên không được BH rồi. Còn giá đắt rẻ em không bàn.
P/s: Nhiều cụ mợ băn khoăn cách phòng chống thì theo em chỉ có vệ sinh thường xuyên và định kỳ phun hay đặt thuốc diệt côn trùng thôi.
Đúng là nên thường xuyên vệ sinh sạch sẽ và phun thuốc phòng chống, em thấy nhiều nhà chuột còn làm tổ trong gầm máy ạ, bẩn kinh khủng.

lucky.win

Xe điện
hehhe...tình hình là em đã nhận được cái MRB nhờ cụ lucky.win mua và độ thêm đèn...Cả buổi chiều nay hỳ hục lắp đường nước, đi dây điện và test máyX_XX_XX_X...Một lần nữa cám ơn cụ Lắc đã nhiệt tình tư vấn và hướng dẫn em ...từ xa:D:D:D. Kết quả tối nay em sẽ úp lên thớt hình ảnh khi em thi công hầu các cụ vì em phải phi tới Cty có việc~X(~X(~X(.
Ah cụ Lắc cho em hỏi đề phòng côn trùng bò vô máy mình phải làm sao ạ???@-)@-)@-)
Báo cáo các cụ là máy của em chạy ngon lành cành đào...=D>=D>=D> Tối qua lắp xong em cho chạy mấy mẻ, kể cả chén mới...Cảm giác ngồi nghe nước chảy, máy quay, cầm thành phẩm sạch, trắng, kêu kin kít...sướng lắm\:D/. Một lần nữa cám ơn cụ Lắc rất nhìu...Em muốn úp hình lên nhưng lại kg biết cách...Các cụ thông não cho em với ah...em lính tàu ngầm nên không rành ợ...:)]:)]:)]
Cụ dùng nhiệt tình đi ạ, có gì thắc mắc không hiểu thì cứ hỏi em sẽ giải đáp cho cụ.

lucky.win

Xe điện
Phía sau lưng máy thì đường đi của nó sẽ như thế này ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win ngày nay-ngày mai có ở nhà không em chạy qua xin viện trợ cái phớt nước với lấy cái tay phun về ngâm cứu nhé?

Skoda_Favorit

Xe container
Phía sau lưng máy thì đường đi của nó sẽ như thế này ạ.

Lưới ntn thì Thạch Sùng và Gián nhỏ (Gián dấy) chắc vẫn vào được Cụ nhỉ? Liệu giải pháp dùng 2 tấm lưới ntn nhưng để chồng lên nhau theo kiểu lệch nhau 1/2 sẽ thu hẹp được 1/2 diện tích mắt lưới có ổn kg Cụ nhỉ? Và Lưới này gọi là lưới inox nhưng thực tế vẫn hoen rỉ nên so với dùng lưới sơn tĩnh điện thì theo ý Cụ sẽ ntn? Thanks Cụ!

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Lưới ntn thì Thạch Sùng và Gián nhỏ (Gián dấy) chắc vẫn vào được Cụ nhỉ? Liệu giải pháp dùng 2 tấm lưới ntn nhưng để chồng lên nhau theo kiểu lệch nhau 1/2 sẽ thu hẹp được 1/2 diện tích mắt lưới có ổn kg Cụ nhỉ? Và Lưới này gọi là lưới inox nhưng thực tế vẫn hoen rỉ nên so với dùng lưới sơn tĩnh điện thì theo ý Cụ sẽ ntn? Thanks Cụ!
Cụ kiếm cái loại lưới như lưới lắp cho cửa sổ ý - nó mềm cũng dễ gắn - dùng silicon dán vào là được mà không lo gỉ sét.

cuckhoai

Xe tăng

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ lucky.win cho em hỏi có phải ariston nó đổi tên thành hotpoint ko hay là bị hotpoint mua lại vậy. Em thấy con ariston nó ghi là gia công tại nhà máy indesit spa, mấy thằng này liên quan mật thiết với nhau thật cụ nhỉ.