[Funland] Tất tần tật về hộ chiếu gắn chip

thaomoc

Xe tăng
Thế thì bác phải được hoàn tiền đấy nhỉ.
Em đã nhận được HC mới, nộp 05/4 & hôm nay nhận được từ CPN. Tuy nhiên em có đăng ký là HC có gắn chíp, nhưng HC mới nhận này lại không có, chả nhẽ lại hết phôi các cụ nhỉ?
Em cũng nghĩ thía, làm như vậy là sai, ít ra cũng pải có 1 cái tin báo cho người dân biết để có QĐ làm hay không !

4banhxequay

Xe điện
Em vừa làm thủ tục online trên trang xuatnhapcanh nhưng đến đoạn đăng ký ngày thì từ nay đến hết lễ đều kín lịch, ko đăng ký được, vậy mình phải chờ đăng ký online xong mới ra hay cứ liều phi ra là được. Mà nên tới đâu thì hay các cụ> Trần Phú hay Phạm Ngọc Thạch.
Khi đi có phải mang ảnh chụp sẵn hay ở đó họ chụp luôn. Vì đọc hướng dẫn thấy bảo ảnh chụp ở nơi được chấp nhận ?

TGB.Magic

Xe tải
Em vừa làm thủ tục online trên trang xuatnhapcanh nhưng đến đoạn đăng ký ngày thì từ nay đến hết lễ đều kín lịch, ko đăng ký được, vậy mình phải chờ đăng ký online xong mới ra hay cứ liều phi ra là được. Mà nên tới đâu thì hay các cụ> Trần Phú hay Phạm Ngọc Thạch.
Khi đi có phải mang ảnh chụp sẵn hay ở đó họ chụp luôn. Vì đọc hướng dẫn thấy bảo ảnh chụp ở nơi được chấp nhận ?
Đã đăng ký online rồi, thì cứ ngồi nhà nhận Hộ chiếu thôi, sao phải ra đó làm gì, họ chuyển phát nhanh đến cho mình (mất phí CPN)

TRANGDC

Xe tăng
Cụ vào đây mà làm thủ tục: https://dichvucong.bocongan.gov.vn/
Như cụ trên có nói & thực tế em đã làm, cụ khai đầy đủ theo hướng dẫn rồi rung đùi chờ HC về thôi :D

Grandtouring

Xe điện
Thank cụ.
Em làm ngày đầu tiên khi họ làm thẻ gắn chip (01/3/2023) với ý tưởng là test hệ thống, xem làm online có được không, cũng vì hộ chiếu của em đã hết hạn rồi. Lúc làm thì cũng không tin tưởng lắm đâu. Cuối cùng thì cũng có thành quả. Hy vọng hệ thống được cải thiện dần dần cho dân đỡ vất vả.
Em còn đang test quả nữa, là chuyển hộ khẩu cho cả nhà từ quận nọ sang quận kia (HN) trên cổng dvcqg. Bên CA họ đã tiếp nhận hồ sơ (khá nhanh sau khi em hoàn thành đăng ký trên cổng), và có đề nghị bổ sung thêm một số giấy tờ minh chứng. Hồ sơ xong rồi, em đang chờ kết quả.
Báo cáo các cụ/mợ là đến hôm qua, em đã chuyển hộ khẩu được về nơi mới, tuy rằng không hoàn toàn online.

4banhxequay

Xe điện
Cụ vào đây mà làm thủ tục: https://dichvucong.bocongan.gov.vn/
Như cụ trên có nói & thực tế em đã làm, cụ khai đầy đủ theo hướng dẫn rồi rung đùi chờ HC về thôi :D
Ko đăng nhập được vào VeiD cụ ạ, làm mãi ko thấy gửi mã điện thoại để đăng nhập TK bằng web, trong app điện thoại thì lại ko có dịch vụ nào cả

TRANGDC

Xe tăng
Ko đăng nhập được vào VeiD cụ ạ, làm mãi ko thấy gửi mã điện thoại để đăng nhập TK bằng web, trong app điện thoại thì lại ko có dịch vụ nào cả
Chuối nhỉ? em thì vẫn vào ầm ầm :D

onlinefisher

Xe điện
Nhà em làm hộ online cho 2 bạn F1 thì 1 bạn đã chuyển về 10 ngày rồi, bạn kia chưa thấy đâu, gọi điện đến phòng XNC thì hoặc máy bận hoặc không có ai nghe máy. Em đến tận nơi hỏi thì họ bảo không vấn đề chỉ chờ thêm 1 tuần, lại 1 tuần nữa trôi qua vẫn chả thấy đâu.
Có cụ nào bị như em không hoặc có bí kíp gì không mách nhà em cái ạ!

muadem

Xe cút kít
Em đã nhận được HC mới, nộp 05/4 & hôm nay nhận được từ CPN. Tuy nhiên em có đăng ký là HC có gắn chíp, nhưng HC mới nhận này lại không có, chả nhẽ lại hết phôi các cụ nhỉ?
Nó chỉ in hình chip chứ có thấy gắn đâu nhỉ, mấy người nhà em làm có tick "gắn chip" nhưng khi nhận thì không thấy chip đâu, nhẽ nó ẩn chìm đâu đó mà mắt thường không thấy :-? :-??

muadem

Xe cút kít
Nhà em làm hộ online cho 2 bạn F1 thì 1 bạn đã chuyển về 10 ngày rồi, bạn kia chưa thấy đâu, gọi điện đến phòng XNC thì hoặc máy bận hoặc không có ai nghe máy. Em đến tận nơi hỏi thì họ bảo không vấn đề chỉ chờ thêm 1 tuần, lại 1 tuần nữa trôi qua vẫn chả thấy đâu.
Có cụ nào bị như em không hoặc có bí kíp gì không mách nhà em cái ạ!
Chờ và chờ thôi cụ, hoặc cụ đăng nhập hệ thống xem đã nộp đủ hồ sơ hay hồ sơ bị trả lại, hoặc chưa nộp tiền?

onlinefisher

Xe điện
Chờ và chờ thôi cụ, hoặc cụ đăng nhập hệ thống xem đã nộp đủ hồ sơ hay hồ sơ bị trả lại, hoặc chưa nộp tiền?
Em đến tận 44 phạm ngọc thạch hỏi rồi, họ nói hồ sơ của cháu không vấn đề gì cụ ạ!

TGB.Magic

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

thaomoc

Xe tăng
Cụ xem trên bìa có biểu tượng cái chip không !

4banhxequay

Xe điện
Mấy hôm làm online mà cay quá, ảnh toàn báo màu xám nền ko phù hợp. Em biết khá về photoshop. Đã đặt nền trắng các kiểu, thậm chí cắt hẳn nền đi mà vẫn báo lỗi vậy. Hết sức nản

Mr.Alo

Xe lăn
Mấy hôm làm online mà cay quá, ảnh toàn báo màu xám nền ko phù hợp. Em biết khá về photoshop. Đã đặt nền trắng các kiểu, thậm chí cắt hẳn nền đi mà vẫn báo lỗi vậy. Hết sức nản
Ngoài giờ hành chính server tắt lên auto báo lỗi

Tiện hỏi có cụ nào đã từng làm online với 1 tài khoản định danh cho nhiều người chưa vậy . Em định làm hộ người thân qua tk của em luôn

4banhxequay

Xe điện
Ngoài giờ hành chính server tắt lên auto báo lỗi

Tiện hỏi có cụ nào đã từng làm online với 1 tài khoản định danh cho nhiều người chưa vậy . Em định làm hộ người thân qua tk của em luôn
Thank cụ, đúng thế thật, sáng nay làm cái ăn ngay. Đơn giản là làm cái thông báo để mọi người biết mà cũng ko làm để hì hụi cả tối.
Tiện hỏi cụ cách thanh toán tiền phí 200k ntn mà ko thấy báo hay họ thu khi giao chuyển phát cho mình ?

Aocom

Xe buýt
Đúng thế. Nhà em của bố làm thì có chip. Của bé làm cũng tick gắn chip nhưng khi nhận lại ko có chip. Mà nó hẹn 04/4, tận 28/4 mới nhận đc

Mr.Alo

Xe lăn
Thank cụ, đúng thế thật, sáng nay làm cái ăn ngay. Đơn giản là làm cái thông báo để mọi người biết mà cũng ko làm để hì hụi cả tối.
Tiện hỏi cụ cách thanh toán tiền phí 200k ntn mà ko thấy báo hay họ thu khi giao chuyển phát cho mình ?
đk xong vài hôm nó sms báo link về vào thanh toán cụ , add thẻ atm vào là ok

mdthmd

Xe tải
Đúng thế. Nhà em của bố làm thì có chip. Của bé làm cũng tick gắn chip nhưng khi nhận lại ko có chip. Mà nó hẹn 04/4, tận 28/4 mới nhận đc
Trẻ em mặc định ko làm chip mà bác
Qua cay vụ ảnh thật . Đăng ký từ 20.4 báo lỗi ảnh . Up lại toàn báo sai phông nển. Sáng nay vẫn ảnh đó thì ok ngay. Lại chờ vài ngày xem có nổi nút thanh toán ko. Nói chung lằng nhằng