[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

MuathuHN252

Xe cút kít
công nhận lúc trẻ thì đâu cũng được, miễn được chén, ngày xưa lúc yêu nhau cũng máu, cô bạn gái còn thổi kèn ngay cho ở công viên , em thì ngồi, cô ấy nằm ra ghế đá gối đầu lên, rồi đi cafe vườn...công nhận cái thời chỉ nghĩ thôi thằng e nó đã chào cờ rồi, giờ thì chán hẳn
xui vợ gạ mãi mới được phát trong xe oto , rồi tối kia tranh thủ lúc bọn trẻ trên gác, kéo vào nhà wc tầng 1, nó cũng thú vị, vừa muốn nhanh k ai xuống, vừa hồi hộp nữa hehe
Bạn gái cụ máu nhở, đến thập niên này rồi, em vẫn ko mê dc cái món kèn sáo, Ck gạ kệ Ck, e mà thử thì nôn luôn ấy,

landaumuaxe

Xe điện
Bạn gái cụ máu nhở, đến thập niên này rồi, em vẫn ko mê dc cái món kèn sáo, Ck gạ kệ Ck, e mà thử thì nôn luôn ấy,
à mỗi người mỗi khác mợ ạ, việc đấy em thấy nó là việc hết sức bt trong quan hệ TD, có lễ 99% thằng đàn ông đều mong muốn hoặc thích được bạn gái, vợ kèn sáo cho để m nằm hưởng thụ, chồng mợ cũng gạ nghĩa là cũng thích, nhưng mợ k muốn thôi, ngày trước e cũng pải dậy vợ e bây giờ vì vợ e cũng mối tình đầu trong sáng, sau thì cũng ok hết, vì đơn giản là mình cũng làm vậy thì chả có lý do gì không làm ngược lại cho chồng, còn nôn ọe hay không thì do cảm giác, dễ bị thì đừng ngậm sâu, vừa tới thôi...
Trước 2 cô bạn gái e kèn sáo còn nuốt luôn mới phê cụ ạ, mà 2 cô đấy thì cô nào cũng được e dậy cho từ đầu ý :D , thế mà sau cô nào cũng điêu luyện vãi ra, hơn cả vợ e làm hiện tại, vì vợ e cũng có nét giống mợ, là k thể sau kịch, vì dễ bị ọe, và khi CIA thì không nuốt được , e thấy việc đó rất rất bt mợ nhé, xin lỗi các cụ mợ nếu em viết ra mà bảo e tục tĩu:))

hoahuongduong

Xe buýt
tập đi mợ...ko ck nó theo bồ...bồ nó làm giỏi và mê lắm đấy :D

MuathuHN252

Xe cút kít
à mỗi người mỗi khác mợ ạ, việc đấy em thấy nó là việc hết sức bt trong quan hệ TD, có lễ 99% thằng đàn ông đều mong muốn hoặc thích được bạn gái, vợ kèn sáo cho để m nằm hưởng thụ, chồng mợ cũng gạ nghĩa là cũng thích, nhưng mợ k muốn thôi, ngày trước e cũng pải dậy vợ e bây giờ vì vợ e cũng mối tình đầu trong sáng, sau thì cũng ok hết, vì đơn giản là mình cũng làm vậy thì chả có lý do gì không làm ngược lại cho chồng, còn nôn ọe hay không thì do cảm giác, dễ bị thì đừng ngậm sâu, vừa tới thôi...
Trước 2 cô bạn gái e kèn sáo còn nuốt luôn mới phê cụ ạ, mà 2 cô đấy thì cô nào cũng được e dậy cho từ đầu ý :D , thế mà sau cô nào cũng điêu luyện vãi ra, hơn cả vợ e làm hiện tại, vì vợ e cũng có nét giống mợ, là k thể sau kịch, vì dễ bị ọe, và khi CIA thì không nuốt được , e thấy việc đó rất rất bt mợ nhé, xin lỗi các cụ mợ nếu em viết ra mà bảo e tục tĩu:))
Ah, thì em cũng thấy bt, căn bản em cũng ko thích cái việc ck em làm cho em lắm, cảm giác nó vẫn ngại, chưa bứt ra dc khỏi suy nghĩ ấy cụ. Mặc dù thế hệ 9x, nhưng đúng nhiều cái em cũng thấy em kém, mà bộ môn này em ko học dc, e tình nguyện nhận điểm kém vậy, với cả đôi khi nó fai tuỳ cảm xúc nữa cụ ah, con cái nhỏ, chưa ngủ riêng, ck thì đi suốt, về cũng ko quan tâm mấy, nên e mới nói, toàn kiểu trả bài cụ ah

MuathuHN252

Xe cút kít
tập đi mợ...ko ck nó theo bồ...bồ nó làm giỏi và mê lắm đấy :D
Thì Ck e cũng có thật, trước e cũng làm um lên, nhưng giờ tâm em tĩnh rồi cụ, em bảo Ck đi thì đi nhớ các nguyên tắc sau:
1: ko mang sản phẩm về( con ngoài)
2: ko mang bệnh tật về
3: ko làm rơi rụng bỉm sữa của con

MuathuHN252

Xe cút kít
Giờ nói chuyện kèn sáo nhé, phụ nữ phải học, fai tập fai rèn luyện thành Skill luôn vì
1. Ck thích
2. Mình thích
Nếu mình ko thích, nhưng mình vẫn phải ép mình vì Ck thích ạ?
Các anh oral cho vk, vì
1: vk thích
2: các anh thích thế
Có anh nào ko thích oral nhưng nghĩ đối tác thích nên fai cắn răng cắn lợi làm đến mức làm xong muốn nôn ọe và nghĩ kinh bỏ xử ra ko? Nếu mà ntn, thì có phải theo em, là ko cần làm ko? Quan trọng là mình thích, hay qt là đối tác thích? Hay cả 2 cùng điều chỉnh 1 chút?
Hay do em ích kỉ quá, ko muốn ép bản thân làm điều mình ko thích vì ng khác?

landaumuaxe

Xe điện
Thì Ck e cũng có thật, trước e cũng làm um lên, nhưng giờ tâm em tĩnh rồi cụ, em bảo Ck đi thì đi nhớ các nguyên tắc sau:
1: ko mang sản phẩm về( con ngoài)
2: ko mang bệnh tật về
3: ko làm rơi rụng bỉm sữa của con
mợ cao thượng quá hehe, gấu e mà chỉ cần nghe e đang nt cô nào, hoặc cô nào nt nhiều là đã lườm nguýt rồi, mợ nên điều chỉnh dần tâm lý thôi, nói chung thằng đàn ông nào chả muốn được vậy, còn bảo chồng muốn thì phải làm giúp thêm số việc nhà để mợ đỡ mệt hơn...chứ thế hệ 9x vậy hơi kém, bọn e 8x mà còn máu thế, mà gấu nhà e còn chăm 1 nách 4 đứa, làm 2 cty, nhà k có osin mà còn được vậy, hồi 3 đứa e còn sướng hơn vua, ăn uống, quần áo giầy dép được chuẩn bị cho trước khi đi làm luôn, 4 đứa thì bận hơn nên thời gian chăm sóc chồng có giảm hơn, chuyện đấy nó cũng ảnh hưởng hơn , nhưng mà vẫn cứ vài ngày e mè nheo là ok, hoặc nhiều khi cao hứng vẫn tranh thủ, tuần vẫn cố được vài phát hehe, cs được mấy tí, còn mợ đã chấp nhận cho chồng ra ngoài thì chuyện kia chắc mợ k máu rồi

Manhpd

Xe cút kít
Tin hay không giờ không còn quan trọng nữa lão nhé, ai chẳng có lúc gặp điều không may. Em thấy cảm thông với lão Ju hơn là xem đó là chuyện cười lão ạ :((
Em cũng thương tay đó lắm.nhất là cái hôm tay đó mắc võng nằm giữa 2 cây dừa chính vụ bị 1 quả rụng vào.tội lắm.từ đận đó tung ám khí kém hẳn. (:| (:|

MuathuHN252

Xe cút kít
mợ cao thượng quá hehe, gấu e mà chỉ cần nghe e đang nt cô nào, hoặc cô nào nt nhiều là đã lườm nguýt rồi, mợ nên điều chỉnh dần tâm lý thôi, nói chung thằng đàn ông nào chả muốn được vậy, còn bảo chồng muốn thì phải làm giúp thêm số việc nhà để mợ đỡ mệt hơn...chứ thế hệ 9x vậy hơi kém, bọn e 8x mà còn máu thế, mà gấu nhà e còn chăm 1 nách 4 đứa, làm 2 cty, nhà k có osin mà còn được vậy, hồi 3 đứa e còn sướng hơn vua, ăn uống, quần áo giầy dép được chuẩn bị cho trước khi đi làm luôn, 4 đứa thì bận hơn nên thời gian chăm sóc chồng có giảm hơn, chuyện đấy nó cũng ảnh hưởng hơn , nhưng mà vẫn cứ vài ngày e mè nheo là ok, hoặc nhiều khi cao hứng vẫn tranh thủ, tuần vẫn cố được vài phát hehe, cs được mấy tí, còn mợ đã chấp nhận cho chồng ra ngoài thì chuyện kia chắc mợ k máu rồi
Ck em có làm ở nhà với vk con đâu cụ, đi xa mà, thật sự em có cấm cũng ko dc, em mới phát hiện lão tòm tem bênnngoaif mấy năm nay rồi, và đúng có vô tâm với vk con thật, giờ thì em cũng xđ vì con cái là chính cụ ah, vì em ko làm dc, nên e fai cho ck đi thôi, nhưng nói rõ các nguyên tắc vậy cũng hay, còn nếu mà có thì toang luôn

landaumuaxe

Xe điện
Giờ nói chuyện kèn sáo nhé, phụ nữ phải học, fai tập fai rèn luyện thành Skill luôn vì
1. Ck thích
2. Mình thích
Nếu mình ko thích, nhưng mình vẫn phải ép mình vì Ck thích ạ?
Các anh oral cho vk, vì
1: vk thích
2: các anh thích thế
Có anh nào ko thích oral nhưng nghĩ đối tác thích nên fai cắn răng cắn lợi làm đến mức làm xong muốn nôn ọe và nghĩ kinh bỏ xử ra ko? Nếu mà ntn, thì có phải theo em, là ko cần làm ko? Quan trọng là mình thích, hay qt là đối tác thích? Hay cả 2 cùng điều chỉnh 1 chút?
Hay do em ích kỉ quá, ko muốn ép bản thân làm điều mình ko thích vì ng khác?
ngày xưa yêu nhau với mấy cô trước thì tuổi trẻ, cứ thế mà tự sinh ra, bảo anh thích được thế này, thế là : a thích à, để e làm cho , xong, càng ngày càng điêu luyện
vợ, để a , không mất vs lắm, k sao, a thích, ok vậy là sau lần đầu, cứ mới dạo đầu được tí hứng hứng lên, đã thấy vợ ấn đầu xuống dưới rồi , hiểu ý sau bảo e thích cái đấy, xong, và ngược lại, thế là sau này, lần nào cũng phải có cái món đấy, nhiều khi bảo, nay a chỉ thích được nằm hưởng thụ....đấy cs vợ chồng em nó thế mợ ạ, cả 2 đều có thể làm
Ck em có làm ở nhà với vk con đâu cụ, đi xa mà, thật sự em có cấm cũng ko dc, em mới phát hiện lão tòm tem bênnngoaif mấy năm nay rồi, và đúng có vô tâm với vk con thật, giờ thì em cũng xđ vì con cái là chính cụ ah, vì em ko làm dc, nên e fai cho ck đi thôi, nhưng nói rõ các nguyên tắc vậy cũng hay, còn nếu mà có thì toang luôn
thế thì thôi mợ ạ, cs vậy, có bảo ép chắc cũng khó, tự thân mỗi người phải hiểu thôi, ngày xưa các cụ có câu người vợ đảm phòng bếp, dâm đãng phòng ngủ rồi, nhiều khi đổi mới vẫn còn thấy chán vì nó quen quá rồi, huống chi là không đổi mới thì bảo sao mấy ông cứ thèm phở, như e đây, nhiều lúc thèm pở lắm, mà lại phải nhịn đấy mợ, vì còn nhiều cái khác nữa, nên chả dám, chứ thực tâm cũng nhiều lúc rao động trước những bóng hồng đi qua ta

hongnhungdo

Xe buýt
Khó để thống kê được đâu là nguyên nhân chính cụ thớt ạ. Em nghĩ cuộc sống gia đình cũng là sự tổng hòa của nhiều vấn đề: sự hòa hợp tính cách, nề nếp, kinh tế, sức khỏe, gia đình hai bên, con cái, công việc, sex, bạn bè, văn hóa xã hội nơi mình đang sống.... Bất kỳ yếu tố nào cũng có thể là khởi nguồn dẫn dắt đến những bất hòa khác, mà bất hòa nào cũng làm mất tình cảm và mất cảm xúc về sex . Ví dụ đơn giản người gọn gàng sạch sẽ ở với người lôi thôi bẩn thỉu là một cực hình. Người lúc nào cũng lịch duyệt, ý tứ ở với người thô lỗ cục súc cũng nhanh chóng mất cảm xúc trước đối phương, người khỏe mạnh rồi cũng hết cảm xúc với người lúc nào cũng đau yếu rên rỉ mặt mũi cau có tính cách tiêu cực, hoặc bố mẹ chồng/bố mẹ vợ mà một bên đầy văn hóa một bên cờ bạc rượu chè nói một câu chửi một câu , một bên hết lòng vì con một bên chuyên đòi hỏi....

Em khẳng định những điều đó đều tác động đến hôn nhân chứ không phải tinh yêu nào cũng vượt qua mọi rào cản đâu ạ, hiếm lắm. Em nghĩ nhiều khi không phải người ta chủ động muốn gia đình tan vỡ mà những vấn đề trên khi xảy ra lâu dài - một cách tự nhiên tác động lên tâm lý và tình cảm con người, tự họ mất cảm xúc với nhau mà thôi . Những đôi còn bên nhau - không đồng nghĩa họ hạnh phúc hòa hợp, mà có thể họ còn chung trách nhiệm quá lớn với con cái cha mẹ, hoặc họ không thể đủ sức mạnh để tự lập, để tự nuôi con, hoặc đơn giản hơn họ thấy: bỏ thì lấy ai, lấy ai rồi cũng phát sinh những vấn đề nầy và cuộc sống lại trở lai cái máng lợn cũ... Những người dám ly hôn , thậm chí hết yêu thì nói hết yêu, ngoại tình và dám từ bò cuộc sống cũ để đến với cuộc sống mới kể ra khá là thật lòng và dũng cảm đấy ạ ( trong trường hợp " nội tình" đã chả còn từ cả 2phía mà 1 phía gặp tình yêu khác em cũng không chắc có nên gọi là ngoại tình không) . Điều em nghĩ cần thiết nhất là pháp luật bảo về được quyền phụ nữ và trẻ em để họ không thiệt thòi, chứ cha mẹ không hạnh phúc nên ly hôn trong lịch sự , đứa trẻ nó cần sự bình yên để lớn lên chứ chưa chắc đã phải đủ bố mẹ nhưng chỉ là cái vỏ hôn nhân .

Supercub_90

Xe điện
Em cũng thương tay đó lắm.nhất là cái hôm tay đó mắc võng nằm giữa 2 cây dừa chính vụ bị 1 quả rụng vào.tội lắm.từ đận đó tung ám khí kém hẳn. (:| (:|
Ka ka. Mà thôi, lão đi ra thớt khác, thớt này không phù hợp với lứa tuổi của lão đâu :))

hongnhungdo

Xe buýt
Khó trả lời nhỉ, ngày xưa kinh tế khó khăn, tỷ lệ ly hôn có nhiều như bây giờ đâu. Ng phụ nữ ngày xưa đa phần cũng cam chịu hơn, nhưng ng đàn ông ngày xưa có thể gánh kinh tế chính trong gđ nhiều hơn, nên phụ nữ nhiều khi họ chấp nhận fai cam chịu, fai phận mình là chăm lo con cái, việc nhà. Bây giờ, phụ nữ cũng xông xáo đi làm, kiếm tiền, thậm chí kiếm hơn cả Ck, đổi lại việc nhà cũng fai có sự san sẻ của cả ng Ck, nhưng nhiều gđ vẫn giữ thói quen mặc định việc nhà, con cái là của vk, lâu lâu dần vk Ck sạn nứt.
Tình dục rất quan trọng nhưng để có đời sống tình dục hoà hợp, thì việc san sẻ việc nhà, chia sẻ cùng nhau những áp lực trong cuộc sống, thậm chí ng Ck kiếm tiền tốt cũng sẽ góp phần làm cho tình dục hoà hợp hơn. Thử hỏi ck cứ cuối tháng đưa về tháng 20tr( chưa cần con số nhiều hơn) và tháng 6 7tr( ăn uống chi tiêu có khi còn ko đủ) thì ở trường hợp nào, ng vk sẽ thấy kiểu vui vẻ, hạnh phúc và muốn sex cùng ck hơn. Hoặc ck ban ngày cứ giúp vk việc nhà, chăm con thì tối sex cùng nhau nó cũng vui vẻ hơn.
Em thấy mấu chốt vẫn là tính cách của 2 ng trong cuộc, chả gđ nào giống gđ nào, có gđ họ cũng chán nhau lắm, nhưng chả bh nghĩ chuyện ly hôn, vẫn diễn 1 vở kịch gđ hạnh phúc, hoàn hảo vì con cái. Có những ng, tự ái của họ rất cao, ko vừa ý cái là đòi ly hôn ngay. Có những gđ, ng vk rời bỏ cuộc hôn nhân vì lý do là mẹ Ck hoặc gđ Ck quá hãm, mà ng Ck thì quá nhu nhược. Ngày xưa em tin là nhiều mẹ Ck còn hãm hơn giờ, nhưng ng pn họ cam chịu thôi. Bây giờ chất lượng cs dc nâng cao, ai cũng muốn mưu cầu sự đủ đầy cả về kinh tế lẫn tinh thần.
Em cho rằng ngày xưa chả phải con người đạo đức hơn đâu, đàn ông hay đàn bà trời sinh vẫn thế thôi, nhưng nghèo đến ăn vào mồm chả xong thì bỏ nhau lấy được ai hơn, mà lấy rồi ăn đâu ở đâu? Phụ nữ thì đến bố mẹ đẻ cũng mong cút cho khuất mắt, có tí của dành hết cho con trai, được ăn học thì ít, công việc khó khăn lấy đâu ra tiền nuôi con, 30 tuổi đã 4 con già khú đế, quần áo đẹp chả có thì đàn ông ai rước mà chả bám ông chồng gia trưởng . Giờ mọi thứ đã khác, con người ta càng ngày càng được sống thật với chính mình.

MuathuHN252

Xe cút kít
ngày xưa yêu nhau với mấy cô trước thì tuổi trẻ, cứ thế mà tự sinh ra, bảo anh thích được thế này, thế là : a thích à, để e làm cho , xong, càng ngày càng điêu luyện
vợ, để a , không mất vs lắm, k sao, a thích, ok vậy là sau lần đầu, cứ mới dạo đầu được tí hứng hứng lên, đã thấy vợ ấn đầu xuống dưới rồi , hiểu ý sau bảo e thích cái đấy, xong, và ngược lại, thế là sau này, lần nào cũng phải có cái món đấy, nhiều khi bảo, nay a chỉ thích được nằm hưởng thụ....đấy cs vợ chồng em nó thế mợ ạ, cả 2 đều có thể làm

thế thì thôi mợ ạ, cs vậy, có bảo ép chắc cũng khó, tự thân mỗi người phải hiểu thôi, ngày xưa các cụ có câu người vợ đảm phòng bếp, dâm đãng phòng ngủ rồi, nhiều khi đổi mới vẫn còn thấy chán vì nó quen quá rồi, huống chi là không đổi mới thì bảo sao mấy ông cứ thèm phở, như e đây, nhiều lúc thèm pở lắm, mà lại phải nhịn đấy mợ, vì còn nhiều cái khác nữa, nên chả dám, chứ thực tâm cũng nhiều lúc rao động trước những bóng hồng đi qua ta
Cs vk ck cụ em thấy vậy là quá ok rồi cụ. Em thấy xung quanh em còn bỏ nhau đầy ra, em còn được m.ng gọi theo kiểu chiều chồng, nhẹ nhàng rồi. Bạn em có những ng nó bầu cái cấm tiệt ck, cả 9 tháng luôn, rồi sau sinh fai kiêng đến 3 tháng 6 tháng, nào tâm trạng ko thích là kbh cho chồng đâu. Còn em, em cũng có tìm hiểu, nên trong gđ bầu hoặc sau sinh 1 tháng, ncl khi nào ck đòi, mặc dù em ko có cảm xúc, thì em nhiệt tình ko nổi,_nhưng ck đòi là vẫn đồng ý, vì mấy khi ck về nhà, mình mà ko cho thì ck càng có lý do ra ngoài. Nhưng vẫn là cứ ra ngaoi thôi. Gđ bầu bí con nhỏ, em 4 năm mổ 3 đứa ạ, thì làm sao mà ham muốn, rồi kèn sáo nữa đúng ko cụ, đứa bế trên tay, đứa nằm trong bụng, lúc ấy mà em còn kèn sáo dc cho ck, chắc em nghĩ em ko fai là người ấy

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khó để thống kê được đâu là nguyên nhân chính cụ thớt ạ. Em nghĩ cuộc sống gia đình cũng là sự tổng hòa của nhiều vấn đề: sự hòa hợp tính cách, nề nếp, kinh tế, sức khỏe, gia đình hai bên, con cái, công việc, sex, bạn bè, văn hóa xã hội nơi mình đang sống.... Bất kỳ yếu tố nào cũng có thể là khởi nguồn dẫn dắt đến những bất hòa khác, mà bất hòa nào cũng làm mất tình cảm và mất cảm xúc về sex . Ví dụ đơn giản người gọn gàng sạch sẽ ở với người lôi thôi bẩn thỉu là một cực hình. Người lúc nào cũng lịch duyệt, ý tứ ở với người thô lỗ cục súc cũng nhanh chóng mất cảm xúc trước đối phương, người khỏe mạnh rồi cũng hết cảm xúc với người lúc nào cũng đau yếu rên rỉ mặt mũi cau có tính cách tiêu cực, hoặc bố mẹ chồng/bố mẹ vợ mà một bên đầy văn hóa một bên cờ bạc rượu chè nói một câu chửi một câu , một bên hết lòng vì con một bên chuyên đòi hỏi....

Em khẳng định những điều đó đều tác động đến hôn nhân chứ không phải tinh yêu nào cũng vượt qua mọi rào cản đâu ạ, hiếm lắm. Em nghĩ nhiều khi không phải người ta chủ động muốn gia đình tan vỡ mà những vấn đề trên khi xảy ra lâu dài - một cách tự nhiên tác động lên tâm lý và tình cảm con người, tự họ mất cảm xúc với nhau mà thôi . Những đôi còn bên nhau - không đồng nghĩa họ hạnh phúc hòa hợp, mà có thể họ còn chung trách nhiệm quá lớn với con cái cha mẹ, hoặc họ không thể đủ sức mạnh để tự lập, để tự nuôi con, hoặc đơn giản hơn họ thấy: bỏ thì lấy ai, lấy ai rồi cũng phát sinh những vấn đề nầy và cuộc sống lại trở lai cái máng lợn cũ... Những người dám ly hôn , thậm chí hết yêu thì nói hết yêu, ngoại tình và dám từ bò cuộc sống cũ để đến với cuộc sống mới kể ra khá là thật lòng và dũng cảm đấy ạ ( trong trường hợp " nội tình" đã chả còn từ cả 2phía mà 1 phía gặp tình yêu khác em cũng không chắc có nên gọi là ngoại tình không) . Điều em nghĩ cần thiết nhất là pháp luật bảo về được quyền phụ nữ và trẻ em để họ không thiệt thòi, chứ cha mẹ không hạnh phúc nên ly hôn trong lịch sự , đứa trẻ nó cần sự bình yên để lớn lên chứ chưa chắc đã phải đủ bố mẹ nhưng chỉ là cái vỏ hôn nhân .
Quá chuẩn mợ ah. Em cho rằng trong quan hệ hôn nhân, yếu tố quan trọng nhất có thể gây nên các mâu thuẫn hay đổ vỡ là do bất đồng/chênh lệch về quan điểm và nhận thức chứ không phải tiền bạc & tình dục (tất nhiên 2 thứ này cũng là nhân tố lớn nhưng không phải quan trọng nhất).

Không cần nói trong phạm vi gia đình mà ngay cả các quan hệ ngoài xã hội cũng vậy. Thường chúng ta yêu/ghét ai phần lớn là do có sự tương đồng/chênh lệch về quan điểm và nhận thức hay không thôi chứ không phải là do tuổi tác, tiền bạc hay địa vị xã hội ~o)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ ngày xưa bảo rồi: Con vợ khôn lấy thằng chồng dại - như bông hoa nhài cắm bãi mứt trâu. Hay câu: Lấy phải vợ dại - hại 3 đời. Chứ có đề cập nhiều đến tiền bạc, đẹp/xấu hay yếu/khỏe về sinh lý đâu :))