[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lộc _ vừng

Xe buýt
Dạ mình vẫn tự do dân chủ, viêc ăn thịt chó mèo trước đây rất phổ biến nhiều đám cỗ thịt chó vẫn là chính , giờ giới trẻ coi chó mèo là thú cưng vì thế rất nhiều nhà hàng đã đóng cửa đỡ, cháu mong luật này sớm ban hành ạ

canhhoabatdiet

Xe container
Dạ mình vẫn tự do dân chủ, viêc ăn thịt chó mèo trước đây rất phổ biến nhiều đám cỗ thịt chó vẫn là chính , giờ giới trẻ coi chó mèo là thú cưng vì thế rất nhiều nhà hàng đã đóng cửa đỡ, cháu mong luật này sớm ban hành ạ
"Chó là bạn, không phải là thức ăn". ;))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nay mưa e cũng làm tý, fai tháng rồi ko ăn, ngon ngon là
Ông Cụ nhà ta cũng là người cổ võ cho môn Ăn Thịt Chó.
Cụ cũng dân giã và thấu hiểu quần chúng ra phết :D

Dream Thai

Xe điện
Đội 9x ăn ít, genZ gần như k ăn, đội già thèm mà k dám ăn vì trc ăn nhiều quá rồi giờ đang gout, đội còn lại ăn cầm chừng kẻo gout. Nói chung để dân điều chỉnh chứ cấm thế nào dc mà cứ lắm chiện ;))
Chuẩn đấy cụ, để thị trường tự điều chỉnh
Cái cần điều chỉnh là cấm chó thả rông, ị tè bậy thì ko thấy bố chó quyền nào bàn :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái cần điều chỉnh là cấm chó thả rông, ị tè bậy thì ko thấy bố chó quyền nào bàn :)
Cụ nói hay lắm.
Khi chó cắn chết người thì cấm thấy có nhà chó quyền nào vào đây lên tiếng cả.
Vì lý do gì vậy ???
Không lẽ sinh mạng của con người không bằng chó ???
Nẫu :D

otothanglong

Xe điện
Em 20 năm rồi không động tới, càng có tuổi càng tránh vì sợ anh ve ry gút thế thôi. Bác nào không sợ cứ chén mồm và thân thể sức khỏe của các bác mà ;))

phamthoaibk

Xe buýt
Tối qua HN đổ cơn mưa lớn, mấy ae cơ quan em sợ ngập ko về được đành phải ghé vào quán làm mấy đĩa thịt chó hấp với nướng đợi trời mưa tanh, ae an ủi nhau bảo ăn nhiều vào không có sắp bị cấm :))
Phong trào thịt chó ở cơ quan em phải nói là nở rộ, đặc biệt là các chị em, dẫn đầu bởi 1 chị gái quê Việt Trì =))

Z90

Xe tăng
Ăn cứ ăn thôi, làm gì phải cấm. Bao giờ nằm trên giường bệnh tự khắc ngừng hết ngay :D

Mr.Alo

Xe lăn
BTS, cái dồi chó mà nhà nào biết làm, nướng lên nó mới thơm, mới ngọt, mới bùi, mới béo làm sao. Rồi cái gan, bọc lá na xong kẹp vào vỉ rồi cũng nướng trên than hoa, ăn lúc nóng hổi ông nào ông nấy tranh nhau vừa thổi vừa xơi.

Cái gáy, hấp cách thủy vừa chín tới, ăn nó mềm, ngọt lại hơi sần sật, nhón cái lá mơ, thêm nhánh húng chó...chấm hơi đẫm mắm tôm, nhai chầm chậm xong chiêu ngụm rượu nếp nút lá chuối :D , khà, cái ông gì tỉ phú đô la xe điện sướng thế déo nào bằng mình được, có phỏng?

Ngà ngà, chém gió khản giọng rồi thì giục chúng nó bưng nhanh lên bát xáo măng, thả ít hành dăm mùi tàu vào. Làm 2 bát bún chan đẫm nước xáo, mệ tiên sư nó cứ là ngon ngọt thun thút. Mà cái giống xáo chó này, húp đến đâu nó tỉnh đến đấy, thế mới tài :))

Thôi, em hồi tưởng lại 15-20 năm trước. Chứ giờ các hội nhóm "chó đê" tan hết rồi. Thi thoảng giời lành lạnh mang mác cố khơi gợi thì thấy ừ hữ nhạt nhẽo lắm. Tuyền ông suốt ngày hỏi nhau chỉ số đường huyết với co lét tê rôn với những cái déo gì gì...ngồi với nhau giờ toàn ổi ép với nước lọc, chán lắm :(
Vẫn đầy hội cụ ạ
Năm ngoái dịch thèm em quá mò vào đây oder về táng cho qua ngày :))

Asura

Xe tăng
Em thấy có khi các cụ trách oan Hội thảo rồi !! Bây giờ mạng mẽo phát triển, tạo Sờ căng đan là một phương pháp truyền thông quảng bá thích hợp...

Rất nhiều thế hệ trẻ thành phố hiện tại ăn thịt lợn suốt nhưng chưa chắc đã biết con lợn hình dáng thế nào. Ngược lại, nhìn thấy chó suốt nhưng chưa chắc đã biết thịt chó hấp dẫn thế nào... Nhân tiếng tăm Hội thảo này, rất nhiều bạn sẽ tò mò quay ra thử thịt chó đấy ạ !!

Cám ơn hội nghị !!

Phỗng new

Xe điện
Vẫn đầy hội cụ ạ
Năm ngoái dịch thèm em quá mò vào đây oder về táng cho qua ngày :))
Vầng, ý em là các hội nhóm người quen của em, trước hay "chó đê". Giờ ngồi với nhau toàn chuyện tập tành gì cho đốt mỡ, ăn uống thế nào cho họa mi hót tốt...nhức đầu lắm :D

viendinhhung

Đi bộ
ù uôi, ra cầu vòi ở Thanh Liệt, hay Ngõ 171 Nguyễn Xiển mà xem, ngày nào cũng kín mít khách, cấm sao được nhỉ.
những ngày mưa se se lạnh,làm 1đĩa chó nướng chấm mắm tôn thì chấm hết luôn ý ạ.

cunilo

Xe hơi
Chính quyền muốn cấm thịt chó mèo thì trước đó phải làm tốt việc cấm chó thả rông đã. Cho ăn thịt chó thì còn mấy cháu đi exciter thi thoảng đi bắt hộ mấy con chó lang thang. Quanh nhà em mấy nhà nuôi chó cứ thả rông, con nào con nấy người to, sủa to, nhe răng nhọn ghê ghê là.

nghecon050509

Xe buýt
- Cụ phán chuẩn, Hà Nội hô hào rất mạnh, ngân sách chi ra cũng kha khá về thành lập tổ săn bắt chó thả rông, tuy nhiên các quận huyện ra quân chụp ảnh làm tư liệu xong là thôi, có nơi nào làm được hiệu quả đâu, đánh trống bỏ dùi...:-$. Chỗ khu nhà cháu buổi chiều cứ tầm 10 người đi tập thể dục thì có đến 3 người dắt chó đi đái ỉa, chẳng thấy rọ mõm gì cả.
- Vậy nên chỉ nên dừng ở mức tuyên truyền vận động thôi, chứ Cấm thì nghe chừng khó. Giống như kiểu cấm nuôi và chăn thả gia súc, gia cầm trên địa bàn các quận nội thành, nhưng sao không cấm nuôi chó đi, Con lợn, con gà nó cũng bình đẳng với con chó mà, nó đều là gia súc, gia cầm. :D
KL: Cứ cấp phép cho các cơ sở đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, nguồn gốc cơ sở nhập thực phẩm đầy đủ thì nên để Thị trường điều chỉnh, ai ăn gì do người ăn quyết định các cụ nhỉ.

TÔN

Xe container
E bỏ thịt chó lâu rồi ko ăn. Nhưng bữa nhậu mà có thịt chó là e từ chối
Nhưng e nghĩ ăn hay ko ăn là quyền của mỗi người. Ko thể và ko nên áp đặt

Dream Thai

Xe điện
E bỏ thịt chó lâu rồi ko ăn. Nhưng bữa nhậu mà có thịt chó là e từ chối
Nhưng e nghĩ ăn hay ko ăn là quyền của mỗi người. Ko thể và ko nên áp đặt
Vâng cụ, con người dc ăn tất trừ đồng loại và động vật quý hiếm cần bảo tồn :)