Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

tienbamboo

Xe container
Các cụ nào đang chạy Ranger có thể ngâm cứu thêm món RaceChip - Cảm biến chân ga hoặc RaceChip tăng công suất này ạ,
Đây là món độ rất hay của Đức và được rất nhiều anh em hội bán tải PVC đang sử dụng rồi ạ
- Không còn cảm giác ì, trễ ga máy dầu
- Tăng tốc cực nhanh, cực thể thao ạ
- Có chế độ Eco Tiết kiệm khi cần ạ :)

brake

Xe buýt

Rm mới thay bộ lốp BFGoodrich All-Terrain T/A KO2 của Mỹ phải nói là xứng đáng đồng tiền bát gạo
1- Thẩm mỹ : em đánh giá là xuất sắc, xe đẹp và mạnh mẽ hơn hẳn
2- Tác dụng cho xe : Vào cua sướng hơn hoàn toàn so với lốp zin theo xe
Có 1 điều em phân vân nhất khi lên bộ lốp này là độ ồn, tuy nhiên đến khi trải nghiệm thực tế em đánh giá nó ngang ngửa với lốp zin. Một sự đầu tư và trải nghiệm hết sức tuyệt vời!

BimBupBon

Xe hơi
Hỏi bảo dưỡng xe sau khi hết bảo hành
Cccm cho hỏi: tôi đang đi Wt 3.2 và đến tháng 9/2018 là hết bảo hành của hãng.
Tôi đang phân vân mua tiếp gói 2 năm của Ford (có 2 mức: 12 tr hoặc 5 triệu, khác nhau về các mục được bảo hành) hoặc mang ra ngoài làm luôn. Nhà tôi ở Long Biên nên nếu sữa chữa ngoài thì tín nhiệm cụ Vietvoiz ạ vì mấy lần sửa lặt vặt toàn vào đấy làm thấy ok.
Cám ơn các ý kiến đóng góp của mọi người

brake

Xe buýt
Hỏi bảo dưỡng xe sau khi hết bảo hành
Cccm cho hỏi: tôi đang đi Wt 3.2 và đến tháng 9/2018 là hết bảo hành của hãng.
Tôi đang phân vân mua tiếp gói 2 năm của Ford (có 2 mức: 12 tr hoặc 5 triệu, khác nhau về các mục được bảo hành) hoặc mang ra ngoài làm luôn. Nhà tôi ở Long Biên nên nếu sữa chữa ngoài thì tín nhiệm cụ Vietvoiz ạ vì mấy lần sửa lặt vặt toàn vào đấy làm thấy ok.
Cám ơn các ý kiến đóng góp của mọi người
Nếu cụ không phân vân khoản chi phí thì nên bảo hành hãng đi ạ

Ni No Kuni 2

Xe điện

Kính thưa các cụ, vậy là thớt này đã duy trì được 2 năm và xe em cũng đã chạy được hơn 2 năm tí xíu. Cảm giác vẫn vậy, bồi hồi, phấn chấn khi bước lên xe cầm lái như những ngày ban đầu. Hơn 2 năm em đã trải qua 55.000 km với đầy đủ những cung đường bằng phẳng có, lội bùn có, vượt sông suối có. Bằng đó thời gian sử dụng để diễn tả em chỉ có 2 từ ' tuyệt vời' . 55.000km với 2 năm không đủ nhiều và cũng không quá ít để cảm nhận về 1 chiếc xe phục vụ mình thường xuyên nên hôm nay em rỗi cũng ngồi nhận xét những cái được và chưa được về chiếc xe Ford Ranger Wildtrak 3.2
- Ngoại thất : Đẹp và chắc chắn, dẫu em biết thẩm mỹ là tuỳ ở mỗi người nhưng với cá nhân em thì xuất sắc nhất trong phân khúc. Em chấm 9/10 điểm
- Nội thất : Trên cả tuyệt vời, nội thất đẹp và hiện đại. Em chấm 9,5/10 điểm
Bản thân em trước lúc mua xe cũng đc tiếp xúc rất nhiều loại xe, từ tồi tệ cho đến cao cấp, từ máy bé cho đến V8 4.7l . Chỉ có xe siêu cấp em chưa có cơ hội được cầm lái, cũng là một người rất chăm xe và yêu xe nên cũng có chút ít kinh nghiệm về xe cộ vì vậy bây giờ em sẽ đi vào đánh giá chi tiết chiếc xe em đang sở hữu.
* Những tính năng giá trị trên xe :
- Hệ thống SYNC 2 làm việc rất hiệu quả, thiết kế trực quan rất dễ cho người mới sử dụng, xe em chưa có SYNC 3 ạ.
- Màn hình to với màn hình cảm ứng nhạy vừa đủ để thao tác. Các thông số hiển thị rõ ràng : Điện thoại, Nhiệt độ ngoài trời, điều hoà, nhạc, FM , la bàn hoạt động cực kỳ hiệu quả.
- Camera lùi : Hình ảnh rất rõ nét kể cả ban đêm, thể hiện cả vệt bánh xe khi lùi. Bản thân em dùng camera cơ bản để xem chướng ngại vật, tuy nhiên em thấy camera có cả hướng đánh lái rất hiệu quả cho lái mới.
- Apative Cruise control : Thường thì hệ thống Adaptive Cruise Control chỉ được áp dụng trên các dòng xe cao cấp, Khi lên cao tốc chỉ cần set tốc độ và khoảng cách xe phía trước, xe sẽ tự động giảm tốc độ nếu phát hiện chướng ngại vật. Đây là chức năng em thấy cực kỳ tiện lợi và an toàn.
- Lane keeping system : Hệ thống Lane Keeping System được kích hoạt để giữ làn xe.
- Hệ thống cảm biến trước sau : Hoạt động rất tốt và nhạy, đi vào chỗ hẹp rất tự tin.
- Hệ thống cảnh báo áp suất lốp, chế độ 2 cầu nhanh chậm, khoá visai ... hoạt động rất hiệu quả
* Những nhược điểm:
- Dẫu có hiện đại ntn đi nữa thì nó vẫn là 1 chiếc bán tải phục vụ cho nhiều mục đích vì vậy với cơ cấu nhíp phía sau để chở hàng thì hàng ghế cho người ngồi sau sẽ xóc hơn phía trước rất nhiều, lưng ghế sẽ ko được ngả như sedan.
- Về hệ thống điều hoà: Tuy được trang bị hệ thống điều hoà tự động, 2 vùng độc lập nhưng lại ko có cửa gió điều hoà cho hàng ghế sau
- Đèn nguyên bản của xe thì cực tệ chính vì vậy em phải thay cos sang bixenon và cặp bixenon cho đèn gầm thì ánh sáng cực kỳ hiệu quả

Trên đây là một số đánh giá mà chính bản thân em là người sử dụng xe thấy đc. So với chi phí mình bỏ ra thấy chiếc xe phục vụ mình quá tốt
Xe em cũng vừa tròn 2 năm, vừa được đúng 4v. Cùng cảm nhận với cụ, nói chung là cực kỳ hải lòng. Chưa nghĩ ra con nào 900 củ mà phục vụ được mình tốt như Ranger. Hồi mua còn lăn tăn chứ giờ sử dụng được 2 năm thì càng đi càng thích.

Ni No Kuni 2

Xe điện

Rm mới thay bộ lốp BFGoodrich All-Terrain T/A KO2 của Mỹ phải nói là xứng đáng đồng tiền bát gạo
1- Thẩm mỹ : em đánh giá là xuất sắc, xe đẹp và mạnh mẽ hơn hẳn
2- Tác dụng cho xe : Vào cua sướng hơn hoàn toàn so với lốp zin theo xe
Có 1 điều em phân vân nhất khi lên bộ lốp này là độ ồn, tuy nhiên đến khi trải nghiệm thực tế em đánh giá nó ngang ngửa với lốp zin. Một sự đầu tư và trải nghiệm hết sức tuyệt vời!
Cụ đi 5v5 đã thay lốp rồi ạ :D. Lốp này bn tiền 1 quả cụ nhỉ?

brake

Xe buýt
Cụ đi 5v5 đã thay lốp rồi ạ :D. Lốp này bn tiền 1 quả cụ nhỉ?
Em nghiện bộ lốp này từ lúc mua xe nhưng chưa có điều kiện thay cụ ạ . Bộ lốp cũ của xe em vẫn còn chạy được nhưng mấy ngày trước cắn răng thay đi cho sướng cụ ơi . Giá 8tr/quả cụ ơi

brake

Xe buýt
Xe em cũng vừa tròn 2 năm, vừa được đúng 4v. Cùng cảm nhận với cụ, nói chung là cực kỳ hải lòng. Chưa nghĩ ra con nào 900 củ mà phục vụ được mình tốt như Ranger. Hồi mua còn lăn tăn chứ giờ sử dụng được 2 năm thì càng đi càng thích.
Dạ đúng rồi. Xe em trực tiếp cầm lái là chủ yếu nên tầm tiền này chẳng xe nào ăn đc Ranger từ cảm giác lái cho đến mục đích sử dụng

bloodheartvn

Xe điện
Cũng chả biết thế nào. Sang 1-7 tới này em đc cấp một em XLS 2.2, em nằng nặc đòi AT. Định hướng là đi cho nhàn.
Nhân tiện các cụ có vài lời khuyên cho em về đồ trang bị thêm đc ko? Ngân sách của em cũng ko thoải mái lắm đâu ợ.

brake

Xe buýt
Cũng chả biết thế nào. Sang 1-7 tới này em đc cấp một em XLS 2.2, em nằng nặc đòi AT. Định hướng là đi cho nhàn.
Nhân tiện các cụ có vài lời khuyên cho em về đồ trang bị thêm đc ko? Ngân sách của em cũng ko thoải mái lắm đâu ợ.
Đồ lắp thêm thì bây giờ ở các quán đồ chơi xe rất nhiều cụ ạ. Cụ hay chạy đêm, đi xa thì làm bộ đèn. Hay chở đồ đạc thì làm cái nắp thùng, và nếu ko có nhu cầu thì cụ dán ba thứ linh tinh như ốp tay nắm xe, vè mưa ....

bloodheartvn

Xe điện
Đồ lắp thêm thì bây giờ ở các quán đồ chơi xe rất nhiều cụ ạ. Cụ hay chạy đêm, đi xa thì làm bộ đèn. Hay chở đồ đạc thì làm cái nắp thùng, và nếu ko có nhu cầu thì cụ dán ba thứ linh tinh như ốp tay nắm xe, vè mưa ....
Cảm ơn cụ. Em chạy nội thành Hà Nội là chủ yếu.

bloodheartvn

Xe điện
Em định
1. Camera hành trình có camera lùi: HP F870G w/RC2.
2. Gờ chắn mưa.
3. Dán film cách nhiệt: DONE
4. Thảm: DONE
5. Chắn gió điều hòa, chống chuột.
6. Cản trc, sau. CẢN TRƯỚC, đã gồm cản sau.
7. Car holder (phone).
8. Lót thùng.: DONE
9. Bọc chìa khóa
10. ‎Túi hút mùi.
11. ‎Tấm che nắng.
12. ‎Đệm ghế sau.
13. ‎Che nắp capo.
Nhân tiện bác nào kinh doanh phụ kiện xe nhắn vào chỗ kín cho mình tổng thiệt hại các món này với. Ghi rõ chi tiết model nhé. Mình cảm ơn trước.

brake

Xe buýt
Em định
1. Camera hành trình có camera lùi: HP F870G w/RC2.
2. Gờ chắn mưa.
3. Dán film cách nhiệt: DONE
4. Thảm: DONE
5. Chắn gió điều hòa, chống chuột.
6. Cản trc, sau. CẢN TRƯỚC, đã gồm cản sau.
7. Car holder (phone).
8. Lót thùng.: DONE
9. Bọc chìa khóa
10. ‎Túi hút mùi.
11. ‎Tấm che nắng.
12. ‎Đệm ghế sau.
13. ‎Che nắp capo.
Nhân tiện bác nào kinh doanh phụ kiện xe nhắn vào chỗ kín cho mình tổng thiệt hại các món này với. Ghi rõ chi tiết model nhé. Mình cảm ơn trước.
Chắn gió điều hòa chống chuột là cái gì vậy cụ . Cụ dự định lắp nhiều đồ ntn thì chi phí nhiều mà cụ lại bảo kinh phí hạn hẹp . Riêng cặp cản trước sau loại vừa vừa đã tầm hai chục củ rồi :D

bloodheartvn

Xe điện
Chắn gió điều hòa chống chuột là cái gì vậy cụ . Cụ dự định lắp nhiều đồ ntn thì chi phí nhiều mà cụ lại bảo kinh phí hạn hẹp . Riêng cặp cản trước sau loại vừa vừa đã tầm hai chục củ rồi :D
Mấy cái mình ghi là DONE đấy là đc bao cấp rồi. :))

j23

Xe container
Vâng thế đi đường trường chắc tầm 6-7l. Xe e đang đi tốc độ trung bình 4-50km/h thì chắc sẽ ăn ít. Mà tìm Wt 2.2 cũ ít ng bán quá
Em đi từ cầu Nhật Tân về Km78 Sai Nga/Phú Thọ (hơn 100km coi như toàn đường cao tốc) = 6.1 -> 6.2 lit, vì quê em ở đấy nên em đi thường xuyên, sure về con số này, em toàn chạy Ga tự động (max limit) toàn tuyến, lúc cần phanh thì chân, còn toàn điều khiển tốc độ bằng tay (bấm tăng giảm tốc độ) khi cần :D Chưa bao giờ về được dưới 6 lit.
Tốc độ tối ưu cho xăng cộ có lẽ khoảng 60-80km/h vì em thấy chạy đoạn Nhật Tân - Nội Bài có lần chỉ mất 5.0 - 5.2 lit (cũng thử nhiều lần rồi)
Đi trong phố thì như em (rất từ tốn) khoảng 8.5 lit (trục Đội Cấn - Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy), còn cả tuần mát ga thì đợt đó trên 9 lit ngay

WT 2.2 nguyên bản Sync3 12/2016 đó cụ nhé

tatung

Xe tăng
Em đi từ cầu Nhật Tân về Km78 Sai Nga/Phú Thọ (hơn 100km coi như toàn đường cao tốc) = 6.1 -> 6.2 lit, vì quê em ở đấy nên em đi thường xuyên, sure về con số này, em toàn chạy Ga tự động (max limit) toàn tuyến, lúc cần phanh thì chân, còn toàn điều khiển tốc độ bằng tay (bấm tăng giảm tốc độ) khi cần :D Chưa bao giờ về được dưới 6 lit.
Tốc độ tối ưu cho xăng cộ có lẽ khoảng 60-80km/h vì em thấy chạy đoạn Nhật Tân - Nội Bài có lần chỉ mất 5.0 - 5.2 lit (cũng thử nhiều lần rồi)
Đi trong phố thì như em (rất từ tốn) khoảng 8.5 lit (trục Đội Cấn - Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy), còn cả tuần mát ga thì đợt đó trên 9 lit ngay

WT 2.2 nguyên bản Sync3 12/2016 đó cụ nhé
Cụ bán xe ko?

j23

Xe container
Không cụ ơi, theo em cụ cứ nhờ Sales/Đại lý họ tìm cho, vì quả thực con này hiếm hơn WT 3.2 nhiều, doanh số của nó chưa bằng 10% so với WT 3.2 mà (số liệu 2016 em có của HanoiFord). Con của em hồi đó cũng đặt và chờ gần tháng để nhập đúng màu trắng và là chiếc WT 2.2 đầu tiên có Sync3
Trước em cũng bắn contact của Sales cho 1 cụ rình mua WT 2.2 cũ trên này, 3 tháng ko tìm được xe ưng :D
Em cũng biết 2 cụ khác (đều U50) có WT 2.2 đời cũng ngang xe của em, nhưng đều là khách xác định mua để đi lâu dài, vì 2 lý do: 1 là chỉ chịu chi tiền tới mức đó (Chuyển 2 con Mẹc C và Mẹc E đời Ơ kìa cho 2 bà vợ đi, cái này là mua thêm), cái thứ 2 là quan trọng hơn: tip người sử dụng cực kì thực dụng, nhu cầu chỉ đến mức vậy :D vì các cụ ấy quan niệm các options thêm của bản 3.2 so với bản 2.2 là thừa thãi, xe toàn đi phố mà.
Cụ cũng lớp lão làng trên này thì chơi hẳn 3.2 đi cho sướng :)