[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Cụ chủ không nên buồn làm gì, may là cụ phát hiện đc sớm mà giải tán. Níu kéo vì con cái nhưng vợ chồng ở vs nhau dằn vặt, khổ tâm
Vâng, sau lần đầu tiên khoảng hơn năm trc e cũng dằn vặt và khổ tâm lắm nhưng nhiều lúc cứ AQ về cái này cái khác cho nhẹ đầu, đến thời điểm e bắt đầu trở lại cuộc sống bình thường hơn, bớt suy nghĩ hơn thì lại bị vố này, mà e cũng chỉ vô tình phát hiện chứ e ko theo dõi hay khám xét gì

chuotgiahn

Xe hơi
Phụ nữ có cái bệnh lăng nhăng rồi thì không chữa được đâu, thằng bạn em có con vợ lăng nhăng tha hết lần này đến lần khác cuối cùng nó bỏ cả chồng con theo trai hẳn
Mỗi nhà mỗi cảnh cụ ah, cũng có thể vợ cụ thớt sau lần này tỉnh ngộ ra lại yêu con thương chồng hơn, nói chung là chưa biết dc, hãy làm mọi việc tốt nhất có thể sau có ntn cũng k có gì p áy náy cả.

cuongdiv

Xe container
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: sau khi cccm khuyên răn thì e quyết tâm dành quyền nuôi cả hai dù có cực nhọc đến đâu. Giờ là vấn đề với toà án, e có ảnh chụp seo phi hai đứa trong nhà nghỉ (bán thân), tin nhắn và lá đơn chính con vk e nó nhận là ngoại tình. Bằng ấy chứng cứ có đủ dành quyền nuôi hai đứa tại toà ko ạ
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó một phần và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Cách đây mới vài hôm, cả nhà chụp ảnh với nhà nội, nhà ngoại vui vẻ và đầm ấm với lời những chúc tết an lành, hạnh phúc, thế mà sau chưa đầy 1 tuần e đã rơi xuống địa ngục, thật cay đắng.
E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm cùng gia đình một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt
Chỉ có cụ chủ hiểu hoàn cảnh của mình nhất, hãy tĩnh tâm, sáng suốt lựa chọn phương án dù rẳng phương án nào cũng có sự mất mát, cccm tư vấn cũng dựa trên quan điểm mỗi người nên sẽ muôn hình vạn trạng, không nhà nào giống nhà nào ạ

AMP_4ever

Đi bộ
Không biết chủ thớt đã bao giờ ngoại tình hay phản bội vợ lần nào chưa?

thaorua_2008

Xe tải
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: sau khi cccm khuyên răn thì e quyết tâm dành quyền nuôi cả hai dù có cực nhọc đến đâu. Giờ là vấn đề với toà án, e có ảnh chụp seo phi hai đứa trong nhà nghỉ (bán thân), tin nhắn và lá đơn chính con vk e nó nhận là ngoại tình. Bằng ấy chứng cứ có đủ dành quyền nuôi hai đứa tại toà ko ạ
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó một phần và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ
Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Cách đây mới vài hôm, cả nhà chụp ảnh với nhà nội, nhà ngoại vui vẻ và đầm ấm với lời những chúc tết an lành, hạnh phúc, thế mà sau chưa đầy 1 tuần e đã rơi xuống địa ngục, thật cay đắng.
E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm cùng gia đình một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt
Ly hôn ngay và luôn cụ ơi, đàn bà có tính đó thì đến già nó cũng chả bỏ được. Cụ nuôi hai đứa, đừng để mẹ nó nuôi, vì đàn bá dấn thân vào ngoại tình thì không mặn mà với con cái đâu. Em đọc bản thân cụ cũng có kinh tế, có nhà cửa, có tiền tiết kiệm nên không phải lo đâu.

Mợ chân dài

Xe buýt
Đọc bài cụ em buồn quá. Em cũng dễ xúc động lắm! E xin chia buồn cùng cụ! Quan điểm của em là đánh kẻ chạy đi, chứ ko đánh kẻ chạy lại, nhưng như này thì hết nước hết cái r ạ! Em là phận đàn bà em còn ko chịu đc 1 lần huống hồ đã hơn 1 lần. Biết là con cái ai cũng thương, nhưng là đau 1 lần rồi thôi. Cụ dành quyền nuôi cả 2 đứa cũng tốt nhưng vất lăm vì 2 đứa còn bé. Cụ ko nói rõ gia đình ông bà nội ngoại còn khỏe ko, còn thể giúp cụ trông nom để cụ an tâm làm ăn mà nuôi dạy 2 đứa trưởng thành...
E muốn viết dài lắm nhưng nghĩ đầu óc cụ đang rối bời thế lấy tâm trí đâu để đọc
Chúc cụ sớm giải quyết mọi việc êm ấm!

Ly hôn ngay và luôn cụ ơi, đàn bà có tính đó thì đến già nó cũng chả bỏ được. Cụ nuôi hai đứa, đừng để mẹ nó nuôi, vì đàn bá dấn thân vào ngoại tình thì không mặn mà với con cái đâu. Em đọc bản thân cụ cũng có kinh tế, có nhà cửa, có tiền tiết kiệm nên không phải lo đâu.
Đọc bài cụ em buồn quá. Em cũng dễ xúc động lắm! E xin chia buồn cùng cụ! Quan điểm của em là đánh kẻ chạy đi, chứ ko đánh kẻ chạy lại, nhưng như này thì hết nước hết cái r ạ! Em là phận đàn bà em còn ko chịu đc 1 lần huống hồ đã hơn 1 lần. Biết là con cái ai cũng thương, nhưng là đau 1 lần rồi thôi. Cụ dành quyền nuôi cả 2 đứa cũng tốt nhưng vất lăm vì 2 đứa còn bé. Cụ ko nói rõ gia đình ông bà nội ngoại còn khỏe ko, còn thể giúp cụ trông nom để cụ an tâm làm ăn mà nuôi dạy 2 đứa trưởng thành...
E muốn viết dài lắm nhưng nghĩ đầu óc cụ đang rối bời thế lấy tâm trí đâu để đọc
Chúc cụ sớm giải quyết mọi việc êm ấm!
Nhà e còn bà nội nhưng ở quê cũng yếu và còn công việc nên khó trông giúp, kinh tế thì e cũng chẳng rủng rỉnh nhưng nếu toà phán nuôi hai đứa thì e cũng tìm kiếm làm thêm, kinh doanh thêm và đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp trên diễn đàn cũng là một trong các phương án e đang tính đến, nếu dành đc quyền nuôi hai đứa thì dù có vất vả đến mấy e cũng vui lòng.
Đắng cay lắm cccm ạ, từ một gia đình đầm ấm mới đây còn nắm tay nhau đi chúc tụng ngày Tết, chụp các kiểu ảnh xuân đêr lưu giữ không khí Tết qua mỗi năm để sau này nhìn lại, ko ngờ chưa đầy một tuần sau đã vụn nát tan tành

Lasvegas83

Xe tải
Vâng, sau lần đầu tiên khoảng hơn năm trc e cũng dằn vặt và khổ tâm lắm nhưng nhiều lúc cứ AQ về cái này cái khác cho nhẹ đầu, đến thời điểm e bắt đầu trở lại cuộc sống bình thường hơn, bớt suy nghĩ hơn thì lại bị vố này, mà e cũng chỉ vô tình phát hiện chứ e ko theo dõi hay khám xét gì
Khoảng năm 2007 em bị bạn gái (yêu nhau 2 năm ) cắm sừng trong một lần em đi công tác về sớm phát hiện trong phòng trọ bg e. E oánh thằng kia răng môi lẫn lộn xong không nói thêm gì quay lưng đi luôn. Sau con bg e khóc lóc xin lỗi gọi điện nhắn tin các kiểu bực mình em vứt nốt cái sim luôn. Lúc đấy cảm thấy hụt hẫng vô cùng dù gì cũng đc 2 năm rồi nhưng lòng tự ái không cho phép e tha thứ nhưng rồi có người mới thì nguôi ngoai nhanh lắm :D

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em thấm thía câu nói của một người ạ. Người đàn ông đôi khi phải biết mạnh mẽ để theo đuổi các mục tiêu, trong đó có hạnh phúc gia đình. Muốn có hạnh phúc gia đình đôi khi phải hy sinh một số thứ, trong đó có cả hy sinh cái tôi của mình. Cụ thử xem lại xem liệu có áp dụng trong hoàn cảnh của cụ được không?

Em thấm thía câu nói của một người ạ. Người đàn ông đôi khi phải biết mạnh mẽ để theo đuổi các mục tiêu, trong đó có hạnh phúc gia đình. Muốn có hạnh phúc gia đình đôi khi phải hy sinh một số thứ, trong đó có cả hy sinh cái tôi của mình. Cụ thử xem lại xem liệu có áp dụng trong hoàn cảnh của cụ được không?
Vâng,theo cụ thì hạnh phúc gia đình có bao gồm cả cá nhân trong đó không, nếu vất vả cực nhọc thì e có thể hy sinh bản thân mình để bù đắp cho gia đình nhưng còn về tinh thần, e đã chịu đau đớn để bỏ qua một lần rồi, e bỏ qua thêm một lần nữa thì có gì đảm bảo không có lần thứ 3, 4...như vậy cụ bảo e phải sống sao ạ

Mợ chân dài

Xe buýt
Nhà e còn bà nội nhưng ở quê cũng yếu và còn công việc nên khó trông giúp, kinh tế thì e cũng chẳng rủng rỉnh nhưng nếu toà phán nuôi hai đứa thì e cũng tìm kiếm làm thêm, kinh doanh thêm và đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp trên diễn đàn cũng là một trong các phương án e đang tính đến, nếu dành đc quyền nuôi hai đứa thì dù có vất vả đến mấy e cũng vui lòng.
Đắng cay lắm cccm ạ, từ một gia đình đầm ấm mới đây còn nắm tay nhau đi chúc tụng ngày Tết, chụp các kiểu ảnh xuân đêr lưu giữ không khí Tết qua mỗi năm để sau này nhìn lại, ko ngờ chưa đầy một tuần sau đã vụn nát tan tành
Mỗi người khuyên cụ 1 hướng. Biết là có nhiều người đàn ông hy sinh bản thân vì con cái vì gia đình, nhưng ko đc nhu nhược. Chuyện đã đến mức ra tòa chờ xét nuôi con thì em nghĩ cụ phải vững vàng lên, chắc ông bà nội cũng ủng hộ quyết định của cụ! Nhưng nói thật 1 nách nuôi 2 đứa và cụ "tăng ca làm thêm" để kiếm tiền nuôi con về lâu dài em sợ cụ ko đủ sức, còn phải dạy dỗ bọn trẻ nữa.
Mẹ nào cũng thương con, nếu mẹ nó có trách nhiệm thì cụ để mẹ nó nuôi 1 đứa, cụ nuôi 1 đứa, khi nào cụ vững vàng kinh tế thì đón nốt về nuôi cho có anh có em.
Về phần cụ kdcn trên of em thấy cũng khả thi, cụ cứ thử đi!

thaorua_2008

Xe tải
Cố lên cụ, vất vả rồi cũng qua thôi, cái khó là mình phải quyết tâm, khi mà ly hôn thì cách ly luôn mẹ ra, đừng để có đk thăm nom gì hết, cái này cụ cứ đưa bằng chứng ra tòa, chạy ít tiền cho thẩm phán, chứng minh tài chính cv của mình đủ sức nuôi con, không lo đâu. Khi ly hôn chặn cmn số đt chuyển đi một chỗ khác cho con đó không mò đến, cụ đừng có mềm lòng. Thằng bạn mình cũng ly hôn vì vợ ngoại tỉnh, năm lần bảy lượt bắt được không chừa, giờ ly hôn thằng bạn mình nó nuôi con, ngày ngày hai bố con ra công trường làm việc, mấy năm rồi cũng qua, giờ ngon lành rồi.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ chủ nhé
Đọc còm của cụ em thấy phụ nữ vn mình khổ thật. cái nhìn, cách đánh giá của đa số các cụ trên cõi off đều k cho họ dc phép mắc sai lầm, đa số kêu giải tán ngay, có 1 số cụ khá thoáng nhưng cũng chỉ cho qua lần 1. Em thì vẫn nghiêng về phía yếu thế, đó là trẻ em và phụ nữ.
Nếu còm của cụ là kinh nghiệm thì em phục cụ, còn không thì chỉ người trong cuộc mới hiểu nên xử lý thế nào

thanhthien1102

Xe buýt
Nếu giải quyết được thì e cũng mong bọn nó phát triển bình thường, khoẻ mạnh là e vui lắm rồi, vất vả đến mấy e ko ngại, e chỉ ngại chúng nó phát triển lệch lạc vì thiếu đi một vế yêu thương
Chấp nhận thôi cụ ạ, mẹ nó phải thương bọn nó nhất mà thế thì níu làm gì. Chúc cụ đầu xuân mọi sự tốt lành

Mỗi người khuyên cụ 1 hướng. Biết là có nhiều người đàn ông hy sinh bản thân vì con cái vì gia đình, nhưng ko đc nhu nhược. Chuyện đã đến mức ra tòa chờ xét nuôi con thì em nghĩ cụ phải vững vàng lên, chắc ông bà nội cũng ủng hộ quyết định của cụ! Nhưng nói thật 1 nách nuôi 2 đứa và cụ "tăng ca làm thêm" để kiếm tiền nuôi con về lâu dài em sợ cụ ko đủ sức, còn phải dạy dỗ bọn trẻ nữa.
Mẹ nào cũng thương con, nếu mẹ nó có trách nhiệm thì cụ để mẹ nó nuôi 1 đứa, cụ nuôi 1 đứa, khi nào cụ vững vàng kinh tế thì đón nốt về nuôi cho có anh có em.
Về phần cụ kdcn trên of em thấy cũng khả thi, cụ cứ thử đi!
Cố lên cụ, vất vả rồi cũng qua thôi, cái khó là mình phải quyết tâm, khi mà ly hôn thì cách ly luôn mẹ ra, đừng để có đk thăm nom gì hết, cái này cụ cứ đưa bằng chứng ra tòa, chạy ít tiền cho thẩm phán, chứng minh tài chính cv của mình đủ sức nuôi con, không lo đâu. Khi ly hôn chặn cmn số đt chuyển đi một chỗ khác cho con đó không mò đến, cụ đừng có mềm lòng. Thằng bạn mình cũng ly hôn vì vợ ngoại tỉnh, năm lần bảy lượt bắt được không chừa, giờ ly hôn thằng bạn mình nó nuôi con, ngày ngày hai bố con ra công trường làm việc, mấy năm rồi cũng qua, giờ ngon lành rồi.
Chia buồn với cụ chủ nhé
Nếu còm của cụ là kinh nghiệm thì em phục cụ, còn không thì chỉ người trong cuộc mới hiểu nên xử lý thế nào
Chấp nhận thôi cụ ạ, mẹ nó phải thương bọn nó nhất mà thế thì níu làm gì. Chúc cụ đầu xuân mọi sự tốt lành
E cảm ơn cccm đã chia sẻ ạ

Erica-xd

Xe tải
Chào cụ, tôi là mợ. Tôi tàu ngầm đã lâu và chưa hề tham gia tranh luận trên bất kỳ diễn đàn nào cả. Nhưng vì đọc những dòng tâm sự của cụ, nhận thấy rằng cụ là một người đàn ông đã suy nghĩ nhiêu cho
con nhưng đang loay hoay ko biết quyết định nhưng bước tiếp theo ra sao. Tôi đăng ký 1 nick để đưa ra 1 số suy nghĩ của 1 người đã từng ở trong hoàn cảnh giống cụ bây giờ. Tôi cũng hi vọng có thể giúp cụ có 1 cách nhìn khác.

Tôi cũng đã tưng trải qua thời gian tăm tối nhất của cuộc đời tôi khi biết tin tôi bị phản bội. Đó cũng là lân đâu tiên tôi hiểu tận cùng thế nào là cảm giác đắng cay mà trươc đây tôi chỉ được biết qua sách vở rằng đây là 1 loai cung bậc của cảm giác. Lòng tin bị sup đổ, niềm kiêu hãnh và tự trọng của tôi bị nát vụn. Tôi chỉ muôn tung hê tất cả mọi thứ. Tuy nhiên, tôi đã cố găng nghĩ cho gia đình nên chấp nhân bước tiếp. Nhưng các cảm giác đau đớn ko ngưng dày vò tôi, tôi mất ăn mất ngủ nhiều tháng liền.

Đến 1 lúc tôi cảm thấy ko thể chịu đưng và tôi quyết đinh ly hôn. Tôi đã nói chuyện với chồng và ông ấy cũng chấp nhận vì ông ý chứng kiên tôi suy sup thảm hai thế nào. Tôi đề nghi chông tôi chuyển sang nhà khác để ở 1 thời gian trong lúc chúng tôi làm thủ tục. Lúc đó con gái lớn của tôi học năm nhất ĐH và con trai nhỏ của tôi học lớp 2.

Tôi ngồi nói chuyện với 2 con về việc của bố mẹ, và bố sẽ chuyển ra ngoài ở. Đứa con gái lớn thì nói mẹ cứ làm thế nào mà tốt cho mẹ thì làm, mẹ đừng lo cho bọn con. Mẹ phải sống cuộc đời của mẹ. Con bé trai ko nói gì. Chúng tôi sống ở nước ngoài từ khi con tôi còn nhỏ, nên tư duy của cô con gái lớn có vẻ thoáng hơn. Tôi cứ yên chí răng các con tôi hoàn toàn OK với quyết định của chúng tôi.

Ngày hôm sau tôi nằm bẹp o nhà ko đi làm được. Nhưng chiều vẫn cố gắng dậy để đi đón con, mặc dù thỉnh thoang cháu vẫn đi bộ về nhà 1 mình đươc (nhà tôi cách trường chỉ 800m thôi). Tới trường tôi ko thấy con trai tôi đâu, và thấy cô giáo và thầy hiệu phó đứng chờ tôi ở cổng trường. Cô giáo đã hỏi tôi luôn là "có phai chúng mày chuẩn bị ly dị ko?" tôi hơi ngac nhiên va hỏi "sao mày lại biết?" Cô y trả lời răng hôm nay con trai mày hỏi tao là "ly di là gì? sao bố mẹ tao lại phải ly di?" Và ngày hôm nay nó ít chịu ngồi trong lớp học, nó thỉnh thoảng cứ lang thang 1 mình ngoài sân trường, và đến lúc cuối giờ nó cũng ngồi trong lớp, nhưng bây giờ các cô cũng ko biêt nó đi đâu. Tôi đã hoảng loạn thực sự. Nhà trương cũng an ui tôi và nói răng cử về nhà xem nó về chưa, nếu chưa về thi thông báo nhà trường để hỗ trơ tim kiếm.

Trên đường về nhà, tôi đã tỉnh ngộ ra 1 chân lý rằng với tôi mọi việc trước đây đều nhỏ như con thỏ. Chỉ có con tôi là quan trọng nhất, không gì có thế đánh đổi được. Tuy nhiên ơn trơi về đến nhà tôi đã thây con tôi ở nhà. Cùng thời gian đó con gái tôi tuy không nói ra, nhưng tôi cũng thấy tâm lý của cháu rất bất ổn. Nhìn các con, tôi thấy "cái tôi" của tôi ko còn quan trọng nữa. Mặc dù rất đau, nhưng tôi biết tôi cần phải làm gì và quyết định chồng tôi bây giờ chỉ là bố của con tôi và là Osin của nhà tôi (nói các cụ thứ lỗi).

Chông tôi là 1 người rât chăm chỉ, kỹ lường va chăm sóc vợ con rất chu đáo. Ở nhà tôi chỉ việc nấu ăn và chăm lo việc học hành của các con. Các việc còn lại hoàn toán do ông chông đảm nhiêm như don dẹp, lau nhà, toilet, chăm sóc sân vườn, đưa đón con bé lớn đi học, đi các hoạt đong ngoại khóa, chở tôi đi chợ, chăm sóc xe cộ, điện nước, v v... Tôi ko phải lo lắng hay đụng tay làm gì. Vậy nên tôi AQ với chính mình rằng ko việc gi tước đi cái quyền lợi được hưởng các dịch vụ đó 1 cách miễn phí. Và tôi đã tiếp tục sống với nỗi đau của mình, chịu đưng 1 mình vì ko có gia đình bạn bè nào bên canh minh lúc đó cả. Tôi cũng ko muôn con tôi biết tôi đau khổ, vì sở ảnh hưởng tâm lý các con. Đau lắm, đau đên nỗi 5 năm sau vẫn còn đau và nhiều khi ngồi 1 mình nước mắt vẫn chảy ra.

Tuy nhiên, hơn 10 năm đã trôi qua, cac con tôi nay đã lớn và trưởng thành, nhìn lại tôi đã thấy quyết định của mình thới điểm đó là sáng suốt nhất. Tôi với chồngng tôi bây giờ là bạn đời - là bạn sống cả đời với nhau nhưng không là tình nhân.

Tôi viết nên câu chuyện của mình ko phải để khuyên cụ quay lại hay cho vợ thêm 1 cơ hội. Mà tôi muôn nhấn mạnh rằng tại 1 thời khăc nào đó của cuộc đời, có những biên cố làm cho ta bừng tỉnh hiểu rõ đâu, hay cái gì mới thực sự là quan trong nhất của cuộc đời chúng ta. Đối với tôi đó là khoảnh khắc tôi biết con tôi đã tổn thương thế nào và tưởng chừng con tôi bỏ đi mất vì quyết định ly dị của chúng tôi. Đó là lúc tôi nhận ra ngoài con tôi ra mọi thứ (cảm giác cay đắng, cái tôi, lòng tự tôn, tự trọng, kiêu hãnh, v v...) đêu trở nên vô nghĩa.

Quay lại việc của cụ, bây giờ cụ có thể trả lời cho tôi "Ai là người quan trọng nhất và ảnh hưởng đến quyết định của cụ bây giờ? là con hay mình?

Nếu câu trả lời là "mình", "cái tôi của mình" thì cụ cứ nghe theo phần đông những lời khuyên ở trên OF. Tôi ko nói "vì mình" có gì là sai cả. Tại thời điểm hiện tại thì nó hoàn toàn đúng, nhất là cụ đã từng bỏ qua cho vợ 1 lần. Nó sẽ xoa dịu được phần nào nỗi đau của người đàn ông trong cụ. Nhưng khi nỗi đau này qua đi thì có nhưng nỗi khổ tâm hoặc nội đau khac mà bây giờ chưa tỉnh táo cụ sẽ ko nhận ra hoặc thấy nó ko đáng kể. Nhưng theo tôi, nếu tính đường dài đấy chưa phải là phương án khôn ngoan.

Nếu câu trả lời là "con" thì câu hỏi tiếp theo sẽ là

1. Theo cụ người phụ nữ nào sẽ thương và yêu con cụ nhất? Là vợ cụ / hay cô bảo mẫu mà cụ sẽ thuê / hay người phụ nữ tiếp theo của cụ?

2. Người nào sẽ chăm con cụ tốt nhất và chu đáo nhất? Là 1 mình cụ hay là cụ kết hợp vợ cụ / hay cụ kết hợp với cô bảo mẫu mà cụ sẽ thuê / hay cụ kết hợp người phụ nữ tiếp theo của cụ?

Cụ cứ thật lòng trả lời các câu hỏi trên, tôi xem đáp án của cụ tôi sẽ đưa thưa chuyên tiếp với cụ.

Việc nộp đơn hôm nay thì cụ cứ nộp, đó cũng như 1 liều thuốc giảm đau cho cụ tại thời điểm này. Sau này muốn quyết thế nào vẫn năm trong tay cụ cơ mà.
Đọc nhiều lời khuyên, thấy tâm sự gan ruột của chị trên là thực tế nhất và chắc chắn nhiều người cũng đã lựa chọn như vậy. Đúng là vì bản thân mình thì rất dễ, chả cần ra tòa đâu, xách vali ra ngoài là xong, cắt đứt mọi quan hệ. Nhưng có tận 2 đứa con, quyền lợi của 2 đứa con thì thật sự cụ cần cân nhắc. Cụ cũng đừng trăn trở là tại sao một gia đình mẫu hình hạnh phúc mà chúng nó vẫn đi ngoại tình. Xung quanh cụ đầy gia đình tưởng hạnh phúc mà cũng như nhà cụ thôi. Có lẽ trước khi quyết ly hôn, cụ cần chuẩn bị kĩ lưỡng các điều kiện về kinh tế, thu xếp xem chỉ 3 bố con sống với nhau có ổn không... Khi mọi thứ ổn, chuẩn bị tâm lý cho các con một chút, quyết vẫn chưa muộn.

Hoacomay17

Xe tăng
Đọc còm của cụ em thấy phụ nữ vn mình khổ thật. cái nhìn, cách đánh giá của đa số các cụ trên cõi off đều k cho họ dc phép mắc sai lầm, đa số kêu giải tán ngay, có 1 số cụ khá thoáng nhưng cũng chỉ cho qua lần 1. Em thì vẫn nghiêng về phía yếu thế, đó là trẻ em và phụ nữ.
Cụ anh hùng thế cứ chờ rơi vào cụ đi xem cụ còn nóithees đc không. À, mà khéo nick này là mợ cũng nên, nghi lắm :))

Hoacomay17

Xe tăng
Ông yếu đuổi bỏ mẹ, hôm nào rảnh ntin tôi giới thiệu cho gặp bạn tôi, vk ngoại tình nó một mình nuoi con bé tý lúc 3 tuổi. 5 nă, rồi vẫn bố con vui vẻ bên nhau. Không ai giúp nhé, một mình tự nuôi từ a đến z luôn

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ bán gì em hỗ trợ được cụ về kinh nghiệm marketing, vốn và đầu ra không?
Sản phẩm cụ mà bán em đặt hàng nhé.
Là đàn ông cũng buồn nhưng em nghĩ mình cũng mạnh mẽ thì mới có chỗ dựa chứ cụ suy sụp thì hoá ra kém quá.
Việc chia tay nên cân nhắc kỹ, nếu cần ly thân trước đã. Đau quá ko thể bỏ qua thì buông thôi.

chuotgiahn

Xe hơi
Cụ anh hùng thế cứ chờ rơi vào cụ đi xem cụ còn nóithees đc không. À, mà khéo nick này là mợ cũng nên, nghi lắm :))
Em là cụ, cụ ah!
Thế là hèn chứ anh hùng gì đâu cụ
Chia buồn với cụ chủ nhé

em chưa rơi vào cảnh này bg nên nên có thể nói là k có chút kinh nghiệm gì.