[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

hanoipho79

Xe lăn
Ch ó má mấy hôm đau hết đầu...lập thớt Gái cho đỡ buồn ngủ đi lão Mai ơi,hôm qua thức xem đá bóng giờ buồn ngủ quá.

thanhlt1979

Xe tải
Ra đường giờ cứ phải có cái gậy. Chó mà lại gần em, không có rọ mõm là em ra tay trước.
Ps: Cẩn tắc vô áy này!

NGC

Xe tăng
Em bỏ ăn thịt chó chắc cũng mươi năm rồi nhưng lần tới về VN nhất định phải đi ăn cầy tơ 7 món .
Ủng hộ phong trào diệt chó ka ka .

cadan

Xe container
Số lượng bị chết vì dại hàng năm được ghi nhận không cao, tuy nhiên số người bị chó cắn hàng năm thì rất cao. Mà người tiêm thuốc phòng dại thì hại sức khoẻ, tốn kém, nên em vẫn cho rằng chính phủ phải làm sao quản tăng tỷ lệ chó được tiêm phòng bệnh chó dại trong dân, thành thị và đặc biệt là nông thôn lên cao.
Chứ việc bắt vùng nông thôn không nuôi chó thả rông, ra ngoài phải xích và rọ *** em cho là bất khả thi rồi cụ cá ạ :P
Vậy có nên bó tay ở mọi nơi mọi lúc ko mèo?

Ví dụ, ở thành phố, nơi mật độ người và ...chó rất cao, khả năng đánh vào túi tiền dễ hơn nông thôn (em không nghĩ 600k-800k 1 phát phạt vỡ mặt trường hợp vi phạm lại không đủ sức hấp dẫn với người phạt và đủ sức răn đe với đối tượng vi phạm!).

QUY LUẬT SỐNG THỜI NÀO CŨNG THẾ, XET CHO CÙNG VẪN LÀ 'KIM CÓ CHÍCH VÀO THỊT MÌNH, MỚI BIẾT ĐAU"

https://tuoitre.vn/kho-vi-cho-tha-rong-con-den-bao-gio-20190406214522578.htm

Mới đây, tôi chứng kiến một bé gái đang chơi trong công viên bị chó cắn vào chân. Hơn 30 phút, cha của bé mới tìm được chủ con chó.

Nỗi lòng "người trong cuộc"

Dù tìm ra chủ chó nhưng sau đó là thái độ dửng dưng khi chủ chó chỉ đứng phía trong hàng rào nhà mình, chìa ra tờ giấy chứng nhận chó đã chích ngừa rồi bỏ vào nhà. Coi như hết trách nhiệm, mặc hai cha con vẫn còn đứng thẫn thờ trước cổng...
...
không ít trường hợp người bị chó cắn phải cực công lui tới hàng chục lần mới nhận được một ít chi phí từ chủ nuôi chó để đi chích ngừa bệnh dại. Điều đó cho thấy sự thiếu trách nhiệm của không ít người nuôi chó. Trách nhiệm ở đây không phải là đền tiền mà là ý thức việc mình và chó nhà mình gây phiền phức, thiệt hại cho người.

lạc lối

Xe điện
Mấy cái hội như "hội y học cổ truyền việt" trao giải "lương y vì cộng đồng" cho ông Sơn này có cơ chế nào quản lý chất lượng Giải thưởng và chất lượng hội không ạ? E có biết 1 ông chủ tịch với phó chủ tịch nọ kia của 3,4 cái hội liền lúc, toàn tên rất rủng rẻng như là "hội nghiên cứu tiềm năng con người",.. biết mới biết là cách đây vài chục niên, mở hội rất dễ, tên xủng xẻng thế nào cũng được. Huhu, chi phí đóng để duy trì hội không biết có phải đóng không, duy trì tới nay thích thì mở ra cái giải thưởng, đội nào cần giải tới trả mấy chục chai là có ngay 1 cái giải cụ cun01 nhỉ ;))

À vâng, thế cụ cho em hỏi cái gọi là "nguồn đáng tin cậy của cụ ạ? Cụ cho em xin cái, em hỏi cụ nãy giờ để em học hỏi thêm mà. Chứ giờ kiu em trích nguồn chứng minh bệnh nhân đã lên cơn dại 100% chết thì dễ lắm :D
Thôi chả vòng vo vói cụ , 100 % chết là đúng , nhưng gặp ô Hào thì ko chết , nhân chứng sống thì đã có cụ ốp gì đã xác nhận ở mấy # trước rằng thì là cụ ý đã chữa vs đã khỏi ở chỗ ô Hào đấy thây .
Đó là nhân chứng trực tiếp,
Còn gián tiếp thì đầy vì ô Hào quá nổi tiếng đất Hà Tây xưa -- nhẽ do cụ không Hà Tây nên ko biết-- cụ ko biết ko có nghĩ là ko có -- cụ nhá

Kitcat

Xe container
Vậy có nên bó tay ở mọi nơi mọi lúc ko mèo?

Ví dụ, ở thành phố, nơi mật độ người và ...chó rất cao, khả năng đánh vào túi tiền dễ hơn nông thôn (em không nghĩ 600k-800k 1 phát phạt vỡ mặt trường hợp vi phạm lại không đủ sức hấp dẫn với người phạt và đủ sức răn đe với đối tượng vi phạm!).

QUY LUẬT SỐNG THỜI NÀO CŨNG THẾ, XET CHO CÙNG VẪN LÀ 'KIM CÓ CHÍCH VÀO THỊT MÌNH, MỚI BIẾT ĐAU"

https://tuoitre.vn/kho-vi-cho-tha-rong-con-den-bao-gio-20190406214522578.htm

Mới đây, tôi chứng kiến một bé gái đang chơi trong công viên bị chó cắn vào chân. Hơn 30 phút, cha của bé mới tìm được chủ con chó.

Nỗi lòng "người trong cuộc"

Dù tìm ra chủ chó nhưng sau đó là thái độ dửng dưng khi chủ chó chỉ đứng phía trong hàng rào nhà mình, chìa ra tờ giấy chứng nhận chó đã chích ngừa rồi bỏ vào nhà. Coi như hết trách nhiệm, mặc hai cha con vẫn còn đứng thẫn thờ trước cổng...
...
không ít trường hợp người bị chó cắn phải cực công lui tới hàng chục lần mới nhận được một ít chi phí từ chủ nuôi chó để đi chích ngừa bệnh dại. Điều đó cho thấy sự thiếu trách nhiệm của không ít người nuôi chó. Trách nhiệm ở đây không phải là đền tiền mà là ý thức việc mình và chó nhà mình gây phiền phức, thiệt hại cho người.
Vấn đề là đưa về tổ dân phố rất dễ, đi 1 vòng năm 1 lần nhà nào chưa trình giấy tiêm phòng thì cho vào danh sách Phạt, thành thị lẫn nông thôn đều làm được. Tại sao luật VN lại xử cái ngọn là ra luật thả chó rông không rọ mõm thì phạt tiền? Hihi trong khi chó ở VN thì không có luật bắt buộc đeo vòng ở cổ ghi tên chủ nhân, ghi đã tiêm hay chưa? Chỉ cần toàn bộ chó đã tiêm phòng thì 1 năm bớt được 1 số người khổng lồ phải đi tiêm phòng chó dại vì bị cắn!
Thôi chả vòng vo vói cụ , 100 % chết là đúng , nhưng gặp ô Hào thì ko chết , nhân chứng sống thì đã có cụ ốp gì đã xác nhận ở mấy # trước rằng thì là cụ ý đã chữa vs đã khỏi ở chỗ ô Hào đấy thây .
Đó là nhân chứng trực tiếp,
Còn gián tiếp thì đầy vì ô Hào quá nổi tiếng đất Hà Tây xưa -- nhẽ do cụ không Hà Tây nên ko biết-- cụ ko biết ko có nghĩ là ko có -- cụ nhá
Dạ bằng chứng "đáng tin" của cụ là nói vo dựa trên nhân chứng sống là 1 nick trên Ọp, Không có xác nhận từ bệnh viên là cụ ấy bị bệnh dại ;))
Vậy rất có thể bệnh tưởng hoặc bệnh gì đấy nghi là bệnh dại, qua ai chữa mà chả khỏi :D

P.s À trên thế giới ghi nhận có 2 cá nhân bị HIV mà không chết, tự khỏi đấy, nếu cụ ấy có nick ọp lên xác nhận, mình có nên công bố bị HIV không cần uống thuốc định kỳ, chả cần làm gì cũng tự khỏi không ạ? ;))

quochiep

Xe tăng
Những vấn đề thế này cứ phải được hưởng sái quan lớn thì việc mới được giải quyết.

Ví dụ: cháu 1 ông lớn lớn nào đó bị cắn, lúc đó ổng sẽ thúc kuốc hội, ban ngành các kiểu vào cuộc xây dựng lại luật hoặc nghị định theo hướng chặt chẽ hơn, chỉ đạo UBND các tỉnh thành lập đội bắt chó chuyên nghiệp.

Hàng nghìn dân bị chó cắn, kêu gào thảm thiết, không hiệu quả bằng việc người nhà 1 ông to bị cắn.
Cụ rình rình xem người nhà ông nào to xùy chó ra cắn cho dân đc nhờ phát ! Ko thì chơi lớn chỗ nào người nhà các quan to hay lui tới và mấy thằng tranh ảnh hay dắt chó đi dạo bôi quệt gì đó sao cho chó của thằng đấy cắn người nhà quan thì lại một công đôi việc luôn =]] .

cadan

Xe container
Quan trọng là ý thức quá kém mèo ạ.

Một trong những biện pháp để uốn nắn ý thức, chính là đánh vào kinh tế. Đúng là giải quyết ngọn, nhưng:
- nhanh gọn
- đủ "đau"
- không phụ thuộc địa phương (nào duy tình, nể nang, sợ sệt chủ chó đầu gấu)

Nói ví dụ, ở quận 1 và phố đi bộ HN, nhan nhản chó được nam thanh nữ tú mang ở nơi khác đến. Ai đi kiểm tra giấy tiêm phòng chó của họ được.

Nhưng, giống như trừng phạt xe ô tô đỗ sai, phạm luật, phạt luôn và ngay - thì chính chủ chó phải tởn.

Và biện pháp này hay ở chỗ: bắt quả tang.

Có rọ hay không có rọ, chả kịp bịt ngay được, chỉ cần với 1 pô ảnh. Còn nhanh hơn phạt nguội của xe ô tô.

Vấn đề là đưa về tổ dân phố rất dễ, đi 1 vòng năm 1 lần nhà nào chưa trình giấy tiêm phòng thì cho vào danh sách Phạt, thành thị lẫn nông thôn đều làm được. Tại sao luật VN lại xử cái ngọn là ra luật thả chó rông không rọ *** thì phạt tiền? Hihi trong khi chó ở VN thì không có luật bắt buộc đeo vòng ở cổ ghi tên chủ nhân, ghi đã tiêm hay chưa? Chỉ cần toàn bộ chó đã tiêm phòng thì 1 năm bớt được 1 số người khổng lồ phải đi tiêm phòng chó dại vì bị cắn!

Dạ bằng chứng "đáng tin" của cụ là nói vo dựa trên nhân chứng sống là 1 nick trên Ọp, Không có xác nhận từ bệnh viên là cụ ấy bị bệnh dại ;))
Vậy rất có thể bệnh tưởng hoặc bệnh gì đấy nghi là bệnh dại, qua ai chữa mà chả khỏi :D

P.s À trên thế giới ghi nhận có 2 cá nhân bị HIV mà không chết, tự khỏi đấy, nếu cụ ấy có nick ọp lên xác nhận, mình có nên công bố bị HIV không cần uống thuốc định kỳ, chả cần làm gì cũng tự khỏi không ạ? ;))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em cũng không biết nữa, nhưng thím em bị chó cắn, theo dõi con chó đó thấy sức khỏe nó bất thường thế là phải đi tiêm thuốc, sau đó thì không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không mà thím bị nói nhịu kinh khủng luôn, mà oái ăm là toàn nhịu mấy từ nhạy cảm: ví dụ: nhà có khách thì thay vì "mời các bác các chú ăn cơm" toàn nhịu thành "...ăn l...ồ ...n" Đến khổ!
Chém gió, mẹ em mới tiêm năm ngoái xong, bị con chó hàng xóm cắn khâu mấy mũi, nói chung tác dụng phụ có nhưng không nhiều như lời đồn, nghe đồn sợ bị nó cắn ko đi tiêm rồi cũng đến lúc

lạc lối

Xe điện
Vấn đề là đưa về tổ dân phố rất dễ, đi 1 vòng năm 1 lần nhà nào chưa trình giấy tiêm phòng thì cho vào danh sách Phạt, thành thị lẫn nông thôn đều làm được. Tại sao luật VN lại xử cái ngọn là ra luật thả chó rông không rọ *** thì phạt tiền? Hihi trong khi chó ở VN thì không có luật bắt buộc đeo vòng ở cổ ghi tên chủ nhân, ghi đã tiêm hay chưa? Chỉ cần toàn bộ chó đã tiêm phòng thì 1 năm bớt được 1 số người khổng lồ phải đi tiêm phòng chó dại vì bị cắn!

Trường hợp cụ ốp kia chỉ là 1 ví dụ chứ ko phải ai khỏi chỗ ô Hào rồi cũng phải vào Ốp trình bày báo cáo với cụ .
Ơ mà cụ không phải là cụ ốp kia sao cụ lại biết rõ cụ kia ko phải bị dại rồi lại biết rõ cụ ý bị bệnh tưởng thế nhể ?- cụ đã từng khám cho cụ ý hay cụ là bác sỹ chuyên khoa tưởng ạ ??

Kitcat

Xe container
Quan trọng là ý thức quá kém mèo ạ.

Một trong những biện pháp để uốn nắn ý thức, chính là đánh vào kinh tế. Đúng là giải quyết ngọn, nhưng:
- nhanh gọn
- đủ "đau"
- không phụ thuộc địa phương (nào duy tình, nể nang, sợ sệt chủ chó đầu gấu)

Nói ví dụ, ở quận 1 và phố đi bộ HN, nhan nhản chó được nam thanh nữ tú mang ở nơi khác đến. Ai đi kiểm tra giấy tiêm phòng chó của họ được.

Nhưng, giống như trừng phạt xe ô tô đỗ sai, phạm luật, phạt luôn và ngay - thì chính chủ chó phải tởn.

Và biện pháp này hay ở chỗ: bắt quả tang.

Có rọ hay không có rọ, chả kịp bịt ngay được, chỉ cần với 1 pô ảnh. Còn nhanh hơn phạt nguội của xe ô tô.
Chó chưa cắn chết người thì vẫn án dân sự, em đoán là chưa có tiền lệ kiện, vì kiện cũng chả để mà làm gì, chủ chó muốn đền hay quịt là ở họ.
Nam thanh nữ tú dắt chó nào cũng phải ở 1 chỗ nào đó, thế nên đưa về quản lý chó tiêm phòng hay chưa ở từng tổ dân phố là đủ.
Em cho là cứ cấm béng không được nuôi các dòng chó dữ thôi, và phạt tiền chủ nếu không tiêm phòng, và bổ sung luật là tịch thu chó nếu chủ vi phạm các điều lệ về nuôi động vật, vì chắc là ối nhà chày bửa chả thèm đóng phạt đâu cụ. Ở chung cư ối nhà chó ị bậy xong không dọn, phạt họ cũng không đóng tiền kìa.
Trường hợp cụ ốp kia chỉ là 1 ví dụ chứ ko phải ai khỏi chỗ ô Hào rồi cũng phải vào Ốp trình bày báo cáo với cụ .
Ơ mà cụ không phải là cụ ốp kia sao cụ lại biết rõ cụ kia ko phải bị dại rồi lại biết rõ cụ ý bị bệnh tưởng thế nhể ?- cụ đã từng khám cho cụ ý hay cụ là bác sỹ chuyên khoa tưởng ạ ??
Hihi thôi nhé, em hết hứng nói vo với cụ rồi, thực ra em biết phong cách nick cụ đã lâu. Bình thường em không dính vào đâu, nhưng cụ tuyên truyền bị chó dại cắn đi thầy lang băm chữa khỏi em mới phải vào còm. Cụ tin gì tuỳ cụ. Chào cụ.