Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Xedapzach

Xe hơi
Karofi hay Kangaru kể cả AO. Smith đều là máy lọc RO. Nước qua RO thì hết sạch khoáng chất và tính axit rất cao, RO chỉ thích hợp với khu vực nước có mùi hay váng thôi ạ

butchikim

Xe ba gác
Túm lại là dùng loạ nào tốt cho sức khoẻ giờ nhỉ

Xedapzach

Xe hơi
Chắc phải có gì tốt vì thấy nhật với mỹ nó có dùng nhiều, nhưng đúng là đắt quá, cái bé tý dubgf di động như bình sữa trẻ con cũng trên duoi chục củ
Các cụ muốn tìm hiểu thông tin về máy lọc tạo ion kiềm thì zalo em ạ. Em là người dùng. Cũng nghiên cứu về món này lâu lâu nên biết chút ít ạ
Zalo em 0966353323

Bò lốp

Xe lăn
Em đang dùng nước đóng chai cty em bán, máy lọc dùng rửa. Chính ra nước giếng sâu (25m) quê em lại chất lượng hơn nước qua lọc ngoài Hn này(cái này em đã kiểm và nhờ check)

Xedapzach

Xe hơi
Nhà giàu, siêu giàu thì nó tính gì tiền trăm củ đâu. Khác j mình mua mớ rau ngoài chợ.
Đâu cứ phải bonra trăm củ hả cụ. Nhiều ngừoi cứ nghĩ nhiều tiền nó mới tốt ạ.... nhưng chưa hẳn đúng ạ

Huyqltt

Xe tăng
Đâu cứ phải bonra trăm củ hả cụ. Nhiều ngừoi cứ nghĩ nhiều tiền nó mới tốt ạ.... nhưng chưa hẳn đúng ạ
1 phần cụ nói cũng đúng. E chỉ thêm 1 ý nữa là: Có thành phần thì mua cho nó...oai, khoe khoang....vv. Có người thì cũng tìm hiểu rõ, thấy ok thì mới mua. Và chốt lại là: Lý do thì rất là nhiều nhưng phải có tiền; có điều kiện thì mới mua.

Chembao

Xe container
Nước sạch ở HN chỉ cần lọc thô đủ 3 cấp ở đầu nguồn vào là tốt rồi cần gì lọc cao cấp hơn cho lãng phí <:-P

0904223800

Xe buýt
Có lẽ cụ chủ Thớt chưa rõ có 02 loại khác nhau:
- Máy lọc nước là để làm sạch nước.
- Còn máy cả trăm triệu đấy là máy tạo nước ion kiềm.

Về máy lọc nước các cụ trên này bàn nhiều rồi, kết luận là ngon bổ, rẻ thì vẫn là RO. Mà cứ RO thì đắt, rẻ cũng cho nước giống nhau bất kể nguồn nước đầu vào là gì.
Còn về nước kiềm, thì cái này các nhà khoa học đang tranh cãi có tốt với sức khỏe hay không.
Link cụ thể các cụ có thể nghiên cứu ở đây: https://vi.wikipedia.org/wiki/Thiết_bị_điện_li_nước
"Bằng chứng y học
Các máy ion hóa nước thường được bán trên thị trường dựa trên các tuyên bố về sức khỏe tập trung vào khả năng giả định của chúng để làm cho nước nhiều kiềm hơn. Một loạt các lợi ích đã được đưa ra, bao gồm khả năng làm chậm sự lão hóa,[7] ngăn chặn bệnh, bảo vệ khỏi bụi phóng xạ hạt nhân,[8] cung cấp cho cơ thể nhiều năng lượng hơn và bù đắp sự mất cân bằng pH do thực phẩm có tính axit.[3]
Tuy nhiên, không có bằng chứng thực nghiệm nào ủng hộ cho những tuyên bố trên, cũng như không có tuyên bố cho rằng uống nước ion hóa sẽ có tác dụng rõ rệt đối với cơ thể.[9] Uống nước ion hóa hoặc nước kiềm không làm thay đổi pH của cơ thể do sự tự cân bằng nội môi axit.[7] Ngoài ra, nhiều người đã tuyên bố không chính xác rằng quá trình điện phân làm thay đổi cấu trúc của nước, biến đổi từ các cụm nước lớn thành các cụm nước nhỏ, được gọi là "cụm vi mô"; và cũng có tuyên bố cho rằng các cụm nước nhỏ này có thể tác động có lợi đến tế bào hoặc cơ thể. Tuy nhiên, không có bằng chứng nào cho thấy những thay đổi như vậy xảy ra trong quá trình điện phân và những tuyên bố này mâu thuẫn với các nguyên tắc cơ bản của hóa học,[4][10] và sinh học,[10] nhưng nếu thực sự có những thay đổi hóa học như vậy xảy ra thì nó sẽ có hại về mặt sinh học.[10]"

Super_voz

Xe buýt
Nhà em dùng máy lọc kiềm của Kangen hơn chục năm rồi, mới hỏng và lại mua Trim Ion để thay thế. Không biết có khoẻ hơn được chút nào không nhưng cả nhà đi ỉa cứt rất đẹp.

printer_color

Xe hơi
Có lẽ cụ chủ Thớt chưa rõ có 02 loại khác nhau:
- Máy lọc nước là để làm sạch nước.
- Còn máy cả trăm triệu đấy là máy tạo nước ion kiềm.

Về máy lọc nước các cụ trên này bàn nhiều rồi, kết luận là ngon bổ, rẻ thì vẫn là RO. Mà cứ RO thì đắt, rẻ cũng cho nước giống nhau bất kể nguồn nước đầu vào là gì.
Còn về nước kiềm, thì cái này các nhà khoa học đang tranh cãi có tốt với sức khỏe hay không.
Link cụ thể các cụ có thể nghiên cứu ở đây: https://vi.wikipedia.org/wiki/Thiết_bị_điện_li_nước
"Bằng chứng y học
Các máy ion hóa nước thường được bán trên thị trường dựa trên các tuyên bố về sức khỏe tập trung vào khả năng giả định của chúng để làm cho nước nhiều kiềm hơn. Một loạt các lợi ích đã được đưa ra, bao gồm khả năng làm chậm sự lão hóa,[7] ngăn chặn bệnh, bảo vệ khỏi bụi phóng xạ hạt nhân,[8] cung cấp cho cơ thể nhiều năng lượng hơn và bù đắp sự mất cân bằng pH do thực phẩm có tính axit.[3]
Tuy nhiên, không có bằng chứng thực nghiệm nào ủng hộ cho những tuyên bố trên, cũng như không có tuyên bố cho rằng uống nước ion hóa sẽ có tác dụng rõ rệt đối với cơ thể.[9] Uống nước ion hóa hoặc nước kiềm không làm thay đổi pH của cơ thể do sự tự cân bằng nội môi axit.[7] Ngoài ra, nhiều người đã tuyên bố không chính xác rằng quá trình điện phân làm thay đổi cấu trúc của nước, biến đổi từ các cụm nước lớn thành các cụm nước nhỏ, được gọi là "cụm vi mô"; và cũng có tuyên bố cho rằng các cụm nước nhỏ này có thể tác động có lợi đến tế bào hoặc cơ thể. Tuy nhiên, không có bằng chứng nào cho thấy những thay đổi như vậy xảy ra trong quá trình điện phân và những tuyên bố này mâu thuẫn với các nguyên tắc cơ bản của hóa học,[4][10] và sinh học,[10] nhưng nếu thực sự có những thay đổi hóa học như vậy xảy ra thì nó sẽ có hại về mặt sinh học.[10]"
Máy tạo ion kiềm em thấy ra dc 8 loại nước , từ axit nhẹ đến kiềm PH9, còn có tốt cho sức khỏe k tjif cần các nhà khoa học, đơn giản như khi bị dạ dầy thường nghiêng về axit vậy táng ông ph9 vào nó sẽ trung hoà về trung tính PH7 là ngon, e thấy có cụ dùng mấy năm trước con kagen nhựt gần 200, chắc thằng giầu lắm bệnh.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Túm lại là dùng loạ nào tốt cho sức khoẻ giờ nhỉ
E thì thấy tốt cho sức khoẻ là sống lành manh, k thức khuya, k uống rượu, k hút thuốc, năng thể thao. Còn lọc nước thì quan điểm cá nhân của e là lọc sạch chất độc, chứ uống nước mà bảo bổ sung khoáng, chữa bệnh abc thì e lại k tin :D

0904223800

Xe buýt
Máy tạo ion kiềm em thấy ra dc 8 loại nước , từ axit nhẹ đến kiềm PH9, còn có tốt cho sức khỏe k tjif cần các nhà khoa học, đơn giản như khi bị dạ dầy thường nghiêng về axit vậy táng ông ph9 vào nó sẽ trung hoà về trung tính PH7 là ngon, e thấy có cụ dùng mấy năm trước con kagen nhựt gần 200, chắc thằng giầu lắm bệnh.
Ngày xưa nghèo khó, chỉ cần nước sạch là được. Còn bây giờ giầu có nhiều gia đình muốn nước chữa bệnh nữa cụ, nhiều nhà toàn mua Lavie về để u chứ nhất quyết không chịu dùng nước do Hawaco cung cấp.
Theo cái học thuyết gì đó, thì cơ thể chúng ta nhiều axit mất cân bằng. Vì vậy nên sử dụng các thực phẩm có tính kiềm như là rau, củ quả ... để cân bằng lại cơ thể. Về khoa học dinh dưỡng mà nói nó theo cơ địa mỗi người, có khi tốt với bác chắc gì đã tốt với em.

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
các cụ đã sử dụng cho em hỏi loại máy lọc Daikiosan,Makano dùng có ổn không ạ?

VYG86

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi về máy lọc RO, thấy bảo lượng nước thải ra trên 50% sau khi lọc
Vậy nước đó sẽ xả xuống hệ thống thoát nước hay như nào ạ? 50% lượng nước mà dung ăn uống nấu nướng với gđ 6 người chắc cũng không nhiều đâu nhỉ

Duc Sang

Xe container
Cháu có 1 cái ao nho nhỏ nhưng là ao tù. Dạo này thấy nước không được sạch lắm.
Cháu nghe nói có loại cây trồng làm sạch nước mà chưa biết là cây gì.
Có cụ mợ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cháu với.
Voka cháu rót sẵn ạ.