[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em có chiếc đồng hồ orient ray 2, giờ mặt xước, vòng benzen bị xước ?
Các cụ ở Hà Hội có địa điểm spa làm đẹp lại em nó không ạ ?

xeodau

Xe buýt
Thế cụ để đấy làm gì vậy? Căn chỉnh lại hay lau dầu đồng hồ không quá khó ở VN, nhiều thợ làm được và làm tốt, nếu cẩn thận cụ gửi lâu dầu lại qua hãng theo địa chỉ tại link https://store.tagheuer.com/vn .
Cái đồng hồ này trước em làm rơi mất núm, có người quen giới thiệu nên qua chỗ Tôn Thất Tùng thay núm và lau dầu hết 2 củ, làm xong thợ chỉnh đi chỉnh lại vẫn chạy không chính xác. Em mang qua chỗ bố con bác Thịnh ( Ngọc thụy - gia lâm) chỉnh lại thì nó chạy chính xác quá, sai số rất ít. Vì thế mà em ko dám đi lau dầu lại, sợ chỉnh đi chỉnh lại nó lại ko chính xác. Đeo đồng hồ mà cứ phải chỉnh lại giờ lích kích lắm. Giờ em cho nó vào tủ rồi, đeo smartwatch cho tiện.

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Giống y con của em, ủn cho cụ.
Chắc đi thay kính với bezen là nuột ngay thôi cụ.

mazda3_pro

Xe lăn
Thường thì đánh bóng là đẹp :D nhưng theo em là bán đi mua cái Longines hay Omega mà đeo :D

TuanMinhHung2

Đi bộ
tks cụ
các cụ cần order cứ quăng link vào inbox e báo cho

hoặc chat qua http://facebook.com/quaytaphoausa càng nhanh
siêu nhanh nữa thì ims, viber,zl em .0977774050

Đh tính Theo chiếc, trên 150$ là 10% trọn gói về đến SHOP là nhà e ở Cầu Giấy hoặc Q.8 HCM
Cụ ơi, vậy tổng thiệt hại là: [giá đã off trên web + phí ship + 10% giá đã off] hay là cụm [..] + tiền thuế, hải quan,...nữa cụ nhỉ?!

Xikar

Xe tăng
Trên Joma có bán Rolex cũ ko biết có nên mua ko các cụ nhỉ hay mua ở Việt Nam

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ ơi, vậy tổng thiệt hại là: [giá đã off trên web + phí ship + 10% giá đã off] hay là cụm [..] + tiền thuế, hải quan,...nữa cụ nhỉ?!
Giá web + 10% = giá cụ nhận hàng ở Cầu Giấy hoặc Q8 ạ, ko thêm bất kỳ phí gì

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Khoảng 100 củ tiền đồng hồ các loại trong 5 năm qua em đều mua trên Jomashop nên cụ yên tâm ạ. Đồng hồ là hạng mục hiếm khi phát sinh lỗi nên mua thoải mái không sợ như đồ điện tử :D
:) ai hay mua đh và am hiểu như cụ là yên tâm
e cũng ship 8 năm mà hầu như chưa gặp vấn đề lớn phải gửi bh với đh JMS

cái lớn nhất $12k. 3-5k thì nhiều

tieunhupha

Xe điện
Chọn trên jomashop xog gửi link cho bên dv ship là tốt nhất. Họ thu % nhưng đảm bảo hàng về đến tay mình ok. Cụ tự mua mà bị hải quan nó ách lại thì mệt mỏi vô cùng: thuế má bôi trơn đắt hơn tiền dv nhiều, mà còn chưa tính đi lại (bay vào SG đôi ba chuyến thì vỡ mồm).. em mua 2c theo cách trên rồi, thấy thỏa mãn hoàn toàn
Em mua cái đồng hồ bên Đức lúc gửi sang bảo hành rồi gửi vì còn bị hải quan nó thịt tiền nhập khẩu vì ko quan tâm đến hàng cũ hay mới mà nếu nhận là hàng mới thì nộp tiền còn cũ thì nó ko cho nhập, bảo nó là hàng bảo hành thì ko chứng minh được vì thiếu thủ tục tạm xuất tái nhập. Vậy nên mấy bọn liên quan đến thuế má, hải quan ở ta quá là khốn nạn.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em mua cái đồng hồ bên Đức lúc gửi sang bảo hành rồi gửi vì còn bị hải quan nó thịt tiền nhập khẩu vì ko quan tâm đến hàng cũ hay mới mà nếu nhận là hàng mới thì nộp tiền còn cũ thì nó ko cho nhập, bảo nó là hàng bảo hành thì ko chứng minh được vì thiếu thủ tục tạm xuất tái nhập. Vậy nên mấy bọn liên quan đến thuế má, hải quan ở ta quá là khốn nạn.
sau cụ cần gửi Đức và nhận về cứ hú e
đảm bảo êm ái chứ k phải như bị HQ thịt :)

Cuongdovan

Xe đạp
Trên Joma có bán Rolex cũ ko biết có nên mua ko các cụ nhỉ hay mua ở Việt Nam
Em thì chưa dám tin tưởng Rolex trên Joma. Mấy cái thương hiệu nhỏ thì em tin tưởng vì biêt Joma nó làm việc và nhập trực tiếp hàng từ hãng luôn. Em thấy Rolex cũ bác nên mua của các seler Việt mình luôn cho tiện bác ạ, được qua tận nơi thử chán chê, cần thì cầm đi check chủng cho an tâm. Ra BVĐH check free mà chuẩn luôn bác ạ.

benhviendongho

Xe tải
103a ngõ 6 Lê Thánh Tông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
benhviendongho.com
Em có con gần giống thế này máy 4R39A bị chậm nên mở ra tự chỉnh rồi theo dõi chỉnh tiếp giờ sai số khoảng 45s/tuần
Vẫn chống nước ok nhé
Nói chúng anh em nào có khả năng tự chỉnh có thẻ tự chỉnh, tuy phải căn ke hơi nhiều. còn anh em nào không tự chỉnh được mang ra hàng người ta chỉnh cho, chi phí như seiko thì đon giản, thậm chí còn được miễn phí. Chỉnh ở nhà mà chọc vào tóc thì lại quá tội ạ

goldsmith

Xe buýt
Seiko em thấy sai số tầm 10-20s/ngày là ổn. Trước mới chơi còn ham để ý sai số này nọ. Giờ chán, kệ, cứ để nhanh tầm 5p/ngày lâu lâu lại chỉnh.
Nói chung nếu không cầu kì quá thì cứ để vậy đeo còn cầu kì thì mang qua trung tâm bảo hành, lau dầu, căn chỉnh, theo dõi.
Về độ ổn định và chuẩn xác thì em đeo cả OS, seiko máy 6r15, hamilton máy eta 2824 ( cùng tầm giá) thì thấy máy 2824 chạy ngon nhất.

benhviendongho

Xe tải
103a ngõ 6 Lê Thánh Tông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
benhviendongho.com
Seiko em thấy sai số tầm 10-20s/ngày là ổn. Trước mới chơi còn ham để ý sai số này nọ. Giờ chán, kệ, cứ để nhanh tầm 5p/ngày lâu lâu lại chỉnh.
Nói chung nếu không cầu kì quá thì cứ để vậy đeo còn cầu kì thì mang qua trung tâm bảo hành, lau dầu, căn chỉnh, theo dõi.
Về độ ổn định và chuẩn xác thì em đeo cả OS, seiko máy 6r15, hamilton máy eta 2824 ( cùng tầm giá) thì thấy máy 2824 chạy ngon nhất.
Nhanh 5 phút trên ngày thì quá đáng quá cụ ạ. ra hàng uy tín chỉnh cái xong ngay ý mà cụ. Miễn phí mà, nếu cụ gần tiệm nào bên em thì cụ cứ ra ạ

goldsmith

Xe buýt
Nhanh 5 phút trên ngày thì quá đáng quá cụ ạ. ra hàng uy tín chỉnh cái xong ngay ý mà cụ. Miễn phí mà, nếu cụ gần tiệm nào bên em thì cụ cứ ra ạ
Ồ, là em chỉnh cho nó nhanh lên 5p/ngày cụ ạ :)
Chứ nó chạy nhanh vậy chắc em bán xác lâu rồi :)
Cảm ơn cụ.

i10vp

Xe đạp
Cụ mua đho có cái chứng nhận Chronometer này thì sẽ ít sai số hơn. Tiêu chuẩn này sai số cho phép +-5s / ngày thôi.
Con dho em vừa mua đeo đc 3 ngày rồi vẫn chưa thấy lệch

Cụ cho hỏi cụ mua con này bao tiền và ở đâu đấy ạ. Nếu cụ ngại nhắn giúp vào ib cho em. Cám ơn cụ.