[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

binhclubman

Xe tải
Hạn chế ăn để đấu tranh với cẩu tặc thôi. Mỗi năm nên ăn một lần để thưởng thức món tinh túy của cha ông.
Còn Tây không ăn kệ *** nó, Tây cũng có nhiều điều nên học ta

Neowind

Xe máy
Cái quán chỗ góc ngã 4 Đặng Tiến Đông - Trung Liệt ấy càng ngày càng đắt, tháng trước e ăn mà nó chém 200k 2 đĩa hấp - nướng bé tẹo, chắc đc hơn chục miếng mỗi đĩa
Em thấy đúng, mà nướng cứ dối dối thế nào ấy, k chín lắm.
giờ chỗ nào ngon mà gần gần nội thành tí các cụ nhể.

spy_007

Xe tải
Em toàn ăn bên Tam Trinh..

superboy4ever

Xe tải
quán Gió gần ngã tư Trôi, đường 32 đi từ HN sang bên tay trái các cụ nhé! quán ko lịch sự lắm nhưng bia ngon, đồ nhậu chuẩn
Quán này có chó chặt và lợn quay. Cụ wave chắc người Hoài Đức mà sao không bổ sung quán Thịt chó Tiến Đạt, đ/c: Ngã tư Trôi - Hoài Đức - Hà Nội, đi từ HN về bên tay trái, mặt đường 32, cách ngã tư 20m!

hero8668

Xe hơi
Thịt chó Trạm Bơm - cầu diễn. Địa chỉ đã đi vào huyền thoại.

2 tai 8 banh

Xe container
e mới ăn thịt chó trạm bơm phúc diễn, ko còn ngon như xưa rồi các cụ ạ
có khả năng là cụ ăn đúng vào con chó nuôi công nghiệp ... thịt nhạt hơn chó mua của dân tộc cụ ạ
cái này thì khó vì lão Minh chủ quán cũng nhập về và bị lẫn cụ ạ
em chén vưỡn thấy chuẩn ạ

voucherkhachsan

Xe tải
Các cụ cập nhật lại để cuối năm làm bữa đi. Mấy quán kia em cũng ăn mãi rồi như chưa được như ý lắm.

Wave Alpha 20

Xe điện
Quán này có chó chặt và lợn quay. Cụ wave chắc người Hoài Đức mà sao không bổ sung quán Thịt chó Tiến Đạt, đ/c: Ngã tư Trôi - Hoài Đức - Hà Nội, đi từ HN về bên tay trái, mặt đường 32, cách ngã tư 20m!
em thì sống ở đó thôi chứ ko phải thổ công nên cũng ko biết, thêm nữa em ít khi quán xá, thi thoảng gọi là nên cũng ko biết nhiều lắm ạ :)

chlmsun

Xe tăng
Đã bao giờ các cụ coi chó như một người bạn, như một thành viên trong gia đình?
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=y6zpGqoKUOI[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=RvlHB1e3zh8[/YOUTUBE]
mỗi lần các cụ chuẩn bị bỏ miếng thịt chó vào mồm thì hãy nghĩ đến cái đĩa ngọ nguậy trên nhé. vì một đất nước ko thịt chó. cụ nào về phe cháu giơ tay nào :D

Có cháu đây. Tụ họp đông đông làm một mẹt cụ nhỉ? Trời lạnh này phải biết. Trước em ăn thịt chó nhiều lắm. Nhưng giờ cũng bớt rồi. Cai hẳn thì chắc là không. Em quan niệm rõ ràng hơn cụ. Tình bạn là tình bạn, Thực phẩm và dinh dưỡng thuộc một mảng khác. Chó nhà em nuôi không bao giờ thịt, Chết thì chôn, vì em coi nó là bạn. Nhưng chó nhà người khác em vẫn chén vì em không có tình cảm với nó, em coi nó là thực phẩm.

NNS

Xe ngựa
lúc nào có bọn nó ăn thịt ngừoi thì hãy chửi
còn chó hay gà lợn ngan ngỗng đều bình đẳng với nhau. Ai ko ăn cứ việc ko ăn, ai ăn cứ việc ăn, éo rảnh để phê phán hay đả kích cái ẩm thực của người khác. Tây nó ko ăn thịt chó kệ cụ nó, sao ko bẩu bọn Hồi hồi nó ko ăn thịt lợn hay bà la môn Hindu nó ko ăn thịt bò ... thì mình có nên theo nó ko?
chó em nuôi ở nhà thì đúng là có tình cảm với nó, ko như ngan ngỗng, nên dĩ nhiên ko bao giờ ăn thịt, nó chết cả nhà buồn.
nhưng chó thịt ngoài hàng ăn bình thưởng, tuy cũng chả thèm thuồng bao giờ. Đừng nói giết con chó làm thịt là man rợ. thế thịt con nhợn con bò nó văn minh hơn à?

Bobvinh

Xe hơi
Có cháu đây. Tụ họp đông đông làm một mẹt cụ nhỉ? Trời lạnh này phải biết. Trước em ăn thịt chó nhiều lắm. Nhưng giờ cũng bớt rồi. Cai hẳn thì chắc là không. Em quan niệm rõ ràng hơn cụ. Tình bạn là tình bạn, Thực phẩm và dinh dưỡng thuộc một mảng khác. Chó nhà em nuôi không bao giờ thịt, Chết thì chôn, vì em coi nó là bạn. Nhưng chó nhà người khác em vẫn chén vì em không có tình cảm với nó, em coi nó là thực phẩm.
em đồng quan điểm,vodka cụ

Green.vda

Xe tải
E thì 3-4 tháng mới oánh chén một lần. Nhưng cụ đừng nặng nề thế. Hề

xe_cong_an

Xe buýt
em không biết ăn thịt chó , mấy cái clip kia em xem lâu roài ,nhưng em có nuôi 2 con rất thông minh và rất quý chúng .....

em đồng quan điểm,vodka cụ
Nói thật với cụ xem những clip hộ cho chó lên vào lồng quẳng lên xe, rồi nhồi cơm tăng trọng lượng trước khi mang bán nghĩ cũng thương. Nhưng ngồi vào mâm rồi thì khó nói lắm.

muadem

Xe cút kít
Bạn thật ngoài đời còn thịt nữa là CHÓ :P

MyMac

Xe điện
lúc nào có bọn nó ăn thịt ngừoi thì hãy chửi
còn chó hay gà lợn ngan ngỗng đều bình đẳng với nhau. Ai ko ăn cứ việc ko ăn, ai ăn cứ việc ăn, éo rảnh để phê phán hay đả kích cái ẩm thực của người khác. Tây nó ko ăn thịt chó kệ cụ nó, sao ko bẩu bọn Hồi hồi nó ko ăn thịt lợn hay bà la môn Hindu nó ko ăn thịt bò ... thì mình có nên theo nó ko?
chó em nuôi ở nhà thì đúng là có tình cảm với nó, ko như ngan ngỗng, nên dĩ nhiên ko bao giờ ăn thịt, nó chết cả nhà buồn.
nhưng chó thịt ngoài hàng ăn bình thưởng, tuy cũng chả thèm thuồng bao giờ. Đừng nói giết con chó làm thịt là man rợ. thế thịt con nhợn con bò nó văn minh hơn à?
Chuẩn ạ. Ai ăn cứ ăn, không việc gì phải phán xét. Nói như cụ chủ thì con trâu con bò không phải là bạn của nhà nông sao vẫn làm thịt. Giờ cứ bỏ ông tây lông lên hoang đảo mà chỉ có mỗi thịt chó coi. Có mà gặm cả xương.