[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

babeo

Xe điện
kaka. cẩn thận là do chủ thấy nó tha đồ ở bàn thờ chủ vừa bực vừa buồn cười. Nó thấy chủ thái độ kiểu vui vui thế nó lại tưởng là nó làm thế là hay. Về sau nó thi thoảng nghịch thế tý cho chủ "vui" đó. kaka
Vưng nó còn dứ dứ cho cháu cướp lại cơ, làm vỡ mất cái chén đựng nước dâng thần tài rồi.

MrVuHoang

Xe tải
Cháu cũng khoái vụ vac, nhưng giờ mới đạt đc 1/3 , là cái vườn thôi , chủ yếu hoa hoét cho vui chứ chưa làm đc gì nhiều.
Nhân thể cụ cho cháu hỏi, cụ có cho gửi chó ko ? Từ hồi nuôi con rott này cháu chả đi đâu qua đêm đc, vì ko biết gửi nó cho ai. Dịch vụ ks cho chó thì đa số nhận chó cỡ nhỏ và vừa , nếu có chỗ nhận giá cũng chát xít:T
hi, nhà mình thì không có nhận gửi chó. Nhưng ở HN có điểm nhận gửi đó. Trại chó giống Rottweiler luôn. Nếu cần gửi thì ib mình gửi thông tin cho cụ. HOặc cụ vào Gúc Gồ gõ "trại chó TTV" nó ra thông tin trại đó họ nhận giữ chó.

MrVuHoang

Xe tải
Gửi chó to mà gửi ở Gai A chẳng hạn thì ôi thôi rồi, tốn xèng hơn cả chủ chó ở hotel. 800k /ngày, rẻ nhất 400k. hihi. Mà còn hết phòng nữa chứ nếu là cuối tuần. Vì ở đấy Tây gửi nhiều.

Rượu

Xe buýt
Có cụ nào nuôi chó tuyết như nhà em ko nhỉ? Em nuôi vui thôi, ko đẻ hay làm gì cả.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thì nó vưỡn là tềnh iu.
Em nghe bẩu là có rất nhiều sắc thái tình yêu mà cụ lại bên trọng bên khinh vậy.
E nằm trong nhóm bị khinh đới, tủi tủi là.
Cụ nhầm nhé. Em cắn chó suốt 15-16 năm. Em chả ghét gì mấy cụ thích thịt chó cả. Em vẫn đi cùng các cụ ấy ọp thịt chó. Vào quán em xơi món khác thôi ạ :D

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Sai lầm khi yêu chó:
1. Cố gắng dạy chó sinh hoạt có nề nếp, trong khi chó thích ăn mứt.
2. Cho chó ở với người trong khi chó đi ỉa không được rửa đít, không được đánh răng.
3. Đùa chó chó liếm mặt, khi thân thiết với người nên gặp người là liếm.
4. Coi chó = người nên mặc nhiên chó được sử dụng các dịch vụ dành cho người. VD chó đi thang máy, vào công viên, ỉa khu vui chơi, đ.ái ngoài đường.... Nên chủ = chó
...

babeo

Xe điện
Thì nó vưỡn là tềnh iu.
Em nghe bẩu là có rất nhiều sắc thái tình yêu mà cụ lại bên trọng bên khinh vậy.
E nằm trong nhóm bị khinh đới, tủi tủi là.
Cháu hay đi Xuân mai qua chợ Cấn hữu, bán nhiều thịt chó lắm. Có hôm thấy họ để một lồng chó ở đấy, toàn chó ta, nhìn đôi mắt chúng nó, thấy tội nghiệp kinh khủng.
Hồi xưa khi Trần Mục, Anh Tú mới nổi, cháu cũng lên đó ăn thịt chó mấy lần. Sau bỏ lúc nào ko nhớ , chỉ biết từ lâu lắm rồi, dễ đã 20 năm có lẻ .

MrVuHoang

Xe tải
Có cụ nào nuôi chó tuyết như nhà em ko nhỉ? Em nuôi vui thôi, ko đẻ hay làm gì cả.
cụ yêu chó ghê gớm đấy. Em nuôi 1 con golden mà dọn lông nó bay khắp ngõ ngách nhà rồi. Chó tuyết lông nó còn bay nhiều nữa. hihi. mà nhìn đẹp như con sói em cũng khoái.

Rượu

Xe buýt
cụ yêu chó ghê gớm đấy. Em nuôi 1 con golden mà dọn lông nó bay khắp ngõ ngách nhà rồi. Chó tuyết lông nó còn bay nhiều nữa. hihi. mà nhìn đẹp như con sói em cũng khoái.
Trước em cũng ko thích chó bao giờ. Xong tự nhiên ông cụ được cho 1 con. Về em nghịch nghịch dạy nó câu lệnh mà nó thuộc luôn nên em thấy thích nên nhận. Giờ ngày ăn 1 - 2 bữa. Đi vệ sinh 2 - 3 lần. Giờ giấc cố định. Bảo gì nghe đấy.

Rượu

Xe buýt
Nếu thế cụ nên triệt sản cho chó, sẽ tốt hơn cho sức khoẻ của nó, sống thọ hơn. Ko ảnh hưởng gì đến tâm sinh lý của nó đâu.
Tại sao thế cụ? Em nghĩ triệt sản không tốt. Nó sẽ thay đổi cơ thể và ngu đi một chút theo cơ chế tự nhiên.

babeo

Xe điện
Tại sao thế cụ? Em nghĩ triệt sản không tốt. Nó sẽ thay đổi cơ thể và ngu đi một chút theo cơ chế tự nhiên.
Ko đâu cụ, chó ko có nhận thức về giới tính như người, nên khi triệt sản ( thiến) thì nó đâu biết bị thiến. Thiến thì nó sẽ giảm nguy cơ mắc bệnh về đường sinh dục, ko bỏ nhà đi tìm bạn tình mỗi khi lên cơn động dục.

ZynZyn

Xe lăn
E khoe con trai.

silver1

Xe điện
Cụ yêu chó thật sự. Em ko xơi thịt chó nhaf em nuôi chó từ khi nhỏ nên em cũng quý nó. Để nuôi dễ thì chó ta ổn, nuôi 2 3 ba thì trông nhà khỏi nghĩ, ăn dễ đẻ dễ ko cần b sĩ thú y mấy ạ.
1 số giống bản địa chuẩn là mông cộc bắc hà xù phú quốc hay dingo có thể coi là tuyệt vời...
Chó tây chăm kĩ nên nhà em ngại nuôi, giờ nhà PH em có con mông cộc, tinh khôn và trông nhà khỏi bàn.
Malinois hay Béc thì tuyệt nhưng chăm hơi nhọc chút, yc có chứng nhận...

UOTE="MrVuHoang, post: 45851147, member: 135839"]Như tên chủ đề đây là góc nhỏ trong càfe Otofun dành cho các thành viên Yêu Chó. Em thấy là ở quán cafe chém gió OF rất nhiều người ghét chó, nhưng em nghĩ là cũng rất nhiều người yêu chó
:)Trên tinh thần vui vẻ của quán OF nên em đề nghị các cụ thích chó theo lạng và theo cân thì nếu ở bàn bên cạnh hóng chuyện sang bàn bọn em thì cứ ngồi yên hóng ạ. Miễn bình luận kiểu ném cức vào đại hội mất không khí vui vẻ của quán. Mạnh tay phạt rượu các cụ phá quán.
Vào nội dung chính giao lưu ae góc nhỏ OF yêu chó, các cụ yêu chó có đang nuôi chó không ạ? Các cụ đang nuôi giống chó nào ạ! Hay là các cụ thích giống chó nào ạ, nhiều cụ thích mà chưa có điều kiện thuận lợi để nuôi.
Em xin chia sẻ trước là em đang nuôi vài giống chó. Cũng tiếp xúc với cộng đồng người yêu chó ở VN mình nhiều. Em thấy là gần đây dân ta mê cả chó tây và chó ta. Nuôi chó như 1 người bạn là nhiều nhất, nuôi chó làm kinh tế cũng thấy bắt đầu phát triển. Có lẽ muốn đi theo những nước xuất khẩu chó giống kiểu Sebia hay Thái Lan. Kể sơ sơ tình hình ngoài kia như thế, còn trong này chúng ta giao lưu chó chúng ta nuôi hoặc những giống chó hay con chó mà chúng ta thích. Mong được các cụ cởi mở chia sẻ sở thích của mình trên tinh thần tôn trọng sở thích của nhau ạ. Không có chê bai vì người ta thích giống chó hung dữ hay này kia ạ, vì đó là sở thích của người ta và nó không ảnh hưởng đến mình. Có thì nhắc nhở nhau quản lý thật tốt con chó của mình để sở thích của mình không làm phiền đến những người xung quanh ạ. Em xin phép để video hình ảnh của cộng đồng yêu chó Becgie Việt Nam làm hình ảnh minh họa, là tổ chức đứng đầu của cộng đồng người nuôi chó becgie Việt Nam thuộc hiệp hội becgie thế giới. Tránh tình trạng vài cụ lại bảo em viết bài buôn bán vì em cũng có trại chó, nhưng trại chó của em giống khác không phải chó becgie ạ.
[/QUOTE]

s63 AGM

Xe tăng