[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

BinhLee

Xe tăng
Cụ cho cái địa chỉ cụ thể, em bảo mấy thằng trộm chó lên vợt 1 lượt thì sạch bóng ngay, chứ cần gì tiêu diệt lệnh

4X4=16

Xe điện
Em giờ chả dám chạy bộ buổi sáng nữa, de'll biết có khỏe được thêm tý nào không , chả may chó nó đớp cho cái lại lên báo.

Chuột hiền

Xe hơi
Giờ dân phòng thu nạp đội trẻ trâu ex đi diệt thôi may ra

lạc lối

Xe điện
Nguồn tương đối chính thống nào là ông Hào chữa đc bệnh dại đã lên cơn ạ? Em thấy cụ kể nghe nói thôi chứ ;)). Y văn thì nó bảo 100% bệnh dại đã lên cơn là chết.
Thôi ko quanh co , e đang nói ko có nguồn chính thống nào nói giống ý cụ ( hoặc ý giống cái nguồn cụ dẫn )
À e mới vào lại cái nguồn cụ dẫn thì thấy thập cẩm cả trăm mục nào body trắng sáng với xoa tì hưu mang tài vận đến nhà ...... hehe vui phết:))

TamAn7810

Xe tăng
Em nghĩ là rọ cả đứa dắt đi nữa !

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.

Kitcat

Xe container
Mấy cái hội như "hội y học cổ truyền việt" trao giải "lương y vì cộng đồng" cho ông Sơn này có cơ chế nào quản lý chất lượng Giải thưởng và chất lượng hội không ạ? E có biết 1 ông chủ tịch với phó chủ tịch nọ kia của 3,4 cái hội liền lúc, toàn tên rất rủng rẻng như là "hội nghiên cứu tiềm năng con người",.. biết mới biết là cách đây vài chục niên, mở hội rất dễ, tên xủng xẻng thế nào cũng được. Huhu, chi phí đóng để duy trì hội không biết có phải đóng không, duy trì tới nay thích thì mở ra cái giải thưởng, đội nào cần giải tới trả mấy chục chai là có ngay 1 cái giải cụ cun01 nhỉ ;))
Thôi ko quanh co , e đang nói ko có nguồn chính thống nào nói giống ý cụ ( hoặc ý giống cái nguồn cụ dẫn )
À e mới vào lại cái nguồn cụ dẫn thì thấy thập cẩm cả trăm mục nào body trắng sáng với xoa tì hưu mang tài vận đến nhà ...... hehe vui phết:))
À vâng, thế cụ cho em hỏi cái gọi là "nguồn đáng tin cậy của cụ ạ? Cụ cho em xin cái, em hỏi cụ nãy giờ để em học hỏi thêm mà. Chứ giờ kiu em trích nguồn chứng minh bệnh nhân đã lên cơn dại 100% chết thì dễ lắm :D

cadan

Xe container
Cụ cho cái địa chỉ cụ thể, em bảo mấy thằng trộm chó lên vợt 1 lượt thì sạch bóng ngay, chứ cần gì tiêu diệt lệnh
Các dạng chóđang môt nuôi để khoe này (để khoe thì không thích rọ m.õm chúng đâu ợ, khác nào "hoa hậu" mà lại đi bịt khẩu trang thi ai nhận ra) thì trộm có khi lại chê vì ko bán được cho hàng thịt:

NVV

Xe tăng
Đêm hôm 9/4 em đi ctac về và đi bộ từ đầu hẻm vô nhà. Đi được khoảng 30m thì có 2 con chó từ 1 nhà chui qua lỗ chó lao về phía em rất hung dữ. Ngay lập tức em ngồi xuống thì chúng khựng lại. May là gần đó có viên gạch em cầm lên tay đi giật lùi về nhà. 2 con chó cứ gừ gừ đi theo từng bước chân em. Giả sử đó là 1 em bé thì chắc bị 2 con chó đó tấn công rồi. Trưa hôm sau em ra nói chuyện với chủ thì nó nói thế chó đã cắn mày chưa, khi nào nó cắn tao đền tiền thuốc cho. Em mua bả rồi 2 con chó đó sẽ chết với em. Các cụ chó quyền đừng nói em ác nhé.

cadan

Xe container
Một số thống kê đáng chú ý trên báo chỉ trong vòng 1 tuần qua:

Vụ nhân viên ghi chỉ số nước bị chó cắn, đánh bể đầu
https://tuoitre.vn/vu-nhan-vien-ghi-so-nuoc-bi-cho-can-danh-be-dau-con-cho-da-tung-can-nguoi-20190408093728677.htm

Cháu bé 7 tuổi tử vong do bị cả đàn chó cắn
https://tuoitre.vn/chau-be-7-tuoi-tu-vong-do-bi-ca-dan-cho-can-20190403234733222.htm

2 cha con tử vong vì bị chó dại cắn
https://tuoitre.vn/2-bo-con-tu-vong-vi-bi-cho-dai-can-20190405083449579.htm

Thêm một bé trai tử vong do chó dại cắn

https://tuoitre.vn/them-mot-be-trai-tu-vong-do-cho-dai-can-20190409192821664.htm

Chó nuôi xông vào trường cắn 6 học sinh
https://tuoitre.vn/cho-nuoi-xong-vao-truong-can-6-hoc-sinh-20190410225343725.htm

và chưa chắc đã hết , những vụ chưa đưa lên báo...

ngocmai227

Xe lăn
Đã đến lúc phải có hình phạt thích đáng đối với những chủ chó thả rông chó và không rọ mõ.m? Không biết thuốc tiêm phòng dại bây giờ có nhiều tác dụng phụ như ngày xưa không nữa. Khổ thân các cháu bé :(.
https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/cho-tha-rong-xong-vao-truong-can-6-hoc-sinh-c46a1042348.html
Chó thả rông xông vào trường cắn 6 học sinh
Quảng Ngãi

Sáng 11-4, ông Nguyễn Văn Hưng, Trưởng Phòng GD-ĐT TP Quảng Ngãi (tỉnh Quảng Ngãi), cho biết đã có báo cáo bước đầu về vụ việc 6 học sinh Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa (xã Tịnh Hòa, TP Quảng Ngãi) bị chó cắn.

Theo báo cáo của Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa, khoảng 7 giờ sáng ngày 9-4, trong lúc nhiều học sinh của trường đang dọn vệ sinh và chơi đùa tại sân trường, bất ngờ bị 1 con chó của bà Hồ Thị Xuân (ngụ tại thôn Đông Hòa, xã Tịnh Hòa) xông vào sân trường cắn hàng loạt học sinh.

Báo cáo của Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa về việc 6 học sinh bị chó cắn. Ảnh: T.Trực

Có tổng cộng 6 học sinh từ lớp 1 đến lớp 5 bị chó cắn trên khắp các vùng cơ thể như tay, chân, lưng, hông... Khi phát hiện học sinh bị chó cắn, nhà trường đã sơ cứu ban đầu cho các học sinh, đồng thời đưa các em đi tiêm phòng tại Trung tâm Y tế dự phòng TP Quảng Ngãi. Vì vết cắn sâu, sức khỏe yếu, 3 học sinh được nhà trường cùng gia đình đưa ra Đà Nẵng tiêm huyết thanh. "Hiện sức khỏe của 6 học sinh đã ổn định, cả 6 em đã đi học trở lại bình thường", bà Nguyễn Thị Phượng, Hiệu trưởng Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hoà, cho biết.

Trường Tiểu học số 1 Tịnh Hòa, nơi xảy ra vụ việc. Ảnh: T.Trực

Ông Dương Đức Vinh, Phó C.hủ t.ịch UBND xã Tịnh Hòa (TP Quảng Ngãi), cho biết hiện con chó thả rông cắn 6 học sinh đã bị bắt, xử lý. "Công an TP Quảng Ngãi cũng đã đến hiện trường làm rõ vụ việc. Chủ chó là bà Hồ Thị Xuân cam kết chịu tiền để lo tiêm ngừa vắc-xin cho 6 em bị chó cắn. Tuy nhiên do hoàn cảnh bà Xuân khó khăn nên nhà trường tạm ứng trước kinh phí", ông Vinh nói.

dexom

Xe Cứu Trợ
Chó ra đường ko rọ mõ m thì đập chết rồi phạt thật nặng thằng chủ chó, làm nghiêm!

letrungthanh17

Xe tăng
Bạn em hồi nhỏ tiêm phòng dại sau khi bị chó cắn, giờ tay nó lúc nào cũng run run không để yên bình thường được, gặp tình huống cuống là tay lẩy bẩy cầm không chắc, không vững. Không rõ bây giờ thuốc phòng dại đã thay đổi chưa?

Chuột hiền

Xe hơi
Bắt được trộm chó thì dân đánh chết
Bắt được chó cắn người k biết xử lý ntn, đúng là thiên đường ;))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cứ thế này thì phải dùng đến tiêu diệt lệnh thật, tự bảo vệ mình trước thôi:
https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/cho-tha-rong-xong-vao-truong-can-6-hoc-sinh-c46a1042348.html

Chó ra đường ko rọ mõ m thì đập chết rồi phạt thật nặng thằng chủ chó, làm nghiêm!
Đêm hôm 9/4 em đi ctac về và đi bộ từ đầu hẻm vô nhà. Đi được khoảng 30m thì có 2 con chó từ 1 nhà chui qua lỗ chó lao về phía em rất hung dữ. Ngay lập tức em ngồi xuống thì chúng khựng lại. May là gần đó có viên gạch em cầm lên tay đi giật lùi về nhà. 2 con chó cứ gừ gừ đi theo từng bước chân em. Giả sử đó là 1 em bé thì chắc bị 2 con chó đó tấn công rồi. Trưa hôm sau em ra nói chuyện với chủ thì nó nói thế chó đã cắn mày chưa, khi nào nó cắn tao đền tiền thuốc cho. Em mua bả rồi 2 con chó đó sẽ chết với em. Các cụ chó quyền đừng nói em ác nhé.
Em nghĩ là rọ cả đứa dắt đi nữa !
Em giờ chả dám chạy bộ buổi sáng nữa, de'll biết có khỏe được thêm tý nào không , chả may chó nó đớp cho cái lại lên báo.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Nhốt con chó theo dõi 1 tuần thoai.
Sau 1 tuần chửa chết thì hoá kiếp cho nó, bồi dưỡng cho nạn nhân :D

cadan

Xe container
Công nhận, sự trái khoáy đầy nghiệt ngã!

Xin đăng bức thư của một bạn FB, gửi bọn "Cẩu tặc", thực ra là phê phán vấn nạn thả chó bừa bãi.

Thân gửi các anh

Ai ghét các anh cẩu tặc đến nỗi oánh họ tơi bời khói lửa thì em chả biết, chứ em thì quí các anh ý lắm cơ.

Em cứ ngày đêm mong các anh ý ghé qua khu nhà em mà càn quét để những đứa hèn nhát sợ chó như em được bình an vô sự. Mỗi buổi sáng tối em được tản bộ trên những con đường lộng gió quanh khu đô thị mà không phải sợ thót cả tim khi chốc chốc lại thấy một em Cẩu bất chợt chạy xồ ra.

Thả rông chó ảnh hưởng đến tính mạng người dân
Mà khổ lắm, chó của nhà giầu nó cũng chả giống chó thường. Vì chủ của nó thường sở hữu cả căn biệt thự rộng vài trăm mét vuông, hoặc là những nhà dân quanh khu đô thị được đền bù tiền đất và bỗng chốc sở hữu nhà mặt đường lớn, nên chó nuôi toàn là chó đắt đỏ du nhập từ trời Tây nó mới xứng tầm ạ.

Ôi giời, đủ cả từ béc giê, chó đốm đến chó trâu, con nào con ấy to lừng lững, loại ý nó mà cắn lại chả chết tươi đành đạch nhá. Các em ý cứ được chủ thả cho chạy lông nhông tự do mà chả có dây xích hay rọ mõm gì ráo.

Đã thế chủ của các em thản nhiên coi những thảm cỏ được chăm chút xén tỉa cẩn thận, hay những bụi hoa rực rỡ là nhà vệ sinh cho thú cưng, nên việc các đôi tình nhân dẫn nhau chui vào các góc khuất của vườn hoa thỉnh thoảng ối với oái vì lỡ ngồi phải Mìn là chuyện thường ngày ở huyện.

Lực lượng bảo vệ thì ít và chủ yếu họ tập trung ở các bãi xe hay quầy lễ tân ở các tòa chung cư nên việc bảo vệ cảnh quan chung có phần xao nhãng. Chủ của các em Cẩu cũng khôn cực, giờ các bác bảo vệ đi tuần thì cấm thấy con chó nào, nhưng cứ sáng, tối, cái giờ mà dân tình đi tập thể thao là các em ấy chạy túa ra, thôi thì nào là giải quyết khâu vệ sinh, tình ái, rồi tranh chấp lãnh địa và cắn nhau loạn xạ. Thế là em đành ngậm ngùi từ bỏ sở thích chạy bộ hàng ngày, chứ cứ chạy lỡ gặp các em ấy, mà cái giống chó nó cứ thấy chạy là nó đuổi, chả may các em ấy cắn hội đồng cho thì chỉ có nước đi gặp ông bà ông vải sớm.

Nên... các anh Cẩu Tặc ơi, em mong các anh lắm ạ. Các anh cứ giải quyết hộ hết lũ chó ở khu nhà em để trả lại sự bình yên và sạch sẽ cho bọn em với nhé, vì chủ của các em ấy chả có tí tẹo ý thức với vệ sinh chung và cả tính mạng của người khác như thế thì thiết nghĩ "bất" lũ chó ấy cũng chả có tội tình gì cả.

Em kính thư...

FB Xuyến Chi

ngocmai227

Xe lăn

namson229

Xe điện
toàn thả chó ko rọ mõm: đi ỉa, chạy linh tinh, cắn người; ủng hộ bắt chó chạy rông; bắt gom bán cho hàng thịt chó; e đảm bảo 1 tháng là hết chó chạy rông ngoài đường ngay....thua cả thời pháp thuộc xưa, có a min đơ, min toa đi phạt nhà để chó chạy rông (trong chuyện số đỏ: chắc có thật)

Kitcat

Xe container
Số lượng bị chết vì dại hàng năm được ghi nhận không cao, tuy nhiên số người bị chó cắn hàng năm thì rất cao. Mà người tiêm thuốc phòng dại thì hại sức khoẻ, tốn kém, nên em vẫn cho rằng chính phủ phải làm sao quản tăng tỷ lệ chó được tiêm phòng bệnh chó dại trong dân, thành thị và đặc biệt là nông thôn lên cao.
Chứ việc bắt vùng nông thôn không nuôi chó thả rông, ra ngoài phải xích và rọ mõm em cho là bất khả thi rồi cụ cá ạ :P

Một số thống kê đáng chú ý trên báo chỉ trong vòng 1 tuần qua:

Vụ nhân viên ghi chỉ số nước bị chó cắn, đánh bể đầu
https://tuoitre.vn/vu-nhan-vien-ghi-so-nuoc-bi-cho-can-danh-be-dau-con-cho-da-tung-can-nguoi-20190408093728677.htm

Cháu bé 7 tuổi tử vong do bị cả đàn chó cắn
https://tuoitre.vn/chau-be-7-tuoi-tu-vong-do-bi-ca-dan-cho-can-20190403234733222.htm

2 cha con tử vong vì bị chó dại cắn
https://tuoitre.vn/2-bo-con-tu-vong-vi-bi-cho-dai-can-20190405083449579.htm

Thêm một bé trai tử vong do chó dại cắn

https://tuoitre.vn/them-mot-be-trai-tu-vong-do-cho-dai-can-20190409192821664.htm

Chó nuôi xông vào trường cắn 6 học sinh
https://tuoitre.vn/cho-nuoi-xong-vao-truong-can-6-hoc-sinh-20190410225343725.htm

và chưa chắc đã hết , những vụ chưa đưa lên báo...