[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

hochoi189

Xe tải
Rọ vào, mồm chó vó ngựa mà cụ.
Vợ em vừa bị chó cắn khi đi ngoài đường, đang lo lắng phải theo dõi. Nghĩ uất quá. Em đề xuất chó thả rông không rọ mõm thì truy tố chủ nếu cắn người. Còn không cứ cho đập chết làm 7 món.
Em xin lỗi các cụ quý chó nhưng con người là trên hết.

STElectrics

Xe lăn
Chó nghiệp vụ được huấn luyện thế nhưng ra đường vẫn phải có rọ mõm. Giá bây giờ có đội phang chó thẳng tưng như hồi bé em vẫn gặp thì hay biết mấy. Ra đường cứ không xích không rọ thì to như béc giê hay nhỏ bé như chihuahua cũng một gậy phọt óc như nhau tất.

StarCity_81

Xe hơi
Rọ vào, mồm chó vó ngựa mà cụ.
Vợ em vừa bị chó cắn khi đi ngoài đường, đang lo lắng phải theo dõi. Nghĩ uất quá. Em đề xuất chó thả rông không rọ *** thì truy tố chủ nếu cắn người. Còn không cứ cho đập chết làm 7 món.
Em xin lỗi các cụ quý chó nhưng con người là trên hết.
Cụ cho vợ đi tiêm phòng dại ngay và luôn nhé.

hochoi189

Xe tải
Cụ cho vợ đi tiêm phòng dại ngay và luôn nhé.
Cám ơn cụ, em có hỏi vài người, theo dõi 1 tuần xem nó có sao không rồi sẽ tiêm. Cũng may còn biết con chó đó nhà nào, ko thì phải tiêm ngay cụ nhỉ. Lo lắng quá cụ ạ

StarCity_81

Xe hơi
Cám ơn cụ, em có hỏi vài người, theo dõi 1 tuần xem nó có sao không rồi sẽ tiêm. Cũng may còn biết con chó đó nhà nào, ko thì phải tiêm ngay cụ nhỉ. Lo lắng quá cụ ạ
Tốt nhất cụ nên đến cơ sở y tế gần nhất để tư vấn bác sỹ nhé. Bệnh dại không nên chủ quan.

StarCity_81

Xe hơi
Tốt nhất cụ nên đến cơ sở y tế gần nhất để tư vấn bác sỹ nhé. Bệnh dại không nên chủ quan.

thachnhung

Xe container
Cứ rọ mõ m thôi! phải gặp con chó dại mới biết thế nào 8-x8-x8-x

Hoacomay17

Xe tăng
Trước em dị ứng với những người dắt chó to ra đường mà không đeo rọ *** (em không thèm nói tới loại người vô ý thức đến mức không có xích mà để chó chạy tự do theo nhé). Nhưng vừa rồi em đi 4 nước Châu Âu và thấy lạ ở các thành phố lớn em qua, hầu hết người dân dắt chó đi cùng đều không đeo rọ cho nó, trong khi nhiều giống rất to như Alaska, Husky,...? Nhiều lúc trong tàu điện ngầm hay đứng chờ đèn đỏ cạnh 1 con chó to vật vã đang thè lưỡi em cũng thấy hơi e ngại! Em để ý và thấy rất nhiều người, đặc biệt là phụ nữ dắt chó đi cùng và đều không cho nó đeo rọ, hay văn hóa phương Tây họ khác mình, hoặc họ không văn minh như mình tưởng, hoặc chó bên họ bắt buộc phải qua trường lớp nên "yên tâm không cắn đâu"? Em đưa lên để các cụ đi nước ngoài nhiều cho ý kiến giải ngố ạ.
Cụ đi tây thấy họ bốc mứt ăn cũng về băn khoăn là nó có ngon không à, kệ mẹ nó đi, tây nhiều thằng cũng bựa chả kém ta đâu

slaz8

Xe ba gác

Pigwalk

Xe container
Dắt cho ra những nơi công cộng thì phải dọ mõm là đúng, khỏi bàn cãi.

nhungsophie

Xe buýt
Trước em dị ứng với những người dắt chó to ra đường mà không đeo rọ *** (em không thèm nói tới loại người vô ý thức đến mức không có xích mà để chó chạy tự do theo nhé). Nhưng vừa rồi em đi 4 nước Châu Âu và thấy lạ ở các thành phố lớn em qua, hầu hết người dân dắt chó đi cùng đều không đeo rọ cho nó, trong khi nhiều giống rất to như Alaska, Husky,...? Nhiều lúc trong tàu điện ngầm hay đứng chờ đèn đỏ cạnh 1 con chó to vật vã đang thè lưỡi em cũng thấy hơi e ngại! Em để ý và thấy rất nhiều người, đặc biệt là phụ nữ dắt chó đi cùng và đều không cho nó đeo rọ, hay văn hóa phương Tây họ khác mình, hoặc họ không văn minh như mình tưởng, hoặc chó bên họ bắt buộc phải qua trường lớp nên "yên tâm không cắn đâu"? Em đưa lên để các cụ đi nước ngoài nhiều cho ý kiến giải ngố ạ.
nhưng mờ chó bên đấy thường họ hay cho đi học khoá huấn luyện lắm cụ! Bên Việt Nam m cũng có nè, nhưng ít ng cho đi, tại chi phí cũng tốn kém

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Thường bọn tây nuôi chó đều được huấn luyện rồi( với chó to,dữ) và có tiêm chủng đầy đủ,chủ chó cũng được tập huấn để kiểm soát được thú họ nuôi...theo em biết là vậy.

nhungsophie

Xe buýt
Thường bọn tây nuôi chó đều được huấn luyện rồi( với chó to,dữ) và có tiêm chủng đầy đủ,chủ chó cũng được tập huấn để kiểm soát được thú họ nuôi...theo em biết là vậy.
Đúng rồi cụ! Trước em thường hay xem 1 chương trình về huấn luyện những con chó khó bảo ở nước ngoài. Lâu lắm rồi cũng ko nhớ kênh nào, chỉ nhớ cái ông huấn luyện chó tóc màu bạc và vóc người nhỏ (nếu so với ng châu Âu), ko chỉ huấn luyện chó còn chỉ cho chủ chó cách kiểm soát, cách thị uy nữa

maple_leaf

Xe điện
Hôm qua đi chơi thấy chó to như con gấu cũng không rọ.

long.spc

Xe container
Không rọ mõm thì lâu lâu lại lên báo chó cắn trẻ em, cắn người lạ thôi.
Thổ đu quái zề ra đường toàn phân chó, bạ đâu tè đấy kinh bủ mợ.
Alaska nó hiền chứ gặp ngao với pit thì lại chả tè ra quần í chứ cụ.

Phuvuhong

Xe hơi
các bác cứ đội tây lên đầu vì ngày xưa nó nô lệ ông bà mình chứ nó cũng bần nông trả kém gì mình đâu , anh thật bẩn bựa thì cũng bẩn bựa , có điều lối sống của nó là thiên về bản thân không quan tâm mọi thứ thôi , ít hóng hơn mình

Phuvuhong

Xe hơi
cơ mà bọn tây dắt chó ra đường mà chó ị là phải tự hót , không hót bị bắt là xác định