[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

kubi888

Xe tải
Hai năm đẻ hai đứa liền tù tì! Kinh thật!

bang2018

Xe máy
Nghe đến 2 từ ly hôn lại thấy nhói lòng, dù cũng 1 năm rồi

NGAHUNG

Xe tải
Đàn bà đã muốn đi cụ có cố gắng níu kéo cũng k dc đâu khuyên cụ chân thành nên chấm dứt sớm

Hulk

Xe tăng
Nếu là em thì kiểu gì cũng buồn đấy vì dù gì vợ chồng hết tình cảm nhưng vẫn còn tình nghĩa. Chúc cụ luôn lạc quan vui vẻ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ và các mợ , nhân dịp đầu xuân năm mới e xin kính chúc các cụ các mợ và toàn thể gia đình có nhiều sức khoẻ, hạnh phúc an khang thịnh vượng .
E năm nay 34t và bà xã e 32t ,hiện tại vk ck e sinh sống và làm ăn ở nước ngoài .Vk ck e kết hôn được hơn 10 năm đã có hai nhóc một nhóc 9t và một nhóc 8t .Trong quá trình kết hôn hơn 10 năm thì có một nửa thời gian đó “khoảng hơn 5 năm “ là vk ck e sống ly thân .Lý do thì cũng nhiều , bọn e cưới nhau lúc còn trẻ và thời gian tìm hiểu ko lâu nên khi về sống với nhau mới thấy là hai người ko hợp về tính cách ko đồng quan điềm sống , ko chia sẻ được ko ai muốn nói với ai nên dẫn tới tình trạng sống lạnh nhạt và ly thân .Qua quá trình sống như vậy và e thấy khó chịu và từng có ý định ly hôn khoảng hơn một năm trước nhưng vì hai bên gia đình và vì hai nhóc nhà e nên e cứ lấn lá đến bây giờ .Vừa rồi trao đổi với bà xã e cũng đã đưa ra hai sự lựa chọn như sau :
Một là hai vk ck cố gắng quay lại sống như bt với nhau cho con cái đỡ thiệt thòi .
Hai là quyết định ly hôn để giải thoát cho cả hai.
Sau khi e nói vậy thì bà xã e nói đã hết tình cảm với e vì thế nếu bây giờ quay lại sống như bt thì bà xã e ko thể làm được và bà xã muốn bọn e tiếp tục cuộc sống ly thân như trước để chăm lo cho hai nhóc .
E sau khi nghe vậy thì e cũng bày tỏ luôn quan điểm của mình là a ko thể tiếp tục sống cuộc sống ly thân kiểu đó đc , e ko lựa chọn phương án quay về với nhau thì cũng đồng nghĩa với việc e lựa chọn phương án ly hôn rồi phải ko ? Cô ý ko nói gì và bảo e a làm sao mà a thấy thoải mái thì làm .
Và quyết định của e là chọn phương án ly hôn , e cũng nói với bà xã là vk ck mình ly hôn trong vui vẻ a ko tranh chấp tài sản và con cái với e .Con là con chung và trách nhiệm và quyền lợi cũng là chung và a chỉ có một mong muốn là khi hai vk ck ly hôn thì ko được tách hai đứa nhỏ ra và vk ck ko đc nói xấu về nhau trước mặt các con .Vk e đồng ý với phương án đó và nếu ko có gì thay đổi cuối tháng này e sẽ sang nước ngoài và hai vk ck sẽ tới ĐSQVN ở nước sở tại để hoàn tất thủ tục ly hôn .
Các cụ bảo e nên vui hay buồn ?Cách đây một năm trước thì e thấy buồn và lo lắng cho tương lai hai đứa trẻ nhưng sang năm nay e thấy tinh thần tương đối tốt và e thấy ly hôn là giải pháp tốt cho hai vk ck e khi ko còn tình cảm và tiếng nói chung .
E mong cccm có kinh nghiệm chia sẻ và góp ý thêm cho e về vấn đề này với ạh .E xin chân thành cám ơn .
trường hợp của cụ thì nên ly hôn.

scorp8x

Xe container
Bk, lão này như kiểu luyện thành “Độc cô cửu kiếm” trong tán gái rồi ấy nhỉ. Lão nên reg thêm nick “Lệnh Hồ Xung”...có khi hợp hơn là cướp biển.... :))
Thế thì nguy hiểm :)) có cái forum toàn pass ... bạn a xung :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Mới đầu năm mà lại thêm 1 thớt li hôn nữa ạ!
Lại nữa ah :) xuân này ô phở hót kinh, gần 90 lái đang xem
Sao mới đầu năm mà lắm cụ bỏ vợ thế :(
Thính đấy, em có ông bạn gặp cô nào xinh xinh tý cũng đòi bỏ vợ, thế rồi chục năm chưa bỏ xong, cũng phải 5-6 cô chờ ông ý bỏ vợ để cưới rồi

scorp8x

Xe container
Thính đấy, em có ông bạn gặp cô nào xinh xinh tý cũng đòi bỏ vợ, thế rồi chục năm chưa bỏ xong, cũng phải 5-6 cô chờ ông ý bỏ vợ để cưới rồi
Lão hỏi xin hộ anh em ô phở ... bí kíp chân truyền với X_X

bear in car

Xe buýt
Chào các cụ và các mợ , nhân dịp đầu xuân năm mới e xin kính chúc các cụ các mợ và toàn thể gia đình có nhiều sức khoẻ, hạnh phúc an khang thịnh vượng .
E năm nay 34t và bà xã e 32t ,hiện tại vk ck e sinh sống và làm ăn ở nước ngoài .Vk ck e kết hôn được hơn 10 năm đã có hai nhóc một nhóc 9t và một nhóc 8t .Trong quá trình kết hôn hơn 10 năm thì có một nửa thời gian đó “khoảng hơn 5 năm “ là vk ck e sống ly thân .Lý do thì cũng nhiều , bọn e cưới nhau lúc còn trẻ và thời gian tìm hiểu ko lâu nên khi về sống với nhau mới thấy là hai người ko hợp về tính cách ko đồng quan điềm sống , ko chia sẻ được ko ai muốn nói với ai nên dẫn tới tình trạng sống lạnh nhạt và ly thân .Qua quá trình sống như vậy và e thấy khó chịu và từng có ý định ly hôn khoảng hơn một năm trước nhưng vì hai bên gia đình và vì hai nhóc nhà e nên e cứ lấn lá đến bây giờ .Vừa rồi trao đổi với bà xã e cũng đã đưa ra hai sự lựa chọn như sau :
Một là hai vk ck cố gắng quay lại sống như bt với nhau cho con cái đỡ thiệt thòi .
Hai là quyết định ly hôn để giải thoát cho cả hai.
Sau khi e nói vậy thì bà xã e nói đã hết tình cảm với e vì thế nếu bây giờ quay lại sống như bt thì bà xã e ko thể làm được và bà xã muốn bọn e tiếp tục cuộc sống ly thân như trước để chăm lo cho hai nhóc .
E sau khi nghe vậy thì e cũng bày tỏ luôn quan điểm của mình là a ko thể tiếp tục sống cuộc sống ly thân kiểu đó đc , e ko lựa chọn phương án quay về với nhau thì cũng đồng nghĩa với việc e lựa chọn phương án ly hôn rồi phải ko ? Cô ý ko nói gì và bảo e a làm sao mà a thấy thoải mái thì làm .
Và quyết định của e là chọn phương án ly hôn , e cũng nói với bà xã là vk ck mình ly hôn trong vui vẻ a ko tranh chấp tài sản và con cái với e .Con là con chung và trách nhiệm và quyền lợi cũng là chung và a chỉ có một mong muốn là khi hai vk ck ly hôn thì ko được tách hai đứa nhỏ ra và vk ck ko đc nói xấu về nhau trước mặt các con .Vk e đồng ý với phương án đó và nếu ko có gì thay đổi cuối tháng này e sẽ sang nước ngoài và hai vk ck sẽ tới ĐSQVN ở nước sở tại để hoàn tất thủ tục ly hôn .
Các cụ bảo e nên vui hay buồn ?Cách đây một năm trước thì e thấy buồn và lo lắng cho tương lai hai đứa trẻ nhưng sang năm nay e thấy tinh thần tương đối tốt và e thấy ly hôn là giải pháp tốt cho hai vk ck e khi ko còn tình cảm và tiếng nói chung .
E mong cccm có kinh nghiệm chia sẻ và góp ý thêm cho e về vấn đề này với ạh .E xin chân thành cám ơn .
E thấy 2vc cụ chủ như vậy là rất thẳng thắn, rõ ràng với nhau. Khả năng lớn là sau khi ly hôn 2 người vẫn đối xử tốt với nhau vì các con.
Sợ nhất là 2vc liên tục đổ lỗi cho nhau về sự đổ vỡ, rồi nói xấu nhau trước các con ~X(

Rivers

Xe container
Vợ cụ đã nói thế thì chả còn gì để giữ nữa rồi, xác định sớm để có hướng giải quyết con cái.

tieunhilang

Xe điện
thằng giết cô bé bán gà hôm 30 cũng là thành quả của gia đình li hôn

santafe2003

Xe buýt
Hết tình, hết nghĩa thì nên giải thoát cho nhau cụ ạ

Emga

Xe tải
Nếu coá người thứ 3 xen vào thì thẳng cmn tay luôn. Thông thường như em đc biết thì mốc ngon nhất để hiểu nhau và ổn định thì phải sau 7 năm tính từ ngày cưới. Vấn đề quan trọng là phải ngoan, bú rượu, xxx nhưng vẫn phải làm tròn bổn phận của mình. Tuyệt đối ko dính tc, thèm thì lên thiên địa lấy số quất rồi té.

Xe ngư

Xe điện
Năm vừa rồi họ nhà vợ e cũng có 2 bà chj ly hôn chồng. Lý do là do kinh tế, do vợ kiếm đc nhiều hơn chồng, con thường chồng, lý do nữa là người này bảo người kia có bồ người kia bato người này có bịch.... E cũng chả biết khuyên gì! Coa lẽ người trong cuộc mới là người hiểu nhất thôi ạ!

banmotnucuoi

Xe lăn
Lão hỏi xin hộ anh em ô phở ... bí kíp chân truyền với X_X
Thì bài đấy thôi, “nếu vợ anh chỉ cần bằng 1/10 thì anh cũng ko li hôn, trước anh thương các con nên ko thể... nhưng đợt này anh quyết rồi... hi vọng em cho a thêm thời gian...”