[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Jack Frost

Xe buýt
Cá nhân em dắt chó ra ngoài là trong túi quần có vài cái túi nilon. Cũng mong tất cả các cụ xem được chủ đề này chúng ta cũng không quên có vài cái bao nilon khi dắt chó ra ngoài ạ. Nó ị ở mé cỏ vệ đường em nghĩ là OK, trong công viên ngta cũng đề biển cấm dẫm chân lên cỏ cơ mà, khu vực cỏ cây của tụi nó. Nếu mình muốn dùng chung thì mình để ý 1 chút là ko dẫm phải ạ. hihi
Gửi cụ chủ,
Em ko yêu, ko ghét chó, em cũng ko đi vào cỏ. Nhưng em phản đối cách cụ lập luận: "khu vực cỏ cây của tụi nó". Từ bao h vậy cụ? Trừ phi cụ ở quê, trong vườn nhà cụ, thì cây cỏ hay sân nhà đều là của cụ& nó muốn làm gì thì làm. Còn nếu đã là công viên hay vệ đường thì nên giữ vệ sinh chung ạ. Mình làm gì thì làm, miễn ko ảnh hưởng đến vệ sinh chung ạ.
Theo em nên nuôi ở quê cho nó có không gian chạy nhảy, ị ở vườn. Còn ở thành phố, ra đường rọ mõm và bốc phân bỏ túi là được ạ.
Chúc các cụ có thú vui tao nhã!

MrVuHoang

Xe tải
Đi chơi với mấy người chuyên nuôi chó giống đi thi họ gọi nhà em là nhà nhân giống All-breed. hihi. Vì bthuong ngta nuôi trại nhân giống chỉ nuôi 1 giống thôi. Người nuôi nhiều giống là nuôi chó ko giấy. Đây nhà em thì nuôi chó có giấy mà mỗi giống 1-2 con. có cả mấy giống ko giấy luôn. Giờ quân số như 1 vườn bách chó.

MrVuHoang

Xe tải
Gửi cụ chủ,
Em ko yêu, ko ghét chó, em cũng ko đi vào cỏ. Nhưng em phản đối cách cụ lập luận: "khu vực cỏ cây của tụi nó". Từ bao h vậy cụ? Trừ phi cụ ở quê, trong vườn nhà cụ, thì cây cỏ hay sân nhà đều là của cụ& nó muốn làm gì thì làm. Còn nếu đã là công viên hay vệ đường thì nên giữ vệ sinh chung ạ. Mình làm gì thì làm, miễn ko ảnh hưởng đến vệ sinh chung ạ.
Theo em nên nuôi ở quê cho nó có không gian chạy nhảy, ị ở vườn. Còn ở thành phố, ra đường rọ *** và bốc phân bỏ túi là được ạ.
Chúc các cụ có thú vui tao nhã!
Ghi nhận góp ý của cụ. Mà lại nói lại chó nhà em có khu vườn riêng. trong phần trích dẫn là suy nghĩ của em thôi ạ.

MrVuHoang

Xe tải
Con này nhìn mặt dữ, nhưng e ng lạ qua mà đếch biết sủa, haha
Khả năng cụ kiểm tra lại loa máy xem sao. Có khi là đang để chế độ im lặng nên ko nghe thấy nó sủa đấy. hihi

huyentran6982

Xe máy
Vừa mới hôm qua, chung cư gần nhà em có người nuôi chó rồi cho ỉa bậy ở chỗ chờ cầu thang máy. Người khác không biết giẫm vào be bét. Mà cũng là chung cư cao cấp đấy nhé. Văn hóa học đòi quý tộc nuôi chó đúng là không thể ngửi nổi

MrVuHoang

Xe tải
Vừa mới hôm qua, chung cư gần nhà em có người nuôi chó rồi cho ỉa bậy ở chỗ chờ cầu thang máy. Người khác không biết giẫm vào be bét. Mà cũng là chung cư cao cấp đấy nhé. Văn hóa học đòi quý tộc nuôi chó đúng là không thể ngửi nổi
Tại sao gọi là học đòi quý tộc nuôi chó. Em nghĩ là nuôi chó rất là bình dân. Và nên nuôi chó khi có điều kiện thời gian và không gian thuận lợi. Ở chung cư mà nuôi thì ý thức phải cao hơn khi nuôi ở nhà riêng vì ảnh hưởng mọi người nhiều hơn, ra khỏi cửa nhà là nơi đông người luôn rồi.

s63 AGM

Xe tăng
Đ
Mấy thằng to con thường hay vụng về cụ nhỉ :D
đúng là hơi vụng cụ ah. E có 1 con cái ngoan , nghe lời lắm. Mà năm ngoái xích vào cái cột mái tôn, điền nhà hàng xóm nó hở, truyền sang giật chết mất. Ngay trước mặt e màg ko kịp phản ứng để cứu nó.

CalvinKleinJeans

Xe tải
Nuôi gì thì nuôi nhưng đừng để ảnh hưởng đến người khác. Hầu như những người nuôi chó ở chung cư không bao giờ chịu đi thang tải, chó gặp người lạ là cứ hít hít liếm láp, hẳn là nhiều người cũng không thích điều này. Xuống sân chơi cộng đồng, thì cho thú cưng ngồi chơi chung luôn trên ghế. Và có một lần thấy chủ cho chó ngồi cả lên bàn trong Highland Coffee.

Trục

Xe ba gác
Em có mảnh sân + vườn 100m2 Chó chạy, ỉa bậy tha hồ, không phải ra đường cho nó bậy. Nó bậy xong, đào cát lấp sâu là xong. ;))
Tại sao gọi là học đòi quý tộc nuôi chó. Em nghĩ là nuôi chó rất là bình dân. Và nên nuôi chó khi có điều kiện thời gian và không gian thuận lợi. Ở chung cư mà nuôi thì ý thức phải cao hơn khi nuôi ở nhà riêng vì ảnh hưởng mọi người nhiều hơn, ra khỏi cửa nhà là nơi đông người luôn rồi.

Trục

Xe ba gác
Con này nhìn mặt dữ, nhưng e ng lạ qua mà đếch biết sủa, haha
Em xác nhận là nó không sủa ai. (có thể khi có Chủ ở đó nó không sủa)
Lạ ghê!

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em có mảnh sân + vườn 100m2 Chó chạy, ỉa bậy tha hồ, không phải ra đường cho nó bậy. Nó bậy xong, đào cát lấp sâu là xong. ;))
Thế trẻ con/người lớn ở chung với chó xong đi học và đi chơi à?

Pumzen

Xe ba gác
Con Phốc nhà cháu 1 lần đi mua CF cùng,chủ nhà có mấy con mèo,ngay lập tức ô mãnh làm quen ngay:

Trục

Xe ba gác
Thế trẻ con/người lớn ở chung với chó xong đi học và đi chơi à?
Chó nó cai quản khu vực vườn thôi cụ.
Nó không mấy khi dám mon men lên nhà đâu.
Bình thường em chỉ cần rung xích là nó chạy về để xích ngay.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Chó nó cai quản khu vực vườn thôi cụ.
Nó không mấy khi dám mon men lên nhà đâu.
Bình thường em chỉ cần rung xích là nó chạy về để xích ngay.
Đây gọi là nuôi chó (ăn riêng, ở riêng, ngủ riêng) và không đc xếp vào hội yêu chó.

Chỉnh sửa cuối: