[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

vneseman

Xe lăn
Chọn sai phải trả giá mà chọn vợ sai giá trả càng đắt hơn. Nghe kể 1 chiều thì kinh khủng nhưng thường thì nghe 2 chiều mới đủ toàn cảnh đc.

LeTai1979

Xe cút kít
Nói về việc chăm 2 f1 để cụ hình dung, e với bà giúp việc cho ăn, cháo cho con nó cũng ko biết nấu, thậm chí quấy bột cho con còn hỏi như này chín chưa. Mà cứ để nó cho ăn là nó cấu f1, nhiều lúc toét hết tay. F1 lớn thì trước đây nó bế quăng cái rầm 1 phát xuống giường, giờ lớn nó giơ chân đạp sấp mặt xuống sàn. F1 bé thì nó đập ầm ầm vào lưng nếu nó ru quá 15 phút mà ko ngủ. Thế nhưng thế quái nào bạn bè đồng nghiệp, a e họ hàng nhà nó lại nghĩ e là thằng khốn nạn. Nó có thể đi du lịch nước ngoài để mấy bố con e ở nhà cân nhau, ok bố con vui vẻ là dc. Nhueng hễ cứ ở nhà với mẹ là 2 đứa kiểu gì cũng khóc thét
Như kiểu Cụ đang nói về mẹ ghẻ của các con ấy nhỉ?

pham minh

Xe container
Nói về việc chăm 2 f1 để cụ hình dung, e với bà giúp việc cho ăn, cháo cho con nó cũng ko biết nấu, thậm chí quấy bột cho con còn hỏi như này chín chưa. Mà cứ để nó cho ăn là nó cấu f1, nhiều lúc toét hết tay
. F1 lớn thì trước đây nó bế quăng cái rầm 1 phát xuống giường, giờ lớn nó giơ chân đạp sấp mặt xuống sàn. F1 bé thì nó đập ầm ầm vào lưng nếu nó ru quá 15 phút mà ko ngủ. Thế nhưng thế quái nào bạn bè đồng nghiệp, a e họ hàng nhà nó lại nghĩ e là thằng khốn nạn. Nó có thể đi du lịch nước ngoài để mấy bố con e ở nhà cân nhau, ok bố con vui vẻ là dc. Nhueng hễ cứ ở nhà với mẹ là 2 đứa kiểu gì cũng khóc thét
Nếu cụ nói đúng sự thật thì loại này em vả cho vỡ alo

Roses

Xe điện
Chuyện thực hư chỉ cụ chủ nắm rõ. E nghĩ cụ có đầy đủ mọi thứ ở tuổi đó cùng mức thu nhập tốt thì e nghĩ cụ chủ biết nên làm gì chứ ko phải mang lên đây để hỏi.

Tự bản thân mình thấy muốn gì và quyết làm như nào thôi. Còn mọi ý kiến đưa đến chỉ thêm loạn đầu. Nhiều người toàn vẹn mà cảm thấy ko muốn sống và muốn ly hôn thì vẫn làm nữa là..

( Nhiều bạn nữ bây giờ được bố mẹ chiều nên ứng xử, nền nếp hoặc tề gia nội trợ quá kém thậm chí ko biết gì - sai từ gốc )

nhim bong

Xe tăng
Cụ muốn nuôi cả 2 thì có 1 cách, đó là ko chu cấp 1 đồng. Tuyên bố luôn một là mày nuôi tất, con của mày tất và tao đi lấy vợ đẻ con mới. Hai là tao nuôi tất ko cần mày đóng góp gì, vẫn là con mày. Cụ chấp nhận đau lòng 1 thời gian. Ko đến 1 năm đâu, nó sẽ mang con trả cho cụ. Đây là kinh nghiệm của bạn em đấy.
Em đồng ý với cụ này, loại đàn bà đó ko có tiền ko sống được đâu, khéo lại banh há.ng ra kiếm cái bỏ vào mồm ý chứ.

kophanhkocoi

Xe buýt
Chả biết cụ có nói xấu vợ quá lên không, chứ đứa đàn bà nào dù tệ với chồng, lười nhác kinh khủng thì nó vẫn có bản năng làm mẹ, vẫn yêu thương, chăm con hết mực, nhất là những người có học hành tử tế, (vợ cụ lương tháng 12 củ thì chắc không phải là ít học). Do vậy, nếu tính vợ nông cạn thế thì cụ cứ bỏ, chả nên chấp nhất tranh giành con. Con vẫn là của mình, mình vẫn có cách chăm sóc chúng chu đáo nếu muốn. Còn giành giật quyền nuôi con làm gì cho mệt, thắng cũng chẳng ai vui vì gia đình đã vỡ rồi.

Michael J

Xe điện
“E 30 tuổi, ko rượu chè cờ bạc gái gú”
Ông sai ngay từ chỗ này , 30 tuổi mà lấy vợ được 5 năm , có nghĩa là 25 tuổi ông lấy vợ . 30 tuổi đầu mà biết mỗi cái bướm là hỏng , gái nó khinh cho .
Để nó chửi vậy mà không cho cái dép tông vào *** là lỗi tiếp theo , nó nghĩ lành quá hoá đụt . Vợ chồng gì chửi “ dkm nhà mày “ “ dkm bố đ ek sợ đâu “. ?

Con nhỏ như vậy ly hôn là theo mẹ hết nhé . Dùng dằng đến lúc con 8 tuổi hay 12 tuổi gì á rồi tính .
Giờ méo làm nữa , nó đi tập mình cũng đi tập , phải rượu bia gái mú tí vợ nó mới nể
:D:D:D:)):)):))

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nghe cụ tả em cứ hình dung là con quái vật chứ không phải người.
Thế éo nào cụ lại lấy nó nhỉ? Chắc phải có lý do, chuyện không đơn giản như cụ kể.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ông sai ngay từ chỗ này , 30 tuổi mà lấy vợ được 5 năm , có nghĩa là 25 tuổi ông lấy vợ . 30 tuổi đầu mà biết mỗi cái bướm là hỏng , gái nó khinh cho .
Để nó chửi vậy mà không cho cái dép tông vào *** là lỗi tiếp theo , nó nghĩ lành quá hoá đụt . Vợ chồng gì chửi “ dkm nhà mày “ “ dkm bố đ ek sợ đâu “. ?

Con nhỏ như vậy ly hôn là theo mẹ hết nhé . Dùng dằng đến lúc con 8 tuổi hay 12 tuổi gì á rồi tính .
Giờ méo làm nữa , nó đi tập mình cũng đi tập , phải rượu bia gái mú tí vợ nó mới nể
Bài của cụ hay phết.

ngocnq83

Xe buýt
Cụ chủ đầu tư cái camera , kèm thẻ nhớ , đặt ở vị trí thích hợp , ghi lại làm bằng chứng để ra tòa giành quyền nuôi con.

obi

Xe tăng
Khổ thân cụ. Cụ là ông bố lý tưởng và có trách nhiệm.

Michael J

Xe điện
Sao không ăn thua cụ. Nhiều con nó ăn uống điều độ. Chịu khó tập thì 60 vẫn tìm được trai ngon trẻ phục vụ tận mông nhé.
60 thì phải nuôi mấy e sinh viên phục vụ, lấy đâu ra với tính cách cụ chủ thớt nêu;))

Taihoatu

Xe lăn
Cụ típ người hiền, ôn hoà và thương con nên éo bỏ đc nó đâu. Tốt nhất kệ cmn, coi như éo có nó ở trong nhà. Còn thích ly hôn thì éo cần nó ký vào đơn cũng ly được (google ra thì biết). Vấn đề của cụ đang lăn tăn đứa trẻ. Éo thoả hiệp với nó, cứ đâm đơn ra toà còn toà xử thế nào thì nghe thế đó. Còn không cứ để con vợ nó nuôi một thời gian xem có ổn không, nếu ổn thì thôi, còn không ổn thì thu lại cũng chẳng muộn. Lúc rỗi rãi đến chơi với bọn trẻ cho đỡ buồn, đồng thời đi tìm vợ mới. Đàn ông lo éo gì

Phuco2007

Tháo bánh
Chào các cụ các mợ. E đang rất đau đầu chuyện gia đình. E có 2 f1, 1 đứa 3,5 tuổi 1 đứa 1,5t. Dạo này tình cảm sứt mẻ vì vợ e nó hay chửi đổng, điển hình ngày hôm qua nó thốt lên " dkm nhà mày". Nói sơ qua chút, cv của e thì chỉ có làm 3 tháng thu nhập dc khoảng 200tr, vợ e đi làm lương dc 12tr 1 tháng. Tiền học tiền giúp việc e chi, con ốm đau khám chữa bệnh e chi, việc của vợ e là đi chợ, điện nước. Tài chính phân chia rõ ràng như thế bởi vì tính của vợ e nó tiêu tiền bất chấp, có bằng nào tiêu hết bằng đấy, tiêu hết nó xin, e cho, cho xong nó quay qua nó chửi e là thằng vô trách nhiệm, nó đi làm về là đi tập, con cái thì e với bà giúp việc lo, 8 9h tối về nhà ăn xong gác chân lên xem phim, Cả tháng trời nay nó phó mặc luôn việc chợ búa cơm nước cho chồng. Công việc nhà thì từ lúc cưới nó về đến bây giờ là 5 năm nó cũng ko động tay vào làm bất cứ thứ gì. Xong quay qua bảo với bố mẹ anh chị nó " thằng này nó lười biếng vô trách nhiệm". E thương con nên bỏ qua, càng ngày nó lại càng lấn lướt chửi bới. Đến giới hạn chịu đựng e đề nghị ly hôn, nó đòi nuôi 2 đứa con, và yêu cầu e chu cấp 8,8tr nếu ko nó ko ký đơn. Các cụ tư vấn giúp e xem liệu với tuổi của f1 thì e có dc quyền nuôi con ko. Chứ e sợ để nó nuôi nó lại bỏ bê con cái.
E 30 tuổi, ko rượu chè cờ bạc gái gú, chăm sóc con cái thì ko thua kém gì các mợ đảm đang. Cv , thu nhập cũng ko tồi, nhà cửa cũng đã có. Thế quái nào e lại vớ dc cô vợ như vậy, giờ muốn dứt ra mà sợ nó giành dc quyền nuôi con vì f1 còn nhỏ quá
Người như cụ trên Ọp giờ là của hiếm đấy:-bd

maixuanhuong

Xe tăng

Con dưới 3 tuổi mẹ nuôi, trên 3 tuổi thì 50/50. Trường hợp của chủ thớt em nghĩ Toà sẽ chi đôi, mẹ nuôi đứa nhỏ, bố nuôi đứa lớn.

namdq

Xe điện

Con mình vẫn phải chăm. Em cũng khó tin có người phụ nữ mà đến con mà nó không chăm. Em nghĩ có thể theo chiều hướng khác.

mone

[Tịch thu bằng lái]

Nói chung do ông thớt tính tình nhu nhược chứ gặp em mà chửi thế chắc là xuống nền nhặt đủ răng ngay từ ngày đầu