[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Khai Thiên

Xe hơi
Chó hử, lên đĩa thì mới biết con nào ngon hay dở. ;)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trời nóng quá hay sao mà lão chặt mạnh thế, tuy nhiên qua rằm lâu rồi nên kệ. :))
Tháng này lão ý chưa được miếng nào í mà.
Nhanh thì ngày kia lão í mới xuống Cát Bi làm tí thịt cún..em dự thế =))

toxic82

Xe điện
Một số thằng nuôi chó chẳng qua chả chơi được với ai thì chơi với chó. Tính cách nó cũng chó má như nhau dễ làm bạn. Đi bộ, chạy tập thể dục cứ phải nhìn dưới đường ko có về phải giặt dày như chơi vì những con chó mà những thằng chó thả nó ra.
Chuẩn ạ, quy định có mà bọn chó đó cứ nhơn nhơn 🥲🥲🥲

TTViet

Xe tải
Em thì nghĩ đơn giản thôi: Ngoài vẻ đẹp, dễ thương và hot trend này nọ... Thì người phương Tây cũng như tụi trẻ yêu chó vì đơn giản là họ mất lòng tin ở con người, cở sở căn bản của lòng tin là ở sự trung thành "tuyệt đối". Sau đó là những giai thoại chú chó nằm bên mộ chủ suốt ba năm, giải cứu này nọ v.v... Trong khi ấy bao nhiêu con người trung thành với nhau, sống chết vì nhau và giải cứu lẫn nhau thì lại coi đó là chuyện của truyền thông báo chí. Còn khi người ta đã không trung thành với nhau hoặc làm hại nhau thì phải có lý do cho việc đó. Sự khác biệt giữa chó và người đơn giản cũng chỉ là như vậy.

Bảo_Long_668

Xe máy
Các cụ lên trên Tiktok với FB có group thắp hương cho chó, an táng cho chó, cúng, vái chó. Vậy nghĩa là súc vật ngang hàng với các cụ nhà họ. Cúng hương cho các cụ xong ra thắp hương cho chó =))

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em thì nghĩ đơn giản thôi: Ngoài vẻ đẹp, dễ thương và hot trend này nọ... Thì người phương Tây cũng như tụi trẻ yêu chó vì đơn giản là họ mất lòng tin ở con người, cở sở căn bản của lòng tin là ở sự trung thành "tuyệt đối". Sau đó là những giai thoại chú chó nằm bên mộ chủ suốt ba năm, giải cứu này nọ v.v... Trong khi ấy bao nhiêu con người trung thành với nhau, sống chết vì nhau và giải cứu lẫn nhau thì lại coi đó là chuyện của truyền thông báo chí. Còn khi người ta đã không trung thành với nhau hoặc làm hại nhau thì phải có lý do cho việc đó. Sự khác biệt giữa chó và người đơn giản cũng chỉ là như vậy.
Nuôi chó không cấm nhưng đừng ảnh hưởng đến người xung quanh. Hội này có quan tâm xung quanh đâu mùi hôi thả rông ỉa bậy đầy ra…chó sủa nữa

Tự do của mình đừng xâm phạm tự do người khác.

Mr met

Xe tăng
Cái comic cụ nhặt ở đâu, có phải ở hội chó quyền không hay là lại tay nào đó vẽ ra để quảng xương cho chó cắn nhau? Quả thực nội dung comic này rất mất dạy.
Trong hội chó quyền vô tình em lướt trên phở bò cụ ợ. Nó kiểu đc chạy quảng cáo ấy ạ. Nội dung thì quá mất dậy luôn cụ.

Mr met

Xe tăng
Nhưng khi có những biểu hiện lệch lạc, biến thái, đi ngược đạo đức trong tư duy và được tuyên truyền bẩn thì chúng ta cũng nên ngăn chặn chứ đúng ko cụ?

MyMac

Xe điện
Hôm nọ ở hội mèo quyền có 1 bạn có em mèo bị tèo. Bạn ấy khóc nhiều lắm rồi đem mèo đi thiêu lấy tro xong lên nhóm hỏi nên để tro ở đâu. Em chân tình bảo để lên bàn thờ nhà bạn ấy thế là cả hội nó xúm vào chưởi em làm em cứ ngơ ngác chả hiểu sao bị chưởi.

Diep1979

Xe container
Nhìn cái đùi ngon quá ợ :D
Vâng cụ, nhà cháu ăn chó thì rất ít khi vào các quán sang trọng. Cảm giác nó không giống tuổi trẻ :D

Chó, mèo, lòng lợn... cứ phải quán nhìn dân dã, bàn ghế hơi cũ cũ, ông chủ/bà chủ quán phải mồm nói, tay thái, nhìn ăn mặc quê quê chút. Mới chuẩn tuổi thơ cơ cực cụ ạ >:D<