[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

huongdo03

Xe tăng
Ôi trời, em đã cày nát cái pic này ra rồi, đã chốt máy giặt LG rồi mà cuối cùng sáng nay đi mua lại quất con Samsung, chỉ vì trông nó đẹp và mấy nv ở đấy khẳng định nhà họ dùng máy rất êm. Thôi thì nó cũng rẻ, em dùng thử xem sao vậy. :(

Pumzen

Xe ba gác
Có nhà ở cạnh nhà e hôm vừa rồi bỗng nhiên gần nửa đêm có nhà cháy đùng đùng. May mắn ông chủ vừa kịp về đến nhà lên hô hoán nhau dập đc . Xem lại camera hoá ra nguồn cháy bắt đầu từ chiếc máy giặt ss. Tại sao máy giặt chỉ cắm điện chứ ko làm việc mà lại cháy nhỉ..? Mà sao cái máy giặt nó cháy to thế , ngọn lửa bốc cao bén cả vào tôn xốp trên mái mới kinh… vậy lên cụ và các cụ lưu ý khi nào giặt hãy cắm điện chứ như nhà e cứ cắm 24/24 lần này thấy mà hoảng đấy ạ.
Cháy thì nhiều nguyên nhân, có thể linh kiện quá tải ủ nóng lâu rồi dẫn đến giai đoạn cuối là nổ bắn tia lửa điện ra làm mồi, các dây nhựa đã ủ nóng sẽ nhanh chóng bắt lửa bùng lên.
Máy giặt thì phần khung kết nối các linh kiện, ở môi trường ẩm ướt dễ bị hoen gỉ nên nhà sản xuất bố trí làm bằng nhựa, rồi cả cái lồng nhựa to bên trong nữa, cháy mà lan vào lồng nhựa thì ngọn lửa cao đến trần luôn í chứ.

Quochuy81

Xe buýt
Ôi trời, em đã cày nát cái pic này ra rồi, đã chốt máy giặt LG rồi mà cuối cùng sáng nay đi mua lại quất con Samsung, chỉ vì trông nó đẹp và mấy nv ở đấy khẳng định nhà họ dùng máy rất êm. Thôi thì nó cũng rẻ, em dùng thử xem sao vậy. :(
1 con Gà :D:D

GiangNH3011

Xe tải
Cụ mua dòng nào và bao xiền thế cụ ơi?

huongdo03

Xe tăng
Em thấy bên Hàn họ chuộng Samsung hơn LG. Nhưng ở VN thì LG lại được yêu thích hơn. Cá nhân em cũng dùng máy giặt với TV của LG. Cụ mợ dùng rồi review cho mọi người chất lượng, độ ồn, rung của con này nhé!
Em thật em đã chốt cứng con LG rồi, đi qua 1 stđm bé nv kia cứ lái em qua Coex mà em nhất quyết ko đồng ý. Sang đến đây nhìn thấy con này em lại thích luôn mới chết chứ. Về lại pic này em search ko ai dùng samsung cả nên càng buồn. Thôi em dùng xem sao vậy. Có gì em sẽ quay lại phản hồi.

L.C.D

Xe container
Làm con giặt sấy pana nội địa nhật phê lắm cụ
Em có con pana Nhật nội địa mua mới cứng đập hộp. Cách đây 2 năm em có 1 cụ trên này cho sđt 1 đứa vệ sinh lồng giặt. Vệ sinh xong thì máy bắt đầu trục trặc. Vừa rồi em gửi đi sửa thì thợ tháo máy ra, cái máy tả tơi nham nhở nứt chỗ nọ thủng chỗ kia vì bọn vệ sinh tháo ra lắp vào sai ốc, thiếu ốc (em đoán chúng nó chôm bớt ốc của em). Em chán quá hỏi bán máy giá bnh, thợ bảo giờ bán đồng nát giá 2 củ. Còn sửa hết 6,5 củ. Em đành nghiến răng sửa vì tiếc cái máy, nhưng sửa là đưa về nhà cũ để em giặt giày dép.
Còn ngay khi gửi máy đi sửa thì em mua luôn con máy giặt Bosch sản xuất tại Chị Na giá rẻ có 15 củ. Bosch chạy êm, dễ sử dụng do bảng điều khiển bằng tiếng Anh. Hiện giờ máy giặt Bosch và máy sấy Samsung heatpump hoạt động nhịp nhàng ăn ý, em ko có gì phàn nàn.

Nhan886

Xe buýt
Em có con pana Nhật nội địa mua mới cứng đập hộp. Cách đây 2 năm em có 1 cụ trên này cho sđt 1 đứa vệ sinh lồng giặt. Vệ sinh xong thì máy bắt đầu trục trặc. Vừa rồi em gửi đi sửa thì thợ tháo máy ra, cái máy tả tơi nham nhở nứt chỗ nọ thủng chỗ kia vì bọn vệ sinh tháo ra lắp vào sai ốc, thiếu ốc (em đoán chúng nó chôm bớt ốc của em). Em chán quá hỏi bán máy giá bnh, thợ bảo giờ bán đồng nát giá 2 củ. Còn sửa hết 6,5 củ. Em đành nghiến răng sửa vì tiếc cái máy, nhưng sửa là đưa về nhà cũ để em giặt giày dép.
Còn ngay khi gửi máy đi sửa thì em mua luôn con máy giặt Bosch sản xuất tại Chị Na giá rẻ có 15 củ. Bosch chạy êm, dễ sử dụng do bảng điều khiển bằng tiếng Anh. Hiện giờ máy giặt Bosch và máy sấy Samsung heatpump hoạt động nhịp nhàng ăn ý, em ko có gì phàn nàn.
Mua hàng nội địa chấp nhận là tù mù bù tạt, có những sp rất tốt

maximax903

Xe điện
Em đợt rồi có pm 1 mợ trên này hỏi cái máy giặt Pana nội địa Nhật 2in1 đập hộp tính để thay con Elec giặt sấy ở nhà đang dùng tầm 5 năm, nhưng nóc nhà bảo giá chát quá, ko cần thiết thế là em lại chần chừ dùng tạm con cũ. Em qua mấy TTĐM thì thấy LG giờ cũng xuất xứ CN, mấy ông Coex với Casper thấy quảng cáo rất nhiều trong thang máy nhưng có nhiều cụ bẩu cũng hàng CN. Giờ cụ nói Bosch CN giá 15 củ thì em lại đang lăn tăn.

L.C.D

Xe container
Em đợt rồi có pm 1 mợ trên này hỏi cái máy giặt Pana nội địa Nhật 2in1 đập hộp tính để thay con Elec giặt sấy ở nhà đang dùng tầm 5 năm, nhưng nóc nhà bảo giá chát quá, ko cần thiết thế là em lại chần chừ dùng tạm con cũ. Em qua mấy TTĐM thì thấy LG giờ cũng xuất xứ CN, mấy ông Coex với Casper thấy quảng cáo rất nhiều trong thang máy nhưng có nhiều cụ bẩu cũng hàng CN. Giờ cụ nói Bosch CN giá 15 củ thì em lại đang lăn tăn.
Bosch Đức mà đời máy của mấy năm trc cũng chỉ 16-18 củ, nhưng lại ko có 1 số tiện ích của máy Chị na. Ví dụ máy Bosch Chị na em đang dùng có chế độ IDOS, tức là tự động lấy nc giặt và nc xả theo số kg quần áo. Đại loại ngăn chứa 2 dung dịch giặt xả khá to, cứ đổ đầy thì mỗi lần giặt ko phải đổ nc giặt xả, máy sẽ tự lấy trong ngăn có sẵn. Khoảng 10 lần giặt xả mới phải check và đổ thêm nc giặt xả vào ngăn. Em thấy tiện ích đó cũng ok ạ.
Ngoài ra thì Bosch đc cái là chạy êm do máy nặng, đầm (85kg).
Em tính rồi, máy dù đắt tới đâu thì sau 5 năm cũng thành lạc hậu vì máy móc phát triển nhanh lắm. Sau 5 năm hết khấu hao e lại mua máy đời mới dùng cho sướng. Em máy BOSCH chị na chắc là trong vòng 5 năm tới vẫn ngon ạ.

L.C.D

Xe container
Mua hàng nội địa chấp nhận là tù mù bù tạt, có những sp rất tốt
Máy giặt nội địa e mua là máy mới đập hộp, máy rất tốt và giặt siêu sạch, đặc biệt là đồ trắng. Em đang kể chuyện là sau khi bị bọn thợ hãm tháo máy vệ sinh và lắp lại ko chuẩn nên máy mới trục trặc. Trc khi tháo ra vệ sinh thì máy nhà em chả có bị sao hết.

cuchuoi0509

Xe tăng
nhưng mãi không thơm kể cả cho xả đậm đặc!
Em đang dùng con giặt sấy heatpump bản quốc tế của Toshiba, dùng vẫn thơm như thường mà cụ
SS em thấy mấy con gần đây cũng oke mà. Xưa hàng VN hay bị lỗi mạch điều khiển nên dân mình không thích. Cụ làm con heatpump chồng lên là hết bài.
Hàng Nhật thì mợ gọi bên bán cho mợ hoặc cửa hàng nào chuyên máy giặt Nhật bãi thì vệ sinh mới chuẩn đc. Em dùng con Toshiba bản quốc tế 2019 tương đương con 117x3 dùng cũng oke, vệ sinh dàn trao đổi nhiệt thì tự tháo ra cũng k khó lắm. Có vệ sinh lồng thì hơi mất công nhưng mà chắc tầm 5-7 năm mới cần chứ bt vệ sinh bằng viên + chế độ của máy là oke lắm rồi

L.C.D

Xe container
Em đang dùng con giặt sấy heatpump bản quốc tế của Toshiba, dùng vẫn thơm như thường mà cụ

SS em thấy mấy con gần đây cũng oke mà. Xưa hàng VN hay bị lỗi mạch điều khiển nên dân mình không thích. Cụ làm con heatpump chồng lên là hết bài.

Hàng Nhật thì mợ gọi bên bán cho mợ hoặc cửa hàng nào chuyên máy giặt Nhật bãi thì vệ sinh mới chuẩn đc. Em dùng con Toshiba bản quốc tế 2019 tương đương con 117x3 dùng cũng oke, vệ sinh dàn trao đổi nhiệt thì tự tháo ra cũng k khó lắm. Có vệ sinh lồng thì hơi mất công nhưng mà chắc tầm 5-7 năm mới cần chứ bt vệ sinh bằng viên + chế độ của máy là oke lắm rồi
Em chính thức chia tay đồ Nhật nội địa rồi cụ. Hôm em gửi máy Nhật đi sửa thì thợ vừa bê quả máy Nhật đi thì em gọi ngay máy Bosch về lắp dùng luôn.
Em sẽ trải nghiệm các dòng máy móc khác nhau cho phong phú. Em đặc biệt thích máy móc gia dụng. Nhờ máy móc mà công việc osin của em nhàn đi khá nhiều.

musiclife

Xe tăng
đồ gia dụng cứ mới mà mua, em say goodbye hàng 2nd

hoangdung20

Xe tải
đồ gia dụng cứ mới mà mua, em say goodbye hàng 2nd
Nếu hàng mới mà 60-80tr thì ít ai chơi được cụ ạ, nên phương án mua hàng qua sử dụng vẫn là cách lựa chọn của đại đa số ng dùng thì công nghệ và tính năng nó là ng thực việc thực, chỉ có cửa hàng hay ng bán hàng việt mình chộp giật bán không đúng giá trị con máy và vô lương tâm thì sp đến tay ng tiêu dùng mới kém chất lượng thôi ạ :D