[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Khoe với các cụ em máy rửa bát 6 bộ Cuckoo đầu tiên hạ cánh về Hà Nội
Chốt chơi Cuckoo rồi, nên là cũng đành cố nghiến răng cho em nó bay air về, 14 củ
Thể tích ngang ngửa dòng Pana 6 bộ, được cái nó thấp, nên vừa tủ nhà em
Tình em lười, cdt đóng sẵn cho cái tủ bếp cao có 60, loay hoay mãi không để được cái Pana mới cay
Nhiều chế độ rửa, khoái nhất chế độ sấy tự hé cánh, khử trùng bằng tia UV

lucky.win

Xe điện
Khoe với các cụ em máy rửa bát 6 bộ Cuckoo đầu tiên hạ cánh về Hà Nội
Chốt chơi Cuckoo rồi, nên là cũng đành cố nghiến răng cho em nó bay air về, 14 củ
Thể tích ngang ngửa dòng Pana 6 bộ, được cái nó thấp, nên vừa tủ nhà em
Tình em lười, cdt đóng sẵn cho cái tủ bếp cao có 60, loay hoay mãi không để được cái Pana mới cay
Nhiều chế độ rửa, khoái nhất chế độ sấy tự hé cánh, khử trùng bằng tia UV

View attachment 7992396 View attachment 7992397
View attachment 7992399
Cụ ăn chơi quá ạ, với 14tr cụ thừa mua được máy Bosch loại 6 bộ rồi mà.

Hoặc máy Hafele 8 bộ loại để bàn, cao 60cm, giá nó chục triệu thôi cụ.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

Trong dòng 6 bộ đang bán ở VN, kể cả pana, em thấy ko có tính năng sấy, khử trùng = UV cụ ạ, nên chơi luôn thằng này cho ló mấu

linhlinh87.2301

Xe đạp
Ở mình chưa quen dùng máy rửa bát thôi
Nhiều nhà có máy rửa bát nhưng có người giúp việc thì cũng chuyển sang chế độ rửa tay truyền thống
Em thích mấy câu quảng cáo của hãng máy rửa bát
"Đừng để nghĩa vụ cản trở những yêu thương!"
Nấu em không ngại nhưng rửa em rất ngại

phuongmit

Xe cút kít
Trong dòng 6 bộ đang bán ở VN, kể cả pana, em thấy ko có tính năng sấy, khử trùng = UV cụ ạ, nên chơi luôn thằng này cho ló mấu
6 bộ thì nồi chảo vẫn phải rửa tay, khá là mệt cụ ạ. Mà sao cđt bên cụ thiết kế tủ bếp dưới cao 600 nhỉ, k hiểu đứng nấu kiểu gì

thinhtd

Xe container
Khử trùng UV em nghĩ chỉ hợp để cho các mẹ bỉm sữa rửa đồ cho con thôi, xoong nồi bát đũa hàng ngày thì thừa quá. Vợ em cũng đòi mua cái máy tiệt trùng bình sữa nhưng em cho nghỉ luôn, hàng tàu gắn mác Hàn, bán giá trên trời. Em bảo tiền đó mua lấy 5 cái bình, dùng xong cho máy rửa bát rửa là được.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Khử trùng UV em nghĩ chỉ hợp để cho các mẹ bỉm sữa rửa đồ cho con thôi, xoong nồi bát đũa hàng ngày thì thừa quá. Vợ em cũng đòi mua cái máy tiệt trùng bình sữa nhưng em cho nghỉ luôn, hàng tàu gắn mác Hàn, bán giá trên trời. Em bảo tiền đó mua lấy 5 cái bình, dùng xong cho máy rửa bát rửa là được.
Yep, option đi kèm thôi thôi cụ, tùy chỉnh khử hoặc không, nên có thêm tí thì nso vui hơn thôi cụ

6 bộ thì nồi chảo vẫn phải rửa tay, khá là mệt cụ ạ. Mà sao cđt bên cụ thiết kế tủ bếp dưới cao 600 nhỉ, k hiểu đứng nấu kiểu gì
thế mới chán cụ ạ, đợi mấy năm nữa cho hognr rồi làm tủ bếp khác thôi cụ

phuongmit

Xe cút kít
Yep, option đi kèm thôi thôi cụ, tùy chỉnh khử hoặc không, nên có thêm tí thì nso vui hơn thôi cụ

thế mới chán cụ ạ, đợi mấy năm nữa cho hognr rồi làm tủ bếp khác thôi cụ
Giá đó mua con sr4 độc lập, sau làm lại tủ bếp thì cụ ủn nó vào là xong, tiện nghi, cơ động và quan trọng là k phải vật lộn với đồng nồi

lucky.win

Xe điện
Nếu mục đích cần phải có đèn UV, mà là 6 bộ thì có sẵn Texgio mà cụ, có thêm cả sấy khí tươi luân phiên nữa, bảo hành cũng dài nữa.

Believing

Xe đạp
Sau thời gian dài tầu ngầm và học hỏi được rất nhiều kiến thức từ các cụ và luôn tin tưởng sự tư vấn của cụ Lucky.win nay Em cũng chế cháo tí về phần nước cấp cho máy rửa bát bằng nguồn từ máy RO (lấy từ bình chứ không lấy sau bù khoáng để đảm bảo nước mềm gần như hoàn toàn và với bình dùng cho hộ gia đình 10l thì đủ để cấp cho chế độ ECO và một số chế độ dùng tiết kiệm nước) nhờ đó Em đã tiết giảm được các thành phần sau:
1. Giảm lượng bột rửa vì nước mềm sẽ giúp phát huy tối đa hoạt tính của bột rửa.
2. Bỏ nước bóng vì nước RO gần như không còn canxi.
3. Bỏ muối vì nước đã cực mềm rồi thì bộ phận hấp thụ và hoàn nguyên của máy cho nghỉ viêc 😁.
Kết quả là sau khoảng nửa năm dùng Em thấy đồ vẫn sạch sẽ và sáng bóng, theo suy nghĩ cá nhân thì chắc các bộ phận của máy sẽ bền và hoạt động hoàn hảo hơn chút 😁.
Em đưa lên đây để các Cụ tham khảo cũng như phản biện nếu thấy có gì đó chưa ổn để Em rút kinh nghiệm ạ!

Riochibi

Xe đạp
Cụ lucky.win và các cụ cho hỏi, so sánh giữa MRB châu âu như Bosch và các dòng của Nhật như kiểu Panasonic, thì các cụ đánh giá ưu nhược điểm của tụi nó như nào? Có người nói là hệ thống giỏ chứa của Bosch và tụi châu Âu rất không phù hợp với bát đĩa và đũa của dân VN, còn hàng nhật thì rất phù hợp, và nước rửa của máy Nhật nóng hơn, sạch hơn. Các cụ nghĩ sao về nhận định trên?

Vanh234

Xe buýt

Máy này có rộng hơn cái của em không cụ anh - em thay cái ở nhà, đợt này thấy có vẻ rửa không sạch.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win và các cụ cho hỏi, so sánh giữa MRB châu âu như Bosch và các dòng của Nhật như kiểu Panasonic, thì các cụ đánh giá ưu nhược điểm của tụi nó như nào? Có người nói là hệ thống giỏ chứa của Bosch và tụi châu Âu rất không phù hợp với bát đĩa và đũa của dân VN, còn hàng nhật thì rất phù hợp, và nước rửa của máy Nhật nóng hơn, sạch hơn. Các cụ nghĩ sao về nhận định trên?
Có đầy đủ trong thớt này rồi cụ ạ.

kunyo

Đi bộ
Các cụ cho hỏi, ngân sách 15-20 củ thì làm con máy bán âm nào tốt nhất tầm tiền ạ ?

thinhtd

Xe container
Cho em hỏi mấy loại viên rửa bát của Finish khác gì nhau ạ? Tham khảo trên trang của Tiki có mấy loại sau:
- Powerball Power Essential: 347k / 100 viên
- Powerball All in 1 Max: 445k / 100 viên
- Powerball Quantum: 184k / 27 viên
Em mua thử loại Power Essential thì thấy rửa không sạch lắm, các nồi luộc thịt các thứ rửa xong vẫn bám cặn, đang định đổi thử sang loại khác nhưng đọc thông tin mô tả hơi rối nên chưa biết chọn loại nào.
Hôm vừa rồi em đặt đơn trên shopee viên Quantum về rửa một lần mà thấy sạch bóng cả đáy xoong. 😅

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho hỏi, ngân sách 15-20 củ thì làm con máy bán âm nào tốt nhất tầm tiền ạ ?
Nếu cụ chọn hãng Bosch thì đủ mua máy serie 4 ạ.

Còn máy 6 zeolith thì cụ tăng thêm mấy triệu nữa là được.

kunyo

Đi bộ
Nếu cụ chọn hãng Bosch thì đủ mua máy serie 4 ạ.

Còn máy 6 zeolith thì cụ tăng thêm mấy triệu nữa là được.
Nếu 6 thì nên mã nào cụ nhỉ, series 4 thì mà nào ạ. Em tìn loại bán âm. Em tìm hiểu thấy loạn xị, mã thì nhập chính hãng, mà thì do thương gia tự nhập nên em ko bjt chọn mã nào. Giá tầm 25 cũng ok ạ