[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

hoasuu88

Xe tăng
Phần lớn là hỏng main rồi.
cụ cho e hỏi cái phao bơm nước của mrb nhật bãi vs như nào ạ, e bị lỗi đúng như 1 cụ trong thớt nhờ cụ xử lý, máy e cứ hết rửa tráng là nháy tất cả các đèn mà ko sấy, lúc khởi động nước vẫn xả ra được sau các lần tráng nước vẫn vào và xả ra được :( nếu tiện cụ ib cháu xin zalo cháu hỏi cụ cho tiện nhé, cháu k ở hn nên ko qua cụ được

lucky.win

Xe điện
Kính các cụ, e mới lấy 1 em mrb hiệu Kossler, made in Germany nhưng nó chỉ là loại OEM. E chạy được mấy bữa thì e thấy hiện tượng máy luôn được chạy FAN ở bất cứ Chương trình nào, mấy ông hãng phán cứ dưới 1giờ thì ko chương trình nào có FAN cả!!? E lăn tăn quá vì cứ khoảng 2h nó lại FAN 1 lần, nếu để qua đêm tức nó FAN khoảng 3-4 lần mà đi chơi lâu thì hơi đau đầu?? Có cụ nào dùng lạo này mà khắc phục được vấn đề trên ko ạ? Tks các cụ
Máy của cụ là TQ sx, không liên gì Đức cả.

Cái quạt của nó kệ nó đi, họ thiết kế là như thế đấy, chạy tối đa 72h, nếu không mở cửa lấy đồ. Nó không tiêu tốn đáng bao nhiêu để mà quan tâm đâu, quạt nó như cái quạt máy tính bé xiu xiu.

cụ cho e hỏi cái phao bơm nước của mrb nhật bãi vs như nào ạ, e bị lỗi đúng như 1 cụ trong thớt nhờ cụ xử lý, máy e cứ hết rửa tráng là nháy tất cả các đèn mà ko sấy, lúc khởi động nước vẫn xả ra được sau các lần tráng nước vẫn vào và xả ra được :( nếu tiện cụ ib cháu xin zalo cháu hỏi cụ cho tiện nhé, cháu k ở hn nên ko qua cụ được
Cụ vệ sinh hoặc thay cái công tắc ở phao nước đi.

Chienbinhbaoden

Xe buýt

Cái quạt của nó kệ nó đi, họ thiết kế là như thế đấy, chạy tối đa 72h, nếu không mở cửa lấy đồ. Nó không tiêu tốn đáng bao nhiêu để mà quan tâm đâu, quạt nó như cái quạt máy tính bé xiu xiu.

Tks cụ, Ô nhưng e thấy tem ghi Made in Germany mà!!?, cái quạt nếu kêu như máy tính sao lại to thế khò khè như mèo hen, thiết kế stupit vãi nhãi, méo có tải, cứ cắm điện là cắm đầu vào chạy...

hoasuu88

Xe tăng

cụ có hình ảnh hay video hướng dẫn ko ag?

xe tậm tịt

Xe hơi
Em thì khuyên chân thành là cố tý ( nếu ít tiền) mua hàng mới đi bác. 3 cái đồ nội địa không phù hợp với khí hậu của mình,thứ nữa lỗi,hỏng thay thế,sửa chữa quá tội.
Nghe tên không phải nội địa, tên này là để lừa người không biết

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em nhờ cccm khai sáng cho Em phát.Cá nhân Em tìm hiểu cái máy rửa chén bát này 10 năm rồi , nhưng vẫn chưa tìm được lý do mua nó ,mặc dù có khả năng mua ,công việc cty & nhà là bận rộn ( giúp vợ bếp núc ) .
Nếu em thấy việc rửa chén bát giúp vợ là : đơn giản ,vui vẻ , sạch sẽ , thể hiện sự đồng hành cv gia đình , làm gương cho f1 .
Vậy thì , lý do gì phải mua máy rửa chén bát ?
Cụ và vợ cụ ko ngại rửa bát thì đúng là ko có lí do gì để mua cả.
Còn dùng thì e thấy tiết kiệm đc 1/3 thời gian , ko bị ngại như rửa bát , sạch hơn

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các cụ chưa chắc đã dùng, auto chê luôn. Giá máy có 7 củ, các cụ đi so sánh với máy hơn chục hay 2 - 3 chục. Nó là hàng Tàu gia công, nhưng cái máy rửa bát thì nó hoạt động bằng cơ. CHả có gì là tinh hoa công nghệ đâu ah.
Phân khúc 7 củ nó không quá đắt, với thu nhập trung bình là hợp lý. Mức đầu tư vừa phải, dùng vài năm, hỏng thì cho bay. Chắc gì máy 2-30 củ kia, bền gấp đôi.
Với máy rửa bát, nếu đang trong tình trạng hoạt động bình thường. Rửa sạch hay không còn do Bột rửa, cho đủ liều + rủa nước nóng sạch tất. Em dùng máy Nhật, elextrolux thấy nó vậy.
Các cụ ghét kiểu lấy tên dễ gây hiểu lầm để " lừa " người tiêu dùng cụ ạ .
Cứ lấy tên thuần Việt chắc ít bị chửi nhưng lại khó bán hàng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi , máy nhà em bosch sr4 thì cái khay trên cùng để đồ gì đc nhỉ , e để đũa thấy ướt lắm . Có vẻ ko phải dùng để đũa !

BMW 6688

Xe tăng
Một ngày bạn rửa 1 lần, tổng thiệt hại là gấp đôi dùng bột. Nếu vậy nhà mình một ngày rửa 1 lần mỗi lần chỉ nữa viên thôi thì sẽ bằng với dùng bột.
Thôi vậy thì mình dùng viên luôn đi ( vì viên nó có tất cả trong đó )
À, mà mình dùng máy Nhật chứ kg phải máy 12 bộ.
theo em cụ xài thử bột somat của Đức mà cụ lucky.win có bán (giá tầm 200k/1 bịch 1,2kg) dành cho máy nội địa...em 3 năm nay đều xài và thấy khá ưng ý cũng như kinh tế ạ...Mỗi lần rửa 1 thìa múc bột của trẻ con ăn đó ạ...Cụ tham khảo thử xem.

BMW 6688

Xe tăng
Bột somat nó đục lỗ nhỏ như vậy để thoát khí và chống bị bục túi trong quá trình vận chuyển đó cụ. Như em thấy thì có một tỉ lệ nhất định túi bột somat bị cứng còn các túi khác vẫn mềm trong cùng 1 lô hàng và cùng 1 thời gian nhập cụ nhé. Bột somat thì vẫn chưa thấy có hàng giả đâu nên cụ cứ yên tâm dùng.
ủa ủa ...sao em cũng somat hàng của Đức mua từ cụ lucky.win túi 1,2kg đâu có thấy lỗ gì đâu ạ???? nếu hở vậy nó sẽ hút khí và bị vón cục thì làm sao ạ???

C

Có cái máy rửa bát để bàn, hàng nội địa nhật, đang dùng rất ngon. Giờ nhà đông người muốn đẩy đi để nâng cấp máy độc lập
Ace cụ mợ nào cần inb nhé
Dùng rất tiện và thích lắm

maximax903

Xe điện
Hôm trước em mua ít bột rửa bát, muối & nước bóng Finish được khuyến mãi vỉ 3 viên vệ sinh Finish như này. Em thì hay dùng lọ dung dịch hương chanh Finish để vệ sinh máy. Bên bán hàng bảo mỗi lần vệ sinh máy cho 1 viên vào máy rồi ấn nút Machine Care là được có đúng ko các cụ?

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi , máy nhà em bosch sr4 thì cái khay trên cùng để đồ gì đc nhỉ , e để đũa thấy ướt lắm . Có vẻ ko phải dùng để đũa !
Khay đó Cụ để Đũa, Thìa, Dao, Dĩa. Cụ nên mua Đũa Nhựa hay inox, dùng đũa gỗ vài bữa chất tẩy nó bào mòn và nhiệt nóng vứt đi ngay, Cụ tãi đũa ra đừng để túm tụm vào 1 chỗ, yên tâm khô cong.
Đây là ảnh đũa gỗ trước Cháu dùng gị hỏng phải bỏ đi.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Ko biết series nào có cái giỏ để cắm đũa, thìa, dao, kéo các cụ nhỉ. Em thấy loại có giỏ cắm ấy đồ nhanh khô hơn là đặt khay trên cùng.

Leanh65

Xe container
ủa ủa ...sao em cũng somat hàng của Đức mua từ cụ lucky.win túi 1,2kg đâu có thấy lỗ gì đâu ạ???? nếu hở vậy nó sẽ hút khí và bị vón cục thì làm sao ạ???
Cụ không để ý thôi, em cũng nhờ cụ ấy mua hộ túi 1,2 kg đều đục lỗ và bị đóng cứng. Mỗi lô đầu tiên em mua năm 2017 loại 1,5kg là kín mít, cảm giác đóng túi rất xịn. Sau loại 1,4 và 1,2 cảm giác như đóng gói tại VN ấy, mép dập không xịn như túi loại 1,5kg.

Leanh65

Xe container
Em máy seri 4 chỉ có 2 giàn với giỏ cắm đũa với giàn phụ để dao kéo ở trên đây cụ.

Ko biết series nào có cái giỏ để cắm đũa, thìa, dao, kéo các cụ nhỉ. Em thấy loại có giỏ cắm ấy đồ nhanh khô hơn là đặt khay trên cùng.
Máy

DuyAnh1209

Xe hơi
Máy giờ mua tầm bao nhiêu là hợp lý các cụ nhỉ? Rửa sao cho bát đũa sạch mà có thể rửa được vết cơm khô cứng trên bát đũa

maximax903

Xe điện
Em máy seri 4 chỉ có 2 giàn với giỏ cắm đũa với giàn phụ để dao kéo ở trên đây cụ.

Máy
Máy nhà em cũng series4 nhưng bán âm thì có 3 giàn, nhưng ko có giỏ. Ko rõ cái giỏ này có bán thêm & có vừa cho loại 3 giàn ko nhỉ?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Khay đó Cụ để Đũa, Thìa, Dao, Dĩa. Cụ nên mua Đũa Nhựa hay inox, dùng đũa gỗ vài bữa chất tẩy nó bào mòn và nhiệt nóng vứt đi ngay, Cụ tãi đũa ra đừng để túm tụm vào 1 chỗ, yên tâm khô cong.
Đây là ảnh đũa gỗ trước Cháu dùng gị hỏng phải bỏ đi.
View attachment 5544829
Nhà e thấy nước ở đũa nhiều , chắc do ko dàn ra như cụ bảo