[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Tuan Can

Xe container
Ông mãnh chủ chó cậy to con có hành động quá côn đồ, nạn nhân quá bất ngờ không nghĩ thèng chủ chó lại ra tay với mình như vậy nên ko đề phòng, ko ngờ ô mãnh phang trộm từ phía sau 1 đòn chí mạng cứ như thể với quân thù quân hằn. Ủn cho thèng này đi bóc lịch 2-3 năm cho thấm.
Nó tấn công từ phía sau nên bố cậu bé ko thể kịp phòng thủ. Không kịp né.

Khoai Cún

Xe tăng
Em ủng hộ ông bố kiện đến cùng vụ này. Nuôi chó mà không có ý thức, gây ảnh hưởng đến những người xung quanh cần phạt thật nặng.

Hanamlut

Xe buýt
Còm như này là k biết gì về pitbull rồi :))
Em biết là nó cắn và không nhả. Nhưng như em nói: tóm lấy nó, chặn họng, nó ngạt thở thậm chí sẽ chết. Thời gian đánh đuổi nó đó thừa sức bóp nó chết.

anhtintin

Xe tải
Mấy ông bên ngoài chán thật. Con chó bé vậy, chỉ cần nhảy vào túm hai bên cổ chỗ gần tai, nhấc lên. Người khác giữ chân, chẹn họng thì nó sao làm loạn thế được
Có mấy video pitbull nó cắn chết ng luôn đấy, nói chung con này chỉ có đâm bắn nó chết nó mới nhả ra, giống chó này IQ không cao, tụi nước ngoài phong cho nó kiểu Guard God.
Bên mẽo nhiều tiểu bang cấm rồi

7usd

Xe điện
Em cũng ở chung cư. Có lần em và con gái nhỏ đang trong thang máy đi xuống, thì một ông dẫn con chó trắng to đùng, không rọ mõm đi vào. Con bé nhà em sợ rúm ró. Em vốn ghét bọn chó sẵn, liền đuổi cả chó và chủ ra ngoài đóng cửa thang đi xuống.
Một lần khác, lại thấy chủ con chó và con chó dưới sảnh tầng 1, bao người nhìn lo lắng. Em tức quá, ra chửi bọn bảo vệ, tại sao cho chó đi lại tự do mà không rọ mõm như thế. Sau em gọi cả công an phường vào.
Một thời gian sau thì con chó mất tích.
Cụ may quá. Khu nhà em cũng cc có vụ như cụ, nhưng thằng giắt chó nó cứ ngông nghênh chửi lại, còn tý đập ông kia.

vihali

Xe container
Luật chỉ phát huy nếu đi được vào người dân, mặc dù dân ủng hộ nhưng có vẻ vẫn ít người thực sự quan tâm vấn đề này. Việc tốt nhất là mỗi địa phương có 1 đội quân giám sát để: Phạt tiền chủ chó, tịch thu chó vi phạm ...nhưng chưa tuyển được đội quân này mà thôi.
Có một điều rất nguy hiểm là cơ quan công quyền coi những chuyện đó là nhỏ. Ở ta có luật cấm đái bậy, khạc nhổ, hút thuốc nơi công cộng, hát karaoke gây ồn quá mức nhưng có ai xử lí đâu.

dpl

Xe lăn
Thanh niên bị đánh gãy răng và khâu vài mũi vì bảo vệ trẻ em khỏi chó thả rông.
Xem clip bức xúc thật.
A bị đấm đã đi giám định để kiện khởi tố hình sự rồi ạ

poiuy

Xe ba gác
Mấy ông bên ngoài chán thật. Con chó bé vậy, chỉ cần nhảy vào túm hai bên cổ chỗ gần tai, nhấc lên. Người khác giữ chân, chẹn họng thì nó sao làm loạn thế được
Chó nó nhanh hơn người, túm tai nó chưa cân là nó ngoảnh nhanh đầu đợp được luôn đấy cụ ạ.

HnA

Xe tăng
Thằng chủ chó đấm mạnh quá. Giờ thì có khi ngồi u nước chè lại ngoan hơn cả chó.

Belat Missan

Xe điện
riêng tội thả rông chó ko rọ mõm là đã chết cmnr, thêm tội hành hung có giám định thương tật + bằng chứng camera rõ ràng thì cứ cho nó vài niên
Nay gặp a ôm bảo vệ con chó của mình và chiến đấu tay bo với con chó khác.
Chả biết kết quả ra sao nhưng 2 chủ và 2 chó đều không rọ mõm ra đường.

mamtom7981

Xe buýt
Cu cậu áo đỏ giờ thấy ân hận và run hơn chó phải pháo rồi thì phải.
Cụ bị oánh thì không chấp nhận xin lỗi và yêu cầu giám định, xử lý nghiêm,
Nhà cháu vote cho cu cậu áo đỏ ở trại một thời gian cho thấm.

badman1

Xe tải
Thanh niên bị đánh gãy răng và khâu vài mũi vì bảo vệ trẻ em khỏi chó thả rông.
Xem clip bức xúc thật.
Ko biết mn ntn, chứ hành động của thằng chủ chó này kn hơn chó. Ko biết kiện nó thì đi tù tối đa bn năm nhỉ? xóm em cũng có mấy thằng kiểu này, ủng hộ cho chúng nó đi tù kịch khung, để xh trong sạch

thanhtrung052

Xe tăng
Ko biết mn ntn, chứ hành động của thằng chủ chó này kn hơn chó. Ko biết kiện nó thì đi tù tối đa bn năm nhỉ? xóm em cũng có mấy thằng kiểu này, ủng hộ cho chúng nó đi tù kịch khung, để xh trong sạch
W ủng hộ.bọn máu cho này k nhân nhượng đc

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]