[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

chlmsun

Xe tăng
Có cháu đây. Tụ họp đông đông làm một mẹt cụ nhỉ? Trời lạnh này phải biết. Trước em ăn thịt chó nhiều lắm. Nhưng giờ cũng bớt rồi. Cai hẳn thì chắc là không. Em quan niệm rõ ràng hơn cụ. Tình bạn là tình bạn, Thực phẩm và dinh dưỡng thuộc một mảng khác. Chó nhà em nuôi không bao giờ thịt, Chết thì chôn, vì em coi nó là bạn. Nhưng chó nhà người khác em vẫn chén vì em không có tình cảm với nó, em coi nó là thực phẩm.
cụ chén chó người khác, người khác lại chén chó cụ thế vẫn hòa cả hàng ạ. trước cháu cũng chén nhiều nhưng giờ cháu chỉ chén giả chó thôi..8-|

chlmsun

Xe tăng
lúc nào có bọn nó ăn thịt ngừoi thì hãy chửi
còn chó hay gà lợn ngan ngỗng đều bình đẳng với nhau. Ai ko ăn cứ việc ko ăn, ai ăn cứ việc ăn, éo rảnh để phê phán hay đả kích cái ẩm thực của người khác. Tây nó ko ăn thịt chó kệ cụ nó, sao ko bẩu bọn Hồi hồi nó ko ăn thịt lợn hay bà la môn Hindu nó ko ăn thịt bò ... thì mình có nên theo nó ko?
chó em nuôi ở nhà thì đúng là có tình cảm với nó, ko như ngan ngỗng, nên dĩ nhiên ko bao giờ ăn thịt, nó chết cả nhà buồn.
nhưng chó thịt ngoài hàng ăn bình thưởng, tuy cũng chả thèm thuồng bao giờ. Đừng nói giết con chó làm thịt là man rợ. thế thịt con nhợn con bò nó văn minh hơn à?
cháu đang chủi?
Nơi ngã tư đường người ăn chó
xác người trong mộ bị chó ăn
mọi người không hiểu ý nghĩa
suy đi nghĩ lại người ăn người..
vì cụ ăn thịt chó ngoài hàng nên mới mọc ra bọn câu chó, trộm chó. nó trộm mất con chó nhà cụ, cả nhà cụ buồn cụ ra quán mang về cả nhà ăn có khi chính lại la con chó nhà cụ.
cháu thì thấy như các sư thầy thì văn minh thôi chứ cháu cũng chả cai đc hết còn hạn chế đc cái nào thì cháu hạn chế. đây là quan điểm cá nhân cụ ạ!

NNS

Xe ngựa
cháu đang chủi?
vì cụ ăn thịt chó ngoài hàng nên mới mọc ra bọn câu chó, trộm chó. nó trộm mất con chó nhà cụ, cả nhà cụ buồn cụ ra quán mang về cả nhà ăn có khi chính lại la con chó nhà cụ.
cháu thì thấy như các sư thầy thì văn minh thôi chứ cháu cũng chả cai đc hết còn hạn chế đc cái nào thì cháu hạn chế. đây là quan điểm cá nhân cụ ạ!
ô, cọp beo cá sấu, gấu sói thò chân vào mồm nó xem nó có xơi ko. Chó ăn xác người á? thì chết ko chôn ruồi nó cũng ăn chứ nói chi đến chó??
thế trộm chó là tại thằng ăn thịt chó á? ơ thế bò với lợn ăn đều sao trộm ít? thế hiếp dâm rõ dàng tại chị em phỏng cụ?
nói chung cái chủ đề thịt chó chán bỏ mịe. Ai ăn cứ ăn, ai kiêng cứ kiêng. Bao giờ nó thịt người hay nó thịt mịe nó động vật trong sách đỏ ý thì hãy chửi.
mịe, sao cụ ko chửi cái bọn "bảo tồn" vn mà thấy đăng tin bắt đc con éo gì khủng cũng thấy nó thịt ý? xem River Monstors thấy Tây lông nó nghiên cứu, bảo vệ, tôn trọng thiên nhiên bao nhiêu thì vn bắt đc con éo gì cũng vào nồi. học cái này theo nó thì éo học, đi học nó ko ăn thịt chó?Bảo tồn???

MyMac

Xe điện
cháu đang chủi?
Ủa, thế hóa ra mình ăn thịt trâu bò nên mới mới mọc ra bọn trộm trâu bò ạ?

chlmsun

Xe tăng
các cụ đi nhiều chắc biết. nước người ta hươu nai vẫn có trong tự nhiên còn ở mình thì từ voi đến bọ xít chả chừa con nào cả. cháu cũng chả hiểu sao lại thế giờ có đói lắm đâu, còn ngon tchwahawcs ko phải..

flowerhn

Xe điện
Em vừa đi choén về xong. Cụ chủ ko ăn ko sao. Nhưng đừng lôi kéo và đả kích người khác nhé. GIA SÚC VÀ GIA CẦM khác với NGƯỜI. Cụ nhá.

chlmsun

Xe tăng

kienbiu

Xe hơi
Website
www.shopcasau247.com
Có cũng là do quan niệm thôi cụ ạ,từ thủa bé ăn thịt chó đã thấy rất thích thì sau lớn có khuyến cáo thế nào thì vẫn ăn thôi.

Quickie

Xe buýt
Thịt chó ăn cũng ngon nhưng mà cao đạm quá, ăn một vài miếng thì còn thấy ngon, nhiều hơn thì đầy bụng bỏ xừ, mà đến mấy ngày người vẫn hôi mùi chó, quán chó thì nhếch nhác bẩn thỉu, chả có gì đáng để phải quá khen.

Chỉnh sửa cuối:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
cháu đang chủi?
Tốt nhất cụ đừng tiêu tiền, vì như thế sẽ sinh ra thằng trộm tiền :D

Noibai

Xe buýt
Đã là văn hóa thì ko thể áp đặt;

Pew

Xe đạp
Cụ nói vậy còn heo nó giận đấy vì cái nào cũng là thực phẩm cụ ơi

chlmsun

Xe tăng
cháu đội muc rồi các cụ cứ quăng thoải mái đê :))

nhatminh22002

Xe tải
Văn minh như thụy sỹ vẫn ăn thịt chó mèo bình thường nhé. Có dân tộc không ăn thịt bò, có dân tộc không ăn thịt lơn, lại có dân tộc không ăn bất cứ con gì có chân. Nên, cụ nào không thích ăn thì đừng ăn, đó là sở thích cá nhân, ko nên kêu gào, chê bai này nọ. Riêng em, không bao giờ hiểu nổi tại sao có người không thích ăn thịt gà luộc với muối chanh, theo họ thịt gà ăn với xì dầu nước tương mới ngon vậy.

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ thớt biến đi nhé :))

nhatminh22002

Xe tải
cái video thứ 2 mô tả cảnh con chó bị ruồi ký sinh đốt, mà ở đó thì con .. éo nào bị đốt chẳng giống như thế ạ

hengakaka

Xe hơi
Ngày xưa cháu còn hay ăn nhưng từ hồi F1 nhà cháu thích nuôi, gần gũi với nó 1 time cảm thấy nó như là 1 thành viên trong gd, kể từ đấy trở đi cháu cũng ko thèm món đấy nữa ạ