[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

thichlexus

Xe điện
Thịt mèo thì em chưa từng ăn miếng nào và cảm giác rất ghê, còn thịt chó thì vẫn ăn nhưng gần đây cũng bỏ vì còn ít chỗ bán nên cũng ngại đi xa.
Nói đến mê thịt chó thì dân Hàn khéo còn mê hơn dân VN nhiều ấy chứ

XSim

Xe container
Thịt mèo thì em chưa từng ăn miếng nào và cảm giác rất ghê, còn thịt chó thì vẫn ăn nhưng gần đây cũng bỏ vì còn ít chỗ bán nên cũng ngại đi xa.
Nói đến mê thịt chó thì dân Hàn khéo còn mê hơn dân VN nhiều ấy chứ
Không rõ ngày xưa thế nào chứ Hàn giờ cũng lụy Tây nên ít ăn thịt chó nhiều rồi cụ.

thichlexus

Xe điện
Không rõ ngày xưa thế nào chứ Hàn giờ cũng lụy Tây nên ít ăn thịt chó nhiều rồi cụ.
Ở Hàn thì em không rõ chứ đội Hàn ở VN thì đi ăn thịt chó gặp suốt cụ ạ, rất ồn ào và ăn gấp đôi gấp ba mình nên chắc phải rất đam mê với món này.

DUONGLAM

Xe điện
Đúng hôm tất niên năm rồi em đi 1 huyện vùng cao , rủ ae c.bộ nhậu thì ae đều chọn chó nên đành ''đưa chân'', chó cỏ và khách chủ yếu quanh thị trấn nên ăn ngon và đậm vị . Cá nhân em 10 -12 năm cũng ko ăn thịt chó, 1 phần vì ve -ry goot, phần khác bé nhà e nuôi 1 con cún nho nhỏ nên tự dưng cũng bớt cảm giác thích, và nữa nguồn gốc chó HN hơi tạp nham.Với đề xuất này e thấy Hà Nội thì thiếu gì việc thiết thực mà mấy ô mãnh nghĩ ra ba cái trò Không với Có ..
Bố mấy thằng điên. Người ta thích ăn cái gì thì kệ mẹ nhau chứ liên quan gì mà cấm với đoán. Việc gì phải a dua theo mấy thằng tây lông, bọn đấy cũng mọi rợ bỏ mẹ chứ thanh cao gì.
Ah, nó cho tiền thì cứ mở hội thảo vỗ tay thành công tốt đẹp, còn xong rồi thì vứt sọt rác chứ ai hơi đâu cấm đoán.

"Chó là bạn, không phải là thức ăn". ;))
Vâng, chó là bạn, không phải tôi :)

XSim

Xe container
Ở Hàn thì em không rõ chứ đội Hàn ở VN thì đi ăn thịt chó gặp suốt cụ ạ, rất ồn ào và ăn gấp đôi gấp ba mình nên chắc phải rất đam mê với món này.
Thì thế em mới nói, tức là bản thân bọn nó thích ăn nhưng phong trào chó quyền bên đó mạnh quá nên bọn muốn ăn cũng ngại không dám ăn, thành ra sang mình được ăn thỏa thích chả sướng quá :D

vnptvinaphone

Xe buýt
Chắc chắn không phải bạn em, em không có bạn nào là chó hoặc nhìn giống chó.
Em không hiểu Hà Nội nói không với thịt chó mèo bằng cách nào? Ra văn bản hành chính cấm/hạn chế ăn hay ra quân phát động xây dựng văn hóa kỳ thị người ăn, hoặc bắt buộc các cửa hàng bán thịt chó phải in khẩu hiệu giống kiểu in trên bao thuốc "Chó là bạn, hãy yêu chúng bằng cách mua ủng hộ theo cân"?
Vậy nên tối thiểu là tôn trọng quyền bình đẳng, tự do lựa chọn thực phẩm của người khác cụ nhỉ :)

ceconam

Xe điện
Sao cứ thích là cấm nhỉ, ko biết nếu cấm đc thì có căn cứ vào đâu ko??? hay vi phạm quyền gì ko??? sao ko cấm luôn gà, lợn, trâu, bó.... xét về 1 khía cạnh nào đấy thì các loài còn lại khéo lại đứng lên đòi quyền bình đẳng =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Qua thớt này thấy nổi lên nhiêu nhân vật tích cực đấu tranh cho chó quyền ra phết :D

hcmt

Xe điện
Theo em hãy cứ để XH tự nhận thức. Ai thích ăn chó ăn mèo, kệ họ.
Ai thích ăn chay , kệ họ.
Ai ăn Động vật hoang dã trong sách cấm thì cấm họ.

Chó, mèo chẳng qua cũng là loài nuôi lấy thịt. Muôn loài bình đẳng, trừ con người thôi

mat_troi_ha_noi

Xe tải
luôn ủng hộ thịt chó

XSim

Xe container
Sau hội thảo này khối em khuyển phải ra đi sớm hơn so với lịch ban đầu, nhờ công lao của những người yêu mến các em đấy =))

Asura

Xe tăng
Sau hội thảo này khối em khuyển phải ra đi sớm hơn so với lịch ban đầu, nhờ công lao của những người yêu mến các em đấy =))
Em không ăn thịt chó đúng 10 năm đây. Vì sợ ve ri gút là chính, mãi mới quên được mùi vị. 2 năm trở lại đây, các bạn hội chó quyền rầm rộ quá làm cái tiềm thức trong em lại nổi lên. Nghĩ kỹ lại thì ăn hải sản cũng nhiều đạm vậy tại sao phải bỏ thịt chó nhỉ !! Giờ em cứ 2 tuần 1 bữa, công nhận ngon... mà cũng đỡ áy náy vì tại các bạn hội chó quyền chứ ko phải tại em >:) . Người ta đã cố quên thì ...

Gionam72

Xe lăn
Em không ăn thịt chó đúng 10 năm đây. Vì sợ ve ri gút là chính, mãi mới quên được mùi vị. 2 năm trở lại đây, các bạn hội chó quyền rầm rộ quá làm cái tiềm thức trong em lại nổi lên. Nghĩ kỹ lại thì ăn hải sản cũng nhiều đạm vậy tại sao phải bỏ thịt chó nhỉ !! Giờ em cứ 2 tuần 1 bữa, công nhận ngon... mà cũng đỡ áy náy vì tại các bạn hội chó quyền chứ ko phải tại em >:) . Người ta đã cố quên thì ...
Lý do nó lại quá hợp lý luôn. ông chú em mỗi tuần phải 1 bữa. Ông lao động chân tay nên không sợ "gút". Em thì thi thoảng cũng đánh đu theo.
Giãn cách bởi dịch. Ông ấy làm cả con để tủ ăn dần.

sắt con

Xe điện
Rựa mận và nướng … chẹp chẹp…

xe lôi

Xe tăng
Món này bạn e nó lại quen 1 ông chủ quán,mỗi lần alo là bố trí cho phòng lạnh mát rượi thịt ngon dồi tuyển 3-4 ae chén,nghĩ đến lại thèm!Thịt chó ko nên ăn nhiều quá,tháng ăn 1-3 lần thôi :)).

Gagarose

Xe điện
Đừng để bạn cuổng trời phóng uế bừa bãi ngoài đường nhé, oải với kiểu bạn này lắm
Cho bạn vào toilet đi cho văn minh, xong lấy giấy chùi mít cho bạn nhé
Đừng quên rọ mõm bạn khi ra ngoài
Bts

hd2022

Xe tải
Cũng tuỳ khẩu vị mỗi người, cấm thì vẫn có người bán mà k cấm thì vẫn có người không ăn. em 14 năm nay k ăn rồi.

Heliosii

Xe tải
Quán thịt chó chỗ Tam Trinh cứ cuối tuần là đông lắm, đi qua ngửi mùi chả chó cũng nhức hết cả mũi, nói tới lại nhớ bát bún chó 50k ngon nhức lòng