[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

khanhnguyen09

Xe container
Hắn có cằm chẻ với má lúm đồng tiền ko? Nếu có thì mợ xích luôn đi, ko là trên này có người chụp mất.

emcobietdau

Xe container
Tính cách, quan điểm của đàn ông trong gia đình nó ảnh hưởng cực lớn đến vợ con.

Ù ù cạc cạc là vợ nó bán linh hồn mình ngay.

Phải dám làm, dám chơi, dám chịu.

Vợ nó mới khiếp. Nó có ý định ngoại tình nhưng nó nghĩ đến hình ảnh thấy chồng sẵn sàng cầm dao đứng ở cửa thì cho tiền nó cũng không dám.

zoro1970

Xe container
Thời đại 4.0 sao tranh cãi chuyện 40 tái hôn ? E cứ sống theo Bản năng gốc, miễn sao Tốt Đời Đẹp Đạo .

khoai0705

Xe tải
Nếu có thể dừng lại thì e khuyên mợ nên dừng...đàn ông chưa ly hôn sẽ tốt hơn với mợ :D e nghĩ thé đơn giản vi đỡ phức tạp hơn...nếu ko thì cứ để tự nhiên đi mợ ah như the tốt hơn là biến m thành ng khác:D

so.young

Xe tải
Cá nhân e cảm nhận thì nó là mẹ tốt
Cụ vẫn rất công tâm. Bản thân e nghĩ chuyện vợ cụ có qua lại với người khác thì nghĩa là tình cảm vợ chồng cụ cũng về rezo rồi, nhưng với con cái thì cụ nxet cô ý là người mẹ tốt thì e nghĩ cô ý không đến mức chạy theo tình mới mà bỏ bê con cái như nhiều cụ trên này quan ngại đâu.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ thớt hôm nay tâm trạng đỡ hơn chưa? Lúc mệt mỏi thù hận giải quyết chưa đạt đâu.
Làm gì thì làm hãy để lại tổn thương cho con trẻ ít nhất. Bố mẹ chia tay trong hoà bình để cửa cho bố hoặc mẹ về với con cái. Chứ tung hê hết thì sau này con mình nó đọc đc tội lắm.
Cái cảm giác cô độc, chặng đường sắp đi, nhìn vào con hẳn đau khổ lắm.
Năm ngoái vc bằng giờ ký giấy em đuổi vk ra khỏi nhà nó bỏ con lại cả đêm gđ em ai cũng khóc. Lúc đó nhìn con em ôm nó nó đòi mẹ em khóc đó cụ ạ. Nước mắt đàn ông cay đắng lắm. Vì vc em mâu thuẫn cái khác về cách sống và vk e nó kém quá sau vụ đó e buộc phải chấp nhận để giữ mẹ cho con đấy.
Nên cái cảm giác nhìn con mình là bố đau lòng lắm e rất hiểu.
Nghĩ cho thoáng đầu vc duyên nợ chắc đến đây thôi. Cụ chia tay cô ấy nhẹ nhàng chia ts nuôi con nhẹ nhàng thì con cái nó đc nhờ.
Đừng quá lo chăm con tnao, có nhiều chăm nhiều có ít chăm ít. Tích cực hơn vì con làm kiếm tiền lại tốt hơn thì sao.
Cụ tính kinh doanh gì chưa? Và nếu giúp đỡ nhau thì cụ có vốn chưa?
Cánh cửa này đóng có cánh khác mở ra. Ông trời không lấy hết đâu. Biết đâu kiếp nạn này thử thách cuộc đời cụ nếu qua đận sóng gió này hẳn cụ trưởng thành lên nhiều đấy.
Nhà cụ có mấy ae, ở ngoài này hay trong quê có hỗ trợ gì đc ko? Cụ còn mẹ ở quê ổn ko bà ra chăm cháu đc ko

• Vodka
Reactions: THH
Cụ thớt hôm nay tâm trạng đỡ hơn chưa? Lúc mệt mỏi thù hận giải quyết chưa đạt đâu.
Làm gì thì làm hãy để lại tổn thương cho con trẻ ít nhất. Bố mẹ chia tay trong hoà bình để cửa cho bố hoặc mẹ về với con cái. Chứ tung hê hết thì sau này con mình nó đọc đc tội lắm.
Cái cảm giác cô độc, chặng đường sắp đi, nhìn vào con hẳn đau khổ lắm.
Năm ngoái vc bằng giờ ký giấy em đuổi vk ra khỏi nhà nó bỏ con lại cả đêm gđ em ai cũng khóc. Lúc đó nhìn con em ôm nó nó đòi mẹ em khóc đó cụ ạ. Nước mắt đàn ông cay đắng lắm. Vì vc em mâu thuẫn cái khác về cách sống và vk e nó kém quá sau vụ đó e buộc phải chấp nhận để giữ mẹ cho con đấy.
Nên cái cảm giác nhìn con mình là bố đau lòng lắm e rất hiểu.
Nghĩ cho thoáng đầu vc duyên nợ chắc đến đây thôi. Cụ chia tay cô ấy nhẹ nhàng chia ts nuôi con nhẹ nhàng thì con cái nó đc nhờ.
Đừng quá lo chăm con tnao, có nhiều chăm nhiều có ít chăm ít. Tích cực hơn vì con làm kiếm tiền lại tốt hơn thì sao.
Cụ tính kinh doanh gì chưa? Và nếu giúp đỡ nhau thì cụ có vốn chưa?
Cánh cửa này đóng có cánh khác mở ra. Ông trời không lấy hết đâu. Biết đâu kiếp nạn này thử thách cuộc đời cụ nếu qua đận sóng gió này hẳn cụ trưởng thành lên nhiều đấy.
Nhà cụ có mấy ae, ở ngoài này hay trong quê có hỗ trợ gì đc ko? Cụ còn mẹ ở quê ổn ko bà ra chăm cháu đc ko
Cảm ơn cụ, e giờ lúc ổn lúc không chứ làm sao đã ổn được luôn nhưng e cũng bình tĩnh hơn rồi ạ. Cũng như cụ nói, e giờ coi như vc đã hết duyên, chỉ chọn phương án nào cho con trẻ đỡ bị tổn thương nhất.
Nhà e có ông a ở đây nữa, bà thì có lẽ ko trông cháu thường xuyên được.
E cũng chưa tìm được hướng kinh doanh nào thêm, chỉ đang trong quá trình lần mò nhưng nói thật thời điểm này cũng chả tính toán được, tâm trạng rối bời thế này thì suy nghĩ nó cũng chưa ra ạ

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cảm ơn cụ, e giờ lúc ổn lúc không chứ làm sao đã ổn được luôn nhưng e cũng bình tĩnh hơn rồi ạ. Cũng như cụ nói, e giờ coi như vc đã hết duyên, chỉ chọn phương án nào cho con trẻ đỡ bị tổn thương nhất.
Nhà e có ông a ở đây nữa, bà thì có lẽ ko trông cháu thường xuyên được.
E cũng chưa tìm được hướng kinh doanh nào thêm, chỉ đang trong quá trình lần mò nhưng nói thật thời điểm này cũng chả tính toán được, tâm trạng rối bời thế này thì suy nghĩ nó cũng chưa ra ạ
Thông cảm với cụ mà. Em đọc còn thấy buồn thương hai đứa trẻ.
*** hiểu con kia nó ăn cái kẹc gì mà nó đánh đổi ck với hai đứa con. Hay là cs gđ vc cụ vk nó chán cụ vì lý do gì? Cái đó cụ cũng phải có để sau còn tránh.
Ông anh có gđ chưa? Nếu nuôi hai đứa ai trông đi học ra sao cụ tính chưa?
Nick cụ là đặc sản cá kho cụ bán hàng đó à? Giờ là lúc phải mạnh mẽ đàn ông bản lĩnh vạch kế hoạch ra thôi. Chứ ủ rũ con nó trông sao đc

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đàn ông 40 như quả bóng xì hơi, phải thổi mới căng được ạ!
Mà mợ cho em hỏi, đàn bà tuổi 40 ít chịch thì có héo hon k ạ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ấy!! Em giai nuôi còn sờ sờ đây mà lại :))
Đưa em làm chuột bạch cho :D (giỡn mợ chút)
Em nghĩ mợ cứ từ từ tìm hiểu, ưng bụng thì lấy thôi, tuổi này rồi còn gì mà vội vàng nữa.

xe mất phanh

Xe container
E 41, nếu k cần phải làm lại thì e chả làm lại! Cặp kè cho vui thôi!
Nói gì thì nói, con cái có đủ rồi, thêm con riêng con chung nữa mệt mỏi lắm... k biết làm lại có ổn k hay lại khục khặc tiếp.

Phoco.com

Xe buýt
Cụ bạn của mợ có mấy con riêng với vợ cũ? Con bao nhiêu tuổi rồi rồi? Khi ly hôn có đòi hỏi quyền nuôi con không? Trách nhiệm với con bây giờ ntn? Nguyên nhân ly hôn? Ai là người đâm đơn ly hôn? Khi ly hôn có tranh chấp tài sản với vợ cũ không???
Những câu hỏi trên rất đơn giản tưởng như vô bổ, nhưng thực tế nhiều cặp đôi " rổ rá vá lại " không phải ai cũng hiểu và đặt ra câu hỏi mợ nhé.

--Lamborghini--

Xe cút kít

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em với được không? (tất nhiên là ngoài việc chịch như các cụ ở đây vẫn nói ạ). Em cảm ơn cụ ạ!
Em ko biết tính Cụ ấy như nào để tư vấn, tư vấn cho Mợ nếu Cụ ấy sướng thì ko sao, nhỡ đâu Cụ ấy lại rơi vào bể khổ Cụ ấy đến bắt đền em thì sao? :))

Shadow381

Xe điện
Đàn ông 40 đã ly dị nếu có con rồi thì đó là mối quan tâm số 1; có công việc ổn định thì đây là cơ hội tốt để họ lao đầu vào công việc gặt hái thành tích, là quan tâm thứ 2 (nếu công việc vớ vẩn mới lông bông chơi bời, dạng này cũng ko nên lao đầu vào); nếu có điều kiện kinh tế thì đây là khoảng thời gian lý tưởng để họ đầu tư vào các thú vui riêng mà trước kia ko có thời gian hoặc vợ ko ủng hộ như xe cộ, chơi moto, nuôi chó, chơi thể thao, sưu tầm xì gà, rượu,... là mối quan tâm thứ 3; vớ phải ông nào mê thể thao như golf thì...; phụ nữ sẽ là mối quan tâm sau cùng; tuỳ vào thời gian rảnh rỗi sau 3 mối quan tâm trên.

thanghang2014

Xe máy
Thằng kia thì cụ có thể tìm kế cho cả họ nhà nó biết. Mình đau cũng phải cho nó chịu một phần :D
Bây giờ cụ sắp xếp cho ở riêng, không cần li thân vội. Tự mình nuôi 2 đứa xem có gánh vác được không rồi hãng ra tòa quyết định phân chia.
Cụ là đàn ông, gà trống nuôi con, kinh tế không ổn định phải làm thêm mà lại tự nuôi 2 đứa con em dự là quá khó, không chỉ cho cụ mà với 2 đứa trẻ.
Tờ giấy chẳng có nghĩa lí gì đâu. Cụ cứ li thân sống riêng biệt vài tháng rồi hãng ra tòa, trẻ con có thời gian chấp nhận mà cụ cũng có thời gian bình tâm cụ nhé
Cụ chủ nên làm theo lời cụ này. E bảo rồi khi cụ đã hết tình cảm với vợ thì ly hôn hay ko ly hôn nó cũng chỉ khác nhau ở cái tờ giấy công nhận ly hôn của toà án thôi,có khác nhau cái gì đâu mà cụ phải vội làm gì. Ly thân 6 tháng đến 1 năm xem 1 mình cụ nuôi 2 đứa nhỏ xem thế nào đã rồi quyết định cũng chưa muộn. 6 tháng sau cụ thấy ổn và vẫn ko còn tình cảm với vợ thì ly hôn. Còn thấy ko ổn hoặc còn tình cảm với vợ mà lúc đó vợ đã thay đổi thật sự thì cụ cũng nên tha thứ cho vợ cụ để các con mình có 1 gia đình trọn vẹn.

scorp8x

Xe container
Em ko biết tính Cụ ấy như nào để tư vấn, tư vấn cho Mợ nếu Cụ ấy sướng thì ko sao, nhỡ đâu Cụ ấy lại rơi vào bể khổ Cụ ấy đến bắt đền em thì sao? :))
Vậy Tái liều mình test hộ cụ kia xem sao :> giúp đỡ phải chân tình thế