[Funland] Tất tần tật về máy lọc không khí

ToyotaAltis9063

Xe điện
Máy hút ẩm thì em dùng Edison loại khoẻ nhất vì sử dụng cho tất cả các phòng nếu cần :D
Edison có nhược điểm là kêu to vì nó chạy bằng lốc cơ nhưng như thế thì mới bền và khoẻ :D
Không biết có kêu to quá không hả cụ, em nghe thấy cụ bảo kêu thì lại không máu lắm, lốc cơ là giống ở tủ lạnh với điều hoà hả cụ cái này em không hiểu lắm :D, nếu ngoài hãng này ra thì nên chọn hãng nào khác hả cụ.

Skoda_Favorit

Xe container
Nhà em dùng 3 cái cho 3 phòng đều của Sharp (2 cái lọc + bù ẩm và 1 cái Lọc + Hút ẩm). Quá trình sử dụng em thấy:
1. Lọc + Bù ẩm: Cái Nội địa Nhật (mới 100%) ổn nhất, cảm biến độ ẩm tốt nhất vì em thấy hôm nào ẩm hơn 65% là nó kg bù (bình nước còn nguyên). Con kia điện 220V em mua mới 100% thì kg thế.
2. Con Lọc + Hút ẩm (mới mua bên SharpVietVn chỗ Lê Văn Thiêm) thì thấy cũng được, chạy hút ẩm cả đêm mấy hôm nồm ở mức LOW thì thấy được khoảng hơn 1L (phòng ~ 20m2).
=> KL: Nếu CỤ kg ngại đổi nguồn lích kích nên mua hàng Nội địa Nhật mới 100%. Màng lọc trên AMZ Nhật có bán!

BTW: Trên này có mấy Cụ/Mợ bán đấy!
Mợ sharpvietvn ơi có khứa này!:D

CR-Vic

Xe container
Em dùng cái Edison đã hơn 3 năm rồi. Chạy phe phé rất khỏe :D

Lốc cơ là kiểu tủ lạnh với điều hòa là đúng rồi đó bác. Còn loại hiện đại hơn nó dùng công nghệ gì thì không biết :D

Không biết có kêu to quá không hả cụ, em nghe thấy cụ bảo kêu thì lại không máu lắm, lốc cơ là giống ở tủ lạnh với điều hoà hả cụ cái này em không hiểu lắm :D, nếu ngoài hãng này ra thì nên chọn hãng nào khác hả cụ.

CR-Vic

Xe container
Máy hút ẩm thế thì yếu quá. Chiếc Edison nhà em để trong phòng 65m2 nó chạy độ khoảng nửa buổi (độ 3 tiếng đồng hồ) là đầy một bầu đựng nước cỡ độ 3 lít nước hơn :D

Bởi thế em mới thích là nó hút ẩm rất khỏe và trâu bò (mỗi cái nhược điểm là hơi ồn một tẹo, không nên dùng buổi đêm mất ngủ)

Nhà em dùng 3 cái cho 3 phòng đều của Sharp (2 cái lọc + bù ẩm và 1 cái Lọc + Hút ẩm). Quá trình sử dụng em thấy:
1. Lọc + Bù ẩm: Cái Nội địa Nhật (mới 100%) ổn nhất, cảm biến độ ẩm tốt nhất vì em thấy hôm nào ẩm hơn 65% là nó kg bù (bình nước còn nguyên). Con kia điện 220V em mua mới 100% thì kg thế.
2. Con Lọc + Hút ẩm (mới mua bên SharpVietVn chỗ Lê Văn Thiêm) thì thấy cũng được, chạy hút ẩm cả đêm mấy hôm nồm ở mức LOW thì thấy được khoảng hơn 1L (phòng ~ 20m2).
=> KL: Nếu CỤ kg ngại đổi nguồn lích kích nên mua hàng Nội địa Nhật mới 100%. Màng lọc trên AMZ Nhật có bán!

Skoda_Favorit

Xe container
Còn loại hiện đại hơn nó dùng công nghệ gì thì không biết
Công nghệ ngưng tụ hay sao ấy Cụ!

Máy hút ẩm thế thì yếu quá. Chiếc Edison nhà em để trong phòng 65m2 nó chạy độ khoảng nửa buổi (độ 3 tiếng đồng hồ) là đầy một bầu đựng nước cỡ độ 3 lít nước hơn
Dùng trong phòng ngủ thì em thấy kg cần quá khỏe sẽ ồn! Con nhà em nếu chạy mức High hoặc AUTO chắc hút còn đc nhiều hơn ấy! Mà nó còn kiêm cả lọc kk nữa! EM mua nó giá 6,5 T cách đây 3 tháng, hôm nay nhìn MediaMart quáng cáo cuối tháng sẽ có đợt Sale j j đó có 3.9T nên ai đó cần canh xem nhé!

sharpvietvn

Xe hơi

Em cảm ơn Cụ nhiều ạ! :D

CCCM nào đã sử dụng máy lọc không khí giá đình thì tư véo em chút ạ, có nên đầu tư mua không ạ, nếu mua thì mua loại nào trong thời điểm này ạ (Phòng em 35m2 ạ)
Cám ơn cụ, cụ có thông tin bên bán không? cho em xin để nhé :">
Máy hút ẩm cũng nên chọn Sharp hả cụ, em tham khảo trên này ra cả đống hãng mà chả biết nên chọn hãng nào thì tốt nhất (Edison, Steba, FujiE, Delonghi, Electrolux...), hãng Sharp này thì nhà em dùng mỗi nồi cơm với lò vi sóng. :D
Cccm cần máy lọc khí tạo ẩm hay hút ẩm thì cứ ghé qua gian hàng nhà em ngắm nghía ạ!
https://www.otofun.net/threads/sharpviet-vn-cung-cap-san-pham-dien-tu-dien-lanh-gia-dung-cua-sharp-toi-nguoi-tieu-dung-viet.1046367/#post-28996123
https://www.otofun.net/threads/dieu-hoa-may-loc-khong-khi-tao-am-sharp-gia-tot-dau-mua-phuc-vu-cccm-a.1315399/#post-39767065
http://sharpviet.vn/collections/may-loc-khong-khi-sharp

CR-Vic

Xe container
Ra là công nghệ đó :D cám ơn bác.

Máy hút ẩm em cho là chỉ nên dùng trong một khoảng thời gian nhất định trong năm (những tháng đầu năm với khí hậu nồm ẩm đặc trung miền Bắc). Máy hút ẩm công suất lớn thì em có thể dùng cho nhiều phòng có diện tích khác nhau mà không cần phải mua riêng từng chiếc như máy lọc không khí :D

Nói về hiệu quả của máy lọc không khí thì thật sự bất ngờ với tính năng cảm biến mùi hôi với cả ô nhiễm vì chỉ cần oánh phát rắm một phát thôi là máy nó hú ầm cả lên và đèn tín hiệu chuyển sang màu ô nhiễm không khí :)) công nhận hay thật.

Công nghệ ngưng tụ hay sao ấy Cụ!

Dùng trong phòng ngủ thì em thấy kg cần quá khỏe sẽ ồn! Con nhà em nếu chạy mức High hoặc AUTO chắc hút còn đc nhiều hơn ấy! Mà nó còn kiêm cả lọc kk nữa! EM mua nó giá 6,5 T cách đây 3 tháng, hôm nay nhìn MediaMart quáng cáo cuối tháng sẽ có đợt Sale j j đó có 3.9T nên ai đó cần canh xem nhé!

Skoda_Favorit

Xe container
Máy hút ẩm em cho là chỉ nên dùng trong một khoảng thời gian nhất định trong năm (những tháng đầu năm với khí hậu nồm ẩm đặc trung miền Bắc).
Vâng đó là lý do tại sao em mua máy có 2 chức năng vừa hút ẩm vừa lọc kk mà Cụ! Khi kg cần hút thì ta cho nó lọc!:D

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em dùng cái Edison đã hơn 3 năm rồi. Chạy phe phé rất khỏe :D

Lốc cơ là kiểu tủ lạnh với điều hòa là đúng rồi đó bác. Còn loại hiện đại hơn nó dùng công nghệ gì thì không biết :D
Như chiếc hút ẩm Edison này thì nó không dùng lốc đúng không cụ, vì em thấy nó ghi nguyên lý hút ẩm: ngưng tụ lạnh nhờ sử dụng máy nén lạnh, mà sao nó nặng thế nhỉ em thấy khối lượng tận 21kg.

https://mediamart.vn/may-hut-am/edison/may-hut-am-edison-ed16b-16l.htm

CR-Vic

Xe container
Cái này đời mới :D

Của em là đời cũ nên nó dùng cơ. Hình như công suất hút ẩm của máy nhà em là 21 lít/ngày thì phải. Chiếc kia 16 lít.

Cơ bản là bác thấy giá máy Edison nó không hề rẻ hơn các máy Nhật khác mà vẫn bán rất tốt :D

Như chiếc hút ẩm Edison này thì nó không dùng lốc đúng không cụ, vì em thấy nó ghi nguyên lý hút ẩm: ngưng tụ lạnh nhờ sử dụng máy nén lạnh, mà sao nó nặng thế nhỉ em thấy khối lượng tận 21kg.

https://mediamart.vn/may-hut-am/edison/may-hut-am-edison-ed16b-16l.htm

greysky

Xe buýt
Làm con coway đi cụ

trungngothu

Xe tăng
Nhà em đang dùng máy lọc không khí Daikin Nhật bãi, gần 2,5 năm rồi, vẫn ngon lành cành đào. Máy cực nhạy mùi, nhiều khi Trong phòng có người xì hơi mình chưa ngửi thấy mùi đã thấy máy chuyển sang chế độ đèn đỏ và lọc ằm ầm rỗi. Mỗi tội cái màng lọc hepa đắt quá, những 500k/cái. Nhà em vệ sinh máy thường xuyên nhưng khu nhà lắm bụi nên cứ 1/2 năm lại phải thay màng ấy.

keeponlylove

Xe điện
Ra là công nghệ đó :D cám ơn bác.

Máy hút ẩm em cho là chỉ nên dùng trong một khoảng thời gian nhất định trong năm (những tháng đầu năm với khí hậu nồm ẩm đặc trung miền Bắc). Máy hút ẩm công suất lớn thì em có thể dùng cho nhiều phòng có diện tích khác nhau mà không cần phải mua riêng từng chiếc như máy lọc không khí :D

Nói về hiệu quả của máy lọc không khí thì thật sự bất ngờ với tính năng cảm biến mùi hôi với cả ô nhiễm vì chỉ cần oánh phát rắm một phát thôi là máy nó hú ầm cả lên và đèn tín hiệu chuyển sang màu ô nhiễm không khí :)) công nhận hay thật.
Con vợ e mỗi khi oánh dắm nó bảo sao máy Chưa đỏ nhỉ =))), vài giây sau nó mới đỏ, mất thời gian bay ra. Rút kn lần sau dí thẳng vào oánh, đỏ ngay

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Nhà em đang dùng máy lọc không khí Daikin Nhật bãi, gần 2,5 năm rồi, vẫn ngon lành cành đào. Máy cực nhạy mùi, nhiều khi Trong phòng có người xì hơi mình chưa ngửi thấy mùi đã thấy máy chuyển sang chế độ đèn đỏ và lọc ằm ầm rỗi. Mỗi tội cái màng lọc hepa đắt quá, những 500k/cái. Nhà em vệ sinh máy thường xuyên nhưng khu nhà lắm bụi nên cứ 1/2 năm lại phải thay màng ấy.
Thế là rẻ rồi cụ, màng HEPA các hãng máy lọc không khí khác trung bình 1 triệu, 2 năm thay 1 lần ạ. Chưa kể khi thay là phải thay luôn màng lọc khử mùi.

luckylac43d

Xe buýt
cụ chơi em này thì khỏi phải nghĩ luôn

Skoda_Favorit

Xe container
Lọc, Hút ẩm, ozone.....nhưng phải nói là dùng rồi mới nói được: S phòng? Chức năng? Công suất....
E kg hiểu ý Cụ lắm? Nhà em đang dùng 3 cái và đều mua mới 100%! Trong đó có 1 cái có chức năng hút ẩm cùng lọc kk, kg có chức năng bù ẩm! Còn S phòng phù hợp thì Spec của mỗi SP đều có ghi rõ để mình lựa chọn mà!

trungvu85

Xe máy
CCCM nào đã sử dụng máy lọc không khí giá đình thì tư véo em chút ạ, có nên đầu tư mua không ạ, nếu mua thì mua loại nào trong thời điểm này ạ (Phòng em 35m2 ạ)
Em lúc đầu định mua nhưng mà lại thôi vì cảm giác lực hút của nó yếu lắm. Xung quanh máy thì không sao nhưng mà các chỗ xa hút làm sao được ?