Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

hamvui87

Đi bộ
Cảm ơn cụ. Để mai e thử lại xem thế nào ạ

BimBupBon

Xe hơi
WT 3.2 thì chức năng tự bật/hạ giữa chế độ đèn pha và cos hoạt động ntn các cụ nhỉ. Tối em đi sân bay, chạy CC 80km/h, cố tình để pha nhưng cũng chẳng thấy tự hạ thành cos khi đi chậm jề cả !!!!

Em đã chọn auto high beam ở setting r ợ!

BIENDONG001

Xe tăng
Chào các cụ em mới cưới vợ 3.2 2016, e xin hỏi ngu chút, em bị mất cái thẻ gps bh mua ở đâu và giá cả ntn hả các cụ. Với cả em xin hỏi thêm câu nữa là cụ nào đã chế thùng mở điện chưa? E đọc 38 trang nhưng chưa thấy cụ nào nói về vấn đề này. Em xin cảm ơn các cụ kính các cụ 1 ly :)
Em qua chỗ Showroom có trưng bầy hai con Ranger là con XLS 2.2L và con WT 3.2L. Cả hai con đóng cửa đều kêu phành phành kiểu như cụ đóng cái gì đó nó mỏng manh không chắc chắn.

Hôm qua Trần Kim Xuyến cũng có dịp ghé qua Ford used car em cũng có đề cập đến vấn đề này thì được 1 cụ sale cứng tuổi giải thích là do các cửa xe Ford Ranger có lắp thêm hệ thông thanh giằng bằng sắt rất to và lớn đặt ngang để bảo vệ người lái và hành khách khi có va chạm đâm ngang xe, nên cửa xe Ford rất dầy dặn, nặng và chắc chắn, nên đóng mới kêu phành phành. Nguyên văn câu này đấy nhé.

Nghe cách giải thích này biết năng lực hiểu biết của cụ ấy rồi. Rất ngụy biện......... Chuẩn ra trên TT chỉ có hai dòng xe có lắp thanh giằng ở cửa để bảo vệ hành khách là Dmax và Colorado. Hai con này là anh em chung khung bệ.

honda acura

Xe điện
nó là xe bán tải, tức là phải có tí chất của xe tải trong đó
không thì đã gọi là xe con.......
giống như tiền giả ấy, để làm thật thì khó gì vấn đề là nếu là thật thì ai còn gọi là giả nữa

hiểu chửa

brake

Xe buýt
Em qua chỗ Showroom có trưng bầy hai con Ranger là con XLS 2.2L và con WT 3.2L. Cả hai con đóng cửa đều kêu phành phành kiểu như cụ đóng cái gì đó nó mỏng manh không chắc chắn.

Hôm qua Trần Kim Xuyến cũng có dịp ghé qua Ford used car em cũng có đề cập đến vấn đề này thì được 1 cụ sale cứng tuổi giải thích là do các cửa xe Ford Ranger có lắp thêm hệ thông thanh giằng bằng sắt rất to và lớn đặt ngang để bảo vệ người lái và hành khách khi có va chạm đâm ngang xe, nên cửa xe Ford rất dầy dặn, nặng và chắc chắn, nên đóng mới kêu phành phành. Nguyên văn câu này đấy nhé.

Nghe cách giải thích này biết năng lực hiểu biết của cụ ấy rồi. Rất ngụy biện......... Chuẩn ra trên TT chỉ có hai dòng xe có lắp thanh giằng ở cửa để bảo vệ hành khách là Dmax và Colorado. Hai con này là anh em chung khung bệ.
Cụ nên đi box khác để phân tích Dmax và Colorado nhé.
Thân!

brake

Xe buýt
WT 3.2 thì chức năng tự bật/hạ giữa chế độ đèn pha và cos hoạt động ntn các cụ nhỉ. Tối em đi sân bay, chạy CC 80km/h, cố tình để pha nhưng cũng chẳng thấy tự hạ thành cos khi đi chậm jề cả !!!!

Em đã chọn auto high beam ở setting r ợ!
Cụ để chỗ núm xoay chế độ auto chưa ạ?

brake

Xe buýt
Để r cụ ơi, thấy chả có gì là tự động pha/cos cả
- Tự động bật chế độ “Đèn pha” khi ánh sáng bên ngoài đủ tối, không có đèn đường, không có xe đi ngược chiều và khi tốc độ xe lớn hơn 40Km/h.
– Tự động chuyển sang chế độ “Đèn cốt” khi phát hiện có đèn xe đi ngược chiều, có ánh sáng đèn đường và khi tốc độ xe giảm xuống dưới 25Km/h.
– Tự động chuyển sang chế độ “Đèn pha” Khi không có xe ngược chiều.
Nếu cụ để chế độ tự động rồi mà nó không hoạt động ntn thì cụ nên mang xe đi kiểm tra ạ

AliHieu

Xe buýt
E đang tính mua con Ford Ranger và đang phân vân 2 phiên bản Ford Ranger Widltrak 2.2L AT và Ford Ranger Wildtrak 3.2L AT. E tính lấy con Ford Ranger Wildtrak 2.2L AT giá nó dễ chịu. Các cụ cho e hỏi ngoài cái công suất động cơ và 2 cầu ra thì 2 con này có gì khác nhau vậy các bác? Các cụ tư vấn e cái, e chưa chạy được ra Sâu xem xe lên hỏi các cụ xem thế nào, thấy con Ford Ranger XLS 4x2 AT này rẻ nhưng nội thất thấy hơi kém. Mong các cụ tư vấn và để chạy trên đường thì tổng thiệt hại e hết bao nhiêu nếu lấy con Ford Ranger Widltrak 2.2L AT?

brake

Xe buýt
E đang tính mua con Ford Ranger và đang phân vân 2 phiên bản Ford Ranger Widltrak 2.2L AT và Ford Ranger Wildtrak 3.2L AT. E tính lấy con Ford Ranger Wildtrak 2.2L AT giá nó dễ chịu. Các cụ cho e hỏi ngoài cái công suất động cơ và 2 cầu ra thì 2 con này có gì khác nhau vậy các bác? Các cụ tư vấn e cái, e chưa chạy được ra Sâu xem xe lên hỏi các cụ xem thế nào, thấy con Ford Ranger XLS 4x2 AT này rẻ nhưng nội thất thấy hơi kém. Mong các cụ tư vấn và để chạy trên đường thì tổng thiệt hại e hết bao nhiêu nếu lấy con Ford Ranger Widltrak 2.2L AT?
https://www.ford.com.vn/trucks/ranger/models/wildtrak-2-2l-at-4-2/
Các trang thiết bị khác nhau của 2 dòng xe wildtrak 2.2 và 3.2 đây cụ

minicoopervh

Xe máy
Cụ muốn mua xe bán tải Ford thì alo em nhé. 0932212589. ngày 25/11 bên có có sự kiện bán hàng đặc biệt 24H vàng. Khách hàng mua xe bán tải Ford có cơ hội trúng iphone 7 đó ak.

BimBupBon

Xe hơi
- Tự động bật chế độ “Đèn pha” khi ánh sáng bên ngoài đủ tối, không có đèn đường, không có xe đi ngược chiều và khi tốc độ xe lớn hơn 40Km/h.
– Tự động chuyển sang chế độ “Đèn cốt” khi phát hiện có đèn xe đi ngược chiều, có ánh sáng đèn đường và khi tốc độ xe giảm xuống dưới 25Km/h.
– Tự động chuyển sang chế độ “Đèn pha” Khi không có xe ngược chiều.
Nếu cụ để chế độ tự động rồi mà nó không hoạt động ntn thì cụ nên mang xe đi kiểm tra ạ
Đi Nội Bài chắc vẫn có đèn đường nên ko tự động cụ ợ

diepphuong

Xe tải
Chào các Cụ. Ngày mai bên em có chương trình bán hàng đặc biệt. Các cụ quan tâm inbox sđt em tư vấn giá tốt ạ.
Hoặc các cụ ới em nhé 0975.696.223

nguyenviquynh

Xe tải
các cụ độ đèn thì chuyển vào SG họ làm cho, đảm bảo khác biệt hoàn toàn ở HN ạ

Kietle.tranaco

Đi bộ
Chào các bác, em có con everest 2007 (80.000km) 2 cầu. mức tiêu hao nhiên liệu (dầu) 13-14lit/100km (Đường Dĩ An, BD). như vậy là có hao dầu không các bác. Bác nào biết Gara chỉnh dầu uy tín chỉ giúp với!!