[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

BMWHT

Xe đạp
Xây mới khó, phá thì dễ thôi ạ. Cụ chưa nhìn nhận ra lỗi lầm của cụ trong cuộc hôn nhân này. Vợ cụ đã chán đến mức bỏ đi không thèm tiếc, thì em nghĩ Cụ cũng ko có gì để cô ý yêu thương nữa.
Chia tay tốt cho cô ý và các con
Cám ơn cccm , con vẫn ở với e và mong sẽ có người đàn ông khác tốt hơn cô ý hơn e , 5 năm với e là quá dài rồi, đời người mỗi người chỉ đc sống 1 lần nên e cũng ko thể tiếp tục sống nv đc ạh .

BMWHT

Xe đạp
Đại Lâm Mộc & Lộ Trung Hỏa về mệnh là hợp nhau
Bọn e cưới nhau hơn 10 năm nhưng chưa bao giờ đánh nhau hay có lời qua tiếng lại cũng ít và bt chứ ko có gì nghiêm trọng cả , vậy nên khi e công khai chuyện vk ck ly hôn với gia đình ai cũng ngạc nhiên ạh , xét cho cùng vk ck đến với nhau hay ly tán âu cũng là do cái số cụ ạh .

Au79 Dragon

Xe điện
Dạ cám ơn cụ , e đã trải qua 5 năm cs ly thân thì e cũng đã coi như xác định chuyện này sẽ xảy ra rồi , điều làm e băn khoăn nhất là quyết định này sẽ làm tổn thương tới thể chất và tinh thần của các con là ko gì có thể bù đắp đc nhưng vẫn phải chấp nhận sự thật thôi cụ ạh .
Về bản chất cuộc sống của cụ và vợ giờ khác gì ly hôn đâu, chính thức ra toà thì chỉ là mặt pháp lý mà thôi. Bọn trẻ chúng nó lớn rồi, tự khắc sẽ hiểu ra, cái cần là cụ thấy cuộc sống thanh thản, tìm được niềm vui cho riêng mình và tiếp tục lo cho bọn trẻ. Yêu lại từ đầu! Biết đâu nhờ ly dị mà sau này 2 vợ chồng cụ sẽ quay lại với nhau bằng một tình yêu thực sự.

beachstar_0883

Xe đạp
Bọn e cưới nhau hơn 10 năm nhưng chưa bao giờ đánh nhau hay có lời qua tiếng lại cũng ít và bt chứ ko có gì nghiêm trọng cả , vậy nên khi e công khai chuyện vk ck ly hôn với gia đình ai cũng ngạc nhiên ạh , xét cho cùng vk ck đến với nhau hay ly tán âu cũng là do cái số cụ ạh .
Vợ chồng lâu ngày không có chuyện chăn gối, không chia sẻ được nên tình cảm trở nên nhạt nhẽo, một ngày nào đó nhận ra rằng thật khó để cùng nhau bước tiếp quãng đường còn lại

BMWHT

Xe đạp
Về bản chất cuộc sống của cụ giờ khác gì ly hôn đâu, chính thức ra toà thì chỉ là mặt pháp lý mà thôi. Bọn trẻ chúng nó lớn rồi, tự khắc sẽ hiểu ra, cái cần là cụ thấy cuộc sống thanh thản, tìm được niềm vui cho riêng mình và tiếp tục lo cho bọn trẻ. Yêu lại từ đầu! Biết đâu nhờ ly dị mà sau này 2 vợ chồng cụ sẽ quay lại với nhau bằng một tình yêu thực sự.
Cám ơn cụ cũng đúng như cụ nói cs của vk ck e ko khác gì đã ly hôn nhưng vẫn bị giằng buộc bởi tờ giấy kết hôn , có lẽ đã đến lúc vk ck e nên dứt khoát để cả hai đc thoải mái và ý thức rõ ràng trách nhiệm với con cái .Còn vấn đề quay lại thì có lẽ khó vì e xét thấy khi hai người ko còn yêu thương , ko còn quan tâm tới nhau nữa thì điều này chắc ko thể xảy ra cụ ạh .

BMWHT

Xe đạp
Vợ chồng lâu ngày không có chuyện chăn gối, không chia sẻ được nên tình cảm trở nên nhạt nhẽo, một ngày nào đó nhận ra rằng thật khó để cùng nhau bước tiếp quãng đường còn lại
Dạ đó cũng là một phần nguyên nhân dẫn tới cái kết ngày hôm nay cụ ạh .

emcobietdau

Xe container
Chẳng biết khuyên Cụ gì nữa.

Cụ với Vợ nên nói chuyện nhiều lần với nhau nữa xem sao.

Taxi-VIC

Xe tải
Cháu lại có suy nghĩ khác, đằng nào thì hai vợ chồng cụ cũng đã ly thân và ở hai nơi khác nhau, ly hôn nó cũng chỉ là hình thức. Sao cụ chủ không quen một ai đó mà yêu. Đến khi cụ thấy thực sự muốn cưới người ta, muốn sống một cuộc sống hôn nhân một lần nữa thì hãy chính thức ly dị. Còn không thì cứ sống vậy cho con cái được tốt hơn về tâm lý

SongTu

Xe buýt
Trải qua mấy năm ly thân e thấy ngán ngẩm lắm rồi ,Vk ck giằng buộc nhau bằng tờ giấy kết hôn ,hờ hững ko chăn gối ko quan tâm tới đối phương của mình ra sao , ai muốn làm gì thì mặc kệ chỉ chia sẻ với nhau vấn đề cv và con cái .E thấy cuộc sống vậy ghẻ lạnh và nhạt nhẽo lắm , bây giờ cs của bọn e hiện tại sk và cv vẫn ổn nếu lỡ gia đình hay cv có biến cố gì thì ai sẽ là người cùng mình gánh vác và chi sẻ đây ? 5 năm ly thân cũng là khoảng thời gian ko phải ngắn để hai người tự cân nhắc và suy nghĩ xem có cần ở bên nhau nữa ko nhưng e thấy ko có gì thay đổi cả và nếu có tiếp tục thì tương lai vẫn vậy thậm chí còn xấu hơn vì sẽ phát sinh các mối quan hệ ngoài luồng rồi con cái biết nhận thức sẽ nhìn mình ntn đây ?
Dẹp cái gọi là tình yêu qua 1 bên, quên mấy cái câu hỏi kiểu anh còn yêu em không hay em còn yêu anh không đi. Ngồi lại với nhau nói chuyện về con cái, về trách nhiệm, về cái nhìn chưa được của nhau mà tìm cách khắc phục; khi đã có con cái, trách nhiệm mới là cái gắn kết gia đình và cần được xem trọng nhất, nó giúp người ta vượt qua xích mích để giữ gìn gia đình và từ đó tình cảm mới bền lâu tuy có lúc thăng lúc trầm. Khi không còn làm được gì nữa thì mới chấp nhận buông xuôi :D

mazda3_pro

Xe lăn
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh vậy mới tạo nên xã hội cccm ạh .Đàn ông hay phụ nữ cũng có người nọ người kia nên thật khó để nói sao cho đúng đc ạh .
Vâng, nhưng cái sai rành rành ra đó thì không thể chối cãi. Ví dụ 1 thằng nghiện, giết người cướp của. Ra toà bị kết án tử hình thì nó phát biểu:
- Có người thích ma túy có người không, ai bảo ông ta không đưa tiền cho tui nên tui giết. Các ông bà cho rằng tui sai nhưng tui lại cho rằng tui đúng. Xã hội có người nọ người kia, mỗi người suy nghĩ 1 kiểu vì thế khó để nói sao cho đúng được (lập luận kiểu của cụ đó).
=====> những thứ trắng đen rõ ràng thì không có gì có thể ngụy biện. Hầu hết những thứ được số đông xã hội công nhận, nó đã biến thành chuẩn mực đạo đức chung và được luật hóa thì mọi lời lẽ chỉ là ngụy biện mà thôi.

BMWHT

Xe đạp
Cháu lại có suy nghĩ khác, đằng nào thì hai vợ chồng cụ cũng đã ly thân và ở hai nơi khác nhau, ly hôn nó cũng chỉ là hình thức. Sao cụ chủ không quen một ai đó mà yêu. Đến khi cụ thấy thực sự muốn cưới người ta, muốn sống một cuộc sống hôn nhân một lần nữa thì hãy chính thức ly dị. Còn không thì cứ sống vậy cho con cái được tốt hơn về tâm lý
Dạ e ko thể làm vậy đc ạh ,có người phụ nữ nào nghiêm túc mà họ dám đến với mình khi vẫn còn danh nghĩa vk ck chưa ly hôn ? Rồi gia đình mình , gia đình họ , người tronh người ngoài nhìn mình ntn khi mình có một mối quan hệ ngoài luồng ko chính thống ? Và rủi ro xảy ra khi mọi chuyện vỡ lở là mình đi cặp bồ sau đó vk phát hiện ra và đề xuất ly hôn thì cụ nghĩ sao ???

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Mỗi nhà một hoàn cảnh khác nhau.
Chia tay cũng là giải pháp tốt nếu hai bên không còn tình cảm vợ chồng nữa. Quan trọng là vẫn có trách nhiệm tốt với con cái.

Chúc cụ và gấu mọi sự như ý ạ!

BMWHT

Xe đạp
Vâng, nhưng cái sai rành rành ra đó thì không thể chối cãi. Ví dụ 1 thằng nghiện, giết người cướp của. Ra toà bị kết án tử hình thì nó phát biểu:
- Có người thích ma túy có người không, ai bảo ông ta không đưa tiền cho tui nên tui giết. Các ông bà cho rằng tui sai nhưng tui lại cho rằng tui đúng. Xã hội có người nọ người kia, mỗi người suy nghĩ 1 kiểu vì thế khó để nói sao cho đúng được (lập luận kiểu của cụ đó).
=====> những thứ trắng đen rõ ràng thì không có gì có thể ngụy biện. Hầu hết những thứ được số đông xã hội công nhận, nó đã biến thành chuẩn mực đạo đức chung và được luật hóa thì mọi lời lẽ chỉ là ngụy biện mà thôi.
Vì đây là diễn đàn sinh hoạt cộng đồng cho vui nên mình ko muốn đôi co với mợ , mình ko nói ko đồng nghĩa với việc mình ko biết , ý mình nói mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nghĩa là mỗi gia đình có một cuộc sống riêng ko gia đình nào giống gia đình nào cả , mợ đã hiểu gì về hoàn cảnh nhà mình ? Đã hiểu gì về cs riêng tư của gia đình mình ? Mợ có ở trong hoàn cảnh của mình ko mà tự tin phát biểu vậy ? Trước khi phán xét một ai đó hay suy nghĩ theo tư tưởng cá nhân của mợ thì mợ hãy nên đặt mình vào hoàn cảnh đó thì mợ sẽ có câu trả lời chân thực hơn , dù sao cũng cám ơn mợ đã cmt chia sẻ .

BMWHT

Xe đạp
Mỗi nhà một hoàn cảnh khác nhau.
Chia tay cũng là giải pháp tốt nếu hai bên không còn tình cảm vợ chồng nữa. Quan trọng là vẫn có trách nhiệm tốt với con cái.

Chúc cụ và gấu mọi sự như ý ạ!
Dạ e cám ơn cccm ạh , e vẫn nói với bà xã vậy và mong muốn cho dù hai người ko còn là vk ck nhưng vẫn hướng tới một cái chung là quan tâm và có trách nhiệm tốt với con cái ạh.

SongTu

Xe buýt
Vì đây là diễn đàn sinh hoạt cộng đồng cho vui nên mình ko muốn đôi co với mợ , mình ko nói ko đồng nghĩa với việc mình ko biết , ý mình nói mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nghĩa là mỗi gia đình có một cuộc sống riêng ko gia đình nào giống gia đình nào cả , mợ đã hiểu gì về hoàn cảnh nhà mình ? Đã hiểu gì về cs riêng tư của gia đình mình ? Mợ có ở trong hoàn cảnh của mình ko mà tự tin phát biểu vậy ? Trước khi phán xét một ai đó hay suy nghĩ theo tư tưởng cá nhân của mợ thì mợ hãy nên đặt mình vào hoàn cảnh đó thì mợ sẽ có câu trả lời chân thực hơn , dù sao cũng cám ơn mợ đã cmt chia sẻ .
Dồi.
Xong.
Chỉ còn đất cho sự cổ vũ và ủng hộ.
Em xin rút :D