[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

qhi

Xe tải
em thì thấy hình như bài câu vào chợ nên chẳng còm, chứ nếu đúng sự tình như thớt nói thì em thấy chủ thớt cứ gọi là khắm, và em tin là cô vợ đòi nửa cái nhà làm của để dành cho con thôi. Nói thật là thằng đàn ông ra đi tìm tình mới thì cũng phải tính đến tương lai cho con cái sau này chứ éo mie, con thì đẩy hết cho vk, nhà thì kêu của ông cụ không muốn bán thì đúng là tó chứ không phải người.
Nhà đòi xong liệu có cho con hay sau này lấy ck mới thì lại tính khác? Chủ thớt đang muốn nuôi 1 đứa con ko được kìa. Đọc còn ko hiểu mà đi chửi người khác.

Joan_tèo

Xe tải
Chưa ly hôn xong đã kịp nhảy vào cái hố mới, hơ. Thằng toà chắc nó thấy cụ ngu nên mới đòi tiền vì cụ đã dính vi phạm luật hôn nhân gia đình, chứ đơn phương ly hôn cũng bình thường, cứ ly thân đến tận 4 năm rồi chứng minh tài sản 2 bên là ly hôn được, bác 1 lần cứ nộp tiếp lần 2 lần 3 là xong chứ ai rảnh đâu mà cứ đi hoà giải cho cụ.

thanglacceti

Xe buýt
30tr send cho vợ mà giải quyết được thì em send hẳn 50tr. Tiền con mình được hít 1 ít chứ không mất không em không ngại. Quyết dứt rồi em vẫn cho vợ con xe ga + iphone + ipad tính ra cũng 30tr ạ.
E đến ạ cụ! Nhà ko chia đôi được thì cho vợ vài trăm triệu để vợ cụ nuôi con cụ, con xe ga,iPhone,ipad trị giá 30 củ mà cụ cũng kể,e mà như vợ cụ e trả lại hết.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Bí quá chẳng biết hỏi ai nên em mạnh dạn lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.

Vì vợ cũ không đồng ý ly hôn nên em làm ly hôn đơn phương nhưng khi ra tòa án nhân dân Quận em đang sống thì họ gợi ý muốn giải quyết ổn thỏa thì phải bôi trơn hết 30tr. Em thấy trên mạng có dịch vụ của công ty luật làm trọn gói có giá từ 5tr đến 20tr. Trung bình là 8tr.

Vậy trong trường hợp lo lót bên tòa án để mọi thứ trơn chu giá 30tr có hợp lý không ạ? Hay 5-10-15-20tr? Em muốn tham khảo mức giá chung để mặc cả cho hợp lý :|

Nếu em thuê luật sư họ làm có ổn không ạ? Em nên thuê luật sư hay lo lót tòa án? Sợ thuê luật sư xong vẫn phải lo lót mới xong thì cũng ốm

Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn
Luật sư nó cũng lo. Vợ cụ ko muốn ly. Tòa nắm đc hành cho cụ muốn ly còn ốm. Tự cụ đi làm cho nhanh

HyperSport

Xe buýt
Chưa ly hôn xong đã kịp nhảy vào cái hố mới, hơ. Thằng toà chắc nó thấy cụ ngu nên mới đòi tiền vì cụ đã dính vi phạm luật hôn nhân gia đình, chứ đơn phương ly hôn cũng bình thường, cứ ly thân đến tận 4 năm rồi chứng minh tài sản 2 bên là ly hôn được, bác 1 lần cứ nộp tiếp lần 2 lần 3 là xong chứ ai rảnh đâu mà cứ đi hoà giải cho cụ.
Sống chung mà chưa có con thì vụ kiện vi phạm luật hôn nhân gia đình cũng không dễ đâu. Hơn nữa đã ly thân 3 năm.

Tui biết trường hợp bà vợ nhất định không cho ly hôn, 7 năm liền ông chồng nộp đơn ra phường cứ lên quận thì có ng phím bà ý ra cho tiền. Kết quả là không bao giờ ly hôn đc.

NKQA

Xe buýt
Bí quá chẳng biết hỏi ai nên em mạnh dạn lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.

Vì vợ cũ không đồng ý ly hôn nên em làm ly hôn đơn phương nhưng khi ra tòa án nhân dân Quận em đang sống thì họ gợi ý muốn giải quyết ổn thỏa thì phải bôi trơn hết 30tr. Em thấy trên mạng có dịch vụ của công ty luật làm trọn gói có giá từ 5tr đến 20tr. Trung bình là 8tr.

Vậy trong trường hợp lo lót bên tòa án để mọi thứ trơn chu giá 30tr có hợp lý không ạ? Hay 5-10-15-20tr? Em muốn tham khảo mức giá chung để mặc cả cho hợp lý :|

Nếu em thuê luật sư họ làm có ổn không ạ? Em nên thuê luật sư hay lo lót tòa án? Sợ thuê luật sư xong vẫn phải lo lót mới xong thì cũng ốm

Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn
Không nên thuê luật sư.

Eagle No.1

Xe buýt
Về lý thì cụ đúng, nhưng về tình thì lên cân nhắc, chắc vk cụ sẽ nuôi hai đứa, chả nhẽ lại để vk nuôi con đói khổ!!!:-?. Tình không còn, nhưng nghĩa phải giữ.
Cụ khuyên lạ thật. Nhà của bố cụ chủ, cụ chủ có quyền gì mà quyết.

Smee april

Xe điện
1. Chủ thớt muốn bỏ vợ, Of toàn ông chỉ muốn thêm nên đa số chửi là đúng.
2. Chủ thớt bảo nhà của bố chồng. Vợ đòi 1/2, về tình là cho con còn về lý phải nghe 2 tai mới chuẩn.
3. Toà “đòi” 30 tr, chủ thớt “cho” vợ xe ga, táo bé táo nhỡ, bọn “OF mất dạy” định giá độc có 30tr.
Thuê luật sư / toà giá google 5-20tr. Kể cả 30 như toà đòi thì cũng nên theo ngay và luôn. Chứ bọn Luật sư OF chắc chắn đòi cao hơn. Chủ thớt vó nhà 5 tỷ cơ mà.

À, 30 củ kia chắc chỉ li hôn thôi.
Cấp duõng, nuôi con, chia tài sản chắc chưa bao gồm.
Mẹ vợ 10 cháu ngoại cũng lo được, vợ lại C xinh mà 2 con giai. Haizzz

Xechaybangcom

Xe điện
Thế này là tốt nhất này. Gọi vợ ra thỏa thuận, nhà này sẽ để lại cho 3 mẹ con chúng nó ở, sau này con đủ 18 tuổi thì nhà sẽ chia cho 2 đứa con. Thế có phải là vẹn cả đôi đường không?

tranmanhha

Xe điện
Tình hình là cụ chủ thớt đang từ đáng thương trở thành kẻ tội đồ.
Nhưng mà cái lý nó là thế này: Vợ cụ là người phù hợp với cụ nên cụ mới cưa cẩm rồi cưới về. Từ đó có 2 trường hợp xảy ra.
1. Trước khi cưới, vợ là đứa không ngửi nổi mà cụ vẫn cưới thì rõ ràng là lỗi do cụ rồi. Thôi thì ngu phải chịu chứ ai lại ruồng rẫy thế, còn đâu là đạo đức con người.
2. Sau khi cưới mà vợ trở thành không ngửi nổi thì khả năng lại là do môi trường hôn nhân và cách giáo dục của cụ chủ rồi. Lỗi này còn trách ai ngoài cụ chủ được nữa.
Tóm lại là dù thế nào đi nữa, nếu là con của cụ chủ thì cũng nên bù đắp cho nó. Về mặt tinh thần tình cảm đã mất mát rồi, về vật chất lại để nó thiệt thòi nữa.
Chúc cụ chủ thớt vẹn cả đôi đường.

hamvui

Xe tải
+ Nếu chỉ ly hôn,TS tự thoả thuận được, giá nào cũng làm được. Nhưng ở đây vấn đề TS, cụ đòi đuổi vợ ra đường, chưa nói 2 con sẽ thế nào, em e rằng Toà lấy 30 chục còn rẻ, chưa đuổi được đâu

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nhiều cụ comment bảo cái nhà nên để cho vợ hết để nuôi còn. em thấy buồn cười:
Tài sản vợ chồng chung sống làm ra cái gì thì phân chia theo cái đó.
Rồi phân chia thuận tình pháp luật rồi thì mới đến khoản hỗ trợ nuôi con, có nhiều hỗ trợ nhiều hoặc gấp nhiều lần để thỏa đáng.
Chứ ai đảm bảo nhà để cho vợ, rồi vợ lấy chồng mới thì tài sản chắc gì đã lại là của con.

Ngon ngọt thì cái gì chả đẹp đẽ, còn đã cạch mặt nhau rồi thì cái gì cũng có thể xảy ra.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
vừa mất tiền vừa mất vk, cụ quay lại đê thôi :))

samcomienbac

Xe máy
Nghe chuyện biết thằng thớt *** ra gì! Đồng ý con vợ ko cần nữa thì thôi nhưng ko nghĩ cho 2 thằng con thớt à? Phải để cho con vợ ít tài sản để nuôi 2 thằng con chứ!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Gấu cũ muốn nửa cái nhà cụ à :)) trong khi nhà đứng tên bố em ( có người trả 5 tỷ rồi ). Em không chấp nhận được vì đây là tài sản của ông cụ, không liên quan đến em, giờ em vẫn đang ở thuê
Đứng tên ai quan trọng gì.
Tôi đoán, cái nhà đó, vợ bác góp độ 49%, phỏng ạ?

Parejo_10

Xe điện
Thôi chuyện này em không có kinh nghiệm. Em đi ra !
P/s : trên này các lão chỉ dám đi chăn rau giấu diếm chí có lão nào dám cả gan cãi vợ cả đâu mà kinh nghiệm li dị :D

Eagle No.1

Xe buýt
Nhiều ông comment như kiểu ko có não vậy, 2 vc làm ra cái gì thì chia cái đó, nhà của bố mẹ đẻ tự dưng mang ra chia cho vợ cũ à?
Đúng là rất vớ vẩn. Của bố mẹ mà cứ vơ vào đòi phần.