[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

tranquay

Xe buýt
Hublot cho cụ nào mới bập vào dòng cao cấp và thích thời trang thôi. chơi lâu thì sẽ lên ap hoặc pp, rm. Hublot cũng là máy inhouse nhưng chạy ko chính xác lắm. e cũng có mẫu này, h vẫn đeo, mỗi tuần chậm 2p. Nhưng từ ngày chuyển sang PP thì con này e ít đeo hơn. Cụ nên mua chính hãng, đắt hơn bên ngoài nhưng cụ đc tặng thêm bộ dây hơn 1k, vào tên chính chủ, cộng thêm bh 1 năm so với bt
Oái, sai số gì mà kém hơn máy tàu thế cụ, cụ đem ra hãng cho nó bảo dưỡng đi chứ

tranquay

Xe buýt
Cụ giải thích rõ hơn đc ko
Đồng hồ ko chỉ là xem giờ cụ ạ, nó còn là món phụ kiện có tí thể hiện tính cách ng dùng, người khó tính thì ngoài thiết kế, chất liệu, sự chính xác còn đòi hỏi cả lịch sử thương hiệu nữa (như kiểu có thêm câu chuyện từ xa xưa để kể), người trẻ thì thích thời trang. Thế nên cụ già thì bảo đeo Hublot thì chỉ có mấy ông trẻ mới giàu ít hiểu biết (nó đang mải làm giàu thì thời gian đâu mà nghiên với chả cứu), ông trẻ thì bảo Rolex cho mấy lão già cổ hủ (già thì làm gì có mới). Có điều đám đeo đồng hồ cơ thì hầu như toàn đứng tuổi nên cụ hay đc nghe những câu chê Hublot như thế

Thế nên cái gì mình thấy đẹp, thấy thích thì choén thôi, mỗi tuổi lại thay đổi cái thích khác đi. 10 năm trước e sắm 1 dàn thể thao đeo luân phiên, giờ thì đeo đúng 1 chiếc 24/24

theway

Xe tải
Em đang dùng đồng hồ tự động Seiko, kỷ niệm từ thời sinh viên. Ghét loại tự động này ở chỗ: để 2 ngày liên tục không đeo là nó chết, cứ phải căn chỉnh lại ngày giờ. Đang nghiên cứu chuyển sang loại năng lượng mặt trời, tự động chỉnh giờ (tính năng này chưa dùng được ở Việt nam do xa quá)

peugoet208

Xe buýt
=))) vãi cả cỏ.
Cụ giống em, hàng ngày thì đeo đồng hồ đời mới, nhưng dịp đặc biệt thì lại vintage.

Con tudor của cụ là 7106 à?
Cỏ mà cụ, so với các cụ trên này sở hữu PP, AP, VC với mấy con Daytona... nữa thì ăn thua gì đâu :D

lamdungx

Xe buýt
Đây là chiếc đồng hồ cơ đầu tiên của em, cũng hơn 30 năm rồi. Giờ vẫn chạy, nhưng cũng chỉ coi như một hoài niệm đẹp.

nguoibatdau

Xe tăng
E mấy năm nay đeo Garmin r thấy khá tiện. Đi làm, đi chơi đều ổn hết. Pin thì tuần sạc 1 lần. Điện thoại đi làm toàn để im lặng vì có thông báo trên đồng hồ r. Đeo quen r hôm nào quên k đeo thấy hơi lạ lẫm tay
Cụ tư vấn dùm em. Em cần 1 chiếc để đi bộ và theo dõi sức khỏe ạ. Tầm 6 củ đổ xuống của garmin. Pin càng lâu càng tốt.

Zintun

Xe hơi
Cụ tư vấn dùm em. Em cần 1 chiếc để đi bộ và theo dõi sức khỏe ạ. Tầm 6 củ đổ xuống của garmin. Pin càng lâu càng tốt.
Cụ chọn mấy con dòng Vivo cũng ổn, không thì cứ lên hẳn fenix cho bền. Iwatch để đo sức khỏe với theo dõi đi bộ cũng ngon chả kém cụ ạ.

Huân_Hà_Tây

Xe máy
Em có hai chiếc: 1 citizen, 1 orient mua thế giới di động động, em không am hiểu món này lắm nên thấy hai con đấy dùng cũng được. Không bị bay màu, dây da không bị bong tróc, mỗi tội đi mưa về dây da hơi bị hôi:):)

Vinhdq164

Xe buýt
6 củ thì k có con nào pin trâu lắm đâu cụ. Dc vài hôm thôi. Trâu thì phải dùng fenix hoặc 945 thì phải tầm trên 10t. Đổi lại pin trâu và chip cảm biến ngon lành. Nếu tầm 6t thì có con insstict nhưng đeo trông hơi trẻ con. K thì cụ làm con 55 mới ra hoặc nếu chỉ đi bộ thôi k cần gì nhiều thì mua con 235 đều dưới ngân sách cụ đề ra mà dùng rất ok

haitotbung

Xe tải
Em có hai chiếc: 1 citizen, 1 orient mua thế giới di động động, em không am hiểu món này lắm nên thấy hai con đấy dùng cũng được. Không bị bay màu, dây da không bị bong tróc, mỗi tội đi mưa về dây da hơi bị hôi:):)
Đeo dây da thường xuyên thì phải thay dây hàng năm cụ ạ. Da bò rẻ thì 150k, đắt thì 400k