[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

thinhtd

Xe container
thế bác đã thử các chế độ khác như auto, eco chưa ạ, đồ có được khô không ạ? em sợ rửa chế độ 70 chỉ cho đồ inox, còn đồ nhựa, thủy tinh chắc phải nhiệt độ thấp hơn, với lại bác có dùng nước bóng ko?, em ko muốn dùng bóng thì có được khô không nhỉ?
Em vừa chạy auto, không bóng. Xoong nồi, bát đũa đều khô. Chỉ mấy đồ nhựa thì không được khô hẳn (vì không có nước bóng).
Nên cụ muốn khô thì nên mua máy Zeolith.
Có điểm em không thích lắm ở chế độ auto là mấy cái thìa, phới bằng silicon nó vẫn bị vệt bột trắng, nước đọng. Nếu chạy ở chế độ 70 độ thì nó không bị thế.

network1

Xe tải
Em vừa chạy auto, không bóng. Xoong nồi, bát đũa đều khô. Chỉ mấy đồ nhựa thì không được khô hẳn (vì không có nước bóng).
Có điểm em không thích lắm ở chế độ auto là mấy cái thìa, phới bằng silicon nó vẫn bị vệt bột trắng, nước đọng. Nếu chạy ở chế độ 70 độ thì nó không bị thế.
Chương trình rửa kỹ 70 độ vẫn là sạch nhất mà cụ. Nếu không sợ hỏng đồ nhựa thì rửa chương trình đó là an tâm sạch nhất.

duongzpv

Đi bộ
vậy vẫn phải cần bóng nếu muốn tất cả các đồ đều khô cụ nhỉ, mà em thấy đồ nhựa vẫn còn đọng nhiều nước lắm, không biết các máy mà tự động hé cửa sau khi rửa thì đồ sau khi rửa sẽ như nào? em đọc các review thì thấy bảo là đồ cũng khô ráo lắm nên cứ lăn tăn giữa máy hé cửa hay máy có sấy zeolith

thinhtd

Xe container
vậy vẫn phải cần bóng nếu muốn tất cả các đồ đều khô cụ nhỉ, mà em thấy đồ nhựa vẫn còn đọng nhiều nước lắm, không biết các máy mà tự động hé cửa sau khi rửa thì đồ sau khi rửa sẽ như nào? em đọc các review thì thấy bảo là đồ cũng khô ráo lắm nên cứ lăn tăn giữa máy hé cửa hay máy có sấy zeolith
Cái hộp nhựa đó nếu để trong máy thêm thì nó sẽ khô cụ ạ, vì nhiệt sau rửa trong máy vẫn cao lắm. Với cả nước nó đọng ở trong, do cách mình xếp đồ, em để úp thẳng xuống nên khả năng máy nó không thổi khi nóng vào được. Mấy hộp này nhẹ, nếu để vào mà không đè bát đĩa khác lên thì nó sẽ bị vòi nước đẩy ngửa lại, em bị nhiều lần mở ra nó đầy 1 hộp nước rồi. :))

Ảnh em chụp là lúc máy vừa báo rửa xong.

Em cứ để đồ trong máy, sáng nay xuống thì đảm bảo là khô hết 100%, không hé cửa cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Chương trình rửa kỹ 70 độ vẫn là sạch nhất mà cụ. Nếu không sợ hỏng đồ nhựa thì rửa chương trình đó là an tâm sạch nhất.
Em cũng nghĩ là do cái phới này em chưa rửa sạch nên nó bị vệt trắng vậy. Như cái thìa bên cạnh cũng cùng 1 bộ với cái phới này, em hay rửa bằng chế độ 70 thì hôm nay rửa cùng chế độ auto nó vẫn sạch bóng.

vang Italy

Xe đạp
Xin chào mọi người em đang xài máy RB eluctrolux ESF5512Lox năm 2019, tự động mở cửa khi kết thúc giúp bát khô. Do em hiện đang đặt máy ngoài hiên, nên muốn tắt chế độ này được không ạ.? Em sợ bi con gián vào ạ. Nhờ moi người chỉ giúp e nha.

thinhtd

Xe container
Xin chào mọi người em đang xài máy RB eluctrolux ESF5512Lox năm 2019, tự động mở cửa khi kết thúc giúp bát khô. Do em hiện đang đặt máy ngoài hiên, nên muốn tắt chế độ này được không ạ.? Em sợ bi con gián vào ạ. Nhờ moi người chỉ giúp e nha.
Cụ làm theo hướng dẫn ạ.

lucky.win

Xe điện
Nhiều người nghĩ là gián vào lòng máy sẽ sợ, thực tế thì nó vào gầm máy mới sợ, khi đó nó phá hỏng mọi thứ. Cửa đóng hay mở thì nó vẫn vào gầm máy bình thường.

Em gặp rất nhiều nhà chung cư làm giá bát và nồi niêu để ngoài lo gia , mà không thấy che đậy gì. Nếu có gián thì chắc chắn nó cũng sẽ bò vào rồi.

duongzpv

Đi bộ
Cái hộp nhựa đó nếu để trong máy thêm thì nó sẽ khô cụ ạ, vì nhiệt sau rửa trong máy vẫn cao lắm. Với cả nước nó đọng ở trong, do cách mình xếp đồ, em để úp thẳng xuống nên khả năng máy nó không thổi khi nóng vào được. Mấy hộp này nhẹ, nếu để vào mà không đè bát đĩa khác lên thì nó sẽ bị vòi nước đẩy ngửa lại, em bị nhiều lần mở ra nó đầy 1 hộp nước rồi. :))

Ảnh em chụp là lúc máy vừa báo rửa xong.

Em cứ để đồ trong máy, sáng nay xuống thì đảm bảo là khô hết 100%, không hé cửa cụ ạ.
cụ để đồ trong máy qua đêm vậy thì lúc sáng mở ra máy và bát đũa có bị ám mùi nồng nặc không?

thinhtd

Xe container
cụ để đồ trong máy qua đêm vậy thì lúc sáng mở ra máy và bát đũa có bị ám mùi nồng nặc không?
Em dùng viên rửa hương chanh, trong khoang máy treo vỉ khử mùi hương chanh nên chỉ có mùi của cái vỉ đó thôi. Em dùng lâu rồi nên chẳng nhớ là trước chưa dùng thì nó có mùi gì không nữa. Mùi vỉ chanh hơi mạnh, nên em đang định mấy hôm nữa đổi sang loại vỉ treo khác
:D

thangtsc

Xe hơi
thời gian vệ sinh, bảo quản, nâng niu máy, em sẽ đi rửa bát :(

thinhtd

Xe container
thời gian vệ sinh, bảo quản, nâng niu máy, em sẽ đi rửa bát :(
Mỗi người một ý nên lúc mua em cũng hay bị mọi người xung quanh bảo thừa tiền, mua cái máy lười, máy rửa gì mà vẫn phải rửa tráng…

Juan Vu

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút. Em muốn đặt MRB sát ra ngoài chỗ lan can sắt ở logia có sao k nhỉ?có sợ nắng mưa hất vào gây chập mạch hoặc hại máy ko?
Hiện tại máy giặt nhà e đang để như vậy, tuy nhiên MRB thì e để sâu bên trong hơn do lo ngại khả năng chịu năng mưa của nó kém hơn con máy giặt :D

khanhp90

Xe tăng
E nhờ mod 1 hôm ạ, e có máy rửa bát nhật bãi mua lâu rồi của panasonic mã np - ts1 mọi thứ rửa bình thường, khoảng 3-4 hôm nay lúc e lấy bát ra thì thấy hôm nào cũng thấy đọng ít nước khoảng 1 bát nước dưới đáy. E khởi động cho chạy lại để tháo nước ra thì nước chảy hết. Bát rửa vẫn sạch. Vậy cụ mợ nào đã từng bị cho e hỏi là bị sao và xử lý như nào ạ. E cảm ơn cccm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nhà e thì bám bột rửa vào bát, bị từ lúc mua cơ, gọi cả thợ hãng đến cũng k làm dc.
Nhà cụ thì xem nc thế có thể do mình xếp k nhỉ

fishbed4

Xe tăng
Trong quán có thớt Tất cả về máy rửa bát. Cụ chịu khó lội tìm thông tin.

khanhp90

Xe tăng
Nhà e thì bám bột rửa vào bát, bị từ lúc mua cơ, gọi cả thợ hãng đến cũng k làm dc.
Nhà cụ thì xem nc thế có thể do mình xếp k nhỉ
Dạ, ko pải do xếp bát , mấy hôm nay mới bị đọng thôi ạ, e đành pải khởi động lại để tháo hết nước ra xong lại tắt đi.

thinhtd

Xe container
E nhờ mod 1 hôm ạ, e có máy rửa bát nhật bãi mua lâu rồi của panasonic mã np - ts1 mọi thứ rửa bình thường, khoảng 3-4 hôm nay lúc e lấy bát ra thì thấy hôm nào cũng thấy đọng ít nước khoảng 1 bát nước dưới đáy. E khởi động cho chạy lại để tháo nước ra thì nước chảy hết. Bát rửa vẫn sạch. Vậy cụ mợ nào đã từng bị cho e hỏi là bị sao và xử lý như nào ạ. E cảm ơn cccm.
Cụ thử vệ sinh lại đường nước như cụ này xem sao?
Các Cụ bắt bệnh con này giúp em với.
Em chạy chế độ eco nó chạy hết chu trình 3h15p nhưng trong máy còn nước và nó không tắt, vẫn hiển thị 00:00 và hình vòi nước

Em chạy chế độ auto thì thấy thời gian chạy ngắn hơn. Khi chọn auto nó báo 2h30p nhưng chỉ khoảng 1h45p là xong. Không còn nước đọng, đồ trong máy sấy khô.
Em báo cáo Cụ là em đã vệ sinh lưới chặn rác, cửa chặn rác chỗ bơm hút, vệ sinh đầu nước vào, vệ sinh ống thoát nước. 3 hôm nay em chạy eco lại thấy bình thường rồi.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
do đường thoát nước của máy. Nhà em cũng đang dùng 1 con pana nhật, nó thiết kế lỗ thoát nước ngay sát chân máy nhưng do kê máy không đủ cao hoặc ống thoát bị gập nên nó không thoát hết được. Em phải chế ống chữ L và nâng máy cao nên chút thì nó thoát hết luôn. Em để ý thì khi rửa xong nó chỉ thoát nước trong khoảng mấy phút sau đó tắt máy nên thoát hết hay không nó vẫn tự tắt thành ra nếu ống nước không đủ lớn là nước sẽ đọng lại