[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

buicongchuc

Xe ba gác
Tiền là nguyên nhân chủ yếu, em thật.
Với tư cách phụ nữ kết hôn nhiều năm, em xin chia sẻ với các cụ là các vụ li hôn ở lứa em chủ yếu là có nguyên do từ tài chính.
Em nói thật, nếu chồng thu nhập ổn định, lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ tài chính với vợ thì mâu thuẫn sẽ bớt đi rất nhiều. Bớt cãi vã, bớt cắn cấu. Và kéo theo là chuyện tình dục cũng cải thiện.
Còn thì phụ nữ 30-40, nuôi con, việc cơ quan, việc nhà, quan hệ 3 bề 4 bên đã mệt mỏi rồi, nhu cầu tình dục không nhiều như các cụ tưởng tượng đâu. Không phải thiếu "hơi giai" là chị em thèm khát gì lắm đâu, em thật.
Cái phụ nữ tuổi ấy thiếu chính là tiền, là sự ổn định, an toàn về tài chính. Nên các cụ cố gắng chăm chỉ, làm lụng nhiều hơn chút để vợ đỡ khổ. Có tiền rủng rỉnh, buồn chồng chị em đi mua sắm, đi ăn là đỡ buồn ngay, có năng lượng tiếp tục làm vợ làm mẹ.
Nhiều gia đình tan vỡ vì lí do này lía do kia, ngoại tình, nội ngoại...Nhưng xem kỹ lại thì khá nhiều mâu thuẫn nảy sinh do thiếu thốn tiền nong. Nói ra thì bảo ham tiền chứ em thật, tiền thay thế được rất, rất nhiều thứ ạ, kể cả tình cảm.
Mà cụ nào kiếm tiền không giỏi thì chịu khó yêu thương vợ con, làm việc nhà, chăm con đỡ vợ, để vợ xông pha kiếm tiền vậy. Chứ đã không có tiền còn muốn làm bố đời thì tình mau tan lắm.
Tiền là một vế rất quan trọng trong hôn nhân.

LaziCat

Xe lăn
Tiền là nguyên nhân chủ yếu, em thật.
Với tư cách phụ nữ kết hôn nhiều năm, em xin chia sẻ với các cụ là các vụ li hôn ở lứa em chủ yếu là có nguyên do từ tài chính.
Em nói thật, nếu chồng thu nhập ổn định, lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ tài chính với vợ thì mâu thuẫn sẽ bớt đi rất nhiều. Bớt cãi vã, bớt cắn cấu. Và kéo theo là chuyện tình dục cũng cải thiện.
Còn thì phụ nữ 30-40, nuôi con, việc cơ quan, việc nhà, quan hệ 3 bề 4 bên đã mệt mỏi rồi, nhu cầu tình dục không nhiều như các cụ tưởng tượng đâu. Không phải thiếu "hơi giai" là chị em thèm khát gì lắm đâu, em thật.
Cái phụ nữ tuổi ấy thiếu chính là tiền, là sự ổn định, an toàn về tài chính. Nên các cụ cố gắng chăm chỉ, làm lụng nhiều hơn chút để vợ đỡ khổ. Có tiền rủng rỉnh, buồn chồng chị em đi mua sắm, đi ăn là đỡ buồn ngay, có năng lượng tiếp tục làm vợ làm mẹ.
Nhiều gia đình tan vỡ vì lí do này lía do kia, ngoại tình, nội ngoại...Nhưng xem kỹ lại thì khá nhiều mâu thuẫn nảy sinh do thiếu thốn tiền nong. Nói ra thì bảo ham tiền chứ em thật, tiền thay thế được rất, rất nhiều thứ ạ, kể cả tình cảm.
Mà cụ nào kiếm tiền không giỏi thì chịu khó yêu thương vợ con, làm việc nhà, chăm con đỡ vợ, để vợ xông pha kiếm tiền vậy. Chứ đã không có tiền còn muốn làm bố đời thì tình mau tan lắm.
Tiền đúng là điều kiện luôn quan trọng nhưng em chiêm nghiệm thấy mỗi một giai đoạn con người ta lại có nhu cầu khác nhau. Nhu cầu tiền bạc và tâm sinh lý có thể thay đổi cung bậc theo mỗi giai đoạn tuỳ vào hoàn cảnh cá nhân nhưng hai thứ này luôn đi liền với nhau, không thể tách rời trong quan hệ hôn nhân.

buicongchuc

Xe ba gác
Kinh nghiệm đấy nhờ, pn, con cái vào rồi, dần dần theo năm tháng, khô là chuyện bt, chứ lúc nào cũng ướt, hở tý ướt có mà toang
Cũng như đàn ông, chim lúc nào cũng chào cờ thì có mà dở :)) :))

Maihong_

Xe điện
Nghe thế này chán nhỉ nhưng đúng là thế thật. Bạn gái em lấy Tây kể đúng như vậy nhưng ko có thì cũng ko chia tay như cụ nói đâu vì thời gian đầu nó sang cũng chưa kiếm được việc, chồng nuôi, nhưng cũng vì thế mà nó stress, luôn cố gắng tìm việc, may được cái xinh gái nên hay được mời đi đóng quảng cáo và vai quần chúng trong các bộ phim lớn. Nhưng nói là chồng nuôi nhưng nó vẫn có tiền tiết kiệm để trang trải chi phí riêng chứ ko lấy tiền của chồng. Ví dụ muốn biếu mẹ tiền là sẽ tự lấy tiền riêng đã tiết kiệm hay tiền từ thu nhập đóng quảng cáo đó. Về sau xin được việc thì chi trả có khi hơn cả chồng. Đi bộ cho đến khi đủ tiền mua xe chứ ko xin chồng. Em nghe nó kể cứ thấy thế nào ấy, chả dám chê chồng nó trước mặt nhưng thương nó thật.
Thế mà em có đứa bạn, nó bảo chỉ muốn lấy Tây thôi. Mà k biết nó chơi cái app gì, thấy kể đang nc với mấy ông, chỉ chat chit thôi, chứ mấy ông kia k ở VN

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế mà em có đứa bạn, nó bảo chỉ muốn lấy Tây thôi. Mà k biết nó chơi cái app gì, thấy kể đang nc với mấy ông, chỉ chat chit thôi, chứ mấy ông kia k ở VN
Vậy MH thấy qđ của bạn ý thế nào?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF