[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

kingkobra

Xe máy
Ko là vc nữa dưng vẫn là mẹ các con cụ, cụ nên giác ngộ vậy và đừng tranh giành vc nuôi con trừ phi mẹ nó ko yêu và chăm lo đ cho chúng. Con cái ko p là tài sản nên càng ko đ tranh giành. Chúng đã quá thiệt thòi khi bố mẹ bỏ nhao. Theo cháo vc q trọng nhất ko p là chia tài sản mờ là phối hợp chăm con ntn để giảm thiểu tổn thất do bố mẹ bỏ nhau. Vc cháo cũng ly thân nhều năm, cháo chưa bao giờ tranh giành nuôi con, chỉ yc nó cuối tuần đưa con về, hoặc mk qua thăm chúng. Cháo nhều ng bảo bỏ vk nhưng nghĩ bỏ cũng tội nó mờ con mk bị thiệt nên mk ko bỏ, tự chịu đựng và coi như làm từ thiện cho nhẹ lòng, tới h mọi thứ vẫn ổn cụ ợ
Chủ quan đánh giá mức độ tàn nhẫn với đồng loại loài người ở VN thì nam/nữ = 30/70.
Con cái thì còn tùy vào môi trường giáo dục bạn đầu của bé và những ngày tiếp sau chỉ quyết định phần nhỏ thôi. Ơn Giời chứ còn gái em xa bố mẹ đã 12 năm rồi nhưng cảm nhận khi bên con thì đó vẫn là đứa trẻ có nghị lực và rất cá tính, tương lai thì k biết thế nào ạ.

TNLak

Xe điện
Đàn ông u4 thì không nhét vào nhanh mà dập thì nó xìu cmn mất :)) nên nó chẳng cần kỹ năng phức tạp mân mê như thanh niên đâu. Tầm này nó cần sự thấu cảm và chia sẻ cv, cs...
Chuẩn đây..em mới gần U4 mà cũng ko thấy ham hố mấy cháu 9x

onggiadiba

Xe tải
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: sau khi cccm khuyên răn thì e quyết tâm dành quyền nuôi cả hai dù có cực nhọc đến đâu. Giờ là vấn đề với toà án, e có ảnh chụp seo phi hai đứa trong nhà nghỉ (bán thân), tin nhắn và lá đơn chính con vk e nó nhận là ngoại tình. Bằng ấy chứng cứ có đủ dành quyền nuôi hai đứa tại toà ko ạ
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó một phần và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Cách đây mới vài hôm, cả nhà chụp ảnh với nhà nội, nhà ngoại vui vẻ và đầm ấm với lời những chúc tết an lành, hạnh phúc, thế mà sau chưa đầy 1 tuần gia đình e có nguy cơ vỡ vụn, thật cay đắng.
E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm cùng gia đình một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt
Một cánh cửa đóng lại sẽ có 1 cánh cửa mới mở ra. Chúc cụ sớm tìm lại được hai tiếng đắt giá. Quan trọng 02 vc nên chăm sóc và để ý tâm lý 2 đứa trẻ do 2 đứa đang trong độ tuổi hình thành tính cánh.

Lành thì làm Gáo vỡ thì làm Muôi :)). Mà nát thì làm Tương luôn lo giề
OK. Chúc cụ gặp bến đỗ mới bình an.
Tìm lấy 1 người yêu mình và thương con. Chúc cụ hạnh phúc.
Chủ quan đánh giá mức độ tàn nhẫn với đồng loại loài người ở VN thì nam/nữ = 30/70.
Con cái thì còn tùy vào môi trường giáo dục bạn đầu của bé và những ngày tiếp sau chỉ quyết định phần nhỏ thôi. Ơn Giời chứ còn gái em xa bố mẹ đã 12 năm rồi nhưng cảm nhận khi bên con thì đó vẫn là đứa trẻ có nghị lực và rất cá tính, tương lai thì k biết thế nào ạ.
Một cánh cửa đóng lại sẽ có 1 cánh cửa mới mở ra. Chúc cụ sớm tìm lại được hai tiếng đắt giá. Quan trọng 02 vc nên chăm sóc và để ý tâm lý 2 đứa trẻ do 2 đứa đang trong độ tuổi hình thành tính cánh.
Vâng, cảm ơn cccm đã chia sẻ, với bản thân e thì đã xác định li hôn rồi nên cố gắng suy nghĩ theo hướng hết duyên hết số cho nhẹ nhàng và thanh thản đầu óc. Tuy vậy nhìn hai đứa trẻ mà lòng cứ thắt lại, e cố gắng li hôn theo hướng văn minh nhất để cho bọn nó bớt thiệt thòi, chỉ mong những ảnh hưởng tâm lý này sau không làm vụn cuộc đời bọn nó

Roses

Xe điện
Cụ chủ có of này nói ra cho nhẹ lòng là cũng tốt hơn nhiều với việc tự kỉ và quyết định...

Cụ chủ có of này nói ra cho nhẹ lòng là cũng tốt hơn nhiều với việc tự kỉ và quyết định...
Vâng mợ, trên này cũng nhiều cụ mợ trải qua rồi nên có những chia sẻ, tư vấn rất bổ ích cho e...nó tốt hơn rất nhiều so với việc vùi đầu vào rượu chè mặc dù thời điểm này uống rượu rất ngon và vào ạ

vuimoty

Xe máy
mời cụ 1 ly nhá :D
qđ của e:
- tốt nhất ko nên ly hôn
- ly hôn ko phải là địa ngục :))
Không có quyết định nào là không hợp lý cả. Nhưng lưu ý cho nhưng ai còn đang lăn tăn thì "chỉ những người trong cuộc mới hiểu hết và cân nhắc hết được "lợi - hại và thiệt - hơn". Người trong cuộc là vợ và chồng. Mọi "người" khác (ông, bà, bố mẹ, bạn bè thân thiết...) đều không có giá trị gì trong quyết định này hết".
Nếu quyết định không ly hôn, thì bác đã thành công hơn người khác 2 lần rồi. Thật lòng mà chúc mừng bác!!!

Cười cái coi

Xe đạp
Trải qua mấy năm ly thân e thấy ngán ngẩm lắm rồi ,Vk ck giằng buộc nhau bằng tờ giấy kết hôn ,hờ hững ko chăn gối ko quan tâm tới đối phương của mình ra sao , ai muốn làm gì thì mặc kệ chỉ chia sẻ với nhau vấn đề cv và con cái .E thấy cuộc sống vậy ghẻ lạnh và nhạt nhẽo lắm , bây giờ cs của bọn e hiện tại sk và cv vẫn ổn nếu lỡ gia đình hay cv có biến cố gì thì ai sẽ là người cùng mình gánh vác và chi sẻ đây ? 5 năm ly thân cũng là khoảng thời gian ko phải ngắn để hai người tự cân nhắc và suy nghĩ xem có cần ở bên nhau nữa ko nhưng e thấy ko có gì thay đổi cả và nếu có tiếp tục thì tương lai vẫn vậy thậm chí còn xấu hơn vì sẽ phát sinh các mối quan hệ ngoài luồng rồi con cái biết nhận thức sẽ nhìn mình ntn đây ?
Em ko phải là ng trong cuộc , k hiểu hết đc câu chuyện . Em chỉ mạn ý hỏi thớt :
Trong những năm lạnh nhạt thớt đã có khi nào thật kiên trì " Cưa lại bà xã " chưa ?? Toàn tâm toàn ý chủ động chia sẻ, gợi chuyện, tâm sự...với bà xã chưa ? Đã toàn tâm toàn ý làm những việc gây sự chú ý và chiếm lại tình cảm của bà xã như những việc mà thớt đã làm khi mới quen bà xã chưa?? Đàn bà dù cứng hay có trái tim lạnh đến mấy họ cũng sẽ bị đổ gục bởi những quan tâm những hành động mà ng chồng làm với họ@};-@};-@};-
Thường thì đàn bà khi đã sinh đẻ tâm lý của họ thay đổi theo nhiêu khía cạnh lắm, họ mệt mỏi với chăm sóc con cái, gđ...v.v ..( thường thì chăm sóc con cái chăm lo gđ , những việc này dù ng đàn ông có chăm chỉ giúp đỡ đến đâu thì lượng công việc cũng ko bao giờ = được lượng cv của ng đàn bà ). Vì thế nhiều khi những việc này kèm theo tâm, sinh lý của ng phụ nữ khi trải qua sinh đẻ họ thường có xu hướng lạnh nhạt với ng đàn ông, ng chồng phải tâm lý mới có thể bù đắp đc những điều đó.
Theo như bà xã anh trả lời thì em thấy : cô ấy không thực sự muốn ly hôn, kiểu như níu kéo trong vô vọng, kiểu như nửa nọ nửa kia. Và thường thì đàn bà hay chiều theo ý ng chồng của họ nhất là khi ng chồng nói rằng ko còn tình cảm với vợ.
Đã bao giờ thớt tự hỏi " CÔ ẤY CÓ CÔ ĐƠN KHI Ở BÊN TÔI ? " nếu cô ấy cô đơn, nghĩa là thớt chưa đủ là bờ vai dựa dẫm tinh thần cho cô ấy.
Suy nghĩ của đàn bà và đàn ông khác nhau lắm. Ko dưng mà có câu" con gái nói có là không nói không là có :))"
Cụ đã từng ngồi lại với bà xã nói " anh yêu em, anh cần em..anh ko muốn chúng ta ly hôn chưa?"
Tóm lại là " Thớt hãy cố gắng hơn nữa để hiểu cô ấy, đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên cô ấy" !!!!

Doxauxa

Xe hơi
Thích thì chịch ra sản phẩm, chán thì chia tay kệ cmn sản phẩm. Dạo này vui nhỉ.
Em thấy cụ chém nhạt toẹt...Ly hôn chia tay nó phổ biến từ lâu rồi, có phải dạo này đâu. Thế nào là kệ cmn sản phẩm, thớt người ta nghiêm túc, cũng cố gắng cả nhiều năm rồi không hàn gắn được thì phải chia tay, cả hai cũng lưu tâm đến vấn đề con cái rồi. Các cụ các mợ cứ nói chia tay ảnh hưởng con cái, đúng, nhưng để con cái sống trong cái bầu không khí ngột ngạt tù túng( chưa kể đến oánh chửi bạo lực) của hai vợ chồng mãi thì cũng chả tốt hơn mấy.

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
vẫn truyện chịch chán ghê

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
khả năng 2 cuk mơk có tây lông xem kẽ

fcbman

Xe hơi
Đồng cảm với cụ, chắc tương lai gần E cũng có khả năng giống cụ chủ thớt mất rồi.
Nghĩ mà thương bọn trẻ con quá cụ ah

mercedesviet

Xe buýt
Cụ mới 1 năm còn em đã 6 năm rồi.

z0z0z0

Xe điện
Đầu năm mà nhiều thớt li hôn thế :(

Getzcoi.

Xe tăng
Em ko phải là ng trong cuộc , k hiểu hết đc câu chuyện . Em chỉ mạn ý hỏi thớt :
Trong những năm lạnh nhạt thớt đã có khi
nào thật kiên trì " Cưa lại bà xã " chưa ?? Toàn tâm toàn ý chủ động chia sẻ, gợi chuyện, tâm sự...với bà xã chưa ? Đã toàn tâm toàn ý làm những việc gây sự chú ý và chiếm lại tình cảm của bà xã như những việc mà thớt đã làm khi mới quen bà xã chưa?? Đàn bà dù cứng hay có trái tim lạnh đến mấy họ cũng sẽ bị đổ gục bởi những quan tâm những hành động mà ng chồng làm với họ@};-@};-@};-
Thường thì đàn bà khi đã sinh đẻ tâm lý của họ thay đổi theo nhiêu khía cạnh lắm, họ mệt mỏi với chăm sóc con cái, gđ...v.v ..( thường thì chăm sóc con cái chăm lo gđ , những việc này dù ng đàn ông có chăm chỉ giúp đỡ đến đâu thì lượng công việc cũng ko bao giờ = được lượng cv của ng đàn bà ). Vì thế nhiều khi những việc này kèm theo tâm, sinh lý của ng phụ nữ khi trải qua sinh đẻ họ thường có xu hướng lạnh nhạt với ng đàn ông, ng chồng phải tâm lý mới có thể bù đắp đc những điều đó.
Theo như bà xã anh trả lời thì em thấy : cô ấy không thực sự muốn ly hôn, kiểu như níu kéo trong vô vọng, kiểu như nửa nọ nửa kia. Và thường thì đàn bà hay chiều theo ý ng chồng của họ nhất là khi ng chồng nói rằng ko còn tình cảm với vợ.
Đã bao giờ thớt tự hỏi " CÔ ẤY CÓ CÔ ĐƠN KHI Ở BÊN TÔI ? " nếu cô ấy cô đơn, nghĩa là thớt chưa đủ là bờ vai dựa dẫm tinh thần cho cô ấy.
Suy nghĩ của đàn bà và đàn ông khác nhau lắm. Ko dưng mà có câu" con gái nói có là không nói không là có :))"
Cụ đã từng ngồi lại với bà xã nói " anh yêu em, anh cần em..anh ko muốn chúng ta ly hôn chưa?"
Tóm lại là " Thớt hãy cố gắng hơn nữa để hiểu cô ấy, đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên cô ấy" !!!!
Cụ nói đúng và rất nhân văn.

Nhưng em dự chủ thớt ko còn tý cảm xúc nào để mở lời.

Tráo bài chia lại ván mới thôi. Ca này ko cứu được.

ptvt

Xe hơi
Khặng định 96,69% cái thứ 3 của cụ chính choác.
Nửa đầu chỉ là lý do bao biện cho nửa câu sau thôi
Không hẳn đâu cụ,e cũng ly hôn và cũng hoàn cảnh tương tự,vc ly thân,k tình cảm,lặng lẽ.Nhưng k ai cặp bồ.E bảo chồng nếu k chịu đc thì e đồng ý cho ông ấy tìm ng khác,còn vẫn sống chung nhà vì con.Nhưng ông ấy cũng k cặp bồ mà chúng e qd ly hôn.

hanoipho79

Xe lăn
Không hẳn đâu cụ,e cũng ly hôn và cũng hoàn cảnh tương tự,vc ly thân,k tình cảm,lặng lẽ.Nhưng k ai cặp bồ.E bảo chồng nếu k chịu đc thì e đồng ý cho ông ấy tìm ng khác,còn vẫn sống chung nhà vì con.Nhưng ông ấy cũng k cặp bồ mà chúng e qd ly hôn.
Lâu lắm mới thấy mợ còm...chúc mợ năm mới Bình An.
Mợ vẫn làm ở Yên Lãng ạ.

huchich

Xe tải
Các cụ ạ, e đã bắt đầu nghĩ đến tình huống này với gd em. Lập gia đình xong cuộc sống có nhiều xáo trộn, em cũng chịu đựng 4 năm rồi đấy..tất nhiên mọi chuyện đều từ những đốm lửa nhỏ.

Em đứng một bên là gd nhỏ, bên nữa là gia đình to họ tộc. phong thủy gia đình từ ng phụ nữ các cụ ạ, con ghẹ nhà em nó ko hiểu ..tính nóng nảy nhất làm theo ý mình, xửng cồ bất chấp.

Em sẽ mắc tội bất hiếu với bố mẹ nếu cứ ntn, chẳng còn mặt mũi nào gặp mọi ng trong họ tộc nữa, tề gia trị quốc bình thiên hạ. cái chính là em đã để con vợ nó hư rồi ạ..cs của em bị ràng buộc một cách vô hình, e chỉ còn 1 phần là e nữa. E nghĩ sẽ có lúc chết vì trầm cảm và uẫn ức. họ nhà em có ng chết vì vợ rồi ạ.

điều duy nhất bây giờ là thương con, tối ngủ nó hỏi bố đâu? em xác định tâm lý là phải đối mặt với sự thật này...chỉ là thời gian thôi ạ.