[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Spike

Xe tăng
Em thấy con LG nhà em lúc mua về nó có sẵn bọc cao su ở chân đế rồi mà nhỉ, với lại nó nặng hơn 80kg nên chạy hầu như cũng chẳng thấy rung
Nhà em dùng con LG loại 2 cái chồng lên nhau, 1 cái 10kg 1 cái 2,5kg mà mỗi khi vắt nó kêu ầm ầm, chả biết có phải do lắp đặt hay không nữa :D

alsmileSP

Xe tải
Nhà em dùng con LG loại 2 cái chồng lên nhau, 1 cái 10kg 1 cái 2,5kg mà mỗi khi vắt nó kêu ầm ầm, chả biết có phải do lắp đặt hay không nữa :D
Cụ vặn lại cái chân của nó đi, chắc là thợ lắp không cân rồi

tuanva06

Xe tải
Em thì trung thành với LG 20 năm nay rồi và thấy ổn. Cụ cứ làm con LG lồng ngang tầm 10 củ là được (không cần sấy vì chức năng này trong năm chỉ dùng vài lần).
Không hẳn cụ nhé. Nếu cụ hình dung bỏ qua công đoạn phơi rồi rút cất cụ sẽ thấy rất tiện lợi. Giặt xong hoặc cất hoặc mặc luôn.
Tất nhiên phải trả tiền điện.

Spike

Xe tăng
Cụ vặn lại cái chân của nó đi, chắc là thợ lắp không cân rồi
Để em mua cái thước đánh thăng bằng về rồi vặn lại cả 2 máy xem sao. Cái này dạo em mua trên Adayroi, 2 đồng chí thợ cũng chưa lắp lần nào, mãi mới xong. Nhục nhất là vác 2 cái máy lên tầng 5 đặt :D

tuctuc2010

Xe điện
Về thương hiệu thì em thấy LG ngon bổ rẻ, nhà em cũng 2 đời máy LG rồi ạ.
Về tính năng thì em thấy không cần quá nhiều tính năng lắm vì em toàng giặt ở chế độ Quich 30 và để chế độ nước lạnh cho nó tiết kiệm điện mà vẫn sạch. Có thêm tính năng sấy nữa thì cũng ổn.
Về lượng quần áo giặt thì nhà em chơi hẳn cái máy lồng ngang 17kg, giặt phê lòi. Chấp các thể loại chăn to nặng giặt được hết.

namphongviet

[Tịch thu bằng lái]
Máy giặt có từ lâu nên về công nghệ các hãng không thua nhau mấy, vì vậy cứ rẻ mà quất thôi cụ.
Chọn máy giặt cửa ngang cụ nhé, làm thêm cái máy sấy cửa ngang đặt lên trên cho tiện.

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ mới mà chơi cụ ơi. Nhà e dùng LG cửa ngang 6 năm rồi chả tốn đồng nào sửa. Hôm rồi rảnh tháo ra vệ sinh mà lồng sạch lắm
Chuẩn rồi, nên dùng đồ mới!

muachieukyniem

Xe điện
Nói không với hàng Nhật nội địa cụ nhé. Đặc biệt là máy giặt với điều hòa.
Thợ nào bán chả hót hay, lúc hỏng gọi khản cổ chả thấy đâu. Em đang bị dính đấy, vứt thì tiếc mua cũng vài chục chứ đâu ít. Dùng thì ậm ạch, hay hỏng vặt.

Kiểu gì cũng có thợ quote bài em nói ở đâu cũng có thợ nọ thợ kia. Em nói thẳng luôn mấy bố thợ vườn VN chỉ giỏi mông má, tút tát thôi. Còn sâu về kỹ thuật là chịu.

Vivuvip

Xe buýt
Em đang có nhu cầu đổi con máy giặt đã phục vụ mình gần 20 năm
đảo qua các siêu thị và cửa hàng về máy giặt nội địa em có chút băn khoăn. Máy giặt mới của LC và Elec cùng phân khúc gặt 9kg, sấy 5kg, và một số công nghệ gặt nc nóng, kháng khuẩn... giá khoảng 18 tr. Còn máy bãi nhật đc con nào date gần đây chút của pana hay Toshi hay Shap có giá cũng ngang giá máy mới LC hay Elec. Lâu ko tìm hiểu cái này xin các cụ tư vấn, cụ nào dùng hàng Nhật bãi rồi cho em chút kinh nghiệm. thanks các cụ nhiều
Cụ mạnh dạn bỏ ngay cái tư duy Nhật bãi đi cho em nhờ. Nó là phương án tiết kiệm của thời vừa hết bao cấp còn sót lại. Nhà em Samsung, LG - 2 cái chạy rền rã bao năm qua, quá tốt! Giờ các hãng ở VN đang làm quá tốt, hình thức + chất lượng đều ổn!

tieunhupha

Xe điện
Nói không với hàng Nhật nội địa cụ nhé. Đặc biệt là máy giặt với điều hòa.
Thợ nào bán chả hót hay, lúc hỏng gọi khản cổ chả thấy đâu. Em đang bị dính đấy, vứt thì tiếc mua cũng vài chục chứ đâu ít. Dùng thì ậm ạch, hay hỏng vặt.

Kiểu gì cũng có thợ quote bài em nói ở đâu cũng có thợ nọ thợ kia. Em nói thẳng luôn mấy bố thợ vườn VN chỉ giỏi mông má, tút tát thôi. Còn sâu về kỹ thuật là chịu.
Cụ đừng nhầm khái niệm hàng Nhật nội địa với Nhật bãi cụ nhé. Em cũng ko thích đồ Nhật bãi còn Nhật nội địa hàng mới thì chỉ có 2 vấn đề khó chịu là chữ giun dế và giá cao thôi.

car_plus

Xe máy
máy Nhật bãi dùng có ổn ko các cụ?

RealMen9999

Xe tải
Số tiền bác mua máy Nhật bãi bằng mua con máy giặt đắt nhất nhì điện máy xanh rồi. Dùng máy mới công nghệ mới nhất không sướng hay sao cứ đâm đầu vào hàng thải của họ thế. Khổ quá. Gì chứ máy giặt rất khó hư. Thứ hay hư nhất là bảng mạch điều khiển bị nước vào thôi, kêu thợ dán keo kín là ổn.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Gì thì tùy, nhưng tuyệt đối nói không bới Elex nhé.
Em điên tiết vứt hết đồ elex, trong đó có cả cái máy giặt cửa ngang mười mấy củ, vừa đc thời gian!

Dzon

Xe điện
Elec đã là quá khứ rồi, dùng rất hay lỗi và hỏng. Giờ vừa tầm tiền chọn LG em nghĩ là ổn nhất. Xóm em có 2 nhà phát bực với elec và đã tống đi mua LG, nhà em dùng cả elec và LG thì hiện nay còn dùng mỗi máy sấy 7kg của elec còn giặt đã chuyển sang LG