[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy thi ra toà đâu có phải chia đôi mà cụ lo nhỉ, ts nào sau khi cưới mới phải chia mà
Ra đc toà thì nói làm gì, chủ thớt nói vk chỉ đồng ý ra toà khi đc chia nửa cái nhà còn gì ...

hoangdang2002

Xe tăng
Em cũng nghĩ nếu cụ chủ nghĩ cho con cái sau này thì mua cho mẹ con nó nó cái nhà nho nhỏ cũng đc! 02 đứa con của mình, cụ định để nó đã không có hp gia đình rồi lại cảnh lang thang nay đây mai đó với mẹ nó sao?

anhtuan85

Xe buýt
Các cụ cứ tư vấn linh tinh ko đi vào chủ đề. Quan trọng là cái nhà trên đất của bố cụ xây trước hay sau hôn nhân, trong quá trình đó có cơi nới, sửa chữa gì ko? Nếu ko thì cứ theo quy trình thủ tục ly hôn mà làm, mất tg công sức tí thôi. Kể cả vắng mặt cũng xử lý như bình thường. Mà kể cả cái nhà đứng tên cụ nhưng là ts thừa kế (chứng minh đc) thì cũng ko phải chia.

Dichvuthe

Xe máy
Chủ thớt với vợ không có | hoặc có rất ít tài sản chung nên giờ muốn chia chác bù đắp cũng khó. Trừ khi có thể xin được nhà nội bán căn nhà hiện tại tên ông nội thì mới có thể chia tiền cho vợ ra tấm ra món đc.
Thế nên các mợ lấy chồng mà ở nhà bố mẹ chồng hoặc xây nhà trên đất bố mẹ chồng cho thì thật là sai lầm, có thể ra đi tay trắng bất cứ lúc nào.

Dichvuthe

Xe máy
Em cũng nghĩ nếu cụ chủ nghĩ cho con cái sau này thì mua cho mẹ con nó nó cái nhà nho nhỏ cũng đc! 02 đứa con của mình, cụ định để nó đã không có hp gia đình rồi lại cảnh lang thang nay đây mai đó với mẹ nó sao?
Nếu ko ở nhà cũ được thì dù vay mượn cũng nên như vậy để các con có chỗ ở ổn định.

Dichvuthe

Xe máy
Đọc vui vãi, cứ đòi chia cái *** phải của mình, lý do là tôi mất thanh xuân và tôi sinh con. Và lại khen tây nó văn minh, thử tìm hiểu xem tây nó chia thế nào rồi hãy nói cũng không muộn mà.
Ai đòi chia đâu cụ, e chỉ nêu 2 vấn đề:
1. Căn nhà trên hoàn toàn ko liên quan vc chủ thớt trên thực thế hay chỉ trên giấy tờ.
2. Chủ thớt phải có trách nhiệm với 2 con, ko thể đuổi 3 mẹ con ra đường rồi phủi hết trách nhiệm được. Tây nó còn bảo vệ bà mẹ trẻ e hơn xứ này gấp vạn lần

30tr send cho vợ mà giải quyết được thì em send hẳn 50tr. Tiền con mình được hít 1 ít chứ không mất không em không ngại. Quyết dứt rồi em vẫn cho vợ con xe ga + iphone + ipad tính ra cũng 30tr ạ.
Có bằng này cụ còn tính toán ra đc thì đúng là k ngửi nổi

Nhà của nó méo đâu mà nó bán.
Hai vợ ck lấy nhau, làm ăn tích góp đc gì tự biết.

Đòi 1/2 cái nhà của ông bà nội thì cũng chẳng ra méo gì.
Cụ chuẩn đấy khác hẳn mấy thằng chém cho vui tiền của nó méo đâu nhà của ông già(chưa biết còn hay khuất) mà nó cứ bảo bán là bán lũ đấy chắc có hiếu lắm

Lái xe tự do

Xe hơi
Suốt thời gian chung sống em đối xử rất tử tế với vợ. Hồi đó em đi làm công ăn lương mỗi tháng được 10tr, em đưa cho vợ 5tr, bố mẹ em cho 3tr là 8tr để nuôi đứa đầu tiên mà lúc nào cũng không đủ, lúc nào cũng tiền tiền, em rất là ức chế. Em cũng không có chuyện gái mú gì, còn khi đã quyết định li hôn và đã li thân, vợ em nó cứ cố chấp nên em làm mọi cách cho nó chán để li hôn, từ gái mú, bỏ bê con cái...vvv cái gì em cũng làm nhưng nó vẫn cứ quan điểm rõ ràng. Mua cho nó cái nhà thì li hôn.
Chuyện giữa cụ và vợ cụ thì 2 người phải giải quyết với nhau. Trách nhiệm của cụ với con cái trong mọi tình huống không thay đổi. Vậy mà cụ lại bỏ bê con cái để v cụ chán mà li dị. Thế thì cụ phải xem lại mình.

RAVA

Xe ba gác
-E thấy chủ thớt toàn nói về chia tiền, chia nhà nhỉ? E thật, nếu là ng tử tế, biết nghĩ thì trong đời ko có cái gì đau đớn, bất lực, nhục nhã bằng cái cảnh chia...con đâu!!!X_X

caphao.mamtom

Xe đạp
Thằng thớt này nó muốn như này: Bỏ ra số tiền ít nhất để ly hôn vợ nên là 5-8tr chứ 30tr của toàn nó vẫn thấy ĐẮT muốn xem có mối nào rẻ và chắc ăn hơn. Ly hôn thì nó muốn vợ ra đi tay trắng + nuôi 2 đứa con vì nó nghĩ vợ có chỗ dựa là nhà ngoại giàu sẽ không để con nó đói khổ. Nó lên đây rêu rao là vợ nó tính cách không ngửi nổi.
Nhìn lại thằng thớt thì lúc nó cưới người ta là vì cái gì? xinh xắn + nhà có điều kiện mà không xem có hợp nhau ko à? Hai đứa con đều là sự cố cả à?
Với chân dung như thế này thì *** phải người mà là giống CHÓ ***!

Hutapu

Xe buýt
Em lướt cả thớt thì có lời nhận xét là cụ chủ với vợ đều còn chưa đủ khả năng tài chính để tự lập và nuôi con, lấy nhau sống nhờ ông bà mà lại 1 lúc đẻ 2 đứa sao chẳng cắn quẩn rồi chán nhau? Lương cụ 10 tr, vợ thì k đủ khả năng xoay xở con cái gia đình trong mức tiền 8 triệu, giờ cụ đánh sòng đánh ngang rồi còn có người khác rồi thì li hôn là điều k tránh khỏi. Lời khuyên cho cụ là cụ nên liệu cơm mà gắp mắm, giờ nuôi 1 đứa trẻ là bao nhiêu tiền? Cụ k tăng được thu nhập thì đừng có vội kết hôn rồi lại sản xuất thêm mấy đứa nữa.

Dở người

Xe điện
3 năm.
3 năm liền lão thớt chán vợ, gái gú, chơi bời, bỏ sõng vợ con tới mức đứa thứ 2 còn không biết lão thớt là cha. Con vợ có hư đến đâu thì nó cũng lụi cụi nuôi 2 đứa con 1 thân 1 mình. Thế mà mở mồm nói như thật là vợ thế này thế kia.
3 năm không chu cấp, thăm nom gì thì hi vọng chóa gì li dị xong lão thớt ngó ngàng tới con cái. Nói mồm là muốn nuôi 1 đứa chứ vợ mới con mới, khéo thằng nhỏ cơm cũng chả có mà ăn. Vãi hết cả các thể loại.
Chia buồn với vợ lão thớt.

Dichvuthe

Xe máy
Tôi đọc chỉ thấy có 2 vấn đề:

2. Nhà của ông nội, còn thông tin thêm thế nào thì chủ thớt chưa/không nói nên chưa thể kết luận.
Thì đâu có comment nào tôi nói chủ thớt phải bán nhà???
Tôi nói có thể chủ thớt chưa chia sẻ hết thông tin về căn nhà trên. Nhiều lúc tên trên sổ chưa nói hết được đâu.

Riêng việc vợ thớt lụi cụi 1 mình nuôi 2 đứa con 3 năm, còn ông thớt thì đi sống với bồ. 3 năm trời ông không thèm gặp con đến lỗi nó không biết ông là bố nó. Rồi việc ông lên đây nhờ tư vấn 30tr cho việc ly hôn vợ thì tôi đánh giá ông cả về tư cách cũng như tiền bạc đều không có! Một thằng rẻ rách lại còn phát biểu: sẽ cho con gia tài khi nó 18t (15 năm sau....). Tởm quá chủ thớt ạ!!!

Roman

Xe điện
Nói thật là cháu thấy nhiều cụ còm như là ko đọc hoặc ko chịu lắc não. Cụ chủ đến 30-40 củ còn chưa có lấy tiền đâu mà mua cho vợ cũ cái nhà. Chẳng nhẽ bán cái nhà của ông bô đi để mua. Mà có phải của cụ ấy đâu mà đòi bán.

hungboy

Xe buýt
Nhờ đội toà án là ổn nhất, 1 phát ăn ngay. Em chưa làm nhưng được nghe tường thuật như vậy

Ba chục

Xe hơi
Nhà có phải của em đâu cụ ơi. Hoàn toàn của ông cụ :( tên mình ông cụ đứng. Mà em nói thật, vợ em mà nó tử tế thì em chả ngại gì. Nhưng đối xử với nhau tệ bạc lắm.
Ông đi với gái, 3 năm không thèm ngó đến 3 mẹ con sống thế nào. Mở mồm ra đong đếm để mặc cả ly hôn, đòi nuôi 1 đứa con. Sang mồm ra vẻ cao thượng là tử tế thì cũng chả ngại gì. Tính cho vợ hẳn cái xe ga + iphone ipad tổng 30tr. Cái món 30tr ấy của ông dù là tiền mặt cũng chưa là cái đếch gì so với gia đình con cái nữa là mấy món đồ công nghệ tụt giá. Vợ ông chưa bàn đến nhưng nhân cách rẻ rách như ông thì được cái tích sự gì mà đòi nhận nuôi một đứa, tính làm hỏng đời con à.
Gieo nhân nào gặt quả đấy, rồi ông sẽ phải mở mắt ra thôi