[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

vjtcon

Xe điện
Cụ nói vậy làm em cứ nghĩ mâm cơm nhà cụ ăn xong chắc chén bát đầy rác nhỉ.
Nhà em ăn thì hầu như chén ai nấy sạch, chỉ dính ít hạt cơm thôi. Xương xẩu khi ăn thì bỏ vào mâm hoặc vào 1 cái chén riêng.
Khi bỏ vào máy thì em chỉ lấy chén bỏ vào, cơm dính thì ko cần gạt đi vì cơm nó nhỏ lúc xả nước nó thoát ra được luôn.
Nồi niêu các kiểu có rác gì thì em bỏ đi rồi cho vào thôi.
Nhà em rửa kiểu vậy nên cái lọc rác trong máy hầu như 1-2 tuần em mới lấy ra xem mà cũng ít rác lắm.
Ko biết máy nhà các cụ thế nào chứ em thấy máy nhà em rác nhỏ, mềm như hạt cơm thì nó tự thoát đi được hết nên cơm dính em ko phải gạt ra.

Với lại nhà cụ đến 4 lầu mà chưa mua máy rửa bát em thấy hơi phí, có tiền phải đầu tư máy móc vào xài cho khỏe thân đi cụ ạ.
Kiếm mua con robot hút bụi nữa đi cụ ơi.
E bát đũa ít mà, định dí cố 1-2 cái nồi nhỏ nữa, mà nồi chiên xào rán nó két vào, gỡ ra ngại lắm, nên e mới băn khoăn cái gỡ rác. k vì vụ nồi+rửa bát ngoài trời thì e ngoáy tay 10-15p xong tất.

quangdzung

Xe điện
Ống nước nhà em lại thấy toàn là ống nhựa mới quan ngại

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cắm qua cái ổ LiOA thử xem, nếu được thì đảo đầu dây trong ổ tường là được.
Khả năng cao là đường dây tiếp địa của nhà em không có tác dụng. Xin các cụ cho ý kiến về việc kiểm tra và cách khắc phục.
Mỗi lần vô ý sờ vào nó giật thì cũng cóng lắm ạ
Em ở chung cư, nếu phương án phải làm dây tiếp địa mới thì câu vào đâu ạ
Trước mẳt cụ làm như cụ vanh123 xem ntn đã.
Kiểm tra cái dây đất thì cụ phải lần ngược từ ổ cắm xem nó đi ntn? Với nhà CC thì sẽ có ở hộp tổng, còn chạy đi các ổ, các phòng thì nhiều khi do thợ làm dối, ẩu đấu thừa thiếu lung tung không biết được.

vjtcon

Xe điện
Ống nước nhà em lại thấy toàn là ống nhựa mới quan ngại
ống nc ý là nó chôn trong tường sẽ tiếp đất, k ống nc cụ tìm cái gì bằng kim loại chôn trong tường có khả năng đi xuống t1 ý.
Dễ nhất là cụ đảo dây trong ổ cắm thử đi. 5-10p biết ngay KQ

quangdzung

Xe điện
ống nc ý là nó chôn trong tường sẽ tiếp đất, k ống nc cụ tìm cái gì bằng kim loại chôn trong tường có khả năng đi xuống t1 ý.
Dễ nhất là cụ đảo dây trong ổ cắm thử đi. 5-10p biết ngay KQ
Nó có 3 dây. Nóng , mát và tiếp địa. Ý cụ là đảo dây nào ạ

123qwerty

Xe buýt
E bát đũa ít mà, định dí cố 1-2 cái nồi nhỏ nữa, mà nồi chiên xào rán nó két vào, gỡ ra ngại lắm, nên e mới băn khoăn cái gỡ rác. k vì vụ nồi+rửa bát ngoài trời thì e ngoáy tay 10-15p xong tất.
Nhà cụ mấy người mà cụ ngoáy nhanh thế nhỉ, nhà em 3 người với 1 em bé mà để nguyên ngày là đầy ắp máy 12 bộ.
Trước em rửa tay cũng phải 30 phút. Giờ ăn xong xếp vào đấy ra ngồi coi TV, cảm thấy đời nó sướng hơn tí.
Trừ khi cụ thấy rửa bát là niềm vui, còn ko thì em thấy cứ để máy móc nó hầu hạ con người cụ ạ.

vjtcon

Xe điện
Nó có 3 dây. Nóng , mát và tiếp địa. Ý cụ là đảo dây nào ạ
CỤ chụp ảnh 3 dây lên e chỉ cho, ngtac là đảo dây Nóng và Mát cho nhau, dây tiếp địa giữ nguyen. Dây tiếp địa thường đúng tiêu chuẩn màu Vàng xanh nõn chuối ý
Nhà cụ mấy người mà cụ ngoáy nhanh thế nhỉ, nhà em 3 người với 1 em bé mà để nguyên ngày là đầy ắp máy 12 bộ.
Trước em rửa tay cũng phải 30 phút. Giờ ăn xong xếp vào đấy ra ngồi coi TV, cảm thấy đời nó sướng hơn tí.
Trừ khi cụ thấy rửa bát là niềm vui, còn ko thì em thấy cứ để máy móc nó hầu hạ con người cụ ạ.
Nhà e thu nhập thấp nên nấu cũng đơn giản.
1 nồi nấu canh
1 nồi cơm điện
3 bát ăn cơm, 2 đũa 2 thìa
1 chảo chiên rán. Hết bữa cơm ợ
=> Cơm canh rau, 1 món mặn, 1 món cho f1.
Chắc gấu của cụ hay bày biện sơn hào hải vị nên bày ra la liệt :D.

quangdzung

Xe điện
CỤ chụp ảnh 3 dây lên e chỉ cho, ngtac là đảo dây Nóng và Mát cho nhau, dây tiếp địa giữ nguyen. Dây tiếp địa thường đúng tiêu chuẩn màu Vàng xanh nõn chuối ý

Nhà e thu nhập thấp nên nấu cũng đơn giản.
1 nồi nấu canh
1 nồi cơm điện
3 bát ăn cơm, 2 đũa 2 thìa
1 chảo chiên rán. Hết bữa cơm ợ
=> Cơm canh rau, 1 món mặn, 1 món cho f1.
Chắc gấu của cụ hay bày biện sơn hào hải vị nên bày ra la liệt :D.
Em cắm ngược lại phích vẫn không được cụ ạ

luckylac43d

Xe buýt
Sau 1 tgian đọc toét mắt thớt này e đã qđ lấy e na np bm2. Theo e rửa bát thì chỉ cần rửa sạch, k cần tính năng j ghế gớm cả. Mặc dù cũng k khoái hàng bãi lắm nhưng mà mua mới thì nặng đo quá.

Em có deal MRB từ Nhật về nên muôn thanh lý e này. Cụ nào máu pm e nhé or call e số 0903418048. Máy hoạt động rất tốt cc nhé.

True liar

Xe tải
Cụ nói vậy làm em cứ nghĩ mâm cơm nhà cụ ăn xong chắc chén bát đầy rác nhỉ.
Nhà em ăn thì hầu như chén ai nấy sạch, chỉ dính ít hạt cơm thôi. Xương xẩu khi ăn thì bỏ vào mâm hoặc vào 1 cái chén riêng.
Khi bỏ vào máy thì em chỉ lấy chén bỏ vào, cơm dính thì ko cần gạt đi vì cơm nó nhỏ lúc xả nước nó thoát ra được luôn.
Nồi niêu các kiểu có rác gì thì em bỏ đi rồi cho vào thôi.
Nhà em rửa kiểu vậy nên cái lọc rác trong máy hầu như 1-2 tuần em mới lấy ra xem mà cũng ít rác lắm.
Ko biết máy nhà các cụ thế nào chứ em thấy máy nhà em rác nhỏ, mềm như hạt cơm thì nó tự thoát đi được hết nên cơm dính em ko phải gạt ra.

Với lại nhà cụ đến 4 lầu mà chưa mua máy rửa bát em thấy hơi phí, có tiền phải đầu tư máy móc vào xài cho khỏe thân đi cụ ạ.
Kiếm mua con robot hút bụi nữa đi cụ ơi.

Con robot hút bụi giờ dùng loại nào ổn hả cụ? Giá cả sao ah?