[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

Tuấn VTB

Xe tải
Em sau một thời gian đeo Garmin thì đang muốn quay về đeo lại đồng hồ cơ, con Bulova này máy chạy ổn ko các cụ

benhviendongho

Xe tải
103a ngõ 6 Lê Thánh Tông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
benhviendongho.com
Em có con Tissot đem ra 300 đường Láng bảo dưỡng, lau dầu, chỉnh nhanh chậm. Mất một lần ra để chỉnh nhanh chậm nữa thì bây giờ chỉ chậm 5s / ngày. Vậy là theo em ổn ạ. Ở đấy họ có máy đo dao động chứ không gạt theo kinh nghiệm
Cảm ơn cụ đã ủng hộ nhé hehe, máy móc giờ cũng được nhiều anh em sử dụng rồi ạ.

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com
Ui đọc bài cháu mới biết Đh còn cần bảo dưỡng lau dầu,hêh tiện bài cháu xin hỏi các cụ, cháu có con Hamilton cháu mua cũng 5 năm rồi, tình trạng là nó khá nhanh hết “power” + chưa đến 1 ngày là thấy chậm giờ, Đi bảo dưỡng chắc sẽ ổn hơn à các cụ?
Tiện cái nút chỉnh giờ, ngày tháng cháu kéo hơi mạnh tay nên bung luôn cả nút, cháu xem chắc phải hàn lại, nên đang vứt xó, ca này mang qua đâu xử lý dc nhỉ các cụ. Cháu ở ki cầu giấy,
Bên Hamilton ngay trong store của Lotte thì ngại hỏi quá :D
5 năm thì cụ nên kiểm tra xem. nếu máy chạy yếu rồi thì nên lau dầu bảo dưỡng. trường hợp máy chạy khỏe, biên độ vẫn ổn thì không cần cụ ạ. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì 5 năm khả năng cao đồng hồ phải lau dầu rồi cụ ạ

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com
E có cái TIS, Matic 80, giờ mỗi ngày chạy chậm 5' mà ko đeo thì chết, có sửa dc ko?
Sửa được cụ ạ, dòng matic 80 đời đầu hay bị lỗi lắm, thường là lỗi ngựa. Cụ mang qua bên em kiểm tra cho ạ

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com
Cảm nhận của một người chơi đồng hồ và đã va chạm rất nhiều thợ sửa đồng hồ cụ nhé.
Và CỤ tự tìm hiểu trong giới buôn bán đồng hồ và chơiđồng hồ
Bác Thịnh là một lão làng trong nghề rồi. vào thời kì đỉnh cao cũng thộc top tai Việt Nam. chứ nói là số 1 không ai là số 2 thì chưa đúng lắm. Còn phải kể rất nhiều cái tên khác như anh Thanh Omega, Thầy Chi, hay một số anh em trong SG nữa.

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com
Cho mình hỏi cửa hàng ở ngõ Phất Lộc, phố Lương Ngọc Quyến nằm trong hệ thống của cụ đúng không!?
Dạ hiện tại thì đó là cơ sở chỉ sửa những dòng đồng hồ thấp cấp thôi cụ ạ, được thì cụ cứ mang qua các cơ sở còn lại tại hà nội ạ. không biết bác ở khu vực nào, em gửi bác địa chỉ gần nhất ạ

Lonestar

Xe điện
Bác Thịnh là một lão làng trong nghề rồi. vào thời kì đỉnh cao cũng thộc top tai Việt Nam. chứ nói là số 1 không ai là số 2 thì chưa đúng lắm. Còn phải kể rất nhiều cái tên khác như anh Thanh Omega, Thầy Chi, hay một số anh em trong SG nữa.
Tôi là một người chơi đồng và tôi cũng chơi với rất nhiều anh em ở trong Nam ngoài Bắc kể cả dân buôn lẫn dân chơi. Tôi nhận xét trên quan điểm của tôi khi lắng nghe ý kiến nhận xét của nhiều người bác nhé. Và tôi nói là Chú Thịnh gà đứng số 2 chưa ai dám nhận số 1 nhé.

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com
Tôi là một người chơi đồng và tôi cũng chơi với rất nhiều anh em ở trong Nam ngoài Bắc kể cả dân buôn lẫn dân chơi. Tôi nhận xét trên quan điểm của tôi khi lắng nghe ý kiến nhận xét của nhiều người bác nhé. Và tôi nói là Chú Thịnh gà đứng số 2 chưa ai dám nhận số 1 nhé.
Vâng cụ. Nếu trên quan điểm cá nhân của cụ thì em xin phép không có bàn luận gì thêm cụ ạ. Còn chắc chắn rằng Bác Thịnh cũng là một trong những lão làng trong nghề sửa đồng hồ được nhiều anh em trong nghề kính trọng. Nhưng giờ bác Thịnh không làm nữa mà để cho anh Đạt con trai bác làm.

Đình Minh JSC

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E hóng để sửa cái đồng hồ cơ

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com

benhviendongho

Xe tải
Website
benhviendongho.com

Long kts

Xe buýt
Dạ hiện tại thì đó là cơ sở chỉ sửa những dòng đồng hồ thấp cấp thôi cụ ạ, được thì cụ cứ mang qua các cơ sở còn lại tại hà nội ạ. không biết bác ở khu vực nào, em gửi bác địa chỉ gần nhất ạ
Mình ở Hoàn Kiếm! Có xíu không hài lòng về cơ sở này, nhưng thôi, dù gì anh em cũng nhiệt tình!

blinkblinkhn

Xe đạp
5 năm thì cụ nên kiểm tra xem. nếu máy chạy yếu rồi thì nên lau dầu bảo dưỡng. trường hợp máy chạy khỏe, biên độ vẫn ổn thì không cần cụ ạ. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì 5 năm khả năng cao đồng hồ phải lau dầu rồi cụ ạ
time tầm bao lâu vậy cụ? để nhà cháu sắp xếp ạ :D