[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

luckylac43d

Xe buýt

lucky.win

Xe điện
CỤ coi giúp e ok chưa ợ, mà LẠ, hnay hỏi VIÊN/BỘT/nc rửa bát cho vào đâu, ngta bảo ném thẳng vào chỗ xếp bát, rồi đóng nắp là BẤM, vậy chức năng k dùng CHẤT TẨY RỬA??? Có j sai sai ý, cụ thông não giùm e

Em thấy cụ loay hoay như gà đau đẻ ... cụ đưa địa chỉ mail đây, em gửi cho cụ bản hướng dẫn đầy đủ, em là thằng dịch a.

lucky.win

Xe điện
Giá cao hơn bãi 1,2 củ nhưng e nghĩ là chấp nhận dc. E cũng xem chán hàng bãi r nhưng k ok nổi cái khoản vệ sinh. Chỗ e mua sắp về e tr8 đẹp lắm. Giá loanh quanh 10 củ. Cụ nào máu thì lh với nó nhé.
Của cụ nếu là đồ kỷ niệm hoặc biếu tặng thì em không nói, còn bình thường thì sao cụ phải khổ thế, em nói thật trứ không đùa cụ làm gì.

Máy TR5 2012 em có cái có thể nói ngang ngửa như của cụ, hiện đang tháo rời để làm lại, riêng khoản vận hành em tự tin ngon hơn máy của cụ được.

Máy TR8 hôm trước em đi mua hộ 9,5 tr, mầu trắng tinh.

luckylac43d

Xe buýt
Của cụ nếu là đồ kỷ niệm hoặc biếu tặng thì em không nói, còn bình thường thì sao cụ phải khổ thế, em nói thật trứ không đùa cụ làm gì.

Máy TR5 2012 em có cái có thể nói ngang ngửa như của cụ, hiện đang tháo rời để làm lại, riêng khoản vận hành em tự tin ngon hơn máy của cụ được.

Máy TR8 hôm trước em đi mua hộ 9,5 tr, mầu trắng tinh.
E tin cụ vì e này bên Nhật ng ta cũng vs qua thôi nhưng dc cái chất máy nó đẹp sãn, k fai là hàng nhặt ở bãi về spa lại. Mỗi tội vân chuyển đường air về nên giá đội lên.

lucky.win

Xe điện
E tin cụ vì e này bên Nhật ng ta cũng vs qua thôi nhưng dc cái chất máy nó đẹp sãn, k fai là hàng nhặt ở bãi về spa lại. Mỗi tội vân chuyển đường air về nên giá đội lên.
Không bàn chuyện đắt hay rẻ, tóm lại cụ thấy hài lòng là được.

Cá nhân em đã sửa rất nhiều máy 2012 này, bơm cũng hay bị tèo lắm.

Gửi cụ xem ảnh của nó.

vjtcon

Xe điện
Em thấy cụ loay hoay như gà đau đẻ ... cụ đưa địa chỉ mail đây, em gửi cho cụ bản hướng dẫn đầy đủ, em là thằng dịch a.
lần đầu nên e lo lắng quá, tks cụ. E đã ibox xin cụ bản dịch thông não ợ.

luckylac43d

Xe buýt

Gửi cụ xem ảnh của nó.

Ok cụ. Hỵ vong máy ok. Mà k ok thì e cũng hy vọng dc gặp cụ. Chiều e có pm và mong có dịp dc giao lưu với cụ.

vjtcon

Xe điện
Giời ơi, cụ nhắn địa chỉ mail trên vodka thì làm sao em đọc được hết ạ ...
ọc, srr cụ. E thấy vjet dài ngoằng cứ tưởng....:((, số e vất vả vãi, e ib lại ợ

lucky.win

Xe điện

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ xem ảnh của nó.

Trông cũng giống cái bơm máy TM cụ nhỉ.
Mai em lại tháo cái bơm máy em ra đây, cứ tưởng tiết kiệm được cái phớt làm của để dành =))=))=))

vjtcon

Xe điện
Vâng. Nói chung là nuột lắm cụ a. Full giấy tờ luôn.

Cụ chụp to to cái tờ xếp bát e coi ké với. Nhất là đoạn xếp nồi ý ạ

Tks cụ lucky.win nhiều. E phát hiện ra cần tập cách XẾP BÁT, rất quan trọng, k fai cứ tọng bừa vào là đc.

Gửi cụ xem ảnh của nó.

2012 hay hỏng bơm, cái máy gẻ 2003 của e hay hỏng j hả cụ?, h tiếc, mua đời sâu quá, có mấy con 2007-2008 mà k chọn :(

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
2012 hay hỏng bơm, cái máy gẻ 2003 của e hay hỏng j hả cụ?, h tiếc, mua đời sâu quá, có mấy con 2007-2008 mà k chọn :(
Cụ cứ dùng tẹt đi, đến khi muốn thay máy mới thì cho một búa - có khi lúc đấy lại tiếc máy vẫn chạy ngon thay làm gì :D

vjtcon

Xe điện
Cụ cứ dùng tẹt đi, đến khi muốn thay máy mới thì cho một búa - có khi lúc đấy lại tiếc máy vẫn chạy ngon thay làm gì :D
e đang bấm thùi thụi đây.Tối qua đến h 3 nháy rồi. Nhưng sẽ điều chỉnh lại thói quen mua xôong nồi bát đĩa.
1. Ăn đĩa nhiều hơn.
2. Ăn bát nhỏ. K mua bát quá to.
3. Mua nồi nhỏ như nồi nấu bột của f1 thôi.
4. nhà 3 người.....chỉ thế thôi :D.
Chỗ rửa cốc hơi phí chỗ nhỉ, mn chế thành để bát gì gì đc k?

máy cày

Xe tải
Về máy Nhật thì tôi thấy máy toshiba thiết kế xếp đồ linh hoạt hơn, bỏ bớt khay, giá trong máy ra thì cho xong, nồi, chảo cho vào vô tư , giá lại rẻ hơn pana. Tôi mua thêm cái 13 bộ mà vẫn giữ lại cái toshiba để rửa hôm ít đồ, máy Nhật thường để trên mặt bếp nên xếp đồ và lấy đồ tiện hơn máy Châu Âu nhiều.

lucky.win

Xe điện
Cụ chụp to to cái tờ xếp bát e coi ké với. Nhất là đoạn xếp nồi ý ạ

Tks cụ lucky.win nhiều. E phát hiện ra cần tập cách XẾP BÁT, rất quan trọng, k fai cứ tọng bừa vào là đc.

Model của cụ nó khác với TR5, khác ở đây là khác khay giỏ, thành ra cụ có xem hướng dẫn thì cũng không giải quyết gì. Thích thì em gửi cho tiếp.

Của cụ cũng hay hỏng bơm, chẳng cần đâu xa ngay trên OF này đã có 2 đông chí bê máy NP50 như của cụ đến để em làm ạ, nước chảy tung tóe ...

Về máy Nhật thì tôi thấy máy toshiba thiết kế xếp đồ linh hoạt hơn, xong, nồi, chảo cho vào vô tư, giá lại rẻ hơn pana. Tôi mua thêm cái 13 bộ mà vẫn giữ lại cái toshiba để rửa hôm ít đồ, máy Nhật thường để trên mặt bếp nên xếp đồ và lấy đồ tiện hơn máy Châu Âu nhiều.
Mỗi hãng máy có cách thiết kế và hoạt động khác nhau. Tùy theo cảm nhận của mỗi người.

Còn máy châu Âu, cụ thích mua kiểu để trên bàn bếp cũng có rất nhiều mà, ngay ở nhà mình Bosch cũng có ạ.

Trông cũng giống cái bơm máy TM cụ nhỉ.
Mai em lại tháo cái bơm máy em ra đây, cứ tưởng tiết kiệm được cái phớt làm của để dành =))=))=))
Vợ nó chửi cho mấy lần rồi ... :)) ^:)^ =))

Rickyman

Xe điện
cái này thì em cũng đã từng cho vào lúc mới mua về vệ sinh máy, em cho rất ít và theo dõi liên tục. Vừa đóng nắp vào hơn phút đã thấy ngầu bọt lên nửa mrb rồi :D, thế là phải xả vội hết ra nhưng cảm giác sạch sẽ các cụ à :D.

PS: về khoản nước giặt máy và giặt tay thì em khuyên các cụ dùng loại lồng đứng cho lồng ngang đc ạ, chỉ cần chú ý cho ít hơn và dùng nhiều sẽ rút ra đc lượng nước giặt thích hợp, như vậy tiết kiệm hơn, chia 2 loại chỉ là cách nhà sản xuất lấy tiền người tiêu dùng thôi.

Thêm nữa là em đang dùng nước giặt của hãng Lix rẻ = nửa OMO mà lại sạch thơm hơn nhiều, các cụ thử mà xem, hay bán ở Lotte, đặc biệt là lottte cũng đã bán nước giặt và nhờ LIX làm hộ chỉ dán nhãn Lotte bên ngoài, ruột thì hệt nhau các cụ à.
Em toàn dùng nước giặt OMO đỏ cho máy lồng ngang, vừa tiết kiệm vừa sạch :D

Nước giặt Lix ngon hơn OMO thì ko ổn, e dùng rồi, lại phải quay về nước giặt OMO