[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Tuongtien1977

Xe điện
Nhân zả nhời cc, em muốn hỏi cc xem em định mua con đồng hồ này tặng gấu nhân dịp 14.2 được không?

images (12).jpeg
cụ mua con smart watch cụ thích đưa hình hai vợ chồng cụ lên mặt đồng hồ luôn cũng được

Forza Azzurri

Xe điện
Quy tắc số 9 nha cụ. 2 nhân 9 18. 2x tuổi thì 1 tuần 8 nháy. 3 nhân 9 27. 3x tuổi thì 2 tuần 7 nháy.
49 36. 4x tuổi thì 3 tuần 6 nháy, là tuần 2 nháy nha. Nhưng fai chia đểu tgian ra.
Cái này em cũng biết từ thời còn... trẻ trâu, có điều là chưa bao giờ đếm, thống kê gì cả, cứ máu là vào việc thôi... :))

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ biết tại sao như vậy không ạ? Cá nhân em nghĩ như sau:
TD kết quả vẫn là làm thỏa mãn cả 2 thôi. Nhưng phương Tây (thực tế em nghĩ không hẳn phương Tây, nó còn nhiều vùng nữa, ví dụ Nam Mỹ), họ có khả năng thỏa mãn lẫn nhau, vì vậy nó thành đơn giản.
Còn phương Đông nói thẳng ra là yếu, khả năng thỏa mãn nhau kém nên cần thêm sự hỗ trợ của tình cảm, đó là chăm sóc, chiều chuộng...
Dạ có thể đó cũng là 1 lý do ạ, nhưng có lẽ ở Phương Đông bị ảnh hưởng nhiều của Nho giáo nên TD nó gắn với gia đình, đạo đức, văn hóa, các thiết chế xã hội....nên làm cho sự đáp ứng nhu cầu cơ bản trở nên khó khăn hơn nhiều

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái này em cũng biết từ thời còn... trẻ trâu, có điều là chưa bao giờ đếm, thống kê gì cả, cứ máu là vào việc thôi... :))
Quy tắc để tham khảo thôi ạ. Cụ hừng hực vậy em chúc mừng cụ, hi vọng cụ luôn giữ vững phong độ ạ

Tomtep1

Xe tải

MuathuHN252

Xe cút kít
ây the là ck cụ cug co trên này,đug là cơm nguội nhà mình luôn là phở gà ta thiên hạ nhey
Kk.Đùa chứ Cụ nói bé thôi em còn tán zai ạ. Đố cụ tìm dc sói nhà em

MuathuHN252

Xe cút kít

CB4OO

Xe hơi
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.

Update: Sau đợt vừa rồi mình cũng ra BM để khám và điều trị, cơ bản mọi thứ nó tạm ổn trở lại nhưng mà vẫn phải uống thuốc dài dài. Công việc mình cũng bỏ bớt mấy mối làm ngoài đi, giờ chỉ 5h chiều là về với vợ con. Cảm ơn các cụ đã động viên và chia sẻ với mình. Chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Em mong cụ vượt qua.

Cụ và vk nên tách ra 1 thời gian, cho bình tâm lại. Sau đó ngồi lại nghiêm túc nói chuyện

Thời gian tạm ly thân, hãy đến chăm sóc vk, con nhiều hơn

Chỉnh sửa cuối:

Tam thất xịn

Xe điện
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.
Cụ có biểu hiện của một dạng tâm thần nhẹ. Khuyên cụ nên đi khám và có phương án chữa trị.
Biết đâu vợ thấy bênh tật lại có sự thông cảm.
Quan trọng nhất là biểu hiện của cụ như vậy thì đừng ở với ai cho nó lành. ;)