[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

jang

Xe tăng
Hết yêu thì chia tay. Cố gắng sao cho nhẹ nhàng nhất. Hãy để chuyện li hôn là chuyện riêng của 2 người, đừng lôi kéo người thân, nhất là 2 đứa trẻ vào. Sau khi li hôn thì cố gắng cư xử sao cho văn minh với nhau. Hãy nghĩ về những điều tốt đẹp đã làm cho nhau thay vì luôn nghĩ về việc bị phản bội. Bọn trẻ con thì ai có điều kiện nuôi tốt hơn thì để chúng ở với người đó. Như vậy cụ mới sớm vượt qua được. Đây là bài học của em sau khi li hôn tập 1. Bây h em đã làm tập 2 và thấy li hôn là điều cần làm khi cả 2 đã không còn chung tiếng nói và mục tiêu. Cánh cửa này đóng lại là cơ hội để mở ra cánh cửa khác. Hận thù không giải quyết được gì cả cụ ah.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chưa thấy 1 ty đủ lớn, 1 nguời đủ đặt niềm tin thôi :) sỏi đá cũng cần có nhau mừ.

Zấn đề là quá khó để tin mí nhớn với đám > 40 [-([-O<3:-O
Em có quá nhiều thứ để bận tâm hơn là yêu đương. Thành ra tự do ngày nào quý ngày ấy. Có 1 người đàn bà để bầu bạn cũng tốt. Nhưng cũng rách việc khi vướng vào. Thôi thì cứ tạm như bây giờ đã. Mai tính tiếp :D

namdq

Xe điện
E cảm ơn cccm, lúc này tâm nó tĩnh hơn nên e hướng tới quan điểm, ly hôn là kết thúc một mối quan hệ đã hết duyên, sẽ tập trung tìm mọi cách để cho bọn trẻ bớt thiệt thòi nhất có thể
Chào mừng cụ về với hội bọn em nhá :) rảnh tay còn làm việc khác

BMW_X7

Xe điện
Chào CCCM. Em là mợ, lái mới.

Em đang tìm hiểu một cụ 40 tuổi, đã từng ly hôn 6 năm, có con riêng ở với mẹ. Cụ í lập nghiệp xa quê, cũng bôn ba cuộc đời nhiều rồi, tính tình thận trọng, là người tình cảm nhưng ít chia sẻ và bộc lộ cảm xúc. CCCM chia sẻ cho em biết thêm về tâm lý của đàn ông trong hoàn cảnh này với. Một người phụ nữ như thế nào sẽ khiến họ muốn viết tiếp tập 2 ạ?

Em chưa có kinh nghiệm, rất nghiêm túc với mối quan hệ này nên thực sự rất muốn lắng nghe chia sẻ chân thành từ CCCM ngoài chuyện chịch, xoạc ạ. Cảm ơn CCCM và chúc năm mới an lành đến CCCM!

Em không thả thính và cũng không buôn bán gì. Vì băn khoăn này nên lập nick OF ạ! Cảm ơn CCCM!
trước hết chúc mừng mợ tìm được chỗ dựa tình cảm
mợ không nói về hoàn cảnh của mợ nên cũng ko biết thế nào, ví dụ mợ đã có chồng chưa hay ly hôn rồi, có con riêng không
nhưng cơ bản nếu cụ kia không vướng bận con cái, chí thú làm ăn thì ok rồi, nếu có thể mợ nên tìm hiểu vì sao ngày trước ông ấy ly hôn, nếu vì phía vợ thì ngon, nhưng nếu vì ông ấy thì cũng tìm hiểu xem giờ ông ấy ra sao

ngoài ra phía mợ mà không vướng bận con cái thì cũng ok, 2 người ko bị vướng bận riêng tư có thể tập chung cho nhau được
còn mợ có con rồi và đang ở với mợ thì nên sét kỹ, đang yêu thì chiều nhau được và vì nhau nên yêu thương con riêng, nhưng lấy nhau về rồi cơm áo gạo tiền, con anh con tôi lúc đấy mệt ra
em thì mấy đứa bạn ly hôn nuôi con nên em toàn khuyên thích thì yêu, cặp bồ, chứ ko cưới, thấy thi thoảng đăng ảnh hoa, quà được tặng, vui hơn, mà vẫn có con mình được đưa đi chơi cùng, chứ cưới vào á, quên mịa nó cho đi cùng
thằng em thằng bạn thân em đây, có con riêng, ly hôn xong yêu 1 em, em kia lúc yêu chiều con nó như chiều vong, suốt ngày thấy 2 cô cháu up ảnh đi với nhau, yêu thương như con, cái đcm đời, hôm cưới bọn em đi ăn cưới trên xe nhà thằng đấy cứ khen con đấy tốt với con riêng của chồng, con bạn em bảo cứ cưới xong hơn 1 năm vẫn thế thì ngon, chứ giờ chưa nói lên gì, đúng là đời, lấy nhau được 5 tháng, giờ coi con chồng như mẻ, tỵ từng tý một, éo cho con chồng đi cùng chồng và hôm mùng 5 đi chơi nghe thằng anh nó kể nghe đâu sắp out
thôi dài dòng, chúc mợ có quyết định sáng suốt, sớm ổn định ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tý phệ

Xe điện
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Đèo mịa, đến 2 đứa con nó đứt ruột đẻ ra còn ko thèm nghĩ đến mà lại nghĩ cái nhà. E thật, thằng nào bước lên giường vs con đàn bà nào mà nó nghĩ đến con nó thì nó tụt cmn roài, còn con đàn bà nào chổng mông lên thì đíu bh nghĩ đến những đứa con cả. Next !

hoa sơn

Xe tải
mình thấy mỗi người một vẻ, khó có thể đưa ra một giải pháp toàn vẹn nào, chốt lại là do con tim mách bảo thôi mợ ạ.
mình năm nay 43 sọi, cũng đã tiếp xúc khá nhiều các nhà thơ, nhà báo....người ít thì viết 2 tập, người nhiều thì viết 3, 4 tập...chung quy lại thì mình nhận xét cá nhân là cả thèm chóng chán...
cái trách nhiệm con anh, con tôi, con chúng ta và những lợi ích đan xen, chằng chịt nếu không biết chấp nhận, thông cảm thì sẽ nhanh chóng out of love.

nightpinky

Xe buýt
Nội dung tế nhị, đọc chưa hết Page 1 đã hoa mợ cả mắt ;) Thôi đi ra cho nó lành!

nab2195

Xe tăng
e nghĩ cụ cũng phải có tí "chiến đấu" mới dành quyền nuôi 2 con được, e có biết 2 trường hợp như cụ và bố cũng dành dc quyền nuôi con , chúc cụ thành công :)

quanggialai

Xe điện
Cụ tung bằng chứng lên mạng cho bạn bè, họ hàng, đồng nghiệp nó biết. Để xã hội đánh giá cái loại người như nó.
Quan điểm của em là mỗi người có một cuộc sống riêng. Không ở được với nhau thì next.

Còn tung bằng chứng nọ kia lên mạng xã hội thì nó chỉ thể hiện sự cay cú của mình thôi. Có thể là mình hả hê lúc đó nhưng nó cũng thể hiện sự thất bại của mình.

Đỉnh cao của sự khinh bỉ là im lặng. Chỉ làm những gì mình thấy cần thiết thôi ạ

vietsunboy

Xe tải
Em cũng gần 40t, nói thật tuổi này mà xác định đi bước nữa cũng rất là thận trọng. Nói chung mợ cứ nói chuyện, tìm hiểu và chấp nhận thì đến với nhau, tất cả tư vấn ở đây có thể phù hợp hoặc không phù hợp hay phù hợp 1 phần mà chỉ có mợ mới đánh giá được.

haivanphe

Xe container
Khẩn trương chia tay thôi. Cơ mà dù gì cũng là mẹ của 2 đứa con mình, cụ chủ thớt cần hết sức bình tĩnh, chia tay trong hòa bình mặc dù trong lòng hết sức khinh bỉ.

hoahongphap

Xe máy
em đọc thớt này mấy hôm nay rồi, e là mợ và thật sự là cũng vote li dị.
Phụ nữ mà đã ngoại tình là k còn tình cảm, phần con lấn át phần người rồi nên thôi, ở với ng như vậy, k hạnh phúc đâu cụ ạ.
E suy từ e và lũ bạn ra thì thấy, kết hôn lâu rồi, chắc chắn là có chuyện nhàm chán nhưng mà để ngoại tình đc thì k có đứa nào có ý nghĩ đến chứ đừng nói là làm đc, bởi vì ngoài chồng còn con,gia đình 2 bên. Nhà nào chả có lúc cơm k lành, canh k ngọt, những lúc thế, bọn e toàn alo 1 lũ đàn bà đi cafe, ăn hàng, chém gió tung giời, xả stress, về nhà lại cơm nc cho chồng như bình thường. Hoặc e mà chán thì e đi mua sắm váy áo, gì chứ cứ vứt tụi e vào mấy shop quần áo là quên cmn hết cả buồn :))

Đèo mịa, đến 2 đứa con nó đứt ruột đẻ ra còn ko thèm nghĩ đến mà lại nghĩ cái nhà. E thật, thằng nào bước lên giường vs con đàn bà nào mà nó nghĩ đến con nó thì nó tụt cmn roài, còn con đàn bà nào chổng mông lên thì đíu bh nghĩ đến những đứa con cả. Next !
Chúc cụ sớm tìm được bình an
e nghĩ cụ cũng phải có tí "chiến đấu" mới dành quyền nuôi 2 con được, e có biết 2 trường hợp như cụ và bố cũng dành dc quyền nuôi con , chúc cụ thành công :)
Quan điểm của em là mỗi người có một cuộc sống riêng. Không ở được với nhau thì next.

Còn tung bằng chứng nọ kia lên mạng xã hội thì nó chỉ thể hiện sự cay cú của mình thôi. Có thể là mình hả hê lúc đó nhưng nó cũng thể hiện sự thất bại của mình.

Đỉnh cao của sự khinh bỉ là im lặng. Chỉ làm những gì mình thấy cần thiết thôi ạ
Khẩn trương chia tay thôi. Cơ mà dù gì cũng là mẹ của 2 đứa con mình, cụ chủ thớt cần hết sức bình tĩnh, chia tay trong hòa bình mặc dù trong lòng hết sức khinh bỉ.
Vâng, dù rất khinh bỉ và cay cú nhưng e sẽ cố gắng chia tay trong hoà bình vì dù sao nó cũng là mẹ của con mình, sẽ còn phải qua lại để bọn trẻ đỡ thiệt thòi nhất

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vâng, dù rất khinh bỉ và cay cú nhưng e sẽ cố gắng chia tay trong hoà bình vì dù sao nó cũng là mẹ của con mình, sẽ còn phải qua lại để bọn trẻ đỡ thiệt thòi nhất
Đến giờ em vẫn chưa rõ nguyên nhân nào khiến mợ ấy ngoại tình :T

Kuu

Xe lăn
Em có quá nhiều thứ để bận tâm hơn là yêu đương. Thành ra tự do ngày nào quý ngày ấy. Có 1 người đàn bà để bầu bạn cũng tốt. Nhưng cũng rách việc khi vướng vào. Thôi thì cứ tạm như bây giờ đã. Mai tính tiếp :D
:D
Đàn ông độc thân thì có nhiều thứ bận tâm là đúng rồi. Trong đó sự nghiệp, tiền bạc, tình yêu là quan trọng ngang nhau. Leo chưa gặp người đàn bà Leo thích, Leo yêu thôi.

em đọc thớt này mấy hôm nay rồi, e là mợ và thật sự là cũng vote li dị.
Phụ nữ mà đã ngoại tình là k còn tình cảm, phần con lấn át phần người rồi nên thôi, ở với ng như vậy, k hạnh phúc đâu cụ ạ.
E suy từ e và lũ bạn ra thì thấy, kết hôn lâu rồi, chắc chắn là có chuyện nhàm chán nhưng mà để ngoại tình đc thì k có đứa nào có ý nghĩ đến chứ đừng nói là làm đc, bởi vì ngoài chồng còn con,gia đình 2 bên. Nhà nào chả có lúc cơm k lành, canh k ngọt, những lúc thế, bọn e toàn alo 1 lũ đàn bà đi cafe, ăn hàng, chém gió tung giời, xả stress, về nhà lại cơm nc cho chồng như bình thường. Hoặc e mà chán thì e đi mua sắm váy áo, gì chứ cứ vứt tụi e vào mấy shop quần áo là quên cmn hết cả buồn :))
Vâng, đúng là sói nhà mợ có phúc lớn ạ, e thì chắc vô phúc rồi nên mới lấy phải loại vk này ạ, nó vừa muốn có ck có con đàng hoàng, vừa muốn đc có người khác nâng niu, chiều chuộng, ngọt ngào như thời mới yêu. E thì xác định chấm dứt tình duyên rồi, giờ chỉ chốt phuơng án nào cho bọn trẻ đỡ thiệt thòi nhất thôi ạ