[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

MrVuHoang

Xe tải
Cấm dẫm lên cỏ thì cấm cả người lẫn Chó Cụ ạ!
Còn bảo phải để ý thì sẽ không giẫm Em thấy nó sai sai ở đâu đó.
Hi, bình thường người đi có đường, chó ị trên cỏ mà cụ. Mình đi lên cỏ vào khu vực bọn nó mình để ý chút thôi mà. Có gì sai sai cụ nhỉ. Ra công viên em thấy người đi lên cỏ là bị nhắc nhở, và có biển cấm dẫm lên cỏ. Nhưng dắt chó đi chơi nó lên cỏ vs xong rồi xuống đường đi tiếp thì ko thấy bị nhắc nhở gì. Nên em nghĩ cấm người không cấm chó. hihi

Jamebonds

Xe container
E ở Tây hồ, có bãi cỏ chiều nào các cụ cũng tập kết chó cho chơi với nhau, chơi xong sản phẩm thả bừa bãi khắp nơi cho các bạn tây và tình nguyện viên dọn phưn, khăn chùi đí.t chó, túi nilon..... Các cụ sướng thật đấy..:)

MrVuHoang

Xe tải
Hmong lông mồm nhà em ạ, khôn và ngoan lắm, mỗi tội hơi lì lợm
À em vẫn yêu chó theo cân đều đặn hàng tháng nhé

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Nhóc trong ảnh nhìn như poodle ấy. Hmong thì không phải rồi, hmong như con có cụ gửi 2 hình liền nhau, con hmong cộc đuôi màu đen ấy ạ.

MrVuHoang

Xe tải
E ở Tây hồ, có bãi cỏ chiều nào các cụ cũng tập kết chó cho chơi với nhau, chơi xong sản phẩm thả bừa bãi khắp nơi cho các bạn tây và tình nguyện viên dọn phưn, khăn chùi đí.t chó, túi nilon..... Các cụ sướng thật đấy..:)

Tây Hồ mà bãi chơi chó hay tập trung op ẹp thì có bãi Quảng An hay Am gì đó. Em cứ bị nhầm An với Am cái địa điểm này. Mà người nuôi chó hay người không nuôi chó thì ý thức mỗi người mỗi kiểu. Cụ khiển trách những người ý thức kém để người khác dọn cho mình như vậy em nhất trí. Với những nhóm đó thì cá nhân em nghĩ Phường hay tổ dân phố ở đó họ nên làm 1 cái biển báo nhắc nhở cụ ạ. Em cũng từng ọp ẹp ở đây vài lần từ 2 năm trước. Nhưng cụ có tin không, có lần vào xin đồ dọn dẹp bãi chiến trường sau khi off chó thì chị chủ quán tươi rói bảo để đấy tý chị dọn cho. Gần đấy có 2 quán nước chuyên phục vụ các hội nhóm off ep ở đó mà. Còn bình thường rác dùng của người đồ mang theo bọn em tự dọn, đồ của quán quán dọn. Mà cái hội hè op ẹp của em nó tan rã 2 năm nay rồi

scarles

Xe máy
Nhóc trong ảnh nhìn như poodle ấy. Hmong thì không phải rồi, hmong như con có cụ gửi 2 hình liền nhau, con hmong cộc đuôi màu đen ấy ạ.
Hmong lông mồm cụ ạ, giống này là giống vua Mèo nuôi, hiếm hơn so với mông cộc kia ạ, ít ng nuôi lắm, trưởng thành nó to tầm 15-20kg

MrVuHoang

Xe tải
Hmong lông mồm cụ ạ, giống này là giống vua Mèo nuôi, hiếm hơn so với mông cộc kia ạ, ít ng nuôi lắm, trưởng thành nó to tầm 15-20kg

hi, cảm ơn cụ chia sẻ. Trước giờ em biết mỗi con Hmong cộc. Nhìn cái hình lúc trước cụ gửi mờ nhìn giống poodle. Hình đứng toàn thân như này đúng là 1 giống khác rồi. Nhìn giống Hmong lông dài này cái đầu trưởng thành nhiều nét của Ngao Tây tạng cụ nhỉ.

MrVuHoang

Xe tải
Em đang sở hữu em Hmong cộc này

Cún của cụ đẹp lắm. Chó còn nhỏ mà tai dựng rất tốt. Chó Mông Cộc giờ sờ vào cũng đắt tiền ra phết. Nghe mấy con cộc đỏ mà chó nhỏ mua cũng 15-25tr 1 con chứ ko ít.

Jamebonds

Xe container
Tây Hồ mà bãi chơi chó hay tập trung op ẹp thì có bãi Quảng An hay Am gì đó. Em cứ bị nhầm An với Am cái địa điểm này. Mà người nuôi chó hay người không nuôi chó thì ý thức mỗi người mỗi kiểu. Cụ khiển trách những người ý thức kém để người khác dọn cho mình như vậy em nhất trí. Với những nhóm đó thì cá nhân em nghĩ Phường hay tổ dân phố ở đó họ nên làm 1 cái biển báo nhắc nhở cụ ạ. Em cũng từng ọp ẹp ở đây vài lần từ 2 năm trước. Nhưng cụ có tin không, có lần vào xin đồ dọn dẹp bãi chiến trường sau khi off chó thì chị chủ quán tươi rói bảo để đấy tý chị dọn cho. Gần đấy có 2 quán nước chuyên phục vụ các hội nhóm off ep ở đó mà. Còn bình thường rác dùng của người đồ mang theo bọn em tự dọn, đồ của quán quán dọn. Mà cái hội hè op ẹp của em nó tan rã 2 năm nay rồi
E nghĩ các cụ đồng sở thích nên chủ động nhắc nhau, dần dần giảm bớt cái ác cảm của công chúng với cộng đồng chơi chó..
Còn mấy bà hàng nước bảo chị dọn cho thì đừng tin, e nghĩ nói thế chứ chả dọn đâu

MrVuHoang

Xe tải
Con này nó dở đen dở xám. Nhìn bàng bạc thế nào ấy cụ ạ. Em còn không gọi tên chính xác màu lông của nó là đen hay xám nữa :D
màu này kiểu xanh xám, em nghĩ ngta gọi là màu blu. hihi. Màu này nhìn như nhung đẹp mà

minhvmu

Xe buýt
Hi, bình thường người đi có đường, chó ị trên cỏ mà cụ. Mình đi lên cỏ vào khu vực bọn nó mình để ý chút thôi mà. Có gì sai sai cụ nhỉ. Ra công viên em thấy người đi lên cỏ là bị nhắc nhở, và có biển cấm dẫm lên cỏ. Nhưng dắt chó đi chơi nó lên cỏ vs xong rồi xuống đường đi tiếp thì ko thấy bị nhắc nhở gì. Nên em nghĩ cấm người không cấm chó. hihi
Nếu cụ luyện chóa vệ sinh ở sân nhà hoặc trước cổng nhà rồi cụ "dọn" luôn thì mọi người còn ủng hộ cụ. Người ta trồng cỏ trong công viên là tạo cảnh quan cho mọi người, chứ không phải là tạo khu vệ sinh cho chóa nhà cụ. Còn cụ bảo người không dẫm nên cỏ thì chóa cụ ị bậy ra đó không vấn đề gì, đấy là cụ tiêu chuẩn kép mịa nó rồi. Lần sau chóa cụ ị đái ra ở bãi cỏ thì mời cụ đứng yên gần luôn đó để ngửi nhá, đừng cong mông chạy đi chỗ khác để rồi người khác phải vừa đi qua chỗ đấy vừa bịt mũi.

jazzzzz

Xe lăn

Team chơi chó này văn minh vãi.

MrVuHoang

Xe tải
E nghĩ các cụ đồng sở thích nên chủ động nhắc nhau, dần dần giảm bớt cái ác cảm của công chúng với cộng đồng chơi chó..
Còn mấy bà hàng nước bảo chị dọn cho thì đừng tin, e nghĩ nói thế chứ chả dọn đâu
Em cũng nghĩ mấy bà bán nước kiểu dọn không kịp hoặc ca cuối ngày bỏ đấy luôn ấy. Chứ chỗ bãi đó chỗ kiếm cơm của họ mà, rác em nghĩ họ nhiệt tình dọn ấy. Vì ra sân rất là sạch. Hình ảnh mà cụ nào đó gửi em nghĩ là 1 hình ảnh ngta làm tình nguyện ở khu đó người ta cũng nói quá lên 1 chút. Bản thân em tham gia nhiều lần ở đấy có khi 1 lúc tập trung 2-3 nhóm nhỏ mỗi nhóm ngồi 1 góc Tây Ta có cả. Mà hầu hết mọi người cũng đều có ý thức chung chứ ko đến nỗi nào đâu ạ.

dvhung243

Xe điện
Tốt nhất bác chủ thớt sang bên mấy diễn đàn thú cưng, vietpet gì đó rồi các bác chém với nhau .

Ở đây được hưởng ứng nhất là mở các thớt về gái , sau đó đến phụ nữ , rồi đàn bà , rồi girl.....

Mở các thớt chủ đề khác các cụ không thích đâu , riêng thớt chó tý nữa lại đống ảnh về các món hấp, chả , dựa mận đấy . Biết tính các cụ ấy như thế , mình tránh đi cho lành bác ạ