Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

cadan

Xe container
Can vôi kể ca lọc hàng trăm triệu đông cũng k hết dc hoàn toàn đâu cụ, chỉ giảm thôi. Chỉ có lọc ro mới hết hoàn toàn nhưng nc thai lại nhiều. Bên nào báo hết dc cặn vôi mà lọc tổng là toàn chém thôi cụ ạ. chung Cư diện tích k có, cột lọc bé k ăn thua, cụ phải lắp dc cột composite to và hoàn nguyen tự động, k thì lắp cái để ăn uống thôi ạ
Cảm ơn mợ đã trả lời có tâm quá

Em biết mợ ý nhưng chưa thấy mợ ý nói về hệ lọc tổng cả nhà bao giờ, hệ thống tổng e thấy thấy nó có 3-5 cái bình gì to khủng lắm ạ
Hiện tại em đang thi công cho biệt thự và nhà phố lọc tổng dạng cột lọc. Cột lọc có hai loại, composite và cột inox. Bên trong chứa vật liệu lọc : sỏi, cát, than hoạt tính, hạt làm mềm nước. Nước sau khi qua cột lọc sẽ đi qua một màng siêu lọc (UF) rồi mới vào bồn. Hệ này có tác dụng chặn : bùn, cặn lắng dư của đường ống, khử mùi clo, loại bỏ canxi, làm mềm nước.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Có khi nào là do cột lọc nhỏ, thiếu công suất không mợ, chứ mất đống tiền, chấp nhận sống chung với muối, mà kết quả ra thế thì phí tiền phí công!
Có mợ Hoang Uyên thấy chuyên lọc tổng cho em xin tí review xem thế nào nữa cho đa chiều!
Nếu muốn xử lý hết cụ pải xét nghiệm nguồn nước rồi mới lên phương án dùng loại nào,còn tuỳ vào nguồn nước ít hay nhiều,
Vùng ít thì cụ dùng hạt của đức hoặc nhật thì khả năng hết cao,nhưng chi phí hạt hơi chát(cái này chỉ dùng trong y tế hiếm gia đình nào đầu tư ạ)
Còn đơn giản như các bộ tổng 2 cột hay 3 cột thì chỉ giảm thiểu được thôi cụ ko thể khẳng định hết được,

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Nhà e lắp rồi, 2 lọc to cụ ạ, 1 lọc thô và 1 cation có muối (van tự động), không hết canxi cụ ạ (nhà e nước máy khu vực Phương Mai, Hà Nội). Cụ có thể qua nhà e xem (e cũng hơi thất vọng :( )
Trường hợp này của cụ có thể do hàm lượng canxi cao thời gian tái sinh hạt kéo dài do đó nó không có thời gian ngâm nên nó không hết được.một yếu tố quan trọng nữa là chất lượng hạt nhà cụ đang sử dụng nếu không tốt thì rất khó loại bỏ được canxi trong trường hợp này ạ.

dntq83

Xe buýt
Trường hợp này của cụ có thể do hàm lượng canxi cao thời gian tái sinh hạt kéo dài do đó nó không có thời gian ngâm nên nó không hết được.một yếu tố quan trọng nữa là chất lượng hạt nhà cụ đang sử dụng nếu không tốt thì rất khó loại bỏ được canxi trong trường hợp này ạ.
Thợ qua chỉnh cho em mà không hết mợ ạ, nên r rất chi là thật vọng, vòi nước mới mua mà vẫn bị canxi bám như thường, các thiệt bị còn bị đọng 1 lớp ố vàng... thợ giải thích là do hạt canxi bị tách ra nó bám vào...

Xe vài bánh

Xe điện
Nếu muốn xử lý hết cụ pải xét nghiệm nguồn nước rồi mới lên phương án dùng loại nào,còn tuỳ vào nguồn nước ít hay nhiều,
Vùng ít thì cụ dùng hạt của đức hoặc nhật thì khả năng hết cao,nhưng chi phí hạt hơi chát(cái này chỉ dùng trong y tế hiếm gia đình nào đầu tư ạ)
Còn đơn giản như các bộ tổng 2 cột hay 3 cột thì chỉ giảm thiểu được thôi cụ ko thể khẳng định hết được,
Vậy là do cả chất lương của hạt cation nữa phải không mợ?
Cảm ơn mợ giải thích rõ ràng, em vỡ ra một số điều! :)

shinichi2105

Xe buýt
Can vôi kể ca lọc hàng trăm triệu đông cũng k hết dc hoàn toàn đâu cụ, chỉ giảm thôi. Chỉ có lọc ro mới hết hoàn toàn nhưng nc thai lại nhiều. Bên nào báo hết dc cặn vôi mà lọc tổng là toàn chém thôi cụ ạ. chung Cư diện tích k có, cột lọc bé k ăn thua, cụ phải lắp dc cột composite to và hoàn nguyen tự động, k thì lắp cái để ăn uống thôi ạ
À em cứ đoán bừa nó là cặn vôi , vì thấy nó trắng toát , bám đầy trên thiết bị vệ sinh . Chắc nó là canxi giống nhà các cụ trên này , cc mà không có chỗ để lắp cột lọc đầu vào thì không có cách nào khả quan phải ko mợ ? Chả nhẽ mỗi thiết bị lại lắp riêng 1 cái máy lọc nhỏ thì dở nhỉ ?

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Vậy là do cả chất lương của hạt cation nữa phải không mợ?
Cảm ơn mợ giải thích rõ ràng, em vỡ ra một số điều! :)
Dạ đúng rồi cụ,hạt quyết định chứ cụ,cụ cũng am hiểu nhiều về lọc nước ý cụ nhỉ,

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Thợ qua chỉnh cho em mà không hết mợ ạ, nên r rất chi là thật vọng, vòi nước mới mua mà vẫn bị canxi bám như thường, các thiệt bị còn bị đọng 1 lớp ố vàng... thợ giải thích là do hạt canxi bị tách ra nó bám vào...
Dạ cụ lắp bên nào mà trả lời xằng thế ko biết,hạt kém chất lượng cũng là 1 phần đó cụ,ko thể hết nhưng chắc chắn là sẽ giảm chứ ko giảm thì thà cụ dùng 1 cột chỉ lọc cặn lơ lửng và khử clo thôi cụ ak

Xe vài bánh

Xe điện
Dạ đúng rồi cụ,hạt quyết định chứ cụ,cụ cũng am hiểu nhiều về lọc nước ý cụ nhỉ,
Em quan tâm nên tìm hiểu cặn kẽ thôi, trong cuộc sống thì nguồn nước là cực kỳ quan trong mà :D
Nhân tiện, bên mợ có cũng cấp hạt tốt (Nhật/Đưc như mợ nói) không? Nếu có thì cho em cái giá tham khảo, chơi được là em cũng máu đấy.

chuotdong

Xe điện
Hóng bộ lọc thô, mà dễ xúc rửa

Ô tô điên

Xe tăng
Cụ đầu tư cái bộ trống lọc hồ cá koi ý, tên nó là drum filter, cụ ráp vào thì nước sẽ sạch hết cặn, lại dễ vệ sinh.

lsakvn

Xe tăng
Hóng các cụ mợ cho luôn hàng và mức đầu tư lên mà toàn thấy inbox chả hóng được gì

dntq83

Xe buýt
Dạ cụ lắp bên nào mà trả lời xằng thế ko biết,hạt kém chất lượng cũng là 1 phần đó cụ,ko thể hết nhưng chắc chắn là sẽ giảm chứ ko giảm thì thà cụ dùng 1 cột chỉ lọc cặn lơ lửng và khử clo thôi cụ ak
Hạt cation khác có cải thiện ko ạ? Giá sao mợ nhỉ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
À em cứ đoán bừa nó là cặn vôi , vì thấy nó trắng toát , bám đầy trên thiết bị vệ sinh . Chắc nó là canxi giống nhà các cụ trên này , cc mà không có chỗ để lắp cột lọc đầu vào thì không có cách nào khả quan phải ko mợ ? Chả nhẽ mỗi thiết bị lại lắp riêng 1 cái máy lọc nhỏ thì dở nhỉ ?
May ro thải nhiều nên k phù hợp để sinh họat. Lọc tổng làm mềm cũng giảm đáng kể, nhưng nên lap he thống tự động cụ aj. Chung cư cần khảo sát trc, nếu chưa ở vẫn lắp dc mà cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hóng các cụ mợ cho luôn hàng và mức đầu tư lên mà toàn thấy inbox chả hóng được gì
Lọc nuoc nay từ tầm vai trăm tới vai triệu va có thể tới tram triệu cụ ạ. Nhìn ngoài nó như nhau nhung chât luong vật liệu khác nhau giá cũng khác nhau nhiều cụ ạ. Cụ muốn tầm tiền nào cũng có thể làm theo yc đc ạ. Bộ mà ổn ổn tầm 10-20tr ạ

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em quan tâm nên tìm hiểu cặn kẽ thôi, trong cuộc sống thì nguồn nước là cực kỳ quan trong mà :D
Nhân tiện, bên mợ có cũng cấp hạt tốt (Nhật/Đưc như mợ nói) không? Nếu có thì cho em cái giá tham khảo, chơi được là em cũng máu đấy.
Cụ ơi hạt đó phải đặt nhà cung cấp mới có cơ cụ,vì chuyên dùng trong y tế nên bên e cũng ko có sẵn đâu ạ
Với lại nếu khách muốn dùng thì khách pải gửi mẫu nước đã xét nghiệm để đưa nhà cung cấp hạt,rồi dựa vào phần mềm chạy hạt mới tính ra được bao nhiêu khối hoàn nguyên một lần,và Chi phí vận hành hạt đó cũng khá cao và phức tạp.Bên e trước lắp cho cty dược hà nam rơi vào hơn 300 củ ý cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Xe vài bánh

Xe điện
Cụ ơi hạt đó phải đặt nhà cung cấp mới có cơ cụ,vì chuyên dùng trong y tế nên bên e cũng ko có sẵn đâu ạ
Với lại nếu khách muốn dùng thì khách pải gửi mẫu nước đã xét nghiệm để đưa nhà cung cấp hạt,rồi dựa vào phần mềm chạy hạt mới tính ra được bao nhiêu khối hoàn nguyên một lần,và Chi phí vận hành hạt đó cũng khá cao và phức tạp.Bên e trước lắp cho cty dược hà nam rơi vào hơn 300 củ ý cụ
Phức tạp và chát phết mợ nhỉ!
Các hệ thống nước sinh hoạt thì sao cũng được chứ đối với hệ thống nước ăn uống thì cứ phải hệ thống chuẩn, không thì thà để nguyên đó dùng nước nhà máy còn hơn, lọc tạp chất, hóa chất nữa là ok rồi. Nước nhà máy dù gì cũng qua ty tỷ công đoạn kiểm nghiệm kiểm soát rồi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thị trường k có đâu cụ a, Nhật hay Đức đều từ Tàu thôi ạ. Còn có đk cụ tham khảo bộ này nhé, giá con chiet khâu a