[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

ubisapro

Xe trâu
Ko biêt đến bao giờ mới cấm cái giống này @@

Dan du an

Xe ba gác
Giờ mua hết lại của dân rồi mang cho lính biên phòng hay lính đảo có khi có hiệu quả các cụ nhỉ.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em cũng ghét cái giống chó này, nhìn nhăn nheo xấu xí lại còn xấu tính. Bọn này nuôi phải có súng.
Khi nó ngoạm vào cổ vào vai đè mình xuống thì có mà lấy súng nước để bắn ạ? ước vọng của cụ thật là ngây thơ.
Hay chờ nó cắn xong ra khỏi viện báo thù? ;))

TÔN

Xe container
Bất kể là giống cho nào, cứ chó mà cắn chủ hoặc cắn người nhà nặng hay nhẹ đều phải đập chết

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cháu mới bị con chó to phải gần 50KG dí xong :( Cháu ngã như cây chuối... May mà nó tự nhiên lại bỏ đi, chứ nó mà cắn thì... 04 ngày nay cháu thậm thọt :(

Chủ chó biết nhưng chỉ gọi chó về cũng không hỏi được một câu là: Em có làm sao không ?

Chán.
Phải em thì cả chó lẫn chủ em cho vào 1 mã hết. Nhưng dù sao cụ cũng may là chưa bị nó cắn. Em thế buổi tối ra đường gặp mấy thằng cứ thả rông chó ra cho nó vận động mà ngứa đèn. Tháng trước em với mấy anh em Grab có đuổi 1 con chó becgie vì nó xồ ra làm ông bạn grab ngã dúi dụi, thế mà bị chủ chó và mấy bà yêu chó chửi quá

Việc cấm chó này cơ quan nào phụ trách các cụ nhỉ. Em tự hỏi mấy thằng công chức ở đó nó đến cơ quan hàng ngày làm gì
Cụ chửi cán bộ thế này là ko đúng rồi.
Cụ tìm hiểu thêm về các quy định pháp luật về nuôi động vật để chửi cho duyên. Chứ cụ chửi bừa thế này hơi khó nghe cụ ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Người dân thấy chó thả rông ra nơi công cộng có được tiêu diệt không cc?
Hôm nọ em đạp xe về gần nhà thì con chó nhà th. bán VLXD chạy ra sủa và đuổi theo em, em đá cho nó phát vào mõm cúp đuôi chạy về. Th. chủ chó nó đứng ở cửa nói "sao anh đá con chó thế", em bảo "chú mà sủa và đuổi cắn anh, anh cũng đá". Không thấy nó nói gì nữa.
Giờ mà chính quyền cho phép người dân tiêu diệt chó thả rông không rọ mõm ra đường, em dự 3x7 ngày hết bọn chó thả rông ngay.

Chun SUV

Xe buýt
Em còn biết có đứa bố nó ốm ở quê ko hỏi thăm một câu nhưng chó ốm nửa đêm nó thuê taxi đưa đi khám.
Loại này nó làm bạn với chó đúng là hết nước chấm cụ nhỉ :))
Thường là thế cụ nhé.
Về logic, nx kẻ ko thân yêu đc với người mới đi tìm cái đó từ súc vật.

Người dân thấy chó thả rông ra nơi công cộng có được tiêu diệt không cc?
Hôm nọ em đạp xe về gần nhà thì con chó nhà th. bán VLXD chạy ra sủa và đuổi theo em, em đá cho nó phát vào mõm cúp đuôi chạy về. Th. chủ chó nó đứng ở cửa nói "sao anh đá con chó thế", em bảo "chú mà sủa và đuổi cắn anh, anh cũng đá". Không thấy nó nói gì nữa.
Cụ mạnh mẽ quá :))

Mang cái giống này ra đường không xích không rọ mõm, thì khác gì đám trẩu hay giang hồ đem dao kiếm ra múa máy đâu ? Nguy hiểm lắm :T
Em nghĩ cho nào ra đường cũng phải rọ mõm và có dây hết, hôm trước lên bờ hồ, chó chạy lông nhông chả dây dợ, rọ mõm gì, nó ngứa mồm phang cho cái lại phải đi tiêm 5 mũi thì cũng bực.

Cosaodau

Xe hơi
Phải em thì cả chó lẫn chủ em cho vào 1 mã hết. Nhưng dù sao cụ cũng may là chưa bị nó cắn. Em thế buổi tối ra đường gặp mấy thằng cứ thả rông chó ra cho nó vận động mà ngứa đèn. Tháng trước em với mấy anh em Grab có đuổi 1 con chó becgie vì nó xồ ra làm ông bạn grab ngã dúi dụi, thế mà bị chủ chó và mấy bà yêu chó chửi quá
Tôi có một điều ước là chủ chó khi dẫn chó ra ngoài đường thì dọ mõm chó
.Nếu họ không làm thì Chó pítbull Quay sang cắn ngay thằng đang dắt mình một miếng thật to vào đùi hay giữa hai đùi càng tốt cho tiệt nọc loài hại người. Haizz

Chỉnh sửa cuối:

Tommytep

Xe tăng
Em nhường lời cho đội chó quyền vào cho ý kiến.
E chả thấy ai bênh cái bọn chó này mà cứ hơi tí các cụ lại lôi cả hội chó quyền vào nghe nó phản cảm lắm. Cá nhân e cũng quý chó, ko ăn thịt chó nhưng là mấy loại chó cảnh, chó nhỏ thân thiện chứ mấy loại thú dữ này chỉ mang bắn bỏ.

EPL

Xe tăng
Thấy báo nói con Pitbull này chủ nhà đã tử hình nó rồi