[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Leolai

Xe điện

Ruoitrausbm

Đi bộ
Có bác nào ở SG biết chỗ mua muối/bột rửa/nước bóng chất lượng tốt và rẻ như nguồn Minh Hoa của các bác HN ko ah? Cho em xin thông tin với.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

quangp5

Xe điện
Không lẽ Bosch mà ngày càng cẩu thả thế, cái tem dán cũng chẳng nên hồn ... hay hàng Thổ nó thế nhỉ :))

Máy BOSCH nhà em cũng bị dán 1 cách cẩu thả bằng tem chứ không phải in chìm. Chỗ dán ở mép cánh cửa nên còn bị mờ - sước do ma sát. Trên đó có ghi sản xuất tại Tây Ban Nha. Liệu có phải hàng lởm Tập dán mác lại không cụ?

greysky

Xe buýt
Máy BOSCH nhà em cũng bị dán 1 cách cẩu thả bằng tem chứ không phải in chìm. Chỗ dán ở mép cánh cửa nên còn bị mờ - sước do ma sát. Trên đó có ghi sản xuất tại Tây Ban Nha. Liệu có phải hàng lởm Tập dán mác lại không cụ?
Hehe cứ mua sách trực tiếp từ Đức về như e là yên tâm

lucky.win

Xe điện
Em nghĩ không phải hàng TQ đâu, mặc dù em đã gặp máy Bosch sx riêng cho thị trường TQ, bảng điều khiển bằng chữ giun luôn.

Hehe cứ mua sách trực tiếp từ Đức về như e là yên tâm
Cày km nhanh phết nhỉ ... từ hôm đó đến giờ lùa được mấy con gà rồi :))

quangp5

Xe điện

Nhìn hơi bị thiếu chuyên nghiệp. Sách hướng dẫn sử dụng thì photo. Có cách nào tra mã code trên web của bosch đc không các cụ?

darkmanhvn

Xe tải

Nhìn hơi bị thiếu chuyên nghiệp. Sách hướng dẫn sử dụng thì photo. Có cách nào tra mã code trên web của bosch đc không các cụ?
Cụ mua ở đâu mà sách hdsd lại là photo thế

quangp5

Xe điện
Cụ mua ở đâu mà sách hdsd lại là photo thế
Em không tiện nói ra ở đây. Tóm lại là 1 cái tên lớn có 3-4 cửa hàng tại HN. Em không ra tận nơi xem mà gọi điện bảo họ mang vào luôn. Thấy có mấy chi tiết chưa hài lòng:
- Tem mác (như hình)
- HDSD photo
- Bảo hành tại cửa hàng chứ không phải trung tâm BH của BOSCH (cái này cũng có thể hiểu vì đây là hàng do Cty nhập khẩu - mã hàng này không có trong danh mục bosch VN phân phối)

axenhchen

Xe buýt
Em nghĩ không phải hàng TQ đâu, mặc dù em đã gặp máy Bosch sx riêng cho thị trường TQ, bảng điều khiển bằng chữ giun luôn.

Uầy, cụ ơi.
E đang sống được phần vì biết ít chữ giun đó đấy :)) =))

greysky

Xe buýt
Em nghĩ không phải hàng TQ đâu, mặc dù em đã gặp máy Bosch sx riêng cho thị trường TQ, bảng điều khiển bằng chữ giun luôn

Cụ cứ trêu, lúc nào e vác vở đến học cụ win với nhá. E bập bẹ nhưng máy vẫn mới nên chưa bị hỏng. Bao giờ có vde e nhờ cụ nhá. E cứ đặt gạch trước thế

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Em thấy hàng châu âu thật cũng thường không sắc sảo những chi tiết như tem nhãn ....v.v. như hàng Nhật (bọn nhật rất tỷ mỉ đoạn này) nên cũng chưa kết luận được cụ ạ! Đoạn sách photo thì đúng là đáng ngờ .... quan trọng nhất là nó có chạy tốt không?

lucky.win

Xe điện
Em không tiện nói ra ở đây. Tóm lại là 1 cái tên lớn có 3-4 cửa hàng tại HN. Em không ra tận nơi xem mà gọi điện bảo họ mang vào luôn. Thấy có mấy chi tiết chưa hài lòng:
- Tem mác (như hình)
- HDSD photo
- Bảo hành tại cửa hàng chứ không phải trung tâm BH của BOSCH (cái này cũng có thể hiểu vì đây là hàng do Cty nhập khẩu - mã hàng này không có trong danh mục bosch VN phân phối)
Làm gì có Bosch VN đâu cụ ơi, rất nhiều cửa hàng hay mập mờ ở điểm này để bắt gà cụ ạ.

Uầy, cụ ơi.
E đang sống được phần vì biết ít chữ giun đó đấy :)) =))
He ... he ... nếu mà nói đến chữ giun của người bạn tốt, thì quá phân nửa các gian hàng trong OF này đang dựa vào nó mà cụ ơi ...

Cụ cứ trêu, lúc nào e vác vở đến học cụ win với nhá. E bập bẹ nhưng máy vẫn mới nên chưa bị hỏng. Bao giờ có vde e nhờ cụ nhá. E cứ đặt gạch trước thế
He he ... :)) :)) :))

Em thấy hàng châu âu thật cũng thường không sắc sảo những chi tiết như tem nhãn ....v.v. như hàng Nhật (bọn nhật rất tỷ mỉ đoạn này) nên cũng chưa kết luận được cụ ạ! Đoạn sách photo thì đúng là đáng ngờ .... quan trọng nhất là nó có chạy tốt không?
Hàng Nhật với các thiết bị như tủ lạnh, máy giặt, máy rửa bát, nồi cơm ... thì tem giấy dán như bình thường thôi mà.

Cụ xem tem này của Bosch đã được chưa ạ.

Không biết mợ có phải âm binh, mới lập nick của gian hàng nào không, mà quảng cáo không sợ gì cả. Trong OF cũng có mấy gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp về thiết bị bếp, mà chưa thấy cụ, mợ nào vào đây quảng cáo như mợ cả, không sợ bị ban nick ạ ...

Chỉnh sửa cuối:

Leolai

Xe điện
Ô Chợ Dừa hả cụ :D Hiện tại bên em đang có sẵn 2 mã là SMS63L08EA (nhập khẩu Thổ Nhĩ Kỳ) và Bosch SMS50E88EU (nhập khẩu Đức), mã L08EA là bên HMH nhập còn 88EU là bên EU nhập cụ nhé. Đồ Bosch thì cứ auto bảo hành 2 năm.
Ngoài ra cụ cần hàng Bosch ngoài (HMH, EU, HAFeLE không nhập) thì cứ cho bên em xin cái mã, bên em check giá giúp cụ, ưng thì cụ lấy
Vâng em cảm ơn cụ! Để em thu xếp time qua trong tuần này ạ

Patriots

Xe lăn

Cháu biết cụ mua ở đâu rồi? Cẩu thả thế này thì không bao giờ hãng bán hàng ra thị trường Đức như vậy, để bị trả tiền retoure để mà phá sản hả? Cụ nghĩ người Đức bán hàng phế phẩm ra thị trường? Cái tem lại còn không in rõ nổi trang web? Sách hướng dẫn thì phô tô? Thế thì là VN chứ không phải Bosch, bên đó cũng có một số mặt hàng mua được trên amazon có hướng dẫn sử dụng được phô tô, nhưng là hàng Tàu, thương hiệu tàu được nhập khẩu được công ty A nào đó, ghi tương đối rõ, như cái bàn phím của cháu chẳng hạn

Lytuongquan

Xe tải
Lội còm cả ngày hnay mấy chục trang, thớt rất bổ ích. Em cũng đang ngó nghiêng cái gần tết khiêng về

vjtcon

Xe điện
Cháu biết cụ mua ở đâu rồi? Cẩu thả thế này thì không bao giờ hãng bán hàng ra thị trường Đức như vậy, để bị trả tiền retoure để mà phá sản hả? Cụ nghĩ người Đức bán hàng phế phẩm ra thị trường? Cái tem lại còn không in rõ nổi trang web? Sách hướng dẫn thì phô tô? Thế thì là VN chứ không phải Bosch, bên đó cũng có một số mặt hàng mua được trên amazon có hướng dẫn sử dụng được phô tô, nhưng là hàng Tàu, thương hiệu tàu được nhập khẩu được công ty A nào đó, ghi tương đối rõ, như cái bàn phím của cháu chẳng hạn
Mấy shop làm ăn k chuẩn, e thấy lạ sao dân mình lại lịch sự dấu tên Shop? Giữ miếng cơm cho shop để tiếp tục lừa đảo ?

Lytuongquan

Xe tải
Mấy shop làm ăn k chuẩn, e thấy lạ sao dân mình lại lịch sự dấu tên Shop? Giữ miếng cơm cho shop để tiếp tục lừa đảo ?
Vâng, lội còm em cũng ghét nhất việc dấu shop làm ăn vớ vẫn.
Có mà có những cụ to đâu lão làng thậm chí biết rõ nguồn gốc cũng chả dám lên tiếng thì bằng nhau cả làng