[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Okitasouji

Xe đạp
QUOTE="emdeplam, post: 44305431,
member: 435103"]Em bầy cụ kế này: Mai cụ thông báo đi công tác xa nửa năm. Trc khi đi cụ bơm cho bà osin ít tiền kêu âm thầm nghỉ việc. Như những gì cụ kể thì chỉ 3-4 bữa là nó đem con về gửi nội ngoại hết.
- Ít nhất thì con cụ cũng đỡ khổ khi tách đc khỏi con mẹ.
- Lâu dài cụ về nội vừa ở vừa chăm con. Đợi các cháu 4-5t hãy tính chuyện li dị.[/QUOTE]
Về nội ngoại lại khổ các cụ, cháu nó ko cho bế, bế y như rằng lại um nhà, mẹ đẻ nó mà nó ko vừa ý là cũng chửi. E nói với các cụ thì bảo nó nóng tính, mẹ nói mãi ko dc.

Okitasouji

Xe đạp
Bố mẹ chia lìa đã là một cái tội, giờ lại chia lìa các con thì cũng buồn. Em thì quan điểm ai nuôi thì nuôi cả cho chúng có chị có em.
Chị em nó đáng yêu lắm, chỉ có con mẹ nó là quái thai thôi. Vậy mà lúc nào nó cũng nói là nó dạy con tốt. E cũng muốn nuôi cả 2 đứa, nhưng nó lại giành nuôi cả 2. Để nó nuôi e lo lắm

lamhoangvan87

Xe container
Nếu đúng như cụ kể thì sai lầm lớn nhất của cụ là ko vả. Phụ nữ tùy loại, nhưng có loại phải vả....giống như vợ mà cụ kể. Vả thay cả bố mẹ đẻ nó luôn

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vợ cụ chủ chắc xynh đẹp hả ;)
Đàn bà nghĩ đàn ông yêu họ vì sắc đẹp là đồ đàn bà ngu sy :))

Duong Kha

Xe hơi
Vợ cụ chủ thế mà cụ không ly hôn cho sớm để tới tận giờ. Cụ ra văn phòng luật sư để tư vấn thêm về quyền nuôi con, vợ nó không đủ sức nuôi 2 đứa thì dành nuôi con cái gì, đúng là thần kinh.
Lúc đầu đọc em tưởng lính nới vào bịa cho rôm chuyện, nhưng xem ra không phải.

Duong Kha

Xe hơi
Hôn nhân không hạnh phúc luôn đến từ hai phía, đôi khi luôn nhân nhượng hay chịu đựng giỏi cũng là một cái sai.
Thành phần vợ thế này em chấp nhận sai và chạy xa cả mét. Ở với mấy đứa tâm thần hại não lắm, khéo điên theo cmnl

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

chuotgiahn

Xe hơi
Vô cùng thông cảm với cụ chủ. Trước em cũng gặp trường hợp như nhà cụ. Nhà 2 vc có 2 f1 bé tý, con vợ đúng như con thần kinh, k vừa ý cái gì là nó chửi chồng cả BM chồng kinh khủng luôn. Dc cái đỡ hơn là con này lại rất chăm con, chồng thì cũng hiền lành chăm chỉ giống cụ chủ nhưng hơn tý là dám táng vợ vài trận ra trò. Sau thấy vẫn ở vs nhau nhưng k đứa nào nói vs nhau câu nào.

Okitasouji

Xe đạp
Vợ cụ chủ thế mà cụ không ly hôn cho sớm để tới tận giờ. Cụ ra văn phòng luật sư để tư vấn thêm về quyền nuôi con, vợ nó không đủ sức nuôi 2 đứa thì dành nuôi con
cái gì, đúng là thần kinh.
Lúc đầu đọc em tưởng lính nới vào bịa cho rôm chuyện, nhưng xem ra không phải.
Moá, thằng đồng hao với e cũng bơm vá nhiều, cộng thêm thằng e bên đấy bảo 90% con ở với mẹ vì còn nhỏ. Lương nó cũng dc 12tr 1 tháng.
E cũng muốn đợi con nó lớn cho dễ. Nhưng cứ tình hình này e ko có tâm trí để làm việc e muốn. Hiện e đang làm trái ngành, 1 năm làm chỉ 3 tháng, thu nhập ổn. Còn ngành chính lại liên quan đến sự sáng tạo, mà đầu óc e thế này e ko thể tập trung để phát triển cái nghành chính của e. Rất đau đầu cụ ah

Streamline

Xe điện
Nếu cụ kể đúng. Ko thêm thắt gì thì e tư vấn thế này nhé: Lựa hôm nào đó đẹp trời. Hai v c rủ nhau lên cầu tâm sự. Lừa lúc nó ko để ý đẩy nó xuống sông cho em.:P

Okitasouji

Xe đạp
Vô cùng thông cảm với cụ chủ. Trước em cũng gặp trường hợp như nhà cụ. Nhà 2 vc có 2 f1 bé tý, con vợ đúng như con thần kinh, k vừa ý cái gì là nó chửi chồng cả BM
chồng kinh khủng luôn. Dc cái đỡ hơn là con này lại rất chăm con, chồng thì cũng hiền lành chăm chỉ giống cụ chủ nhưng hơn tý là dám táng vợ vài trận ra trò. Sau thấy vẫn ở vs nhau nhưng k đứa nào nói vs nhau câu nào.
Nhà đẻ nó chửi còn ko ai muốn nói lại nó câu nào. E ko muốn đánh phụ nữ. Giờ e cũng chả muốn nói câu nào với nó

Buki

Xe điện
Chị em nó đáng yêu lắm, chỉ có con mẹ nó là quái thai thôi. Vậy mà lúc nào nó cũng nói là nó dạy con tốt. E cũng muốn nuôi cả 2 đứa, nhưng nó lại giành nuôi cả 2. Để nó nuôi e lo lắm
Cụ muốn nuôi cả 2 thì có 1 cách, đó là ko chu cấp 1 đồng. Tuyên bố luôn một là mày nuôi tất, con của mày tất và tao đi lấy vợ đẻ con mới. Hai là tao nuôi tất ko cần mày đóng góp gì, vẫn là con mày. Cụ chấp nhận đau lòng 1 thời gian. Ko đến 1 năm đâu, nó sẽ mang con trả cho cụ. Đây là kinh nghiệm của bạn em đấy.

Okitasouji

Xe đạp
Cụ muốn nuôi cả 2 thì có 1 cách, đó là ko chu cấp 1 đồng. Tuyên bố luôn một là mày nuôi tất, con của mày tất và tao đi lấy vợ đẻ con mới. Hai là tao nuôi tất ko cần mày đóng
góp gì, vẫn là con mày. Cụ chấp nhận đau lòng 1 thời gian. Ko đến 1 năm đâu, nó sẽ mang con trả cho cụ. Đây là kinh nghiệm của bạn em đấy.
Nếu như thế thì e lại là 1 thằng bố vô trách nhiệm. Nhà đẻ nó cũng có dk, nó đòi hỏi gì là các cụ sẽ phải đáp ứng nếu ko sẽ ko yên với nó
Mặc dù các cụ cũng cao tuôi rồi, và các cụ lại rất thương cháu

Buki

Xe điện
Nếu như thế thì e lại là 1 thằng bố vô trách nhiệm. Nhà đẻ nó cũng có dk, nó đòi hỏi gì là các cụ sẽ phải đáp ứng nếu ko sẽ ko yên với nó
Mặc dù các cụ cũng cao tuôi rồi, và các cụ lại rất thương cháu
Cụ càng mang tiếng vô trách nhiệm càng tốt, thể hiện thật bạc bẽo vào, sẵn sàng đi lấy vợ mới đẻ con mới. Vợ cụ một là ko thể nuôi dc, nhà vợ nó cũng ko thể cho mãi đc, chả biết khá có cho nổi con 10 tỷ ko? Với đứa tiêu tiền hoang như vợ cụ giờ thắt chặt ko dc tiêu thì nó ko chịu đc đâu. Vợ cụ nó sợ cụ lấy vợ thì mất hết con nó ko dc hưởng gì thì kiểu gì cũng có đứa nó tư vấn vác con trả cụ để cụ phai nuôi và ts thuoc về con nó. Sau này con về với cụ rồi tha hồ bù đắp yêu thương. Thiên hạ nghĩ cụ thế nào thì kệ cụ chúng nó, miễn bố con cụ yêu thương hiểu nhau là đc roi.

Teaben

Đi bộ
Về mặt pháp lý: trẻ dưới 36 tháng ưu tiên mẹ nuôi. Vợ cũ của bác vẫn kiếm ra tiền nên bác sẽ k dành nuôi đc bé 1.5 tuôi.
Còn bé 3.5 tuổi, tòa sẽ căn cứ vào ở v ai có đk tốt hơn về mọi mặt. Nếu như vợ cũ bác thật sự tệ thì bác hoàn toàn chứng minh được đk của bác hơn và đc nuôi bé 3.5t.

Bác cân nhắc việc tách 2 đứa trẻ vì sẽ a hưởng tâm lý của bé. Có thể xem xét việc thỏa thuân v vợ cũ là ở v bé 2 ngày cuối tuần.

Bixa1.0

Xe máy
Cụ lén quay clip vợ bạo hành các con, mang ra toà làm bằng chứng, bố toà cũng ko dám xử cho vợ cụ được nuôi con.

chuotgiahn

Xe hơi
Nhà đẻ nó chửi còn ko ai muốn nói lại nó câu nào. E ko muốn đánh phụ nữ. Giờ e cũng chả muốn nói câu nào với nó
Cụ đúng là số nhọ vớ p con thần kinh, vấn đề là nó lại có cv và thu nhập ổn định nên cụ k giành nuôi cả 2 dc trong khi nó lại méo yêu con. Em cũng hiểu tình cảnh của cụ vì f1 mà p chịu nhịn chứ yêu đương gì tầm này nữa, nhưng cụ để nó oánh con thế là k dc.

qhi

Xe tải
Kiểu vợ này ko nuôi được con đâu, 3 7 21 ngày là trả cả 2 đứa cho cụ thôi.

Okitasouji

Xe đạp
Cụ lén quay clip vợ bạo hành các con, mang ra toà làm bằng chứng, bố toà cũng ko dám xử cho vợ cụ được nuôi con.
Clip e có quay 2 cái, nghĩ thế nào xoá bớt 1 cái, nhưng vẫn còn 1 cái giữ trên mây. Ko biết có ổn ko