[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

fee_2006

Xe tải
Cảm ơn cụ. Để em cho nước bóng thêm vào. Tại đợt trước, em thử dùng riêng thì nó nhớt và phức tạp việc căn chỉnh. Sau dùng viên tổng hợp thì thấy ổn rồi nên chỉ cho thêm muối chứ không gọi thêm nước bóng nữa vì nghĩ không cần thiết.
Theo lời khuyên của 2 cụ, em đã thêm cả muối và nước bóng. Cơ bản em mới thay máy rửa bát. Máy cũ của em là Fagor dùng từ 2011 , lúc đầu dùng bột rửa thì có cho cả muối và nước bóng, sau dùng viên tổng hợp của Somat nên bỏ luôn. Em vừa đổi máy Bosch Sms88TI40M ,cho cả muối và nước bóng, sau khi check độ cứng của nước đã để độ cứng của nước ở mức Medium, độ tiêu thụ nước bóng ở mức min. Em vẫn dùng viên rửa Somat Gold, 14 công dụng.

network

Xe buýt
Chào các cụ,

Sau một thời gian tìm hiểu thì em quyết định đầu tư mrb để giải phóng sức lao động.
Các cụ vui lòng tư vấn giúp em máy rửa bát Bosch SMS6ZCI49E hiện tại ở đâu có giá đẹp và dịch vụ sau bán hàng tốt nhé.

Kính các cụ 1 ly vodka.
Máy rửa bát dùng rất bền nên cụ cứ yên tâm chọn hàng nào rẻ là lấy được cụ à, không có hàng giả nhái nên yên tâm. Cụ sử dụng đúng hướng dẫn thì ko hỏng đc, gửi tặng cụ kinh nghiệm sử dụng máy vào inbox nhé.

indiman

Xe máy
cảm ơn các cụ đã tư vấn, chắc e lắp dòng electrolux nhỏ vậy, rửa xoong nồi hơi bất tiện chút.

Oteconde

Xe buýt
cảm ơn các cụ đã tư vấn, chắc e lắp dòng electrolux nhỏ vậy, rửa xoong nồi hơi bất tiện chút.
Xong nồi chống dính thì máy rửa bát tạm được.
Chứ xong inox thì cứ bùi nhùi sắt mà cọ cho sướng, cho sạch. Vì các vết cháy nồi, bám cặn máy rửa bát ko giải quyết được. Nếu mà phải rửa, cọ sơ sơ, thì rửa luôn cho nhanh :D

tuankm2009

Xe tải
Nhiều cụ khuyên hạ thấp nền khoang máy rửa bát theo em là không nên cụ nhé. Nước nó sẽ dồn vào đó gây rỉ set, chập cháy máy rửa bát. Rất nguy hiểm.

Tốt nhất là cụ mua máy rửa bát độc lập đặt sát hệ tủ bếp. Đặt 1 tấm kính lên trên vẫn sạch sẽ và để được đồ. Thẩm mỹ cũng tương đối. Trước ở chung cư nhà em đã làm như thế rồi.

Khoadag1991

Xe tăng
Bếp k đc thiết kế trước để sử dụng máy móc thì tốt nhất nên dùng máy độc lập cụ ạ.
Đỡ mệt não...

network

Xe buýt
muối rửa thì bao lâu phải đổ thêm các cụ ơi, e đổ 1.2 kg đc 15 ngày rồi. đổ thêm có phải thêm nước k?
Bình thường ngày dùng máy 1 lần thì khoảng 2 tháng là hết cụ à, muối này máy sẽ tự lấy nên khi hết đèn sẽ báo. Chỉ lần đầu tiên cụ đổ muối thì cần thêm nước, các lần sau cụ cứ đổ đầy muối vào, cứ để nước tràn ra rồi đậy chặt nắp là được.

lucky.win

Xe điện
Chào các cụ,

Sau một thời gian tìm hiểu thì em quyết định đầu tư mrb để giải phóng sức lao động.
Các cụ vui lòng tư vấn giúp em máy rửa bát Bosch SMS6ZCI49E hiện tại ở đâu có giá đẹp và dịch vụ sau bán hàng tốt nhé.

Kính các cụ 1 ly vodka.
Mua thiết bị thì ai cũng quan tâm giá tốt, em ít thấy ai quan tâm đến phần sau bán hàng, chuyện lắp đặt rồi hướng dẫn và các thứ phát sinh trong quá trình sử dụng.

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ. Để em cho nước bóng thêm vào. Tại đợt trước, em thử dùng riêng thì nó nhớt và phức tạp việc căn chỉnh. Sau dùng viên tổng hợp thì thấy ổn rồi nên chỉ cho thêm muối chứ không gọi thêm nước bóng nữa vì nghĩ không cần thiết.
Cụ cứ cho như em bảo xong rồi chỉnh về mức thấp là ok nhất, nó sẽ bền máy hơn nhiều.

MrCaobn

Xe hơi
Bình thường ngày dùng máy 1 lần thì khoảng 2 tháng là hết cụ à, muối này máy sẽ tự lấy nên khi hết đèn sẽ báo. Chỉ lần đầu tiên cụ đổ muối thì cần thêm nước, các lần sau cụ cứ đổ đầy muối vào, cứ để nước tràn ra rồi đậy chặt nắp là được.
thanks cụ.

Mua thiết bị thì ai cũng quan tâm giá tốt, em ít thấy ai quan tâm đến phần sau bán hàng, chuyện lắp đặt rồi hướng dẫn và các thứ phát sinh trong quá trình sử dụng.
Giờ thị trường làng bếp nó giống như 1 mớ hỗn độn.Người người phá giá nhà nhà phá giá.Mệnh ai nấy bán.Chiêu trò đủ kiểu,để giá dưới âm phủ up lên websosanh rồi khi khách hàng hỏi thì blabla......Nói chung là loạn hết cả cụ luck nhỉ?

thinhtd

Xe container
Giờ thị trường làng bếp nó giống như 1 mớ hỗn độn.Người người phá giá nhà nhà phá giá.Mệnh ai nấy bán.Chiêu trò đủ kiểu,để giá dưới âm phủ up lên websosanh rồi khi khách hàng hỏi thì blabla......Nói chung là loạn hết cả cụ luck nhỉ?
Em chào hai cụ. Sau thời gian chờ đợi nay em có gọi điện hỏi bên HMH, Thế Giới Bếp về mã máy rửa bát âm tủ seri 6 2021, nhưng cả 2 bên đều báo chưa có hàng. HMH còn báo tận tháng 10 hoặc 11 mới có hàng. Nên em không chờ nữa.
Hai cụ có thể giới thiệu giúp em sp nào với không ạ?
Em cám ơn hai cụ.

Em chào hai cụ. Sau thời gian chờ đợi nay em có gọi điện hỏi bên HMH, Thế Giới Bếp về mã máy rửa bát âm tủ seri 6 2021, nhưng cả 2 bên đều báo chưa có hàng. HMH còn báo tận tháng 10 hoặc 11 mới có hàng. Nên em không chờ nữa.
Hai cụ có thể giới thiệu giúp em sp nào với không ạ?
Em cám ơn hai cụ.
Cụ cần dòng bán âm hay dòng âm toàn phần ạ?

Ksxdcd

Xe điện
Các bác có kinh nghệm dùng MRB model 6 năm 2021 có kinh nghệm nhiều cho em hỏi về home connect của các bác có dễ kết nối từ smart phone không?

Em thấy con của em có vẻ không nhạy lắm với kết nối internet.

Thực tế khi em ngồi gần thì có thể kết nối được... hơi lâu 1 chút.
Nhưng khi lên tầng 3 thì rất khó kết nối để có thể đều khiển qua smart phone...

MRB của em là con SMS6ZCI42e để dưới bếp tầng trệt.

Cảm ơn các bác.

Các bác có kinh nghệm dùng MRB model 6 năm 2021 có kinh nghệm nhiều cho em hỏi về home connect của các bác có dễ kết nối từ smart phone không?

Cảm ơn các bác.
Cụ thử dùng 1 máy đt khác và kết nối homeconnect xem có còn gặp tình trạng đó không?Ví dụ giờ cụ đang sử dụng đt android thì cụ thử thay sang điện thoại sử dụng ios xem sao.Chứ vụ để đt gần thì đc mà xa thì không như kiểu bluetooth này em chưa gặp bao giờ. :v

network

Xe buýt

Cảm ơn các bác.
Khi đã kết nối được thì chỉ cần cụ ngồi đâu có mạng khỏe là điều khiển được, có thể cụ lên tầng 3 hơi xa cục wifi nên mạng chậm.