[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Với em chỉ có người là bạn, con cái do vợ chồng em đẻ ra mới là con.
Còn động vật thì chỉ là thức ăn của em.

langtoilangtoi

Xe điện

minhmo

Xe cút kít

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nhà riêng em thì em tuyên bố với bọn trẻ con luôn chả chả nuôi con gì tất. Khi nào lớn tự làm ra tiền, ở riêng thích nuôi voi hay cá mập thì tùy. Trước nhà em có con chó, nó chết mà em gái em khóc 3 tuần luôn.

otothanglong

Xe điện
E tưởng cãi nhau xong ở thớt lập cách đây 2 năm rồi chứ nhỉ ?

Kết luật là : Ai ăn cứ ăn, ai ko ăn cứ ko ăn, ai nuôi cứ nuôi... thế thôi
Cụ thông cảm chắc chủ thớt đang vật :)) , em thì kệ nuôi thì phải chăm đừng để ảnh hưởng tới ai, tè bậy đi bậy mà em thấy là em đá cho bay mít, hoặc cho ăn củ đậu bay. Còn ăn thì em chịu đạm nhiều bệnh thì chít ;))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Con cái mình dần sau này nó cũng thế thôi.
Ngày trước đời sống thiếu thốn nên con gì chả ăn, giờ thì thừa thãi nên bọn trẻ nó không ăn mà coi như thú cưng, con cái cũng là bt.
E thì không hiểu là việc chăm sóc tắm rửa như nào chứ bọn thú cưng nó chui rúc lung tung, còn đi ra ngoài mà vẫn ôm hôn, thậm trí cho lên gường ngủ cùng.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhà riêng em thì em tuyên bố với bọn trẻ con luôn chả chả nuôi con gì tất. Khi nào lớn tự làm ra tiền, ở riêng thích nuôi voi hay cá mập thì tùy. Trước nhà em có con chó, nó chết mà em gái em khóc 3 tuần luôn.
Thực ra nuôi phải sạch sẽ, chăm chút cho nó không tội.
Cái đó thì không phải ai hay gđ nào cũng làm được, nhất là bọn trẻ con.
Lên tốt nhất không nuôi dù đúng là có con chó nó cũng vui nhà vui cửa.
Nhiều gia đình coi nó như một thành viên chứ không phải là thú cưng ý chứ.

7vienngocrong

Xe tăng
Con cái mình dần sau này nó cũng thế thôi.
Ngày trước đời sống thiếu thốn nên con gì chả ăn, giờ thì thừa thãi nên bọn trẻ nó không ăn mà coi như thú cưng, con cái cũng là bt.
E thì không hiểu là việc chăm sóc tắm rửa như nào chứ bọn thú cưng nó chui rúc lung tung, còn đi ra ngoài mà vẫn ôm hôn, thậm trí cho lên gường ngủ cùng.
Nhà e cũng có thú cưng. 1 chó 2 mèo. Chó e bắt về. 1 mèo chồng mang về 1 con thì con e xin được nuôi.
E nhiệm vụ bảo trợ chó. 2 mèo 2 nhóc bảo trợ thế là phẩn mèo tụi nó phải dọn e dọn cho chó.
Nuôi thú cưng chớ e quán triệt tư tưởng là k cho thú cưng lên đầu mình ngồi. Chủ ra chủ chó ra chó mèo ra mèo. Con nào láo nháo e bụp nên chó mèo của e biết nguyên tắc sống éo dám láu với e. Con e nó yêu mèo thái quá e giáo huấn nó là mèo là mèo, mèo k chăm sóc con người được nên mẹ k thích con đặt quyền lợi của mèo cao hơn người, con bịnh mẹ chăm con chớ mèo k chăm con được, mèo hư mẹ bụp nó con k được phép nói mẹ này nọ nếu không mẹ bán tụi nó ngay. Con e nó sợ e làm thật cho nên k dám ó é nữa.
Em rất ghét chó mèo lên phòng ngủ hay sofa nhà e nuôi cả 2 nhưng k con nào được phép vào phòng ngủ e. Tụi chó mèo biết e khó tánh nên sợ e 1 phép. Con mèo mà lén nằm sofa e chỉ ngón tay trỏ là nó chạy mất dép á.

Mũi tên bạc

Xe container
Không có ai làm bạn thì làm bạn với chó hay thú cưng thôi.

MinhGDX

Xe hơi
Cụ chuyển sang tắm cho nó bằng loại sữa tắm chuyên dụng cho chó xem sao.
em tắm bằng loại tắm chó mà, nhà em nuôi mấy đời chó rồi con này nó bị hôi nách bác ạ, tuyến mồ hôi hôi lắm. Đợt này đang phải cho nó gần gũi thiên nhiên để đỡ ra mồ hôi =))
Tức là nằm bóng mát vườn cây ao cá gió liu riu 24/24.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nuôi phải sạch sẽ, chăm chút cho nó không tội.
Cái đó thì không phải ai hay gđ nào cũng làm được, nhất là bọn trẻ con.
Lên tốt nhất không nuôi dù đúng là có con chó nó cũng vui nhà vui cửa.
Nhiều gia đình coi nó như một thành viên chứ không phải là thú cưng ý chứ.
Trước bé em cũng nuôi đủ chim chó cá rùa cả dàn trăm con nhưng nhà các cụ rộng với nuôi ngoài vườn ngoài sân nó cũng khác. Chứ giờ bảo nuôi chó mèo mà lông lá nó rải khắp nhà là khùng ngay. Bù lại em hay mang trẻ con đi vườn thú + mang gấu đi cho nó thuần tính :D.

Linh lọt khe

Xe đạp
Thú với cưng, rồi đi xét nghiệm sán chó nhung nhúc trong não thôi. Ai hay đau đầu coi chừng sán chó trong não đó ạ

longphamhoai

Xe tăng
em tắm bằng loại tắm chó mà, nhà em nuôi mấy đời chó rồi con này nó bị hôi nách bác ạ, tuyến mồ hôi hôi lắm. Đợt này đang phải cho nó gần gũi thiên nhiên để đỡ ra mồ hôi =))
Tức là nằm bóng mát vườn cây ao cá gió liu riu 24/24.
Thỉnh thoảng Cụ mang ra hàng bác sỹ thú y tắm cho chó, họ có kỹ thuật vắt tuyến hôi của chó. Cú search trên mạng cũng có. Nhà em 1 chó 1 mèo, tháng nào em cũng ít nhất 1 bữa gáy hấp, thịt xiên nướng và mơ lông. Chó nuôi ở nhà là con Pet, vui cửa vui nhà, chó ăn ở hàng là con thức ăn (nuôi kiểu trang trại như lợn, bò, gà), đó là em giải thích vs mấy thằng khách nước ngoài như vậy.

charlie912

Xe hơi
Nhà e cũng có thú cưng. 1 chó 2 mèo. Chó e bắt về. 1 mèo chồng mang về 1 con thì con e xin được nuôi.
E nhiệm vụ bảo trợ chó. 2 mèo 2 nhóc bảo trợ thế là phẩn mèo tụi nó phải dọn e dọn cho chó.
Nuôi thú cưng chớ e quán triệt tư tưởng là k cho thú cưng lên đầu mình ngồi. Chủ ra chủ chó ra chó mèo ra mèo. Con nào láo nháo e bụp nên chó mèo của e biết nguyên tắc sống éo dám láu với e. Con e nó yêu mèo thái quá e giáo huấn nó là mèo là mèo, mèo k chăm sóc con người được nên mẹ k thích con đặt quyền lợi của mèo cao hơn người, con bịnh mẹ chăm con chớ mèo k chăm con được, mèo hư mẹ bụp nó con k được phép nói mẹ này nọ nếu không mẹ bán tụi nó ngay. Con e nó sợ e làm thật cho nên k dám ó é nữa.
Em rất ghét chó mèo lên phòng ngủ hay sofa nhà e nuôi cả 2 nhưng k con nào được phép vào phòng ngủ e. Tụi chó mèo biết e khó tánh nên sợ e 1 phép. Con mèo mà lén nằm sofa e chỉ ngón tay trỏ là nó chạy mất dép á.
Chồng tao, tao còn trị được huống chi 3 cái thứ chúng m mợ nhỉ. Em đọc chữ thôi con liên tưởng Sư Tử này cốp to, chứ nói gì 3 cái con kia gặp mợ hàng ngày ;))