Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

kairui

Xe tải
Em đã tìm hiểu khá kỹ vụ độ đèn này rồi, theo em các cụ ko nên độ đèn cos là xenon và pha là led lý do:
1 - Phải đục mất zin, nước sẽ vào nguy cơ bị lỗi hệ thống điện
2 - Một số nơi cos độ xenon đã ko cho đăng kiểm
Vì vậy theo em nên làm thế này
1 - Thay con đèn sương mù thành đèn led đi đêm cũng sáng hơn với lại đi đèo rất an toàn mất tầm 3 triệu hỗ trợ đèn cos
2 - Làm 1 đôi đèn pha gắn ở đầu xe của hella hay narva tầm 3,5 là đảm bảo độ sáng nếu đi pha
Chỗ làm theo tìm hiểu cá nhân của em
1 - Các bác độ đèn nên vào NamVu có thớt trên chợ của otofun có uy tín làm cẩn thận
2 - Nếu độ các đồ khác cho Ranger nên vào Noithatotoviet hàng xịn giá rẻ
Mình ko quảng cáo nhưng 4 năm đi 2 đời xe Ford Ranger có vài lời tâm sự như vậy nếu có gì sai các bác thông cảm
Cụ cho e hỏi phát. Con XL độ lên kính điện và lắp race chip ở HN ở đâu ạ?

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu chỉ thay bóng với ballas cos xenon thì không phải đục khoét gì đâu cụ, chỉ plug n play thôi. Chỉ độ pha led thì phải khoét vì đuôi đèn led nó có cái quạt tản nhiệt. E thì cũng đang nghiên cứu phương án mà nâng cấp đèn cho ranger. Thay cos xenon thì sợ lỗi, lắp thêm pha của bác Nam Vũ thì thấy nó xấu xe :D. Nan giải quá.
Cụ hỏi kỹ lại thợ đi lắp xenon cho cos vẫn cần đục nhẹ đấy cụ ạ

hoanptp

Xe điện
E hỏi bên otopro rồi cụ. Cos xenon chỉ thay bóng giữ nguyên bi zin, ko đục khoét gì.
Heeee đấy mới là vấn đề đấy cụ, họ cố tình lờ đi việc phải đục nhẹ một chút vì em đã xem xe ông anh làm rồi cụ ơi

bluegem

Xe đạp
Em lắp xenon cos và pha led rồi, khá hiệu quả. Tương đương độ bộ bi bóng Q5 có màn chập pha cos, giữ pha nguyên bản.
Nhược điểm là led pha k chụm lắm, nhưng đảm bảo vẫn đập chết halogen nguyên bản.
Nếu các cụ lắp xenon xịn ballast có canbus thì k lo vấn đề lỗi điện.

Pha thì đục khoét chút phía sau để vừa cái đuôi tản nhiệt, còn cos chỉ khoét cái lỗ ở chụp sau để luồn dây thôi, như thế tính là plug play đc rồi.

Nói chung vụ nào chơi là phải chơi cả đôi mới thấy rõ hiệu quả, thay mỗi xenon vào cos thì k thấy cải thiện rõ ràng đâu, chỉ đc cái ánh sáng xenon nhìn đẹp thôi.

Đây là cos xenon

Đây là thêm pha lumiled

huyluong

Xe container
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Ford đi mới thì sướng. Đến lúc sửa chữa thay đồ thì mặn thôi rồi, hôm trước em hỏi bộ lá côn bàn ép bi T ford ranger mà hãng báo 24 củ chưa thuế, chưa công thay , ôi mẹ ơi tý ngất

nguyenviquynh

Xe tải
E
Em lắp xenon cos và pha led rồi, khá hiệu quả. Tương đương độ bộ bi bóng Q5 có màn chập pha cos, giữ pha nguyên bản.
Nhược điểm là led pha k chụm lắm, nhưng đảm bảo vẫn đập chết halogen nguyên bản.

Pha thì đục khoét chút phía sau để vừa cái đuôi tản nhiệt, còn cos chỉ khoét cái lỗ ở chụp sau để luồn dây thôi, như thế tính là plug play đc rồi.

Nói chung vụ nào chơi là phải chơi cả đôi mới thấy rõ hiệu quả, thay mỗi xenon vào cos thì k thấy cải thiện rõ ràng đâu, chỉ đc cái ánh sáng xenon nhìn đẹp thôi.

Đây là cos xenon

Đây là thêm pha lumiled
thấy nó vân cùi cùi sao ý

ttvn

Xe tải

Đây là cos xenon

Đây là thêm pha lumiled
Cụ lắp xenon cos 4300k hay 6000k? Trông tình hình ánh sáng vẫn ko ổn lắm nhỉ. Chắc e chuyển qua chơi với bác Nam Vũ thôi, hơi xấu tí nhưng sáng hơn :)

bluegem

Xe đạp
Hờ, muốn sáng trưng thì phải độ bi vào nhưng phải mở đèn, còn k muốn mổ thì phải xác định chỉ đc mức độ nhất định thôi. Làm j có phương án hoàn hảo, ah có, mua xe khác là triệt để nhất :))
Còn phương án thêm đèn thì e bỏ qua từ đầu, lắp ledbar nóc thì ồn, cản gió ù ù k chịu nổi luôn, thêm pha navar thì xấu nếu k độ vành lốp kiểu offroad hầm hố :(

lexusandbmw

Xe điện
Theo em biết Ranger khó cái là mở đèn, vì nó dùng keo chết, nhiều chỗ không biết kỹ thuật mở.
Còn khi đã mở đúng kỹ thuật thì cũng ok. Nếu độ pha Lumiled thì mới phải khoét 1 chút, còn độ cos thôi thì không cần khoét.
Hà Nội ledtech mở được keo chết rồi đó, trong sài gòn thì làm lâu rồi

lexusandbmw

Xe điện
Cụ hỏi kỹ lại thợ đi lắp xenon cho cos vẫn cần đục nhẹ đấy cụ ạ
Thay bóng xenon xịn không cần khoét nhưng cầu ranger đục sáng không bằng cầu bi Q5, muốn sáng ok thì thay bi Q5 hoặc bi hella 5 ,bóng xenon, pha lumiled p6 là chuẩn bài ( nhưng phải mở pha, giờ mở pha keo chết có ledtech Hà Nội, chuẩn hơn vào auto365 sài gòn tháo gửi đèn vào.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội ledtech mở được keo chết rồi đó, trong sài gòn thì làm lâu rồi
Vâng trong SG thì độ ngon hơn ngoài HN, ngoài Ledtech thì ở HN otopro cũng mở được keo chết thì phải.
Từ đâu em cũng định độ, nhưng sau nghĩ là lại thôi, vẫn đang đắn đo vì chủ yếu đi phố, đền tối cũng chả sao.

lexusandbmw

Xe điện
Vâng trong SG thì độ ngon hơn ngoài HN, ngoài Ledtech thì ở HN otopro cũng mở được keo chết thì phải.
Từ đâu em cũng định độ, nhưng sau nghĩ là lại thôi, vẫn đang đắn đo vì chủ yếu đi phố, đền tối cũng chả sao.
Em cũng lăn tăn, đội bạn độ hết ngoài hà nội rồi, em lắp tạm 2 thanh led bar , đội sài gòn mà mở chi nhánh Hà nội thì cũng máu đấy, gửi đèn vào kia ra ngoài này lắp cũng không thích

lexusandbmw

Xe điện
Đèn sáng quá cụ ạ. Chỉ tiếc hơi xa :(
Hà Nội nhiều cụ gửi đèn độ xong gửi ra nhưng muốn tận tay hộ lắp cơ, thôi cố đợ xem có chi nhánh Hà nội không, bên đó đang nghiên cứu thị trường hà nội, em lắp tạm 2 thanh led bar đi tạm

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hà Nội nhiều cụ gửi đèn độ xong gửi ra nhưng muốn tận tay hộ lắp cơ, thôi cố đợ xem có chi nhánh Hà nội không, bên đó đang nghiên cứu thị trường hà nội, em lắp tạm 2 thanh led bar đi tạm
Em cũng mới làm tạm 2 đèn pha của bác Nam Vũ, nhưng cũng ko tiện lắm lúc đi trời tối

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com