[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

TRANG-TRANG

Xe buýt
Là do cái rơ le nhiệt dùng lâu nó kém đi rồi, cụ mua cái khác hết tầm 10k thay vào là được.
Dạo này cứ thấy con gái phàn nàn chảo ,nồi úp ở tầng dưới rửa ko sạch?Bát đĩa tầng trên thì đều ok.
Gấu cũng xác nhận. Máy nhà là Mi07E, nhờ cụ Lắc và các bác cho ý kiến (máy mới dùng gần 2 năm)

network

Xe buýt

lucky.win

Xe điện
Dạo này cứ thấy con gái phàn nàn chảo ,nồi úp ở tầng dưới rửa ko sạch?Bát đĩa tầng trên thì đều ok.
Gấu cũng xác nhận. Máy nhà là Mi07E, nhờ cụ Lắc và các bác cho ý kiến (máy mới dùng gần 2 năm)
Giờ cụ mang cái tay phun ra ngoài kiểm tra xem có bị tắc lỗ phun nước nào không.

Cụ ở Hn thì yên tâm đi ạ.

Thanh_Binh

Xe điện
E đang nghắm và nghiên cứu con Bosch 7 ko biết các loại có những tính năng gì ưu việt

vihali

Xe container
Chỗ hộp muối nó có van từ, cụ tháo ra kiểm tra xem nó bị kênh không.
Mở cái này ra thì phải mở từ phía dưới hở cụ? Vì ở trên và trong khoang máy thì chỉ thấy có cái nắp vặn.

Bổ sung tình trạng là lúc rửa được 50% chu trình, em dừng máy thì thấy đồ thủy tinh rất trong và sạch, khi đến mà sấy này nọ thì trả lại kết quả là các vệt trắng.

Chỉnh sửa cuối:

sonthuy42

Xe tải
Đây cụ nhé cụ GG Teka TR50 là ra đầy chỗ bán tiện dụng vô cùng. Nhà e bên kia cái này là bắt buộc ở VN chưa nhiều người biết đến. Có nó thùng rác luôn khô ráo vì các thứ hữu cơ cho hết vào đó như làm rau rau thừa cho vào xương cá cho vào (đừng cho xương lợn) tất cả đồ ăn thừa ko cho vào rác mà tống hết xuống đó ấn nút nó xay ra như nhũ tương. xả nước phát đi luôn thùng rác ko bị bốc mùi ướt là nơi vi trùng vi sinh vật phát triển. Cả tuần đi đổ rác cũng được nếu không đầy còn không có cho mấy thức ăn thừa hữu cơ vào đó ngày nào đi đổ ngày đó.
View attachment 6280943 View attachment 6280945 View attachment 6280946
Dùng máy này có bị xộc mùi lên ko cụ. Và trong quá trình sử dụng có hay bị tắc ở máy không.

thanhnv13

Xe tải
Dùng máy này có bị xộc mùi lên ko cụ. Và trong quá trình sử dụng có hay bị tắc ở máy không.
nó xay ra như nước rồi trôi đi rồi có mùi gì đâu và chẳng tắc bao giờ.

Ksxdcd

Xe điện
Em cũng mới mua MRB SMS6ZCI42E.

Dùng ban đầu Ok.

Tuy nhiên em chưa cài đ ặt được home connect trên smart phone.

Down load app Home connect thì được báo app này chưa phụ vụ vùng của bạn.
Xem trên youtube hướng dẫn cài đặt thì thấy phải chuyển vùng sang Germany hay America... rồi khai email đễ Bosch check và gửi lại confirmation xong thì mới connect đuọc với máy...

Thấy khá là phức tạp...

Thực ra cũng không mấy khi phải dùng app home connect nhưng cơ bản em thấy khi dùng home connect thì chỉ các chế độ của máy ( từ định mức muối, trợ xả,,,, ) dễ và nhanh hơn nhiều khi phải bấm các nút trực tiếp trên máy

Bác nào có kinh nghiệm cài đặt thì xin chia sẻ kinh nghệm và hướng dẫn.

Xin cảm ơn.

KIA Q7

Xe tăng
Máy rửa thì tiện ích khỏi bàn rồi nhưng e thấy cái máy xay rác tiện ích chẳng kém mà ở VN thấy ít người dùng quá đến nhiều nhà biệt thự cả trăm tỷ nhưng không thấy dùng cái này mặc dù tiện ích cho gia đình và lợi ích cho cả xã hội âu mỹ họ ai ai cũng dùng rồi.
Bên Mỹ nó là trang bị bắt buộc khi làm nhà. Em dùng nó từ 2016 thấy rất tiện và sạch.

network

Xe buýt
Đúng rồi mình cũng nghe nói là không phải nửa tải là sẽ tiết kiệm phân nửa. Thôi đành vậy. Mà series 6 2021 mình cũng thấy có chế độ cân tải trọng chén bát sau đó sẽ tự điều chỉnh cách rửa phù hợp. Không biết nó hoạt động như thế nào
Bình thường mình cứ dùng chế độ auto là đc cụ à, máy sẽ tự đo độ bẩn của nước để rửa lâu hay nhanh, nhiều hay ít nước rồi.

lucky.win

Xe điện
Em cũng mới mua MRB SMS6ZCI42E.

Dùng ban đầu Ok.

Tuy nhiên em chưa cài đ ặt được home connect trên smart phone.

Down load app Home connect thì được báo app này chưa phụ vụ vùng của bạn.
Xem trên youtube hướng dẫn cài đặt thì thấy phải chuyển vùng sang Germany hay America... rồi khai email đễ Bosch check và gửi lại confirmation xong thì mới connect đuọc với máy...

Thấy khá là phức tạp...

Thực ra cũng không mấy khi phải dùng app home connect nhưng cơ bản em thấy khi dùng home connect thì chỉ các chế độ của máy ( từ định mức muối, trợ xả,,,, ) dễ và nhanh hơn nhiều khi phải bấm các nút trực tiếp trên máy

Bác nào có kinh nghiệm cài đặt thì xin chia sẻ kinh nghệm và hướng dẫn.

Xin cảm ơn.
Thao tác cài đặt nó hơi loằng ngoằng chút, cái này khi lắp đặt xong thì mặc định là người bán phải cài cho cụ.

Cũng như mua robot hút bụi cũng thế.